Cần giúp: Mua Sữa Xách Tay Ở Đâu Đảm Bảo!

Thảo luận trong 'Sữa cho bé' bởi phuongvu, 8/11/2011.

1. phuongvu

phuongvu Thành viên mới

Cac me thong thai oi! Giup em voi. Be nha em an sua ngoai tu luc moi sinh do em khong co sua nen bo me dau tu mua sua xach tay. Tuy nhien cho con uong ma cu phap phong khong hieu nguon sua the nao, lai doc nhieu bai noi ve S26 gia. That su la gia thi thương cac be qua. Me nao co cho mua sua sua tin tuong thong tin giup minh voi.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi phuongvu
    Đang tải...

2. mama_mapshop

mama_mapshop Thành viên chính thức

Ðề: Mua sua xach tay o dau dam bao!

bạn thử ghé qua topic mình ngâm cứu nhé.hoan nghênh bạn ghé nhé

3. giadinhtitmit

giadinhtitmit Banned

Ðề: Mua sữa xách tay ở đâu đảm bảo!

mẹ bé có thể mua các sữa nhập khẩu trong nước vì chất lượng cũng giống như sữa xách tay, mẹ bé dùng thử Nactalia xem sữa nhập khẩu nguyên lon từ Pháp, đây là loại sữa mát rất tốt cho hệ tiêu hóa của bé và có mùi vị giống sữa mẹ.Còn hàng xách tay nếu có vấn đề gì thì pháp luật cũng ko can thiệp đòi quyền lợi cho mình vì công ty họ ở nước ngoài mình có muốn phản hồi cũng ko biết phản hồi với ai.

4. meomimi

meomimi Sữa-Đồ ăn dặm-0906222468

Nhiều sữa bây giờ nhập khâu nguyên Lon chị ạh: ví dụ như là Physiolac, Organic, Natalia, Abott, Enfa, Meiji.... Nếu như ko tin tưởng và ko am hiểu về sữa thì mẹ nó chọn các loại sữa NK cũng ok mà, chất lượng cũng tốt mà! Chứ cho con uống sữa mà lăn tăn thì cũng mệt lắm!

5. MeyeuB

MeyeuB Bắt đầu tích cực

Mẹ nó cứ nhờ người nào hay đi nước ngoài mua về là đảm bảo nhất. Dạo trước mình cũng nhờ bạn mình xách sữa S26 từ Sing về cho thằng cu nhà mình uống (chồng bạn mình làm đại diện hàng không ở bên Sing). Mình thấy sữa Sing ở đây k giống như mình gửi mua, giá thành lại rẻ hơn rất nhiều. Mình cũng chẳng hiểu tại sao lại thế. Quan điểm của mình đắt một tý nhưng đảm bảo chất lượng. Bây giờ mình đang cho con uống Grow 3+ của Sing.

6. kidhavean

kidhavean Banned

Các mẹ nó thử ghé qua shop Bluekids 57 Kim Mã để xem nhé, đây là cửa hàng quen, chủ cửa hàng là anh em họ với mình, nên mình PR giúp tý. ;-). Mình mua hàng và thấy yên tâm với chất lượng ở shop này. Các mẹ thử tham khao nhé. Cảm ơn các mẹ nó.

7. cosmeticpxp

cosmeticpxp Thành viên chính thức

Sữa ở Việt Nam đầy, quan trong bé hợp với sữa nào, khi uống mà bé có tiêu chảy hay bón, abbott, co gái Hà Lan, Vinamilk,.. quan trọng bé khỏe, con tui cho uống abbott từ lúc mới sinh đến giơ được 4 tuổi nhưng hay bị bón

8. giadinhtitmit

giadinhtitmit Banned

Có rất nhiều loại sữa nhập khẩu nguyên lon vào Việt Nam, chất lượng thì phải đảm bảo mới đc xuất hàng vì thế các mẹ ko phải lo.Còn mua sữa xách tay nếu có vấn đề gì các mẹ bắt ai chịu trách nhiệm đc vì hàng ko mua trong nước nên nhà nước ko bảo hộ cho mình đc.Mình thấy hàng xách tay hay nhập khẩu chất lượng cũng như nhau, cái quan trọng là bé có hợp sữa ko, chứ ko phải hàng càng đắt càng xin đâu các mẹ àh, chính vì tâm lý các mẹ như thế nên giá sữa xách tay bao giờ cũng cao

9. ohidowater

ohidowater Thành viên tập sự

mua sữa xách tay rất ổn nếu đúng nguồn gốc tin cậy và còn date, nhà mình có cô em ở nga vẫn hay mua sp sữa từ bên ấy về mình biết. cũng là loại nhãn hiệu bao bì như nhau nhưng dùng mới biết. Khác hẳn !

