Hoa Trà đỏ: Son môi, ủ tóc, dưỡng da thiên nhiên!!!!

Thảo luận trong 'MỸ PHẨM, LÀM ĐẸP' bởi Gaudo09, 26/9/2010.

?

Sản phẩm nào của Hoa Trà đỏ đã có hiệu quả tốt đối với bạn?

Bình chọn được kết thúc ngày 18/1/2012.
  1. Dầu chanh dừa ủ tóc, massage body......

6 phiếu
    40.0%
  2. Sáp ong dừa mềm mại đôi môi, chống khô da

9 phiếu
    60.0%
  3. Cao bí đao hạt vỏ xanh tý hon ( Bình Minh, Hoàng hôn)

3 phiếu
    20.0%
  4. Sản phẩm Dầu dừa tinh luyện, dầu dừa hỗn hợp

3 phiếu
    20.0%
  5. Nhóm tinh dầu thiên nhiên

4 phiếu
    26.7%
  6. Sản phẩm khác

1 phiếu
    6.7%
Multiple votes are allowed.
  1. Gaudo09

Gaudo09 0902160934

Ðề: VALENTINE hoàn hảo với Mỹ phẩm DẦU DỪA Handmade ngọt ngào!

cắt tóc rồi ah`, vậy bà phải tổ chức off sớm để ra mắt kiểu đầu mới đi nhé, hồi hộp quá

2. Gaudo09

Gaudo09 0902160934

mình PM cho bạn rồi nhé......................................

3. s0rry_my_l0v3_91

s0rry_my_l0v3_91 Thành viên mới

em ở Sơn La cj ơi, hôm kia có đặt hàng cj 250ml dầu dừa nguyên chất và 100ml dầu masage dầu dừa chanh đấy ak. Hnay em nhận được hàng oy, hồi hộp lôi ra định thử ngay ai dè trên Sơn La lạnh, nó đông hết lại nên phải ngồi hì hụi ngâm nước nóng 5' cho tan. Cảm nhận đầu tiên khi dùng dầu massage chanh dừa là da sáng hơn, mềm và sờ rất chi là mượt mà ^^. Lúc tối đi tập thể dục về, tắm gội xong em lại lôi chai dầu dừa ra để bôi tóc, thik mê mệt cái mùi, ôi chao mà ngọt quá, làm em cứ vừa bôi vừa nuốt nước bọt ừng ực >"< .hi. định đặt hàng thêm cj kem dưỡng gấc để bôi môi vì môi e nẻ quá nhưng hết tiền nên đành ngậm ngùi đặt mua 2 chai dầu kia trước. Khi nào hết em lại ủng hộ tiếp ak. khách quen có được giảm giá k cj? hêh

Gaudo09 thích bài này.
  4. phuonglan83

phuonglan83 Thành viên rất tích cực

Mình nhờ bạn tư vấn cho chị gái mình, da nhạy cảm nên không dùng được mỹ phẩm, 34 tuổi, da nhờn T khô vùng chữ U, dùng kem chống nhăn gì đó mình đọc trang 1 ấy và dầu dừa... có được không?

5. beosieunhan

beosieunhan Bắt đầu tích cực

bạn ơi mình thắc mắc chút. Gel chah lô hội có tác dụng se lỗ chân lôg k? Mình đag dùng tonerr Hadalabo thì dùng sau khi đắp gel đc k? Mình sợ nó đánh nhau thì nguy

6. Gaudo09

Gaudo09 0902160934

Chị lưu số của em rồi, khách quen tất nhiên sẽ được giảm giá em nhé!

7. Gaudo09

Gaudo09 0902160934

vùng da nhờn có thể dùng gel lô hội, vùng da khô dùng dầu dừa hoặc kem dưỡng cocoa butter, bôi kết hợp 2 loại và rửa mặt bằng nước ấm sau 20p bạn nhé

8. Gaudo09

Gaudo09 0902160934

Gel chanh lô hội có tác dụng làm se lỗ chân lông rồi bạn nhé, không cần dùng thêm loại khác nữa nhé. Còn về việc dùng chung với tonner Hadalabo, các thành phần trong Hadalabo mình không rõ nên không kết luận được có kỵ nhau hay không bạn ah

9. Gaudo09

Gaudo09 0902160934

Ðề: Hoa Trà đỏ: Son môi thiên nhiên, kem dưỡng da handmade công thức mới

Sang tuần sẽ bắt đầu ship Kem Hướng dương, mời các mẹ đặt mua để hưởng ưu đãi freeship

10. thanhngoc7981

thanhngoc7981 Thành viên tích cực

Em ơi cho chị 250 ml gel hướng dương nhé! 100ml tinh dầu bưởi luôn.

