Cần giúp: Hỏi địa chỉ cắt tóc đẹp ở HN?

Thảo luận trong 'Làm đẹp' bởi Me_Bao, 16/1/2009.

1. noibuonlangle

noibuonlangle Thành viên chính thức

Thế không biết làm soăn thì bao nhiêu mình n hỉ?

Đang tải...

2. ngoxinh001

ngoxinh001 Banned

các mẹ thông thái tư vấn giùm em với:
    Hình dạng mặt em như thế này ạ: Mặt dài, cằm hơi nhọn, trán lại hơi to, da trắng. Em đã thử kiểu mái canh nhưng ko hợp vì mắt em lại không đẹp. Thỉnh thoảng còn phải đeo kính (em bị cận). Hôm rồi em đi làm xoăn ngắn, đi đứt mất hơn triệu. Cũng có người bảo hợp vì trông mặt tròn ra, nhưng được mất ngày thì mỗi lọn tóc xoay 1 kiểu. Phần đông mọi người bảo già đi. Mặc dù trước lúc làm xoăn em cũng tập xác định là sẽ già đi. Nhưng em vẫn chán quá các mẹ ạ. Các mẹ bảo em có nên đi duỗi hay không? duỗi thì em nên để kiểu j là hợp, duỗi ở đâu ạ. Huhu, chứ không em chán lắm. Mất tự tin khi ra đường. huhu

3. Trang_MẹChípxinh

Trang_MẹChípxinh mechipxinh.com-0908130366

Mẹ nào b chỗ nào làm xoăn đẹp giá tầm 300k thôi nhé, e muốn đi làm quá

4. nammyhb

nammyhb Bắt đầu tích cực

Ko biết c.Phượng này có đúng là học trò của a. Tiến Lương không nữa nhưng hôm trước tết mình cắt tóc ở chỗ a.Lương a ý có nói ra Tết chuyển CH về Lê Duẩn vì c. học trò của a ý bị ung thư mới mất, chồng c. ý không quản lý được CH nên nhờ a Lương dọn về đấy làm. Ra tết mình có lượn lên phố Lê Duẩn tìm a.Lương nhưng không thấy đâu. Hình như CH của c. Phượng này nằm ở bên tay trái đoạn từ Nguyễn Du rẽ ra Lê Duẩn phải không bạn ? Nếu đúng thì CH này thấy cũng đang treo biển cho thuê. Không biết a.Tiến Lương giờ chuyển đi đâu rồi nữa ???

5. ruby_qn89

ruby_qn89 Bắt đầu nổi tiếng

tóc

Em xin góp thêm địa chỉ nhé,salon LanHuong ở 87 Kim Mã đấy ạ, anh cắt tóc là anh Tú các chị nhé, anh này trước cắt ở BigC sau chuyển sang LanHuong.Em cắt và nhuộm thấy hợp lắm,về nhà ai cũng khen:rolleyes::rolleyes::rolleyes:.có điều nếu các mẹ làm ở đó thì "tránh" em làm tóc phụ người gầy gầy ,nói tiếng miền Nam đi nhé.Tât cả từ tư vấn nhiệt tình,sản phẩm tốt,cắt và làm đều đẹp, trừ em đó ra (làm ẩu vô cùng) thì các mẹ tham khảo thêm nhé.:p

6. metramcoi

metramcoi Đủ quyền lập Họ

tớ đang muốn cắt kiểu ntn nhưng sao gáy k cao quá lên như thế. nhưng đchi xa quá...hic
    đúng là cửa hàng này rồi, nhưng h ng khác thuê kinh doanh mặt hàng khác rồi bạn ah, tiếc quá nhỉ? khi nào bạn biết chỗ a.Lương ở đâu thì báo cho mọi ng và tớ biết với nhé, tks

7. nammyhb

nammyhb Bắt đầu tích cực

Ko biết a.Tiến Lương cắt tóc ngắn có đẹp không chứ trước tết mình làm đầu ở chỗ a ý cũng không ưng lắm. Được cái gần nhà nhưng bg a ý chuyển đi đâu rồi ko biết nữa.

8. meLunNhatBanvaSumali

meLunNhatBanvaSumali Bắt đầu nổi tiếng

mình thì vote cho Phương Phương 77 Thợ Nhuộm, thợ cắt tóc chính người Trung Quốc. Mình và em gái mình là khách ruột ở đó từ hơn hai năm nay. Thợ ở đó làm tóc rất đều tay, cắt, uốn, nhuộm, ép...ở đó đều rất đẹp mà giá cả cũng rất phải chăng, không đắt hơn (hoặc đắt bằng) các salon tóc nổi tiếng của VN khác. Nói chung lần nào đến đó làm tóc mình cũng rất hài lòng. Now Phương Phương có thêm một salon ở 76 Thợ Nhuộm, 77 là các học viên người VN học ở đó xong được làm luôn tại đó, còn 76 là người TQ làm.

