Kinh nghiệm đi Nha Trang,

Thảo luận trong 'Du lịch' bởi thuhien, 22/3/2008.

1. Me Kem

Me Kem Con là tất cả của mẹ!

Re: Ðề: Re: Kinh nghiệm đi Nha Trang,

cả nhà mình chưa ai đi tàu nên muốn đi cho biết nhưng thấy bảo mất hơn 1 ngày thì cancel luôn rồi, mình đặt vé mb r

Đang tải...

2. tho_yeu_rat_kieu

tho_yeu_rat_kieu Em là con gái Bắc Ninh

Ðề: Kinh nghiệm đi Nha Trang,

Mình chuẩn bị khởi hành đây, 9/8 này đi, lần đâu tiền nên cũng hồi hộp

3. Ðề: Kinh nghiệm đi Nha Trang,

Chị ơi, đi NT đẹp lắm đó..... em vừa đi về chia sẻ vài kinh nghiệm nha...
    Ăn hải sản : chị đi qua cầu (thẳng đường TRần phú lên), qua đèn xanh đèn đỏ là có các quán làng chài, ăn ngon lắm.... Hoặc bên này cầu thì có quán dũng chuyền làng chài ăn cũng ngon.
    Em thấy có mấy món hải sản đặc trưng nên thử nè: Con móng tay (xào tỏi ngon ơi là ngon) mà móng tay này không như ngoài bắc bé tí teo đâu, nó to hơn ngón cái và dài khoảng 10cm, Con Cồi Mai nướng mỡ hành rất là thơm ngon nhé, bề bề ở trong này thì to gấp đôi, gấp 3 ở ngoài bắc mình đó chị.... Tu Hài thì khỏi phải nói, nhưng mà em thíc ăn hấp nhìn nó mũm , còn nướng nó teo lại không thích lắm, nhưng mà bảo người ta nướng tái thì ngon ah. Bào ngư tươi cũng rất ngon nhưng mà em thấy thường chỉ có đông lạnh thui
    Ôc Vú nàng (hình cái nón) ăn khô và không ngon lắm.... Ốc bàn tay thì nướng ăn cũng được ah.... Con Hàu ở đây thì nặng vỏ thôi... em cũng chưa ưng lắm (có thể quán Dũng chuyền làng chài em ăn nó thế, hi vọng quán khác ngon hơn)
    Các mẹ đi Bãi Dài biển đẹp hơn là ở NT vì thoải hơn.... nhưng hải sản thì em thấy không ok lắm..... taxi giới thiệu có quan Thu hiền nhưng em chưa vào nên ko biết..
    Trên đường từ sân bay về hoặc ra sân bay, có quán Biển rừng đồ hải sản cực tươi ngon, đáp ứng cả 3 tiêu chí ngon bổ rẻ.. Đặc biệt ở đây có bánh đa Bình Định ăn thơm ơi là thơm, em phải mua mấy cái ra HN ăn cho đã đấy ah. Các mẹ để dành con Cồi Mai ra đây ăn nhé, vì em ăn trong tp mấy quán liền mà không con nào to như ở đây mà Tu Hài ở đây cũng béo múp, ăn thíc lắm... Sò huyết ở quán Biển rừng mà nứong tái thì không chê vào đâu được các mẹ ah.
    Các mẹ thíc ăn hải sản thì nên mua thêm mấy chai tương ớt ở Nha trang, món này phổ biến lắm.... ăn với hải sản thì cực kỳ ... chẹp chẹp nghĩ lại thèm....
    Em mới nghĩ ra được vậy, chia sẻ luôn với các mẹ... chúc các mẹ chuyến nha trang vui

4. tho_yeu_rat_kieu

tho_yeu_rat_kieu Em là con gái Bắc Ninh

Cám ơn em nhé, nhưng em cho chỉ địa chỉ cụ thể đi, chị như người rừng thế này thì những món ngon em chia sẻ biết tìm ở đâu.

5. Ðề: Kinh nghiệm đi Nha Trang,

EM cũng không biết địa chỉ cụ tỉ quán Biển rừng, nhưng chị đi taxi trên đường ra sân bay hoặc từ sân bay về tp thì hỏi ai cũng biết ah, quán Dũng chuyền làng chài thì em thấy ở đối diện với nó là nhà hàng hay ks 378 ngay trên đường Trần phú hướng ra cầu thôi ah đi về hướng Hòn chồng . Nghe khó nhưng mà đến thì hình dung dễ lắm ah. Hầu hết mọi hoạt động của Nha trang đều ở trên phố Trần Phú. Các mẹ vào đó đến khu Bảo Đại Villas gần ngay Viện Hải dương học nhé, chỗ đó rất đẹp và yên bình.

Last edited by a moderator: 5/8/2011
  6. bexuyeu

bexuyeu Thành viên sắp chính thức

hi, các mẹ ra NT thì pm cho em nhé, hy vọng sẽ giúp được các mẹ vài điều mà các mẹ thấy khó khăn khi ở NT...Chúc các mẹ và gia đình chuẩn bị sang 1 tuần mới vui vẻ nhé....

