Kinh nghiệm đi Nha Trang,

Thảo luận trong 'Du lịch' bởi thuhien, 22/3/2008.

1. huecapetown

huecapetown Thành viên kỳ cựu

Ðề: Kinh nghiệm đi Nha Trang,

Vấn đề là vấn đề.... thời điểm mình muốn đi thì vé nó ko rẻ, còn lúc vé rẻ thì là lúc mình ko thu xếp đi được....

Đang tải...

2. 10-08-2009

10-08-2009 KHỈ VÀNG 1980

Kinh nghiệm là book vé càng xa càng rẻ mà mẹ nó. Nhưng mờ cũng khó nhỉ vì là kế hoạch phải fixed chắc chắn thì mới ko run vụ " ko hoàn,ko hủy, ko thay đổi"

huecapetown thích bài này.
  3. huecapetown

huecapetown Thành viên kỳ cựu

Thế mà tớ đi 03 vụ ko hoàn hủy đổi rùi đó- SG, ĐN, Huế.... rẻ xịt à ! Nhưng mờ lần này thì ko dám sure vì thời điểm mình đi lại là cuối năm- dự kiến đi Tết dương lịch cơ, ngay cả anh bạn làm phòng vé book vé cho mình mà còn cứ hỏi đi hỏi lại e có chắc ko để a xuất vé , ko đi được là mất toi 7 -8 triệu như chơi.....

4. bexuyeu

bexuyeu Thành viên sắp chính thức

Khách sạn NT vào tháng 6 có rất nhiều khách sạn cam kết không tăng giá phòng nha các mẹ......up cho chương trình hè của mọi người đến NT nè...........

5. shanghai

shanghai Thành viên nổi tiếng

Mình đang ở Nha trang chia sẻ vài địa chỉ với các bạn nhé
    Cơm gà Hai Chùa (số 8 Tô Vĩnh Diện) đúng là ngon, giá 85k đĩa cơm gà, cơm rang 75k (giá này giật mình). Cơm gà ở đây phải nói là ngon, cơm rất dẻo và ngậy, gà ngon
    Cơm bình dân ngã tư Yasin Hoàng Hoa Thám: 1 bữa hết chừng 180k - 220k
    Hải Sản Mười Đô 6 phạm văn đồng ăn ngon, chủ quán nhiệt tình khéo léo, các bác taxi Mai Linh dẫn đến, giá k rẻ lắm tôm loại 1 lạng/con 450k, tu hài 260k, cá mú 450k, ghẹ 450k (túm lại là bằng HANOI mà mua về ăn ở nhà).
    Cafe paramount 58 Trần phú (lần trước mình đi Nha trang đã ngồi ở đây rồi): cơm rang cg ngon mới hay chứ mà có 50k thôi k đắt bằng Hai Chùa, thái độ thì phải nói là hết ý. Mình quên e E71 còn khá mới từ lúc cafe sáng vậy mà trưa quay lại hỏi nhân viên chỉ ngay vào gặp quản lý để lấy. Chả mong lấy lại đc thế mà lại còn. Bái phục. Tranh thủ quảng cáo cho quán này tí. Vị trí được, nhân viên ngoan, lúc nào cg đông nườm nượp.
    Tour đảo: rẻ có 120k/người thôi nhưng lên tàu rồi thì mua vé vào Trí Nguyên 50k, vé đi tàu đáy kính 45k, nhà nào có con nhỏ thì mình khuyên ngay là phải mang đồ ăn đi k thì k biết ăn cái gì. Mà người lớn cg đói chứ đừng nói trẻ con vì trên tàu họ cho ăn kiểu bày thức ăn ra giữa tàu rồi mỗi người 1 bát ăn, ngồi chen vai thích cánh chả có chỗ mà ngồi nói gì đến gắp thức ăn mà ăn mà nói chung là thức ăn rất ít. May mà có món súp cầu gai gì đó bán thêm mình mua cho con 1 bát 50k chứ k bé phải nhịn đến chiều. Chương trình thì đi từ 8.30 đến 4h chiều nhưng mà câu giờ quá, phí thời gian. Tốt nhất là thuê cái cano (đắt thêm chút) rồi tự đi thì chỉ 2 tiếng buổi sáng là xong hết, k phải lang thang đói cả ngày. Lúc mình mua tour có hỏi cano nhưng đc khuyên là đi cano sợ say, k có mái che sợ nắng. Hôm sau thấy xung quanh đi cano mà hối hận quá vì mình cứ lênh đênh trên tàu mệt phờ mà cano thì lại có mái che, đi nhanh hay chậm mình có thể đề nghị người lái nên cg chả say đc. Tuy nhiên trên tàu cg có vài trò vui ví dụ như cái tàu mình đi có ban nhạc của nhà tàu phục vụ bà con 30 phút sau cơm trưa, lập bar nổi trên biển uống rượu sau giờ cơm trưa.Nhà mình có con bé chả bơi đc ở đảo mà cg chả uống rượu đc nên đi hơi bị mệt. các mẹ lưu ý nếu có nhu cầu đi tour đảo nhé.

