Hà Nội: BƯỞI DA XANH BẾN TRE, TÁO BOM, TÁO GIÓ, NHO ĐỎ, NA DAI ngày rằm. Hàng Tết cái gì cũng có

Thảo luận trong 'THỰC PHẨM GIA ĐÌNH' bởi tho_yeu_rat_kieu, 20/5/2012.

1. tho_yeu_rat_kieu

tho_yeu_rat_kieu Em là con gái Bắc Ninh

Ðề: NHẬN LÀM MÂM CỖ TRUNG THU***Mua chung: Sầu riêng 48K, Bơ Sáp Đak Lak 55K, cafe, Măng t

em hoatuyet09 đấy, bà ủng hộ e ý đi nhé, mà dạo này buôn bán ác quá chẳng ghé qua nhà bạn gì cả

2. tho_yeu_rat_kieu

Tác dụng tích cực của trái bưởi

Tác dụng tích cực của trái bưởi
    Bưởi có tên khoa học là Citrus Osb, thuộc họ cam chanh. Múi bưởi ngọt, có vị hơi chua. Các thành phần dinh dưỡng khác cũng ngang bằng với cam, quýt. Bưởi có rất nhiều tác dụng tốt với cơ thể.

Bưởi có tính thanh nhiệt và có chứa nhiều thành phần rất có lợi cho sức khoẻ con người. Bưởi chứa lượng vitamin C và vitamin A dồi dào, làm tăng sức đề kháng cho cơ thể. Chỉ cần nửa trái bưởi bạn đã có đủ 78% nhu cầu vitamin C hàng ngày cho cơ thể.

Bưởi còn giúp cơ thể chống lại được một số bệnh cảm cúm thông thường. Theo các bác sĩ, bạn nên dùng bưởi trong bữa ăn sáng, có thể dùng như một món salad và đương nhiên bưởi cũng là một món tráng miệng rất ngon.

Lá, hoa, vỏ quả bưởi đều chứa tinh dầu nên nó thường được dùng để xông giải cảm. Bưởi đào và bưởi trắng đều chứa tiền vitamin A và nhiều chất khác giúp cơ thể chống lại hiện tượng oxy hoá. Bưởi có thể điều trị bệnh cúm. Ngoài ra bưởi còn dùng làm giải khát và có tác dụng hạ sốt.

Bưởi giúp cân bằng lượng cholesterol trong máu, nhờ chứa nhiều pectin, một dạng chất xơ đặc biệt.

Các công trình nghiên cứu đã chỉ ra rằng, ăn bưởi giúp tiết nước bọt và dịch vị, vì thế có khả năng "hỗ trợ" hệ thống tiêu hoá. Bạn có thể ăn bưởi hay uống nước ép từ bưởi đều đem lại hiệu quả cao trong việc ngăn chặn và hay "ứng phó" với nhiều căn bệnh khác có liên quan do việc dư thừa axit gây nên.

Bưởi cung cấp một lượng lớn chất xơ, có tác dụng chống lại bệnh táo bón, và được xem như một loại "thực phẩm chức năng". Bởi nó có thể ngăn ngừa bệnh lỵ, tiêu chảy, viêm ruột non.

Theo các chuyên gia, bưởi được coi như một loại "thần dược", nhất là đối với bệnh nhân mắc tiểu đường. Nước bưởi còn chứa thành phần giống như insulin, có tác dụng hạ đường huyết, hỗ trợ cho bệnh nhân tiểu đường và cao huyết áp. Các chuyên gia khuyên bạn nên thường xuyên ăn bưởi để hạn chế tối đa nguy cơ mắc bệnh tiểu đường.

Thêm vào đó, các bệnh nhân tiểu đường cũng được khuyến khích nên ăn 3 phần bưởi mỗi ngày để cải thiện tình hình. Người có nguy cơ cao mắc bệnh tiểu đường cũng nên áp dụng lời khuyên trên. Người phải áp dụng chế độ ăn kiêng cũng nên ăn bưởi thường xuyên, bởi lẽ bưởi có khả năng "đốt cháy" các chất béo và calo dư thừa.

Trong bưởi có chứa quinine, rất hữu ích trong việc điều trị bệnh sốt rét và chứng cảm lạnh. Đặc biệt, có khả năng giảm căng thẳng và mệt mỏi. Chỉ bằng cách đơn giản sau, bạn hãy uống một cốc nước ép bưởi lẫn với nước chanh vắt, sẽ thấy ngay hiệu quả.

Các nhà khoa học đã minh chứng rằng bưởi có khả năng làm giảm nguy cơ ung thư tuyến tiền liệt, do có chứa một lượng lớn lycopene (chất chống oxy hoá).

