MUỐI KHOÁNG TINH DẦU:Bộ SP Dưỡng trắng toàn thân;Bộ SP Bầu;Bộ Chăm sóc sau sinh;Da dầu,Mụn

Thảo luận trong 'MỸ PHẨM, LÀM ĐẸP' bởi livewell, 19/2/2012.

1. livewell

livewell SốngTốt-SốngKhỏe-SốngĐẹp

Ðề: MUỐI KHOÁNG SPA TINH DẦU THIÊN NHIÊN:Muối Ngâm chân,Kem Muối Rửa mặt,Muối Tắm trắng,mị

^^ chị mới bị lại càng nhanh hết ạ, e tg chị bị lâu thì phải vài tuần mới hết, dùng mrm vs mt thì khỏi lo viêm da với mụn nữa, da lúc nào cũng mịn và mềm

2. livewell

Ðề: MUỐI KHOÁNG SPA TINH DẦU THIÊN NHIÊN:Muối Ngâm chân,Kem Muối Rửa mặt,Muối Tắm trắng,mị

Tinh Hoa Làm Đẹp Từ Muối

Thiên nhiên ban tặng cho con người nhiều tặng phẩm quý mà dường như chúng ta vẫn chưa khám phá được hết những lợi ích của nó. Tưởng chừng những hạt muối xù xì chỉ gia giảm cho món ăn thêm ngon miệng, thế nhưng từ lâu nó đã được biết đến là một khoáng chất quan trọng không thể thiếu cho sự sống.

Có thể xem muối ăn là một cô nàng mộc mạc đến dân dã trong góc bếp, dễ dàng tìm thấy trong thế giới của gia vị. Thế giới của muối không chỉ có thế, những hạt muối ăn hay muối khoáng có sẵn trong tự nhiên đã trở thành nguyên liệu giúp chị em phụ nữ cải thiện sắc đẹp của mình.

Làm đẹp với muối đơn giản chỉ ngâm bàn tay, bàn chân vài phút trong nước hoà muối biển, với công dụng kháng khuẩn, săn da và kết hợp các thành phần khác, đôi tay ngọc ngà và gót sen sẽ thêm hồng hào, gợi cảm. Tinh chất muối tích tụ đến hơn 40 khoáng chất với các công năng nên rất hiệu quả trong việc chăm sóc da lẫn tóc.

Tinh chất muối tích tụ đến hơn 40 khoáng chất với các công năng nên rất hiệu quả trong việc chăm sóc da lẫn tóc

Nhiều spa đã tận dụng ưu điểm của muối để đưa ra các dịch vụ, giúp cho khách hàng tận hưởng mọi chức năng của loại khoáng chất tự nhiên này. Phương pháp đầu tiên và thông dụng nhất là tắm muối biển. Ngâm mình dưới làn nước có chứa nhiều khoáng chất của muối trong vài phút và sau đó tắm lại bằng nước sạch, nhưng hiệu quả mang lại cho làn da không nhỏ chút nào.

Đây là cách hữu hiệu để chữa các vết thương ngoài da và giúp da dẻ hồng hào, tươi trẻ. Tận dụng đặc tính tẩy tế bào chết và sát trùng mạnh của muối, người ta đã có nhiều ứng dụng đưa muối vào công nghệ làm đẹp như mặt nạ muối, hỗn hợp muối tắm cho da...

Thông thường tại các dịch vụ làm đẹp, muối là sản phẩm dùng để tẩy da chết và tàn nhang, nhưng kèm theo đó là các bước massage, đắp gel tốn nhiều thời gian. Giờ đây cùng sự tiến bộ của công nghệ spa, đã có nhiều cách thức đẩy nhanh quá trình làm đẹp da xuất hiện và trở thành ưu thế dành cho chị em không có nhiều thời gian rỗi. Phương pháp tẩy trắng với muối lô hội là sự tiến bộ trong việc đi spa hiện nay.
    Nếu trước đây spa cùng muối là tập hợp của nhiều chu trình tốn khá nhiều thời gian mới phát huy hết công dụng của muối. Giờ đây, phương pháp tẩy đốm thâm hay da cháy nắng được thực hiện nhanh hơn mà hiệu quả cũng không giảm khi kết hợp muối và tinh chất lô hội trong massage. Lớp tế bào chết trên da bị tẩy bỏ nhờ tác dụng của những hạt muối nhỏ.

Không dừng lại, do hoạt chất của lô hội là giữ ẩm nên khi có bổ sung thêm hoạt chất này da không bị khô mà có cảm giác mát lạnh. Thông thường sau khi massage muối xong, nên đắp thêm những hỗn hợp của sữa chua trái cây vì thành phần vitamin có trong trái cây sẽ cung cấp dinh dưỡng cho da mới được làm sạch.

