Hoa Trà đỏ: Son môi, ủ tóc, dưỡng da thiên nhiên!!!!

Thảo luận trong 'MỸ PHẨM, LÀM ĐẸP' bởi Gaudo09, 26/9/2010.

?

Sản phẩm nào của Hoa Trà đỏ đã có hiệu quả tốt đối với bạn?

Bình chọn được kết thúc ngày 18/1/2012.
  1. Dầu chanh dừa ủ tóc, massage body......

6 phiếu
    40.0%
  2. Sáp ong dừa mềm mại đôi môi, chống khô da

9 phiếu
    60.0%
  3. Cao bí đao hạt vỏ xanh tý hon ( Bình Minh, Hoàng hôn)

3 phiếu
    20.0%
  4. Sản phẩm Dầu dừa tinh luyện, dầu dừa hỗn hợp

3 phiếu
    20.0%
  5. Nhóm tinh dầu thiên nhiên

4 phiếu
    26.7%
  6. Sản phẩm khác

1 phiếu
    6.7%
Multiple votes are allowed.
  1. Gaudo09

Gaudo09 0902160934

Ðề: DẦU MASSAGE CHANH DỪA, DẦU DỪA NGUYÊN CHẤT mềm da, mượt tóc thơm béo ngậy!

Phương pháp massage tóc và da đầu
    Đây là một cách tạo nên cho bạn cảm giác thư giãn tuyệt diệu và có tác dụng tốt cho việc chăm sóc da đầu và tóc. Phương pháp này thật dễ dàng cho mọi người có thể thực hiện.

Tóc và da đầu:

1. Đặt những ngón tay của bạn lên hai bên phía tóc mai, ấn và xoay những ngón tay thành những vòng tròn nhỏ hướng lên phía đỉnh đầu. Lặp lại thao tác vài lần.

2. Thực hiện giống bước 1 nhưng đặt xa hơn một chút về phía đỉnh đầu. Lại di chuyển thành những vòng tròn nhỏ về phía đỉnh đầu. Lặp lại thao tác vài lần, chú ý vận sức lên toàn bày tay.

3. Tác động lên khu vực gần tai, ấn và xoay thành những vòng tròn nhỏ hướng xuống theo đường vành tai đến phía sau đầu. Thực hiện giống vậy cho phía tai kia.

4. Kết thúc bằng việc ép chặt lòng bày tay của bạn vào đầu rồi buông ra.

Massage cổ: Những thao tác này nhằm làm dịu và kéo giãn các cơ ở vùng cổ. Theo Thị Trường và Tiêu Dùng, thông thường những cơ bắp của bạn tại vùng này thường căng thẳng.

5. Ấn mạnh một hoặc hai ngón tay lên phần cơ mềm phía hai bên và sau cổ. Giữ một vài giây rôi buông tay ra. Thực hiện từ trên xuống dưới.

6. Lặp lại tương tự, di chuyển theo những vòng tròn nhỏ dọc theo xương cổ.

Nếu muốn, bạn có thể thực hiện những thao tác xoa bóp trên (không di chuyển như bước 5 hoặc hi chuyển tròn như bước 6) cho phía sau đầu và toàn bộ phần da đầu.

2. Gaudo09

Gaudo09 0902160934

Hoa Trà đỏ: Son môi thiên nhiên, kem dưỡng da handmade công thức mới

CHÚC QUÝ KHÁCH NĂM MỚI VẠN SỰ NHƯ Ý!
    Khai xuân, Hoa TRà đỏ ra mắt son dưỡng môi từ sáp ong với công thức mới dưỡng môi tốt hơn!!!

Thời tiết lạnh bôi sáp ong dừa ra gió vô tư mặt không bị nẻ gì hết các bạn nhé!
    Khuyến cáo với các bạn: Môi khô phần nhiều do thiếu nước, do cấu tạo của da môi dễ bay hơi nước. Sản phẩm của mình có tác dụng hạn chế sự bay hơi nước của môi, bổ sung dưỡng chất và tạo nên lớp bảo vệ cho môi đối với hóa chất độc hại của son và mỹ phẩm.
    Để sự dụng sản phẩm hiệu quả hơn các bạn nên uống đủ nước mỗi ngày 1,5 lít và có thể làm ẩm môi trước khi dùng sáp 1-2 phút!