Không chỉ dừng lại ở đó, người ta còn tìm thấy trong bưởi có chứa axit phenolic, chất này có thể ngăn chặn một số bệnh ung thư chết người, và các bệnh mãn tính khác như bệnh viêm khớp, bệnh luput

Ăn bưởi hàng ngày giúp bệnh nhân bị thấp khớp, ban đỏ hoặc viêm nhiễm giảm thiểu cơn đau nhức, do các chất sinh hoá học trong bưởi có khả năng khống chế những tác nhân gây nên sự đau đớn.

Vỏ bưởi được dùng để chữa trị đờm ở cổ họng và cuống phổi. Lá bưởi dùng để chữa bệnh ho, sốt, nhức đầu và viêm amidan.
    Theo Món ngon

3. tho_yeu_rat_kieu

Ðề: NHẬN LÀM MÂM CỖ TRUNG THU***31/8: Sầu riêng, Bơ Sáp Đak Lak,BƯỞI DA XANH BẾN TRE

Tác dụng của chanh leo

Một ly chanh dây thơm mát, màu vàng sáng tự nhiên không những làm dịu cơn khát nhanh chóng mà còn cung cấp cho cơ thể nhiều dưỡng chất. Ngoài ra, chanh leo còn có tác dụng tiêu hóa thức ăn tốt hơn, tăng cường sức khỏe và giúp bạn tránh được bệnh tật.
    Chanh dây rất giàu vitamin C - chất chống oxy hóa và chống viêm nhiễm, làm giảm các triệu chứng hen suyễn.
    Chanh dây cũng là loại hoa quả có nhiều chất xơ nên dễ gây no bụng. Hơn nữa, chất xơ rất tốt cho sức khỏe, có thể ngừa bệnh tim mạch vành. Ngoài ra, chanh leo còn giúp giữ được lượng cholesterol có ích.
    Chanh dây giàu carbohydrate, chứa chất sắt và kali, cung cấp năng lượng cho cơ thể. Ngoài ra, chanh leo có chứa thành phần gây ngủ và rất tốt để thư giãn, giảm sự phát triển của tế bào ung thư, cùi chanh dây còn có thể dùng làm gia vị khi nướng hay pha lẫn cùng các món cocktail.

4. Bearxinh

Bearxinh Thành viên rất tích cực

Ðề: NHẬN LÀM MÂM CỖ TRUNG THU***31/8: Sầu riêng, Bơ Sáp Đak Lak,BƯỞI DA XANH BẾN TRE

mâm cỗ trung thu dễ thương quá. chị có cần hồng để làm mâm cỗ thì ới em nhé (u). Ở Kim Liên thì gần nhà em rồi.

5. tho_yeu_rat_kieu

ok, nhà em ngay nhà chị, có khách oder chị sẽ lấy hàng nhà em

Bearxinh thích bài này.
  6. Bearxinh

Vâng. Em ở ngay trường Y thôi. có gì chị pm vào inbox cho em hoặc vào topic nhà em cũng được. Chúc chị đắt hàng ^^

tho_yeu_rat_kieu thích bài này.
  7. Bearxinh

à quên. Hôm nào giao hồng cho chị tiện lấy luôn hộp tôm chua về chấm thịt luộc ăn =p~

8. tho_yeu_rat_kieu

thế 14AL này em giao cho chị 2kg, mỗi túi 1kg nhé, hôm đấy chị có tôm chua luôn. Đổi nhé

Sửa lần cuối: 28/8/2012
  9. gaucon_nemo

gaucon_nemo Bắt đầu tích cực

chị ơi, lúc nào tiện lại mang bơ cho em nhé, hết roài :) cho em quả to to 1 tí chị ạ, đỡ phải làm 1.5 quả mỗi lần :)
    3kg như mọi khi chị nhé

10. tho_yeu_rat_kieu

nều đợt này có bơ về chị sẽ mang nhé, có ủng hộ chị sầu riêng ko?
    ah lưu ý này: nhà chị có món mới: bưởi da xanh bến tre xịn nhé

11. gaucon_nemo

SR thì phải hôm nào tụ tập bên ngoại chị ạ, bên nội hok thích mà chả lẽ mua 1 quả về em gặm 1 mình :p

12. tho_yeu_rat_kieu

chị cũng quên ko hỏi e quả hôm nọ ngon ko?hì
    măng nữa, em thấy thế nào

13. tho_yeu_rat_kieu

Ðề: TÔM CHUA HUẾ MỚI CẬP BẾN-70K NHÉ***31/8: Sầu riêng, Bơ Sáp Đak Lak,BƯỞI DA XANH BẾN TR

Nhà tớ vừa về tôm chua nhé, còn mấy hũ thôi, các mẹ ủng hộ để bữa cơm liên hoan 2/9 của các mẹ được mọi người khen nào

14. gaucon_nemo

Quả hôm nọ rất ngon nhưng hơi nát chị ạ, tựu chung lại là ngon, ko chê gì mỗi tội ăn xong nóng điên đảo
    Măng cũng ngon ko chua tẹo nào, nhà em xào 1 nửa nấu sườn 1 nửa, rất ổn, khi nào ăn em lại đặt bên chị. Không có măng lá hả chị?