Ngoài ra, nếu có chút ít thời gian nên ngâm mình trong sữa tươi. Đó là một chu trình tốn ít thời gian nhất của loại spa muối và tác dụng của nó là một làn da mới, trắng sáng, láng mịn. Quả thật, muối là tặng phẩm quý của tự nhiên không thể bỏ qua khi làm đẹp.

3. pony35

pony35 Thành viên rất tích cực

chị ui, dạo này có khuyễn mãi gì hót hót ko? share cho mọi người với ;)))

livewell thích bài này.
  4. livewell

Cảm ơn em iu quan tâm nhé, tình hình khuyến mãi vẫn vậy nha, mua từ 3 lọ đc freeship + phiếu giảm giá 5% từ lọ thứ 4, mua từ 4 lọ đc tặng muối tắm gói + fs + phiếu giảm giá :D
    Dùng hết mấy lọ ở nhà rùi ủng hộ chị tiếp nha!

5. vthuhien1985

vthuhien1985 Facebook: 0915050785

Đang ngâm chân bằng oải hương của e đây ^^

livewell thích bài này.
  6. madami

madami Yến - tốt tự nhiên

ông xã chị đang nghĩ đến việc thiết kế lại cái bồn tắm (hồi trước có mà gỡ ra vì tốn nước quá!), dùng muối tắm nhà em thì còn gì bằng.

livewell thích bài này.
  7. livewell

Sữa tắm từ muối biển

Dùng muối biển pha loãng rửa mặt có thể làm cho da sạch sẽ, thoáng mát, khống chế mồ hôi dầu và tẩy lớp biểu bì chết, làm cho lỗ chân lông đã nở to dần dần thu hẹp lại.

Muối có thể làm sạch và đẹp cơ thể

Chọn muối rửa mặt cũng cần phải dựa vào loại da, lưu ý phương pháp sử dụng, không nên dùng tuỳ tiện.

Phương pháp dùng muối rửa mặt:
    Trước tiên dùng nước lạnh rửa sạch mặt, sau đó lấy một thìa muối nhỏ cho vào ca nước nhỏ khuấy đều, dùng bông tẩy trang thấm vào ca nước muối chấm đều lên mặt từ trán xuống cằm, dung tay mat -xa nhẹ khoảng 30 giây, sau đó rửa lại mặt bằng nước ấm.

Chú ý không nên để nước muối ở trên mặt quá lâu để tránh da bị kích thích. Những người có da dầu thường xuyên rửa mặt bằng nước muối càng có thể dễ dàng đạt được mục đích khống chế mồ hôi dầu và làm căng da.

Ngâm chân bằng nước muối

Thường xuyên ngâm chân bằng nước muối không những làm cho đôi chân của bạn trơn mịn, trắng trẻo mà còn làm cho tuần hoàn máu trong cơ thể lưu thông dễ dàng.

Hơn nữa, trong muối còn có axit salixilic, axit uric. Những axit này có tác dụng rất tốt trong việc làm mềm lớp biểu bì ở chân, tăng thêm hàm lượng nước cho da.

Tốt nhất bạn nên mua một cái chậu ngâm chân bằng gỗ, mỗi ngày trước lúc đi ngủ dùng nước muối ngâm chân. Như thế bạn có thể bài trừ mệt mỏi, làm cho da chân bạn không bị các vết nứt nẻ và trở nên trơn bóng.

Gội đầu với muối

Nếu tóc bạn bị rụng hoặc tóc dầu, bạn nên chọn mua loại dầu gội đầu bằng muối có hàm chứa thành phần thuốc đông y. Dùng loại dầu muối này gội đầu không những làm cho đầu tóc “tuyệt đối” sạch sẽ mà còn có thể tránh được rụng tóc và giảm gàu. Tóc vì thế trở lại vẻ mạnh khoẻ và sáng bóng.

Nhưng muối gội đầu không nên dùng hằng ngày. Thường là 5 ngày dùng 1 lần, như thế mới có tác dụng tốt nhất.

Tắm nước muối

Khi tắm nước muối, bạn có thể thêm vào một ít tinh dầu bổ sung dinh dưỡng cho da, làm cho da càng trở nên mạnh khoẻ và sáng mịn.

Trước khi tắm, bạn hãy kiểm tra da bằng cách đơn giản như sau: Lấy một ít nước pha muối loãng, bôi vào vùng da mềm mại ở dưới cánh tay cạnh nách. Nếu da có cảm giác đau rát thì bạn không nên sử dụng.

Tắm nước muối chỉ nên dùng 1 tuần một lần là được. Bạn không nên dùng thường xuyên. Nếu phối hợp với tinh dầu cùng mat- xa da thì hiệu quả càng tốt hơn.

Trên thị trường hiện có bán rất nhiều loại muối, dùng để rửa mặt, tắm, ngâm chân. Bạn nên chọn loại phù hợp với làn da của mình.

