Khác: Rau bám thấp mặt sau tử cung

Thảo luận trong 'Mang thai' bởi khonghieuvisao, 21/4/2011.

1. khonghieuvisao

khonghieuvisao Banned theo yêu cầu của chủ nick

Các mẹ ơi, có mẹ nào đã từng bị rau bám thấp mặt sau tử cung chưa? Mình đi siêu âm, bác sĩ nói mình bị rau bám thấp và cần phải theo dõi. Thai mới đc 14tuần thôi. Mà bị rau bám thấp thì thường hay bị ra máu. Có cách nào để khắc phục không nhỉ! Nhóc trước mình sinh mổ, có thể đó cũng là 1 trong những nguyên nhân gây hiện tượng này. Mình hoang mang quá.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi khonghieuvisao
    Đang tải...

2. Namchimsun

Namchimsun Thành viên tích cực

Ðề: Rau bám thấp mặt sau tử cung

Không sao đâu bạn ạ, đi lại nhẹ nhàng chút là được, còn đợi đến lúc 38 tuần mới biết được có phải rau tiền đạo hay không, mà lần truớc bạn sinh mổ rồi thì lần này cũng phải sinh mổ thôi, yên tâm đi không sao đâu.

3. Kiko_Junny

Kiko_Junny Thành viên tích cực

Htrc mình đi sa 4D chỗ bs Vỹ, cũng giống mẹ nó đấy, bs dặn nên cẩn thận hơn trong việc đi lại, nhẹ nhàng, tranh quan hệ vợ chồng ko sẽ ảnh hưởng đến thai nhi, nếu thấy ra máu là phải đi khám ngay lập tức

4. me be suri

me be suri hồng sâm baby gold kids

Phòng khám thai bs Vỹ ở đâu thể mẹ nó? cho em xin địa chỉ nha

5. Kiko_Junny

Kiko_Junny Thành viên tích cực

Ở 89B dốc phụ sản, khám giờ hành chính nhé, bác sỹ Vỹ chỉ khám từ số 1-35 thôi, nên mẹ nó cố gắng đến sớm mà lấy số, sáng từ 7h, chiều từ 1h nhé
    Bsy vui tính và nhẹ nhàng lắm, chỉ cần đến muộn 30p thôi là đến số 40-50 rồi đó.

6. menguacon

menguacon Thành viên đạt chuẩn

Minh cũng từng bị như vậy vả bây giờ vẫn ngồi đây, bé đã được 4 tuổi rồi. Yên tâm nhé. Nhau bám thấp là hiện tượng nhau nằm ở vị trí thấp, hơi khác thường một chút, tùy theo mức độ nặng nhẹ mà có cách xử lý khác nhau. Do vị trí nhau thấp nên ở những tuần cuối, cổ tử cung nhu động chuẩn bị cho em bé ra đời, nhau không bám chặt được vào thành tử cung nên thường dẫn đến hiện tượng chảy máu nhiều hoặc ít, nặng hơn nữa thì không sinh thường, chỉ mổ mà thôi. Lúc trước mình cũng bị nhưng vào những tuần cuối bác sĩ bảo bánh nhau không phát triển xuống nữa mà lại cuốn lên trên nên sinh thường. Nếu bạn muốn biết chi tiết nên ra nhà sách đọc những quyển dành cho thai phụ, phần những trường hợp đặc biệt. Điều cơ bản nhất là đừng lo lắng quá vì bây giờ y học hiện đại mà.

Kiko_Junny thích bài này.
  7. methichhoa

methichhoa Thành viên chính thức

Mẹ nó đừng lo lắng quá, vì càng về cuối thai càng phát triển cuốn lên trên. Mình đây từ tuần 19 đến tuần 34, đều bị rau bám thấp mặt trước sát mép. Bác sĩ dặn ko đi lại nhiều, ko leo cầu thang, ko quan hệ. MÌnh làm y thế, đến tuần vừa rồi đi khám, bác sĩ bảo rau lại đang cuốn lên, phát triển tốt, có thể đẻ thường đấy. Mẹ nó cố lên nhé, đừng lo mà ảnh hưởng đến em bé.

Kiko_Junny thích bài này.
  8. thuhien

thuhien Mỗi ngày một niềm vui!

12 tuần bác sĩ siêu âm bảo mình là mép nhau bám qua lỗ trong cổ tử cung, nhưng 16 tuần thì không còn hiện tượng đó do tử cung phát triển nên kéo bánh nhau lên cao. Nên bạn cứ yên tâm nhé, 20 tuần bánh nhau mới cố định và lúc đó mới xác định được là nhau bám thấp, nhau tiền đạo hay nhau bình thường.

9. khonghieuvisao

khonghieuvisao Banned theo yêu cầu của chủ nick

Tks cả nhà nhé. Từ khi có bầu đến giờ mình ra máu 2 lần rồi, tuy k ra máu đỏ nhưng nâu như máu cá ấy. Mình lo đến nỗi mất ăn mất ngủ, bản thân lại đang nghén nữa, nên lúc nào tâm trạng cũng bất ổn.