Hà Nội: Thăm dò: Bán lẻ nguyên liệu làm bánh Tiramisu- món bánh "tình yêu" đến từ nước Ý

Thảo luận trong 'THỰC PHẨM GIA ĐÌNH' bởi maianh_tcb, 15/4/2013.

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.
  1. maianh_tcb

maianh_tcb Banned

Chào các mẹ! Món bánh tỉamisu nổi tiếng của nước Ý đã có mặt ở rất nhiều nước trên Thế Giới, và bây giờ đang làm mưa làm gió ở nứoc ta. Chiếc bánh là sự kết hợp òa quyện giữa hương thơm của cà phê, r*** nhẹ cùng với vị béo ngậy của trứng và kem phô mai, chỉ càn cắn 1 miếng là bạn đã thấy được tất cả các hương vị đó hòa quyện cùng một lúc, chính vì vậy mà nó còn được gọi là " Thiên đường ở trong miệng bạn":finga:

Tỉamisu ngày nay có rất nhiều phiên bản để đơn giản hóa, đồng thời phù hợp với khẩu vị của từng quốc gia nguyên liệu làm ra 1 hộp 400gr bánh là:
    - Bánh sampanh(10-12 cái)
    - Cà phê đen( loại espresso ý)
    - Phômai mascarpone(150gr)
    - Đường
    - Heavy cream( cái này dùng cũng đc ko thì thay thế bằng trứng)
    - trứng 2 quả
    - R*** rum
    - Bột ca cao trang trí, hoặc bột trà xanh, siro, hoa quả.............

Việc mua các nguyên liệu này rất mất thời gian, mà các mẹ đã mua đủ nguyên liệu rùi thì làm ko biết bao h mới dùng hết số nguyên liệu trên, mặc dù loại bánh làm dễ làm lắm ý ạ, chẳng cần dụng cụ gì mà lại ngon ơi là ngon, ực ực( nhắc đến là thèm ngay rùi):-k .
    Vì vậy mình mở ra dịch vụ bán lẻ các nguyên liệu làm bánh Tiramisu phục vụ các mẹ, để các mẹ có thể tự tay mình làm ra loại bánh thơm ngon này cho cả gia đình, đảm bảo vệ sinh, lại được ông xã khen là đảm đang nữa chứ (u)(u)(u)(u)
    nguyên liệu mình sẽ đong theo chuẩn làm một hộp tầm 400gr. giá cho mỗi hộp nguyên liệu là 65k nhé (có mấy bạn bảo đắt nhưng vì mình bán lẻ, mascarpone và cream rất đắt, mình bán lấy công làm lãi thui, ko lời nhiều đâu các mẹ ạ.hic.)Mua 3 hộp nguyên liệu mình sẽ free ship nhóe,và chỉ free quanh hà nội, chợ hà đông thui (các mẹ mua 1 hộp về thì cả nhà ăn thòm thèm, mất công làm thì làm vài hộp luôn, nhà mình mỗi lần ăn thì chồng với vợ mỗi người một hộp mà còn tranh nhau ý) :D
    Mình còn bán nguyên liệu theo ý muốn của các mẹ, các mẹ muốn lấy nguyên liệu nào, bao nhiêu gr cũng ok hết.
    Nguyên liệu phủ bề mặt bánh thì mình bn đầu mình bán trà xanh với ca cao đã nhé, các mẹ muốn làm hoa quả thì có thể tự đi mua về làm, nếu nhu cầu tốt thì mình sẽ nhập thêm cả siro

Mình nhận mua hàng số lượng lớn, có chiết khấu cao cho mẹ nào muốn mua về làm bánh bán nhé, giá cả PM;)

[​IMG]\

Một công thức dễ làm đây tặng cho các mẹ^^
    Nguyên liệu (cho 6-8 người ăn):

- 3 quả trứng (nhỏ thì 4 quả)

- 500g mascarpone

- 1 gói đường vani (8g)

- 200ml cà phê (mình dùng cà phê phin VN :D)

- 120ml coffee liquor/ amaretto/ marsala

- 42 cái bánh lady fingers xếp hình vuông, chiều dài cạnh là 2 cái bánh liền nhau, được thành 3 lớp bánh

- Bột cacao (để rắc lên bánh lúc ăn)
    1. Tách riêng lòng đỏ và lòng trắng trứng. Cho lòng trắng trứng vào một cái bát thuỷ tinh to (để khi đánh lên lòng trắng trứng không bị dính vào bát). Đánh ít nhất 5′ bằng máy cho đến khi lòng trắng trứng bông, xốp. (Kinh nghiệm đánh trứng là nên để ở tốc độ chậm trước, sau khoảng 2′ rồi mới chuyển sang tốc độ nhanh). Bạn có thể dùng dụng cụ đánh trứng bằng tay nhé.