8. Xử Nữ

Xử Nữ 1985

Đánh dấu, chúc nàng đắt khách!

livewell thích bài này.
  9. ami_nguyen

ami_nguyen Thành viên rất tích cực

Bi h e cứ phải dùng muối tắm 2 lần 1 tuần mới chịu được chị ạ, nhà em vẫn còn 2 hộp, bao giờ hết em ủng hộ chị nhé, nhăm nhe cả muối ngâm chân nữa :)

livewell thích bài này.
  10. vthuhien1985

vthuhien1985 Facebook: 0915050785

cách tối 2vc ngâm chân 1 lần e ạ ^^ hum qua rủ lão ngâm rùi địn đi ngủ, lão bắt dậy pha cho lão, huhu

livewell thích bài này.
  11. Ngantp

Ngantp Thành viên tập sự

gái ơi, bạn c dùng kem rửa mặt với mát xa body nhà e rồi, nó khen lắm, kiểu này gái chuẩn bị sale 1 loạt cho cty c rồi. Nhớ xem ck, khuyến mại cho c nhóe. chúc nhà em đắt khách nhé !

livewell thích bài này.
  12. livewell

Hôm nào hết lại ủng hộ chị nha cưng! (u) Chúc em tuần mới nhìu od, đông khách, chị qua bên em rồi, nhiều đồ đẹp và cute nữa!

13. Dame_Clemence

Dame_Clemence Thành viên kỳ cựu

topic nhà em lên trang nhanh quá cơ, chúc mừng em nhé. Rảnh rỗi xem vụ hợp tác thế nào đi em ....

livewell thích bài này.
  14. livewell

Cảm ơn chị iu , hihi, chị là khách hàng VIP nhà em rùi, lúc nào cũng sẽ có ưu đãi đặc biệt chị ạ! Chúc chị và các bạn tuần làm việc mới vui vẻ ạ!

15. livewell

Chị ơi, đợt rồi em bận quá, em đg chuẩn bị để đi làm, đợt này ở nhà ko có ng giúp nên mình em cứ loanh quanh mãi, có khi phải gửi bé đi trẻ mất T-T

16. minhye

minhye Thành viên chính thức

Re: MUỐI KHOÁNG SPA TINH DẦU THIÊN NHIÊN:Muối Ngâm chân,Kem Muối Rửa mặt,Muối Tắm trắng,mị

bà chị dạo này làm ăn có được k thế, lâu lắm rồi e k lên được đấy, cũng có khi rảnh chạy lên lấy thêm lọ muối về ngâm chân cho đã :)):)):)):))

livewell thích bài này.
  17. LittleMieo

LittleMieo em Ngọc Anh: 0983 588 991

Chị iu ui tuần này chị ở nhà hnao thế ạ :heart:

livewell thích bài này.
  18. cho con cua me

cho con cua me Thành viên tích cực

Đánh dấu đã,
    em muốn lấy 1 lọ muối rửa mặt về dùng thử, chị có tiện freeship cho e đến HQV đc ko?
    Loại nào giup làm da sạch, trắng da, se lỗ chân lông và giảm nhờn hả chị? Có sợ bị kích ứng da ko chị? (vì em chưa dùng sản phẩm như thế này bao giờ ah.)

livewell thích bài này.
  19. livewell

Nếu da nhờn thì bạn dùng muối lô hội bột có khả năng kiềm dầu tốt bạn nhé, còn dưỡng trắng nhiều và thơm thì dùng kem muối rm hoa hồng. Các dòng mrm nhà mình đều rất mịn da, dưỡng da tốt chứ ko bị khô như srm, thành phần thiên nhiên nên ko sợ bị kích ứng, các sp đều đc phân phối cho các spa chăm sóc da nên bạn có thể hoàn toàn yên tâm về chất lượng. Đặc biệt là dòng kem muối (muối rm và kem muối tắm) là những sp rất đc yêu thích ở nhiều spa.
    Bạn cho mình sdt + địa chỉ cụ thể mình sẽ xếp ng ship cho bạn nhé! Cảm ơn bạn nhiều và chúc bạn ngày mới vui vẻ nha!

20. livewell

Mỗi lần thấy ava e gái là lại thấy xinh hơn ^^ Đúng là 9x có khác, tự thấy chị quá già rồi :))
    Tuần này mấy hôm đầu tuần chị lại vô cùng rảnh :D , hnay thì chị có hẹn rồi, mai lại đưa bé đi 1-6, mai tầm 9h tối em có đi đc ko em? khoảng 8h30 chị đưa bé đi chơi về, nếu ko thì ngày kia em nhé. Mong gặp em lắm rùi, lâu lâu, chị tưởng em quên luôn rùi ý ^^

LittleMieo thích bài này.