Khi nào trẻ ăn được phômai và sũa chua

Thảo luận trong 'Dinh dưỡng' bởi MePrince, 27/7/2007.

1. MePrince

MePrince Thành viên đạt chuẩn

Chào các mẹ, có mẹ nào có thể cho minh biết đến tháng thứ mấy bé có thể ăn được phômai và sữa chua. Bé nhà mình được 7 tháng ròi mà có 8kg thoi, bé rất nhác uống sữa, mỗi ngày chỉ uống 200ml sũa ngoài, mình nghe nói có thể sổ sung bằng cách cho ăn phô mai và sữa chua? Có mẹ nào biết giúp mình với!!!!!!:confused:

Xem thêm các chủ đề tạo bởi MePrince
    Đang tải...

2. canh cut xinh

canh cut xinh Thành viên rất tích cực

Bé 7 tháng mà 8 cân là tốt mà nhưng uống sữa vậy thì hơi ít nhưng nếu sữa mẹ vẫn dồi dào thì vậy cũng là ổn rồi.

Bạn có thể cho bé ăn thêm sữa chua rồi (TS Nguyễn Thị Lâm - Viện Dinh Dưỡng tư vấn vậy đấy nhé - Bạn có thể tham khảo thêm ở đây: http://vnexpress.net/Vietnam/Doi-song/2006/09/3B9EE7DE/).

Bạn có thể mua phô mai hoa quả (của Pháp - khoảng hơn 10ngàn/hũ) để cho bé ăn thêm nhưng cũng chỉ nên 1 tuần 3 lần còn sữa chua thì ngày nào cũng măm được vì nó rất tốt cho hệ tiêu hóa mà.

3. MePrince

MePrince Thành viên đạt chuẩn

Cam on ban nhe, minh se ve cho be an thu xem sao. Nhưng ăn phô mai bỏ chung vào cháo hay cho cháu ăn riêng, mỗi lần ăn khoảng bao nhiêu là được?Mình muốn cho cháu ăn để bổ sung them nguồn sữa ngoài

4. huong_ken

huong_ken Thành viên mới

Bé nhà mình hiện giờ đã 33 tháng vẫn còn ghiền phômai ghê lắm mỗi lần bé ăn thì ít nhất phải 2 cục. Do từ lúc bé 5tháng mình đã tập cho bé ăn điều đặn mỗi ngày 1 cục phômai. Theo mình thì ăn phômai rất tốt nhưng hơi bị khó ăn - không phải bé nào cũng có thể ăn được. Vì vậy, các mẹ phải cố gắng tập cho bé từ khi mới cho bé ăn bột mặn.

Ý kiến của mình là vậy. Còn các mẹ có ý kiến nào khác nhờ góp ý thêm để mình tham khảo và học hỏi nhé.
    Phương châm của mình là "khoẻ mẹ, tốt bé"

5. Haiauinc

Haiauinc Bắt đầu nổi tiếng

6tháng có thể cho bé ăn sữa chua mẹ nhé mẹ có thể tự làm sữa chua từ sữa công thức cho bé .Còn phôi mai thì mình nghĩ 7 tháng bạn nên cho bé ăn nhé.

6. donggiahan

donggiahan Bắt đầu nổi tiếng

2 đứa nhà mình thì 6 tháng là mình bắt đầu cho con ăn phomai và sữa chua rồi bạn ạ!

7. maiphuong41288

maiphuong41288 Mỹ phẩm Nga xách tay_0973.333.499

6 tháng là có thể ăn đc phô mai và sữa chua rùi nhé. Hihi, phô mai con nhà em ăn ít lắm, cho quấy cháo toàn ọe thui :(