7. chik_bog

chik_bog Thành viên tích cực

Hi hi.. Mình đánh dấu để có ít kinh nghiệm. Sang tháng cả nhà đang định đi Nha Trang Đà lạt đây.

bexuyeu thích bài này.
  8. Shop_Bay

Shop_Bay Thành viên rất tích cực

Có quán bánh xèo cách ngã 3 Trần Phú - Tháp Bà độ 50m ăn ngon ghê. Bánh xèo bé xíu, nhân mực hoặc nhân tôm, nước chấm ngon vô cùng.

Nên đi ăn thử bánh căn nữa nhé, cái này ăn tối cũng vui.

Còn mua đồ hải sản khô làm quà thì ko nhất thiết và cũng ko nên đến chợ Đầm nữa nhé, ở đây làm du lịch giỏi lắm. Muốn mua đồ thì hỏi chợ Xóm Mới nhé, đi gần hơn chợ Đầm đấy. Đây là chợ mà dân NT đi chợ mua hàng ngày, đồ đảm bảo và quan trọng là ko có cái giá du lịch nhé

9. songngu85

songngu85 Thành viên chính thức

E cũng đang định đi Trăng mật Nha Trang, bố Tâm An share cho e ít kinh nghiệm nhé, đặc biệt là khách sạn rẻ mà đẹp (tầm 300-800k/ ngày thui ạ), thank a rất nhiều :">

10. songngu85

Đầu tháng 12 này mình định đi trăng mật ở Nha Trang, bạn có thể tu vấn cho mình 1 số các KS sạch sẽ và giá cả hợp lý đc k?? Gần biển càng tốt. Mình chỉ định book phòng từ 300-800k/ngày thôi
    Thank bạn :)

11. songngu85

Email của mình là songngu85@gmail.com, đợt tới mình định đi trăng mật NT đó, gửi danh sách cho mình nhé (giá cập nhật càng tốt :">)
    Thank bạn

12. songngu85

Mình định đi trăng mật từ 1/12 đến 4/12, gửi cho mình mấy KS cho mình tham khảo nhé
    Thank bạn :)

13. nemotravel

nemotravel Thành viên tích cực

Bạn cho mình email nhé, mình sẽ tặng bạn cẩm nang du lịch Nha Trang và tư vấn cho bạn 1 số ks tốt, có hồ bơi, view biển đc để hưởng tuần trăng mật nhé. Thân!

14. Eagle

Eagle Bắt đầu tích cực

Nhà mình cũng đi Nha Trang rồi, nhưng là tự đi, đợt ấy có cả bé con mới 11h tháng nữa. Dù đợt đông nhất nhưng vẫn book được phòng ở Nha Trang Lodge với giá 50$, mình thấy rẻ vì phòng đẹp, view đẹp, có buffet sáng. Ăn thì toàn vào mấy quán gọi là hải sản bình dân nhưng mà rộng, đồ ăn ngon, rẻ, và cực đông khách. Nhà mình toàn ăn với ngủ, hôm đi vinpearl thì không chơi các trò chơi, chỉ ngắm thủy cung này nọ.

bexuyeu thích bài này.
  15. bexuyeu

Chúc cả nhà cuối tuần vui vẻ nha...........

Sửa lần cuối: 12/8/2011
  16. bexuyeu

Với giá đó bạn cũng đã có thể ở khách sạn tiêu chuẩn 3* rùi đó, khách sạn đẹp, gần biển, chất lượng tốt...Pm cho mình nha.

17. vn.holidays

vn.holidays Thành viên sắp chính thức

Thời gian này vẫn chưa là mùa cao điểm nêm bạn tha hồ lựa chọn nhé
    Nếu bạn muốn chi phí tiền phòng thấp nhất để đập vào chi phí ăn uống thì lựa chọn các khách sạn 2*

18. Me2Con

Me2Con sieunhi.com.vn

Nhà tớ đang dự định đi Nha Trang tầm đầu tháng 9, muốn ở 2-3 đêm tại KS trong thành phố (Michela hoặc Sheraton) và 2 đêm ở Hòn tằm. Có bác nào ở chỗ này rồi hoặc có giá của nó cho tớ tham khảo với nhé. Nhà tớ có 2 vợ chồng và 2 nhóc ( gần 6 tuổi và gần 2 tuổi) nhé

19. shoppink

shoppink Thành viên rất tích cực

Các mẹ vào trang http://www.chudu24.com mà xem. Thông tin về giá, hình ảnh phòng, khuyến mãi đầy đủ lắm. Ở Nha Trang thì mình thích ở khách sạn bên phố hơn (Sheraton cũng trung tâm đấy), chứ ở mấy cái ngoài đảo thì không tiện đi lại lắm. Cuối cùng vẫn phải thuê taxi đi vào phố để thăm quan.

Tuy nhiên cũng tùy theo tiêu chí chuyến đi của các mẹ là thích đi nghỉ dưỡng hay thăm quan.

20. me cu Khoai

me cu Khoai Mẹ yêu Khoai nhất

Chị ơi xét về cả vị trí và chất lượng thì Sheraton tuyệt vời hơn nhé. Nếu chị ko đi vào ngày lễ và cuối tuần + ở tối thiểu 2 đêm ở đây thì giá của Sheraton cho người Việt có 2tr4/phòng Deluxe/đêm thôi