MỜI CẢ NHÀ THAM KHẢO THÊM : Dầu massage chanh dừa, dầu dừa nguyên chất mềm da, mượt tóc

TẠI WWW.DAUCHANHDUA.TK

Chuẩn bị ra mắt sản phẩm làm đẹp từ socola, bơ cacao, mời các bạn đón xem: mình vẫn giữ tiêu chí sản phẩm an toàn tới mức ăn được
    Hẳn các mẹ không lạ gì với tác dụng của sáp ong và những ích lợi trong việc làm đẹp của dầu dừa
    [​IMG][​IMG]
    Mình xin giới thiệu với các bạn sản phẩm SÁP ONG DẦU DỪA dưỡng da cho bạn làn da và đôi môi mềm mại suốt cả ngày
    Sáp ong không pha trộn rất mềm mại, không cứng như các loại sáp nẻ thông thường, các bạn dùng 1 lần sẽ rất thích, sản phẩm Handmade, tự làm nên chất lượng mình xin lấy uy tín đảm bảo và giá rẻ hơn nhiều bạn mua hàng của các hãng. Sáp ong lấy từ cơ sở nuôi ong mật, hoàn toàn tự nhiên. Dầu dừa dùng nguyên liệu hàng xuất khẩu có chứng nhận hóa học và vi sinh và với bản thân mình một sản phẩm được gọi là thiên nhiên, an toàn thì ở nồng độ sử dụng bạn có thể ăn, uống bình thường, sản phẩm của mình là như vậy

Thành phần: Sáp ong, dầu dừa, vitamin E và các thành phần thiên nhiên......., hương hoa
    Công dụng: dưỡng môi, dưỡng da, làm son, kem lót trang điểm tốt.....
    Dạng sản phẩm: mềm dẻo
    Ưu điểm khi các bạn mua hàng Handmade: sản xuất số lượng nhỏ nên sản phẩm của bạn luôn là mới, sản phẩm có thể thay đổi linh hoạt theo yêu cầu của bạn:
    Mình có thể thay đổi: độ mềm dẻo của sản phẩm, mùi hương của sản phẩm, đóng gói sản phẩm đẹp hơn để làm quà tặng.......
    Mình vừa hoàn thành mẫu thử, rất thơm mùi dừa và phấn hoa, mật ong, rất thích nên quyết định sẽ giữ mùi tự nhiên thôi, nếu bạn nào thích mình nhận đặt mùi riêng ( hoa hồng, táo đỏ, bạc hà, oải hương) nhưng mình nói thêm là mùi tự nhiên là mùi dừa+ phấn hoa khá đậm đà rồi, nếu thêm mùi VD hoa hồng thì sẽ thành Dừa Hoa Hồng ( cũng rất hay nhưng mình nói rõ ko các mẹ lại tưởng là chỉ có mùi hoa hồng thôi nhé)
    Các bạn mua của mình sẽ thấy thơm tự nhiên của phấn hoa, mật ong, dừa..... rất thích, đóng lọ 20ml, 30ml nhưng dùng rất lâu hết
    Các loại như sau:

SOD1: Loại thường: sáp ong, dầu dừa......: dành cho các bạn da và môi thường, ko khô lắm, các bạn ở vùng nóng ( miền Trung, miền Nam..., các bạn mong muốn có 1 sản phẩm làm son lót tự nhiên, bám lâu và không độc hại):
    SOD2: Phấn hoa: Có thêm phấn hoa cung cấp vitamin nuôi dưỡng làn da, chống lão hóa: 20ml: 60K / 30ml: 80K
    SOD3: Chanh mật ong: loại bỏ những tế bào da sần, giúp làm sáng da, thích hợp với môi và da khô: 20ml: 60K / 30ml: 80K

SOD4: siêu mềm: dành cho những làn da và đôi môi siêu khô. 20ml: 60K ( da sẽ hơi bóng khi bạn dùng loại này nhưng làm son lót, kem lót thì ko vấn đề gì)
    SOD5: Gấc: dưỡng môi mềm với màu đỏ cam nhẹ nhàng : 60K / 20ml

SOD6: sáp ong dừa nghệ tươi: Dưỡng da, làm mờ vết thâm: 60K/20ml
    SOD7: Sáp ong dừa chocolate ( ko có đường ngọt như loại để ăn đâu mọi người nhé): dưỡng ẩm, tăng tính đàn hồi cho da: mình làm mềm vừa để dùng được cho cả da và môi: 60K/20ml

Loại đặc biệt: SOD8: Sáp ong Cocoa butter: sáp ong, cocoabutter, vitamin ( không có dầu dừa): dưỡng môi mềm tuyệt vời với mùi thơm tự nhiên nhẹ nhàng: 65K/20ml