2. Trong một cái bát khác đánh mascarpone, đường vani, lòng đỏ trứng cùng với nhau. Sau đó dùng phới trộn đều (fold) lòng trắng trứng vào bát hỗn hợp này.

3. Đổ chung cà phê và r*** vào một cái khay (vừa hoặc dư chỗ để còn nhúng bánh vào r***). Mình dùng đũa để lật bánh cho tiện. Bánh vừa phải ngấm r*** đều cho mềm nhưng không được mềm quá mà vỡ bánh.

4. Để một lớp bánh rồi phủ một lớp kem (sau bước thứ 2) cứ như vậy cho đến hết. Mình làm trong một hộp vuông kích cỡ chiều dài bằng 2 cái bánh thì được 3 lớp.

Nếu muốn trình bày đẹp thì lót plastic wrap vào hộp trước rồi mới cho bánh vào. Như thế lúc lấy ra có thể nhấc lớp bọc ra, bánh không bị dính trong hộp rồi gỡ cái bọc ra thôi. Đậy lại rồi để qua đêm cho bánh thấm r*** và kem dính vào bánh. Tiramisu có thể cắt ra thành miếng cho đẹp rồi để lên đĩa hay cũng có thể lấy ra từ hộp rồi cho vào ly như kiểu pudding. Lúc ăn mình thích rắc bột cacao không chỉ vì cho đẹp mà còn vị nó đắng đắng, thơm thơm. Nếu thích hình thù gì (trái tim chẳng hạn) thì để miếng giấy hình trái tim lên để lúc rắc bột chỗ giấy tạo thành hình.

Địa chỉ nhà mình nè: SN36- Khu tập thể đoàn 5- Phùng Khoang- Từ Liêm- Hà Nội
    SĐT:0919412289, Nhận SMS cả trên Viber, Line, Kakaotalk, Zalo các mẹ nhé
    email: nguyenmaianh_tcb@yahoo.com

Các bạn đặt hàng thì pm trên diễn đàn hoặc sms cho mình nhé, vì mình bận em bé nên ko phải lúc nào cũng nghe đt đc:D
    Cuối ngày mình sẽ tổng kết đơn hàng và tối mình sẽ ship cho các mẹ.
    Các mẹ có thể qua nhà để yên tâm về chất lượng nguyên liệu mình nhập nhé;)
    đây là link hướng dẫn làm bánh nè
    http://kenh14.vn/made-by-me/tiramisu-theo-cong-thuc-don-gian-20130323094335625.chn
    http://kenh14.vn/made-by-me/cong-thuc-tiramisu-pha-cach-cua-gordon-ramsay-20121104080552674.chn
    trên mạng có nhiều hướng dẫn làm bánh rất dễ làm, các mẹ google có mà ra cả đống ý!:)
    (u)(u)(u)(u)(u)(u)(u)(u)(u)(u)(u)(u)(u)(u)(u)(u)(u)(u)(u)

Xem thêm các chủ đề tạo bởi maianh_tcb
    Sửa lần cuối: 23/4/2013
  2. Shop_Tung_Lam

Shop_Tung_Lam Thành viên kỳ cựu

Ðề: Thăm dò: Bán lẻ nguyên liệu làm bánh Tỉamisu- món bánh "tình yêu" đến từ nước Ý

Nhìn thèm quáaaaa,hôm nào OD an thử xem thế nào,chúc mẹ nó khai trương đắt hàng nhá(u)(u)

maianh_tcb thích bài này.
  3. maianh_tcb

maianh_tcb Banned

Ðề: Thăm dò: Bán lẻ nguyên liệu làm bánh Tỉamisu- món bánh "tình yêu" đến từ nước Ý

mình bán nguyên liệu làm bánh bạn ạ, ko phải bánh làm rùi, bạn ủng hộ mình nhé!