10. hoctiensan

hoctiensan Banned

chị có thể đến siêu thị kidsplaza để mua ah? bên em bán hàng xách tay giá cả hợp lý chất lượng cũng an toàn ah. chị có thể vào http://suatreem.com.vn chọn ah

11. soursweet

soursweet Thành viên tập sự

mình sắp khai trương 1 website chuyên bán mặt hàng xách tay từ mỹ.Mong các mẹ ủng hộ nhé:)

12. đĩa thể dục

đĩa thể dục Giảm Béo Nhanh 0932066389

Em thyấ chị cứ chọn loại sữa nào mà đc các mẹ vote nhìu nhất cho con mình thử nếu hợp và tốt thì xài lun ah

13. bichluu

bichluu Thành viên tập sự

Bé Bông nhà E từ bé toàn uống sữa xách tay, trộm vía
    cháu ko béo bệu, nhưng hay ăn và cao trông thấy
    hiện nay e có cho uống bổ sung Pediasure xách tay của Mỹ thấy cháu cũng ổn hơn,
    E đã nghiên cứu trên Énure.com, người ta giải thích e thấy hợp lý, giá cửa hàng này
    rất tốt, bán qua mạng rẻ ,

Chúc các mẹ lựa chọn tốt.
    https://sites.google.com/site/shopsuaxachtay/

14. spa de soleil

spa de soleil Thành viên mới

Cháu mình mới được hơn 2 tháng nên, đang dùng similac, vì mẹ cu con không có sữa. Mình ship từ Mỹ về, nhưng phải đủ cân mới ship được giá rẻ. Nếu mẹ nào muốn lấy chung thì pm cho mình nhé, mình thì mua loại cho trẻ em từ 12 tháng đầu (vì cháu mình mới có hơn 2 tháng mà), thường thì chờ khoảng 3 tuần mình ship về tới nơi... tuần sau mình có một lô vài hộp thôi, loại 936gr (gần 1 kg), giá sau khi về tới VN là $48.

15. phuongvu

phuongvu Thành viên mới

ban cho minh dia chi de minh mua cho be nha minh voi

16. mecanacarot

mecanacarot Thành viên chính thức

O sai gon thi mua sua xach tay o dau bao dam ah?Em hay mua o Nguyen Muoi tren duong Nguyen Thong,shop nay cung noi tieng nhu nghe noi S26 gia thi lai lan tan

17. thuymoc6

thuymoc6 Thành viên mới

Mình nghĩ bạn mua sữa ở đâu cũng nên qua xem cửa hàng 1 lần, xem kỹ hàng trong kho và các vỏ thùng mà họ nhận sữa về (lần sau thì có thể gọi điện thoại đặt hàng nếu đã tin tưởng rồi)
    vì sữa từ nước ngoài gửi về VN qua đường air hay đường biển đều có cái vỏ thùng sữa của hãng và trên thùng (hoặc kiện) có dán những thông tin về nơi chuyển hàng đi ấy, nhìn là biết thật/giả ngay (trừ khi là hàng tiếp viên xách về thì họ xách từng hộp sữa, chả còn thùng xịn để nhìn. nhưng sữa mà tiếp viên xách thì chi phí cao quá nên cũng ít nơi dùng cách này).
    hoặc bạn có thể nhìn date in trên vỏ hộp, sữa thật thì date in đều đẹp rõ ràng còn sữa giả thường bị cao thấp hoặc đậm mờ gì đó (thường là thế)

18. megialinhx

megialinhx BABYGAP- RẺ- 0974718310

tớ hay mua ở 66 thái hà, chẳng biết có đáng tin không?

19. tuenhi

tuenhi CHỈ BÁN ĐỒ SẠCH

Mình hay mua của bạn trên này, thấy cũng up hóa đơn các thứ ở Úc nhưng nói thật là sống bằng niềm tin thôi cũng chẳng biết được là xách tay hay xách chân nữa.:D

20. shopbaby123456

shopbaby123456 Bắt đầu tích cực

Chào các mẹ, tớ mời các mệ tham khảo shop tớ nhé. Shop có rất nhiều loại sữa xách tay bán buôn và bán lẻ. Giá cực hợp lý, không tin các mẹ cứ và tham khảo chất lượng và so sánh giá nhé. Tks các mẹ nhìu!!!

Tham khảo tại: www.baby123456.com

msdungmobile93 thích bài này.