Các mùi thơm khác: hoa hồng, chanh, quế: thêm 5K

Hộp đựng xinh xắn nhỏ gọn, tiện dụng, có thể đem tặng
    Bình thường sản phẩm chống nẻ chỉ khoảng 10-15ml thôi, mình đóng dung thích như vậy kể cả các mẹ dùng dưỡng da cũng được lâu lắm!
    Với giá thành như vậy thực sự mình tính công thôi chứ hàng handmade thường bao giờ cũng đắt vì công làm tay khá mất thời gian, nguyên liệu mình làm lại là sản phẩm thiên nhiên 100%, tuy nhiên được các mẹ đón nhận sản phẩm của mình, mình thực sự rất vui, vì vậy sẽ điều chỉnh free theo yêu cầu của các mẹ về độ mềm dẻo, về mùi thơm nếu mẹ nào yêu cầu thì thêm 5K thôi nhé!
    Sản phẩm dùng được cho trẻ nhỏ, trẻ sơ sinh an toàn tuyệt đối, khi ăn nuốt vào cũng không vấn đề gì mà có khi lại còn bổ vì nhiều vitamin trong mật ong, phấn hoa, sáp ong cũng dùng để chữa bệnh nữa, hihi
    Bạn nào muốn dùng cho body mình có thể làm mềm hơn 1 chút cho dễ bôi nhé
    Hạn dùng được 2 năm nhé!
    Trời lạnh một số bạn ý kiến là sáp có vẻ hơi cứng hơn, thực tế là do lạnh và khô nên như vậy, các bạn cứ lấy tay xoa vào sinh nhiệt là sáp lại mềm ngay hoặc để gần chỗ ấm ( VD: quạt gió laptop...) và lại dùng bình thường. Bản thân tớ dùng thường xuyên thì ko thấy cứng nhưng mình trả lời chung cho các bạn thấy như vậy nhé
    Sau khi thăm dò mình có thể sẽ cho ra thêm loại gel có tác dụng chống rạn da, làm son bóng và cho các bạn thích dưỡng nhiều!

Rất mong góp ý của các mẹ
    Hiện tại phí vận chuyển tăng quá cao, mình cũng cố gắng chia sẻ cho các bạn nhưng không thể giữ mức vận chuyển như cũ được nữa và chỉ nhận vận chuyển đơn hàng 100K trở lên, mong các bạn thông cảm nhé :
    + dưới 5km: 15K
    + trên 5km -8km: 20K
    + trên nữa: các bạn chuyển khoản mình gửi chuyển phát nhanh nhé!
    + đơn hàng trên 250K :Miễn phí vận chuyển ở HN1 và chia sẻ 50% phí vận chuyển nếu bạn ở xa trên 8km hoặc chuyển qua bưu điện

Cám ơn mọi người đã ủng hộ
    Tel: 090 216 0934

SẢN PHẨM MỚI
    DƯỠNG ẨM từ COCOA BUTTER : CBM
    Cách dùng tốt nhất: xoa đều và massage mỗi ngày 1 lần trước khi đi ngủ
    CBM1: Da thường: cocoa butter, dầu oliu, vitamin
    CBM2: Da khô: cocoa butter, dầu dừa, dầu oliu, vitamin
    CBM3: Da dầu: cocoa butter, mật ong, dầu oliu, vitamin
    CBM4: Da nhăn ( chống lão hóa): cocoa butter, cacao, dầu oliu, vitamin
    CCL: MẶT NẠ DƯỠNG DA CHOCOLA:thành phần: chocolate 30% đường, dầu dừa, phấn hoa, vitamin: thích hợp cho da khô: 50K/30ml

Sản phẩm với mùi thơm dịu dàng, ngọt ngào, mình kết mùi cacao vô cùng nhiều khi làm xong đói quá mình ăn vài thìa, nếu các bạn cũng giống mình thì cũng nhanh hết lắm