4. LittleMieo

LittleMieo em Ngọc Anh: 0983 588 991

giá rổ cụ thể thía nào c ơi. ngon quá
    chúc c đắt hàng nhé :p

5. maianh_tcb

maianh_tcb Banned

Tầm từ 35-45k em nhé. chị đang thăm dò xem nhu cầu mọi người thế nào. nếu ok thì cuối tuần chị bắt đầu kinh doanh. em có thể đặt bây h, khi nào có hàng chị ship cho em. Nguyên liệu yên tâm nhé, chị mua ở metro và các hiệu làm bánh em à.^^

6. binlove1234

binlove1234 Thành viên tập sự

nhìn ngon quá, cho mình đăng ký 2 hộp mua về làm thử cho cu và chồng ăn nhé! Bạn có thể ship qua chợ Hà Đông đc ko?

7. Kil'jaeden God

Kil'jaeden God E Trang^^ -0963.426.993 -Chuyên Cardigan

hí hí em oánh dấu ngâm cứu vụ này, trông ngon quá chứ lị

8. maianh_tcb

maianh_tcb Banned

bạn mua 3 hộp nguyên liệu đi thì mình sẽ free ship cho.^^. 2 ngày nữa mình mới nhập nguyên liệu về, vậy t5 mình ship cho bạn nhé. làm bánh cho cả nhà nhân ngày giỗ tổ là chính xác quá còn j.

9. maianh_tcb

maianh_tcb Banned

bạn nghiên cứu đi. cái này làm dễ lắm, lại còn siêu ngon nữa chứ:p

10. nguyenthuthuy0407

nguyenthuthuy0407 Thành viên chính thức

hay đấy nhỉ.đánh dấu lúc nào rảnh mua làm

11. mecubin1207

mecubin1207 Thành viên tích cực

món này em cũng ăn rồi và thấy khá ngon, hôm nào tiện hoặc có dịp gì em sẽ ủng hộ ạ

12. Bexu_cuame

Bexu_cuame Thành viên chính thức

Nguyên liệu gồm những gì hả bạn? Trọng lượng bao nhiêu? Mình cũng quan tâm, rất thích tiramisu nhưng mỗi lần làm 1C thì phải mua cả ký để thì nó bị tách nước mà ăn liên tục thì k ăn nổi :D

13. m.meo

m.meo Thành viên chính thức

oánh dấu. khi nào bắt đầu bán thì c inbox e nhé!

14. maianh_tcb

maianh_tcb Banned

cám ơn b nhé! lúc nào rảnh thì làm cho cả nhà ăn, đảm bảo ai cũng khen luôn^^

15. maianh_tcb

maianh_tcb Banned

thank e!sâp tới giỗ tổ và 30/4 đấy b. thời gian này làm cho cả nhà ăn là nhất rùi còn j:D

16. maianh_tcb

maianh_tcb Banned

bánh này có nhiều cách làm lắm bạn à. nhưng nguyên liệu chủ yếu là phomai mascarpone, đường, bánh sampa, cà phê, và bột rắc trên bánh, ngoài ra thì tùy sở thích từng ng mà dùng thêm heavy cream, r*** rum, trứng, bánh bông lan... tí nữa mình rảnh mình sẽ post mấy công thức làm bánh lên cho mọi người tham khảo nhé!

17. maianh_tcb

maianh_tcb Banned

ok e. cám ơn em đã ủng hộ nhé. thứ 5 c bắt đầu bán nhé(u)

18. maianh_tcb

maianh_tcb Banned

Chiều nay mình sẽ up ảnh thật nguyên liệu mình mua nhé!(u)(u)

19. maianh_tcb

maianh_tcb Banned

Do trục trặc trong khâu nhập nguyên liệu nên mình lỡ hẹn với các mẹ ảnh sản phẩm nhà mình nhé, hẹn các mẹ đầu tuần sau, các mẹ muốn mua thì cứ order, mình sẽ lưu thông tin và có hàng mình sẽ pm luôn cho các mẹ:D

20. kyty

kyty Thành viên chính thức

mình chưa đc ăn món này,khi nào phải ăn thử mới đc :)Chúc mn bán đắt hàng nhé

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.