3 tháng đầu: Thuốc nội tiết khi mới mang thai

Thảo luận trong 'Mang thai' bởi xinthathu, 13/6/2009.

1. xinthathu

xinthathu Banned

em bị thai lưu 2 lần rồi ,BS kết luận nội tiết em kém nên khi mang thai lần sau đề nghị lên viện để tiêm thuốc nội tiết giữ thai.có mẹ nào từng tiêm thuốc này chưa?với lại chậm kinh là phải tiêm ngay ahf?nếu trường hợp mà thai chưa vào tổ có tiêm được không?em thấy lần có thai vừa rồi em được 6 tuần mà thai chưa vào tổ thì BS có chỉ định tiêm cho mình không?Tiêm như thế khoảng thời gian bao lâu?có ảnh hưởng đến thai không?

Xem thêm các chủ đề tạo bởi xinthathu
    Đang tải...

2. halinh070328

halinh070328 Thành viên tập sự

mình cũng bị thai lưu 1 lần, lần sau có là đến bs luôn. Tiêm nhiều, uống thuốc nhiều, hết 3 tháng đầu luôn, thành quả là một con nhóc nghịch như ranh, khéo mồm cực kỳ, xinh ra phết.

3. auco

auco Thành viên tích cực

Chao cac me.Day la lan dau tien minh tham gia dien dan.Rat mong hoc doc kinh nghiem tu cac me.Mình dang rat buon vi moi bi say thai tự nhiên.Một năm rưỡi trước đây thì mình bị chửa ngoài TC.Hien tai minh rat mong co baby nhung lai lo bi sao sao nua???Bsy bao minh khi nao cham kinh la den gap bs luon.Mong nhan dc kinh nghiem quy bau từ cac mẹ.Cam on nhieu.

4. abie_love

abie_love Thành viên chính thức

Hi xinthathu

To cung bi thai luu luc 8tuan, den baygio dc 3thang qua 3 chu ky r to dang tha. cha biet the nao nua?
    O que to nhieu nguoi bi thai luu sau do uong thuoc bac roi de 4-6 thang lan saulai co bau ngon lanh.
    Nhieu nguoi phai uong + tem + dat thuoc noi tiet day/ Moi tuan het kha nhieu tien trong vong 3 thang. To nghe nh luong thong tin lam- nhugncha biet the nao nua?

5. auco

auco Thành viên tích cực

Cam on ban nhe. To doi mua dong moi di uong thuoc Bac vi mua nay ra mo hoi la het cong dung.Ban da co tin mung chua?Chuc ban som co baby nhe.

6. me_na_xinh_xinh

me_na_xinh_xinh Bắt đầu tích cực

Mình cũng bị lưu, bác sỹ nếu bảo nội tiết bạn kém thì nên tiêm, nhưng theo bác sỹ của mình nói thì đó cũng chỉ là 1 biện pháp phù phép thôi!!!Theo mình, sau khi bị thai lưu thì nên uống thuốc bắc, đợi 4-6 tháng hãy có thai!!!Uống thuốc bắc cho nó lành. Mình cũng đang lên kế hoạch uống thốc Bắc. Chúc bạn khỏe!!

7. mphuong2007

mphuong2007 Bắt đầu tích cực

hồi có thai bé Minh Phương mình do lớn tuổi , có u xơ tử cung nên thường bị dọa sẩy thai ( vừa mới được 5 tuần rưởi là đã bị ra huyết), lúc đó mới trể kinh mấy ngày thử thai 2 vạch thì bị ra dịch màu nâu . Thế nên BS chỉ định cho uống thuốc nội tiết liên tục , bảo uống đến hết 12 tuần thì ngưng thuốc nội tiết . Đến 11 tuần thì bị ra huyết ồ ạt , siêu âm thấy nhau bị bong 1 góc phải nhập viện , tiêm nhiều thứ thuốc dưỡng thai . Lúc đó ai cũng tưởng đã phải bỏ baby rồi , thế nhưng rồi trời cũng thương , lại dưỡng được , rồi thỉnh thoảng vẫn ra huyết nên thuốc uống thuốc đặt liên tục cho đến khi thai 20 tuần mới ngưng .. May mắn sau bé Minh Phương ra đời kháu khỉnh , khỏe mạnh , bây giờ lanh lợi , thông minh , nhưng phải cái hơi bướng bỉnh ... chắc nhờ bướng bỉnh mà bé mới trụ lại trong tử cung mẹ dù bị sự cố hoài ...
    vài hàng chia sẽ với các bạn

8. Hanhcun

Hanhcun Thành viên tập sự

tốt nhất là bạn phải kiêng ít nhất 6 tháng đã cho vòng kinh ổn định. Mình bị lưu thai làn đầu mình kiêng một năm rưỡi bây gio moi có thai lại. Thai của mình giò được hơn 4 tháng rồi. Mình cảm thấy mọi thứ đều bình thường. Nếu bạn có nội tiết không tốt, ngoài việc kiêng khem mình nghĩ bạn nên theo một bác sĩ và xin ý kiến của bác sĩ xem sao. BS Cường ở 20 Hội Vũ, mình thấy mọi người bảo chuyên môn xử lỹ những ca như bạn đấy và đều thành công. Nhưng tiền khám và tiền thuốc rất đắt. Bạn qua đó xem sao

9. hathu

hathu Thành viên tập sự

chao cac ban ! minh la thanh vien moi cua dien dan ! minh da co em be dc 5 tuan ! nhung gan dey minh bi ra khi hoi co mau nau ! di kham bacsi bao tiem thuoc nuoi tiet to de giu thai ! minh dang lo wa ! mai moi co dc be' ! cac' me giup minh voi

10. mphuong2007

mphuong2007 Bắt đầu tích cực

Vậy là giống mình đó , mình uống thuốc kéo dài lắm đó

thaovannx1982 thích bài này.
  11. metramcoi

metramcoi Đủ quyền lập Họ

m cũng trong trường hợp giống các mẹ. khi có thai đc 5 tuần thì bị ra máu liên tục, phải nhập viện cấp cứu, cả bs siêu âm lẫn bs trực hôm đấy sau khi xem siêu âm xong đều chuẩn đoán thai 90% là hỏng rồi, bs bảo là phải bỏ thôi, m đã khóc và lo lắng rất nhiều. còn nước còn tát, con m còn những 10% cơ hội sống cơ mà. vậy là m nhập viện, đc tiêm thuốc nội tiết, chuyền, uống đủ thứ thuốc. trường kỳ kháng chiến hơn 1 tháng ở bv, cuối cùng đến tuần thứ 9 đi siêu âm, bs bảo đã nghe thấy tim thai, m tưởng như nghẹt thở, chưa bao giờ m thấy hạnh phú như thế. bé nhà m ra đời như thế đấy, bướng bỉnh và gan lì ngay từ trong bụng mẹ.
    vài lời gửi gắm các mẹ, yên tâm nhé.
    hình như m hơi lạc đề tý.....hiii

12. Linhhhhhhhj

Linhhhhhhhj Thành viên tập sự

M ơi m tiêm ở đâu vậy

13. Metieuty

Metieuty Áo lót cho bé bú Beloved Baby

mình lười uống thuốc lắm. muốn tiêm cho nhanh