9. Mình chỉ biết đến CH Trà ở Nguyễn Du ( đắt kinh)
    Trước mình để tóc xoăn ( vừa xấu vừa già), nghe mọi người mách đến cắt chị Lan ở 121 Trương Định, ép phồng và cắt tỉa. Về ko ai nhận ra mình luôn. Đẹp và trẻ trung lắm, giá cả lại mềm ( 350K công ép, miễn phí cắt). Lúc cắt chị ý tỉa nhiều lắm, mình sót nghê, chị ý bảo yên tâm ngồi im, cắt đẹp để gội xong ko cần sấy, khi nào đi đầu cần đẹp lắm mới phải ra hiệu là hoặc sấy thôi.
    Chị ý cắt tỉa xong nó tạo thành sóng và từng tầng đẹp cực.
    ( PS: nhưng hôm mình đến lúc 2 h thì thấy thấy CH cũng vắng, hay tại giờ đó nhỉ)
    Hồi trước cũng ép ở Thu Hà Trương Định nhưng nhà này giờ làm ẩu, toàn pha thuốc tàu cả chậu như chậu cám, nhân viên thì khó chịu, chỉ muốn đá cho mỗi đứa một phát. Khiếp lắm)
    Xin chia sẻ để các mẹ tham khảo nha
    Tks

Mẹ Bắp cải

10. bluesky06

bluesky06 Bắt đầu tích cực

Mình mới cắt tóc ở cửa hàng gần cơ quan, nhưng mà chẳng đẹp. Cắt xong chẳng ai nhận ra là mình cắt rồi cả, chắc phải tìm địa chỉ khác cắt lại thôi.

11. quachphan83

quachphan83 Thành viên rất tích cực

Cho em hỏi giá rổ ở đây thế nào ạ, cắt tóc ngắn hay tóc dài ạ?

12. Dawn

Dawn Bắt đầu tích cực

Oánh dấu cái đã, mùa hè rồi nên cũng muốn thay đổi kiểu tóc.

13. huecapetown

huecapetown Thành viên kỳ cựu

Mình trung thành với tóc dài mấy chục năm nay :D lúc nào cũng già nua cũ kỹ, kể cả có ép tóc đi chăng nữa cũng vẫn cũ cũ thế nào ý, lại chẳng nhuộm tóc bao giờ cả. Mà ở chỗ ông chồng lại chỉ thích vợ tóc dài,ko nhuộm màu mè gì - đúng kiểu thôn nữ:p. Hôm bữa cãi nhau bực mình tớ đi cắt phăng mái tóc dài, đổi kiểu tóc ngắn mà cậu cắt tóc lại bảo đã cắt ngắn kiểu này chị phải nhuộm nó mới nổi và sáng mặt vì da tớ màu chocolate, xong việc lại mua hộp dưỡng tóc để giữ nếp nữa chứ, tổng thiệt hại 830k tại nhà chị Hiền ở phố Yên Phụ,hàng này lâu rồi và hôm tớ cắt đích thân một cậu thợ HP mới tậu lên tiệm này tự tay làm từ A-Z. Tớ rất hài lòng về kiểu đầu mới và đi đâu cũng nhận được sự khen ngợi của mọi người !

14. TuyetLinh

TuyetLinh Thành viên tích cực

em cắt tóc ở nhà Huong Ly gần nhà bi mũm ý ạ, hình nhưng là 719 Hồng Hà, em cắt tóc từ hồi tết mà vẫn giữ dáng, cắt ở đó thì yêu cầu Chị Ly cắt là đẹp nhất còn mấy thợ khác thì em không rõ nữa

15. Gin_shop

Gin_shop Thành viên chính thức

bạn ui rổ giá ở đây tn :p? cũng đang mún đi cắt tóc

16. Gin_shop

Gin_shop Thành viên chính thức

phù đọc hết 18 trang thấy laonj hết cả lên but có vẻ mình sẽ ra chỗ chị Phương ở phương mai thử coi n:D

17. mecun

mecun Thành viên chính thức

Bạn ra đó cắt rồi về post lên cho bà con ngắm nghía nhé và nhớ post cảm nhận của bạn à cái quan trọng là update rổ giá bạn nhé

18. Me&tom

Me&tom Bắt đầu nổi tiếng

Mình chỉ thấy giá sấy tóc chứ ko thấy giá cắt uốn ép gì hết cả. Ko biết rổ giá thế nào nhỉ ?

19. linhdan_1989

linhdan_1989 Banned

Em làm tóc nàh bác ấy roài chị ạ . Giá ok

+Cắt = 90k
    +Gội Kensuko - Davines - Rolland = 30-60k
    +Sấy phồng - sấy xoăn = 20-30k
    +Ép - ép phồng - uốn -nhuộm = 300-400k
    +Nối
    +Tư vấn chăm sóc tóc tại nhà bằng các mỹ phẩm do A.Kuan sưu tập hoặc hướng dẫn tự pha chế từ hoa quả tự nhiên [​IMG]

20. linhdan_1989

linhdan_1989 Banned