Mẫu lọ 20ml xinh xắn

Mẫu lọ SOD4 siêu mềm

Up ảnh lọ 30ml cho mọi người chiêm ngưỡng

Sửa lần cuối: 18/2/2011
  3. Gaudo09

Gaudo09 0902160934

Ðề: Thăm dò: Sáp ong dầu dừa mềm mại nuôi dưỡng làn da

TÁC DỤNG CỦA SÁP ONG
    - Sáp ong tổ ong được coi là một trong những môi trường sống tinh khiết nhất trên thế giới. “Sáp ong” xuất phát từ tiếng Hy Lạp cổ và được nhiều người hiểu là “Người bảo vệ thành phố” (thành phố ở đây chính là tổ ong).
    - Ong mật thu lượm chất này từ nhiều loài thực vật khác nhau và mang nó về tổ của mình. Tại đây, lũ ong sẽ hòa trộn và làm thay đổi chất này, biến nó thành dạng chất keo giúp hàn kín tổ của chúng lại.
    - Lớp sáp ong này đóng vai trò như là một chất kháng sinh tự nhiên giúp bảo vệ khỏi các sinh vật từ bên ngoài xâm chiếm vào.
    - Chất bảo vệ này còn nổi tiếng đối với con người nhờ vào các đặc tính mang đến sức khỏe cho loài người. Người ta đã sử dụng sáp ong trong các phương thuốc cổ truyền từ đầu những năm 300 trước công nguyên.
    - Ngày nay, nhiều nghiên cứu đã xác định được các đặc tính có lợi của sáp ong. Sáp ong có chứa các chất caffeic acid phenethyl ester (CAPE) và bioflavonoids. Flavonoids có đến 20 -30 loại khác nhau, trong đó quan trọng nhất là chrysin, pinocembrin và galangin. Khả năng ngăn cản sự hình thành các gốc hóa học tự do của chất flavonoids chống oxy hóa đã có thể giải thích được một số đặc tính có lợi được tìm thấy trong sáp ong.

4. Gaudo09

Gaudo09 0902160934

DẦU DỪA VỚI CUỘC SỐNG, Y KHOA HIỆN ĐẠI
    Cách dùng: dùng ngoài da, uống hàng ngày, cho vào chế biến món ăn
    1. Giảm triệu chứng có liên quan đến bệnh Crohn, viêm ruột kết mạn loét, và loét bao tử..
    2. Tiêu hóa và đi cầu tốt.
    3. Giảm đau và rát của bệnh trĩ.
    4. Giảm viêm.
    5. Giúp vết thương mau lành.
    6. Giúp tăng cường hệ miễn dịch .
    7. Giúp ngừa ung thư ngực, ruột gìa, và các loại ung thư khác.
    8. Gia tăng tỉ số cholesterol tốt , ngừa bệnh tim.
    9. Bảo vệ động mạch khỏi tình trạng xơ vữa vì vậy tránh được bệnh tim.
    10. Giúp ngừa bệnh nha chu và sâu răng.
    11. Có tác dụng như chất chống oxy hóa.
    12. Bảo vệ cơ thể khỏi gốc tự do có hại gây lão hóa và các bệnh suy thoái.
    13. Không làm mất chất chống oxy hóa của cơ thể như các loại dầu ăn khác.
    14. Cải thiện việc dùng acid béo cần thiết và bảo vệ không bị oxy hóa.
    15. Giảm triệu chứng của mệt mỏi kinh niên.
    16. Giảm triệu chứng của bệnh sưng tuyến tiền liệt.
    17. Giảm triệu chứng của bệnh động kinh.
    18. Bảo vệ để tránh bị bệnh thận hay nhiễm> trùng đường tiểu.
    19. Làm tan sạn thận.
    20. Giúp phòng ngừa bệnh gan.
    21. Số calories thấp hơn những loại dầu khác.
    22. Giúp cho hoạt động của tuyến giáp trạng.
    23. Giúp giảm cân nhờ tăng cường tốc độ chuyển hóa.
    24. Được cơ thể chuyển hóa thành năng lượng> ngay chứ không dự trữ dưới dạng chất béo như> các chất béo khác.
    25. Giúp ngừa béo phì.
    26. Xoa ngoài da trị nhiễm trùng.
    27. Giảm triệu chứng của bệnh vảy nến, nấm eczema, viêm da.
    28. Làm mềm da, giúp da không bị khô và tróc.
    29. Ngừa vết nhăn da, da chảy xệ, và da đồi> mồi.>
    30. Giúp tóc và da tốt.
    31. Bảo vệ da không bị thương tổn do tia tử ngoại.
    32. Giúp trị gàu.

5. Gaudo09

Gaudo09 0902160934

Tuần tới mình sẽ cho ra mắt sản phẩm SÁP ONG DỪA, mời cả nhà cho ý kiến và đặt hàng, có mình sẽ thông báo ngay nhé

6. ME KEANU

ME KEANU

Chắc là sẽ hay ho đây....tớ thấy chả có cái sản phẩm nào của cậu ko có công dụng riêng và đặc biệt là chả đụng ai cả...Phụ cậu 1 tay, chúc cậu đắt hàng...