11. Moon_Peo

Moon_Peo Handmade_Shop's

VOTE cho sp việt, giá Việt chất lượng ISO, tặng chủ top bài viết này cho mọi người cùng tham khảo nè :

Những công dụng tuyệt vời của Dầu Dừa

Trong những ngày hè, dừa là một loại nước uống không thể thiếu. Ngoài công dụng làm thực phẩm ngon và mát, nó còn là loại dược phẩm chữa bệnh rất hiệu quả.

Dưỡng tóc: Dầu dừa là một những dưỡng chất tự nhiên rất tuyệt vời, không chỉ giúp tóc phát triển mà còn làm cho tóc óng mượt. Nếu massage đầu thường xuyên bằng dầu dừa sẽ làm cho da đầu sạch, tăng ẩm và trị gàu. Với lợi ích này mà từ lâu dầu dừa đã được dùng để trị các chứng bệnh liên quan đến tóc như tóc khô cháy, gãy, đặc biệt là dùng tinh dầu dừa để sản xuất các loại mỹ phẩm chăm sóc tóc và dưỡng da.

Giảm stress:
    Sau khi massage dùng dầu dừa để gội tóc sẽ tạo ra cảm giác khoan khoái, dễ chịu và giảm mệt mỏi, căng thẳng về thần kinh.

Dưỡng da: Dùng dầu dừa để massage sẽ làm tăng độ ẩm cho da. Lợi ích của dầu dừa không khác gì các loại dầu khoáng. Sử dụng các sản phẩm dưỡng da có nguồn gốc từ dầu dừa như CoconutsFurther sẽ không để lại các phản ứng phụ như dùng các sản phẩm có gốc hoá chất, phù hợp với mọi lứa tuổi.

Ngăn ngừa lão hóa da: Dầu dừa giúp ngăn ngừa hiện tượng lão hóa da, các loại bệnh gây xuống cấp da nhờ thành phần chống ôxy hóa có trong quả dừa.

Hạn chế bệnh tim mạch: Có những ngộ nhận cho rằng dầu dừa không tốt cho bệnh tim do có hàm lượng mỡ bão hòa cao. Song, thực tế, dầu dừa lại có lợi cho tim vì có chứa tới 50% axít lauric, còn mỡ bão hòa có trong dừa không hề làm tăng cholesterol xấu (LDL) so với các loại dầu thực vật khác, trong khi đó nó lại có những thành phần bảo vệ hệ thống mạch và ngăn ngừa chứng xơ vữa động mạch.

Giảm cân: Dầu dừa rất hữu ích trong việc giảm cân vì nó có chứa axít béo chuỗi ngắn và trung bình có tác dụng giảm trọng lượng dư thừa của cơ thể. Ngoài ra dầu dừa còn giúp tuyến giáp và các enzym làm việc tốt hơn, làm tăng quá trình chuyển hoá của cơ thể, giảm áp lực cho tuyến tuỵ, giúp tiêu hoá calo và mỡ nhanh hơn. Qua nghiên cứu các nhà khoa học phát hiện thấy dầu dừa còn có tác dụng hữu ích trong việc ngăn ngừa nguy cơ mắc bệnh viêm tuỵ.

Tăng cường tiêu hóa: Cùi dừa và các sản phẩm từ dừa có tác dụng tăng cường sức khoẻ hệ tiêu hoá, giảm rủi ro mắc bệnh kích thích ruột. Các chất béo bão hoà có trong dầu dừa có tác dụng kháng khuẩn, nấm và ký sinh trùng, chưa hết dầu dừa còn có tác dụng giúp cơ thể hấp thụ các dưỡng chất khác như vitamin, khoáng chất và axit amino.