Sửa lần cuối: 20/5/2011
  6. Rùa con

Rùa con http//www.eshopruacon.com

Nghe tả lại muốn đi Nha Trang nữa rồi. Thèm :)

7. shanghai

Hicccccccc mai e về rồi đang tiếc, ngồi gõ ít địa chỉ vào đây cho các mẹ chưa đi thì đi

8. Mẹ SuZin

Mẹ SuZin Thành viên kỳ cựu

E cũng vừa đi về, đang định vào share thì có nhà mẹ shanghai share giống hệt em :D Hihi
    _ Công nhận 1 điều đi tour đảo mệt mà ko thích :( Cái này cũng do mình mới đi nên chưa có kinh nghiệm, nếu có lần sau thì mình sẽ đi cano :D Vì mình sẽ đc chủ động hơn trong việc đi lại, chỗ nào hay đẹp thì ở lại chơi lâu lâu, chỗ nào ko hay thì đi luôn, chứ đi theo tour mình cứ phải lang thang theo đoàn mặc dù ko thích nhất là có con nhỏ đi sẽ rất mệt.
    Mà nhà mẹ shanghai đi tour đảo rẻ vậy ah ??? Nhà em có 2vc + 1 nhóc 5t + 1 nhóc 17th mà đi hết 550K.
    _ Món cầu gai trên tàu ko nên ăn :( Nghe quảng cáo thì rõ hay dưng lúc bưng ra 2 nhóc nhà e ko ăn đc, đĩa tái chanh ox e cũng nuốt ko trôi, phí cả tiền ah. Nhưng nhà em chủ động mang theo đồ cho 2 nhóc ăn nên ko bị đói, lúc vào Rì sọt Hòn Tằm thì cũng ăn luôn trong đó , menu thấy giá cao nhưng lúc ăn thì chất lg lắm ah, và theo ý e thì ko hề đắt . Cháo ghi là 160K nhưng lúc bê ra là cả 1 cái liễn to tướng cả nhà em ăn no ah :D
    _E xin bổ sung thêm địa chỉ ăn Bò nướng Lạc Cảnh nhá, rất chi là rẻ ah. Nhà e gọi 1 đĩa bò + 1 đĩa mực + 1 đĩa tôm ( bày ra 5 con) + cơm + cá kho tộ + canh cải cho 2 nhóc ăn + nc ngọt. Thanh toán hơn 400K :D Ox e còn thắc mắc sao rẻ thế =)) hehehehe

Mà nhắc đến lại thèm vào NT rùi , đi NT xong hết dám đi Đồ sơn, Sầm sơn luôn :D Con ng` thi` hiền hòa, không khí sạch sẽ, đg xá thoáng đãng , đồ ăn thì rẻ, ko xô bồ, ko hàng rong mời chào , ko bị chặt chém :D Đúng chất đi nghỉ ngơi luôn ah.
    Chúc các mẹ đi chơi vui vẻ nhá.
    Ah mà 11/6 có bắn pháo hoa thì phải :D
    _

9. Rùa con

Giờ này chưa về nữa hả em? Hihi, lần trước chị cũng thế, ăn nghỉ dưỡng sướng quá, về nhà cứ ngẩn ngẩn ngơ ngơ thế nào ấy. Phải mấy ngày mới trở lại bình thường được. Năm nay RC cũng còn nhỏ nên chị chỉ ở Vinpearl thui, năm sau cả nhà dự định lái xe ra, du lịch bụi cho đã.

10. Rùa con

Mẹ nó gan thế, có nhóc 17th mà cũng cho đi tour đảo à? Thế mới biết mình nhát, Rùa con 3t rồi mà cũng k dám cho đi đâu, chỉ lòng vòng Vinpearl thui. Nha Trang thì thích rùi, mát mẻ sạch sẽ.