15. tho_yeu_rat_kieu

măng thì phải oder chị mới lấy theo chuyến hàng
    sầu của em chắc hơi chín mới bị thế, ngon là ok rồi

16. thucphamsachtf

thucphamsachtf Thành viên kỳ cựu

Ðề: TÔM CHUA HUẾ MỚI CẬP BẾN-70K NHÉ***31/8: Sầu riêng, Bơ Sáp Đak Lak,BƯỞI DA XANH BẾN TR

chị ơi măng ngon lắm, 2 vc em đều thích, hum nào có ới em và phần em 1 kgs nhé, có 2 người ăn nên ko mua nhiều được chị ạ.

tho_yeu_rat_kieu thích bài này.
  17. tho_yeu_rat_kieu

31/8 này có cả măng và ớt đấy, tớ lấy về ăn mà

18. thucphamsachtf

thucphamsachtf Thành viên kỳ cựu

ukie thế để sẵn 1 túi 1kgs em sang em lấy nhé!

19. tho_yeu_rat_kieu

rồi, để dành cho bạn nhé, 1kg thôi vì ko có oder nên tớ cũng chỉ lấy về ăn

20. tho_yeu_rat_kieu

Giảm cân trong 1 tuần bằng mật ong

[h=1]Giảm cân trong 1 tuần bằng mật ong[/h]
    Có thể bạn chưa biết đến công dụng kì diệu của mật ong trong viêc giảm cân.

Mật ong là một loại vitamin đặc biệt vì hữu ích đối với cơ thể, làn da, mái tóc và máu trong cơ thể của chúng ta. Không chỉ mang lại nhiều lợi ích cho sức khỏe, mật ong nguyên chất là lựa chọn an toàn và thông minh khi bạn đang muốn giảm cân.
    http://www.*********/upload/2-2012/images/2012-06-23/1340424675-giamcan-lamdep-eva2.jpg
    Ngoài công dụng chế biến thực phẩm, làm thuốc, dưỡng da làm đẹp thì một phát hiện mới của các nhà nghiên cứu có thể khiến bạn phải ngạc nhiên, đó là chức năng “giảm cân bằng mật ong ” Tất nhiên, bạn phải biết cách pha chế, sử dụng có liều lượng thì kết quả chắc chắn sẽ làm bạn kinh ngạc.

Nếu bạn đang sở hữu một cân nặng không được lí tưởng cho lắm, thì hãy cùng tham khảo một số gợi ý cách giảm cân với mật ong sau đây:

Mật ong được xem là một nguồn cung cấp chất dinh dưỡng rất tốt, thực sự có thể giúp bạn giảm cân được. Tuy nhiên, cần nhớ những quy tắc sau để dùng mật ong đúng cách:

Mật ong và quế:

Lấy đầy một muỗng bột quế, một muỗng mật ong và 1 tách nước ấm, trộn đều với nhau và uống khi bụng đói. Nhiều người cam đoan đã giảm cân được nhờ uống hỗn hợp trên đều đặn.

http://www.*********/upload/2-2012/images/2012-06-23/1340424675-giamcan-lamdep-eva12.jpg
    Mật ong và nước chanh:

Pha 1-2 thìa mật ong với 1 thìa nước ép chanh vào một ly nước ấm sau khi thức dậy. Việc uống hỗn hợp này mỗi ngày sẽ giúp lọc sạch đường ruột, giảm béo.

Mật ong và nước ấm:

Bạn cần uống một cốc nước ấm pha với một thìa mật ong lớn. Cách này sẽ giúp lượng chất béo lâu ngày đã chuyển thành mỡ được chuyển hóa nhanh hơn.

Lưu ý khi dùng mật ong

Không nên pha mật ong với nước sôi nóng hoặc nấu mật ong ở nhiệt độ cao, bởi vì làm nóng không thích hợp sẽ làm cho dưỡng chất trong mật ong bị phá hỏng nghiêm trọng, làm cho chất xúc tác trong mật ong mất đi.

Khi áp dụng mật ong để giảm cân, bạn tuyệt đối không nên ngưng ăn các thực phẩm để giảm trọng lượng. Nếu bạn không ăn đầy đủ (bao gồm năng lượng, vitamin, khoáng chất, chất xơ) hệ thống miễn dịch của bạn sẽ trở nên yếu kém và giảm cân không thành công.

Theo YiKi (Tạp chí làm đẹp)

buoidaxanh_bentre thích bài này.