Tăng cường sức khỏe hệ miễn dịch: Một trong những thế mạnh của dầu dừa tăng cường sức khỏe hệ miễn dịch là do có chứa các lipit kháng khuẩn, axít lauric. Khi tiêu thụ, cơ thể con người sẽ chuyển hóa axít lauric thành monolaurin để tiêu diệt nấm và khuẩn, hạn chế nguy cơ mắc các loại bệnh do virút, vi khuẩn gây ra, thậm chí còn kháng cả virút HIV.

Giúp vết thương nhanh lành và chống nhiễm trùng:
    Dầu dừa có tác dụng làm nhanh lành vết thương do chấn thương, va đập, bầm tím thông qua cơ chế đẩy nhanh tốc độ sửa chữa các mô bị chấn thương. Theo nghiên cứu do Trung tâm Nghiên cứu Dừa của Mỹ thực hiện công bố gần đây thì dầu dừa có tác dụng rất tích cực trong việc giảm viêm nhiễm, đặc biệt là tiêu diệt các loại virút gây bệnh cảm cúm, viêm gan, herpes, SARS, vi khuẩn gây loét, nhiễm trùng, viêm phổi, bệnh viêm đường nước tiểu, bệnh nấm , phát ban...

Tốt cho gan: Sự có mặt của các chất béo, triglycerides chuỗi trung bình có trong dầu dừa có tác dụng ngăn ngừa các loại bệnh gan, giúp gan lọc độc tố nhanh hơn và hạn chế tích mỡ trong cơ thể.

Tốt cho thận: Dầu dừa giúp ngăn ngừa bệnh thận, đặc biệt là khả năng hoà tan sỏi thận .

Tiểu đường: Dầu dừa giúp cơ thể ổn định đường huyết, cải thiện quá trình bài tiết insulin và sử dụng đường trong máu tốt hơn.

Tốt cho xương: Như đã đề cập ở trên, dầu dừa có tác dụng giúp cơ thể hấp thụ khoáng chất hiệu quả hơn, trong đó có các khoáng chất quan trọng như canxi, magiê nên rất tốt cho xương và cho răng, đặc biệt là cho phụ nữ.​

Nguồn: Báo SGGP​

:finga::finga::finga::finga::finga::finga::finga::finga::finga: ....! I LOVE .....!

Chúc bác chủ top buôn may bán đắt, sale giá phải chăng..lãi ít mà bán đc nhiều, cho các mẹ sành điệu đc nhờ ..hí hí

Sửa lần cuối: 21/2/2011
  12. mebongsoc

mebongsoc Thành viên mới

Chi oi em vua goi dien luc nay day a! Em lay 1 duong moi gac va 1 gel chanh lo hoi a!

13. Gaudo09

Gaudo09 0902160934

Vâng, em cảm ơn chị đã ủng hộ sản phẩm mới, gel Hướng dương 24/02 em bắt đầu ship chị nhé

14. Gaudo09

Gaudo09 0902160934

Thank Moon_peo, cám ơn bạn đã đóng góp bài viết hữu ích, nhưng mình cũng luôn nhắc các mẹ dùng vừa phải mỗi ngày chỉ 1 thìa càphe nếu uống vì dầu dừa chứa chất béo không no dùng ít thì tốt nhưng dùng nhiều có khi lại phản tác dụng

Nói về giá dầu dừa thì vô cùng lắm, có nơi bán rất rẻ, có nơi bán rất đắt do độ tinh khiết của dầu dừa, do thương hiệu......, giá mình đưa ra mình sau khi đã tham khảo giá nhiều nơi và mức giá đưa ra là rất hợp lý, chưa kể rất nhiều lần mình phải bù tiền ship cho các mẹ ở xa, dầu dừa mùa lạnh đặc lại việc chiết ra chai nhỏ phải dùng nhiệt cẩn thận để dầu dừa không bị quá nóng làm giảm chất lượng, việc ship hàng mẹ nào biết giá xe ôm hay nhận được phiếu chuyển phát sẽ hiểu hàng nước vận chuyển phí cao hơn các hàng khác nhưng mình vẫn tính giá bình thường. Còn về sale thì liên tục có đợt sale và khuyến mại hấp dẫn cho các mẹ nữa!
    Rất mong các mẹ ủng hộ, chúc các mẹ ngày càng xinh đẹp hơn nữa!