Gaudo09 thích bài này.
  7. mekhanhtroc

mekhanhtroc & Sóc xấu xí

bà cũng chịu khó nhỉ. hết món nọ đến món kia, đắt hàng nhé

Gaudo09 thích bài này.
  8. Gaudo09

Gaudo09 0902160934

@ mekhanhtroc, keanu: cám ơn 2 bà nhiều!
    @ mọi người: lần này lọ sẽ rất đẹp, có thể mang đi tặng vừa xinh xắn, dùng rất thích đó. Ai thích thì oánh dấu, có hàng mình sẽ báo ngay nhé

9. Dieubong_camly

Dieubong_camly Thành viên sắp chính thức

Đánh dấu nào, mới mua tinh dầu dừa + chanh của chị, rất thích!

Gaudo09 thích bài này.
  10. beo_de_thuong

beo_de_thuong Thành viên tích cực

Da mùa hanh thì hay khô, dễ viêm lỗ chân lông, vậy nên mua loại nào và sử dụng thế nào vậy em?

11. Gaudo09

Gaudo09 0902160934

sản phẩm của em chứa dầu dừa có tính kháng khuẩn kháng nấm, quan trọng nhất là chăm sóc để da ko bị khô và ăn uống tốt ( uống nhiều nước )cộng với tập thể dục, da dễ viêm một phần là do mùa đông ít vận động, những chất bẩn ko thoát qua mồ hôi mà tích tụ trên da vì vậy 1 chế độ chăm sóc để giữ da luôn ẩm, sạch sẽ cộng với tập thể dục làn da sẽ không gặp phải vấn đề viêm nhiễm khi mùa đông tới
    Dầu chanh dừa của em có chanh giúp làm sạch da, bổ sung vitamin, dầu dừa có tính kháng khuẩn và làm mềm da nên chị yên tâm là da sẽ không bị khô
    Em có các loại tùy thuộc theo da và mục đích sử dụng, chị có thể lựa chọn loại phù hợp với làn da của mình
    + Dầu chanh dừa thì massage xong chỉ cần rửa lại nước ấm
    + dầu dừa nguyên chất thì cần làm sạch với sữa tắm hoặc dầu gội chị nhé

12. minhngoc2006

minhngoc2006 Thành viên chính thức

Đánh dấu nhé, tóc mình khô dùng dầu chanh dừa của bạn thích lắm, sẽ ủng hộ bạn tiếp.

Gaudo09 thích bài này.
  13. thanhngoc7981

thanhngoc7981 Thành viên tích cực

Cho mình đặt một viên gạch nhé! Có thi nhắn tin ngay nhé! Thanks!

Gaudo09 thích bài này.
  14. asagi

asagi Thành viên tập sự

Em thích các loại dưỡng môi thiên nhiên lắm, chờ chị :X

Gaudo09 thích bài này.
  15. beo_de_thuong

beo_de_thuong Thành viên tích cực

Vậy chị mua 1 lọ dầu chanh dừa nhé (chủ yếu dùng massage body, mùa hanh khô mốc, hic hic)

16. Gaudo09

Gaudo09 0902160934

Nhờ các mẹ bình chọn hộ mình
    1: hoa hồng
    2: táo đỏ
    3:eek:ải hương
    4:bạc hà
    5:không mùi

17. Gaudo09

Gaudo09 0902160934

Vậy chị lấy loại số 3 nhé
    PM cho em địa chỉ số phone nhé! thankiu chị

18. thoax

thoax Bắt đầu nổi tiếng

Nhưng được lâu lâu không bạn, hay là bay mất nhanh? lưu giữ trên môi mấy tiếng ấy?

19. Gaudo09

Gaudo09 0902160934

trừ phi bạn liếm môi hoặc ăn nhé, không thì cả buổi ko mất đâu, bạn bôi vaselin bao giờ chưa, cái này cũng lâu được như vậy đó. Bình chọn mùi thơm cho tớ đi. Cám ơn trước nhé

20. me shumi

me shumi Bắt đầu tích cực

Massage mặt thì dùng loại nào là tốt nhất trong các sp của bạn? da mình là da thường, hơi nhạy cảm tí thôi.

Tương tự , dâù dùng cho tóc loại nào tốt nhất bạn nhé? tóc mình nhuộm nên mình cần mịn mượt tóc thôi. Yêu cầu nhiều quá bạn nhỉ, hehe..

Bạn hướng dẫn mình cách dùng và dùng đc 1 tuần bao nhiu lần bạn nhé, đọc nhiều thông tin ở page1 rối quá. Hỏi ở đây luôn cho tiện..hihi