11. shanghai

Hic can chị, năm sau rùa cg mới có 4 tuổi thôi, đi cũng còn mệt lắm. Mà e thấy ở Novotel phòng ốc thì ok chứ ăn sáng chán, k hợp với mình. Vậy mà giá nó 252++ cho bữa sáng mới ghê chứ. Tại xã e cứ thích sang bên này, k chịu ở Vinpearl cả tuần kêu chán. Bữa qua con e đi thả diều bị ngã trầy chân, giờ chả đi bơi chả đi chơi đâu đc, ngồi nhà chờ đến giờ ra sân bay thôi

12. vanducan

vanducan Thành viên tập sự

Mình đang định giữa tháng 6 đi nha trang . Không biết có nên ở diamond bay không vì mình thấy xa thành phố quá. Nhưng trong thành phố không thấy khu nghỉ nào có bể bơi riêng mà bé nhà mình cứ thích có bể bơi cơ.

13. chilinh_2010

chilinh_2010 Thành viên tập sự

hi bạn!
    Nha Trang có rất nhiều điểm để gđ mình vui chơi: Vinpearl, city tour, Nha Phu, Yangbay, 4 đảo, tắm bùn...
    Gđ mình ko nhất thiết phải ở Vinpearl vì giá phòng rất đắt mà phải di chuyển qua lại khi muốn đi chơi các điểm khác. Khách sạn tại Trung tâm cũng rất đa dạng cho gđ mình chon lựa nhé!
    PM cho mình mỉnh gưi thông tin chi tiết cho cả gđ tham khảo nha!
    Post lên đây Mod khóa nick à!
    Thân ái!

14. chilinh_2010

chilinh_2010 Thành viên tập sự

hi bạn!
    bạ có thể chọn ks 2 sao trên đường Trần Phú giá khoảng 350k -600k/phòng/đêm. Bạn cho mình biết thông tin cụ thể mình mới tư vấn cho gđ mình được nhé! gđ đi mấy ngày, bao nhiêu người?....Pm cho mình theo đc bên dưới nhé! Mình gưi thông tin chi tiết cho cả nhà tham khảo chon lựa nhe!
    Thân ái!

15. Mẹ SuZin

DMBay xa lắm, mà e thấy nó cứ vắng vắng thế nào ý. Nhà chị nghỉ khách sạn đi :D
    Hầu như Ks tầm 3-4 sao là có bể bơi riêng mà mẹ nó. Nhà em ở Ks Nha Trang Lodge có bể bơi nhé, phòng từ 50$ trở lên ah. Mấy hôm nhà e đi bị nắng toàn phải tắm trong bể bơi ks mới buồn :( Tận 5h chiều mới dám ra biển .

vanducan thích bài này.
  16. Mẹ SuZin

Hihi, bé nhà c 3t là chơi đc rồi mà,cho nó đi cho dạn dĩ chị ah :D Nhóc nhà e lúc mới đi thì hơi sợ cát với sóng biển, dưng đến hôm về thì lại thích chơi, trộm vía 2 đứa nhà e cũng khỏe đi tour đảo chả say sóng ji cả về đến bến tàu là lăn ra ngủ luôn :D
    Mà công nhận đi NT sướng thật, nói lại thèm :D

Rùa con thích bài này.
  17. shanghai

Các mẹ ơi cái bể bơi của Novotel thì bé lắm nhé nếu mẹ nào có ý định tắm bể thì chắc sẽ k happy lắm khi nhìn thấy cái bể ở đây đâu, bé ngoài sức tưởng tượng của mình, chắc chỉ to hơn cái bể của khách sạn The Light tí tẹo.

18. Rùa con

Tội nghiệp bé chưa, giờ đã khỏe chưa em? Thật ra đi xe thì mệt thiệt, nhưng thích thì mình cứ ngừng lại nghỉ, lại chủ động thời gian nữa. Chứ như lần vừa rồi chị check out lúc 12h, mà 9pm mới lên máy bay nên thời gian chết nhiều quá, ngồi chờ cũng thấy mệt, mà chiều rồi thì đi đâu được nữa. Từ SG đi NT hình như cũng 8g hà.

19. vungocbaokhanh

vungocbaokhanh Thành viên tích cực

oanh dau sap di nha trang roi ..phan van moi thu vi chua di bao h

20. Mẹ SuZin

Nhà c check out sớm thế ah? Nhà e cũng bay tối 7h bắt đầu ra sân bay nên check out lúc 6h bị tính thêm 50% tiền phòng nhưng đành chấp nhận vì nhà có con nhỏ ko lang thang đc, chứ chỉ ng lớn thì đơn giản , ra quán cafe ngồi chờ đến h ra sân bay.