15. Gaudo09

Gaudo09 0902160934

OK em, dùng thấy tn thì nhận xét giúp chị nhé, tks

16. tahh

tahh Thành viên rất tích cực

tớ vừa gọi điện cho bạn đấy. Đọc các sản phẩm của bạn mà hoa hết cả mắt. Có lẽ phải làm cái danh mục ngắn gọn ở trang đầu. Bạn chế ra nhiều sản phẩm thế sao không đi đăng ký bản quyền?
    Lúc nào ship qua Lý Thường Kiệt để tớ dùng thử nhé.thanks bạn

Gaudo09 thích bài này.
  17. mẹ cu phễu

mẹ cu phễu Thành viên chính thức

Ðề: DẦU MASSAGE CHANH DỪA tự nhiên thơm béo ngậy chống khô da, mượt tóc khi mùa đông tới!

Sản phẩm mà mẹ nó đang nói ở trên phần mình quote là loại gì thế hả mẹ nó? Đang dùng kem ca cao với sáp dầu dừa của mẹ nó nhưng lại đang nhăm nhe đến loại dưỡng tóc và loại kem lót sắp ra rồi. Đang thắc mắc cái này mong mẹ nó giải đáp giúp:

- Mình nghĩ là chanh bắt nắng và có axit. Dùng để bôi dưỡng da rồi đi ra nắng có sợ bị nám da không? Còn kem lót mẹ nó mới ra thì mình thấy có dầu dừa, sáp ong. Mà cái này hay gây nhờn. Vậy mùa hè mà dùng có sợ bị nhờn da và bí lỗ chân lông không nhỉ? Mẹ nó giải đáp thắc mắc để mình yên tâm đặt hàng cho mùa hè dùng nhé, hihi. Lần này mà đặt là được giảm giá rùi :rolleyes:

18. Gaudo09

Gaudo09 0902160934

Chanh có acid dùng đậm đặc sẽ gây mỏng da, khô da vì thế dễ bắt nắng nhưng trong dầu chanh dừa của mình còn có dầu dừa không bị khô da mà còn dưỡng da và mình luôn nhắc mọi người pha loãng trước khi dùng để lượng acid trên da là vừa phải, dùng xong thì rửa lại bằng nước ấm để loại acid và dầu thừa trên da vì vậy sẽ không có hại cho da và không sợ bị bắt nắng đâu, bạn đừng lo lắng. Khi ra ngoài nắng to thì không dùng chanh vẫn nên dùng thêm kem chống nắng và che da cẩn thận tránh tác hại của tia cực tím đúng không bạn!
    Còn về kem lót mình nói thêm là để lót tốt sản phẩm lót phải lưu được trên da lâu tạo 1 lớp mặt nạ cho da, có thể tạo mặt nạ bằng nhiều nguyên liệu nhưng trước tiên mình chọn sáp ong vì lành tính và bản thân sáp ong có tính kháng khuẩn, đối với kem lót mình cho thêm dung dịch lô hội và một số thành phần làm giảm độ nhờn trên da nên sẽ không bí lỗ chân lông, mình đã dùng thử nhiều lần, chiều nay mình đi ăn cưới sẽ làm chuột bạch thêm lần nữa!

mẹ cu phễu thích bài này.
  19. mẹ cu phễu

mẹ cu phễu Thành viên chính thức

Cảm ơn mẹ nó nhé. Mẹ nó xem da hỗn hợp mùa hè mà dùng loại kem lót đó ok thì hết hộp kem lót đang dùng mình sẽ order mẹ nó dùng cho mùa hè. Mình thích sp tự nhiên mà hehe. Chúc mẹ nó đắt hàng, ra nhiều sp theo mùa hay hơn nữa.

20. Gaudo09

Gaudo09 0902160934

Cám ơn bạn đã quan tâm sản phẩm của tớ, đúng là đăng ký thì sẽ tạo độ tin tưởng hơn nhưng để đăng ký tớ cần phải chuẩn bị thêm 1 số thứ nên mong các bạn nhẫn nại thêm 1 thời gian nữa, tớ cam kết sẽ có câu trả lời thỏa đáng! thks