Hà Nội: Vào hè cùng thời trang Big size Slook

Thảo luận trong 'THỜI TRANG, GIẦY DÉP, PHỤ KIỆN' bởi slook, 3/11/2009.

1. slook

slook Thành viên tích cực

Tiếp tục thanh lý hàng đông và hè. Tháng 3 sẽ ra mẫu mới mùa hè 2013 ạ. SDT: 0989558906, địa chỉ mới: Phòng 4 khu B2 Tập thể Giảng Võ, Phố Trần Huy Liệu, gần hồ Giảng Võ
    Website: http://www.beodep.com.vn/ website này đã hoạt động trở lại nhưng đổi tên miền mới là beodep.com.vn, các mẹ vào xem mấu ở trang này nhé.

Chào các mẹ, em đã từng rất béo những 65 kg cơ ạ, lúc ấy em hiểu rằng việc kiếm tìm quần áo khó khăn đến mức nào. Có những cửa hàng em chỉ mới bước chân vào đã bị các em bán hàng lườm nguýt và các em ý nói luôn “chị ko vừa đâu”, hoặc “ko có cỡ của chị đâu”.
    Nhu cầu làm đẹp ko phải của riêng ai, những người béo lại càng có quyền được làm đẹp, nhất là khi chúng ta đã hy sinh vóc dáng cho con cho chồng, chúng ta càng có quyền nuông chiều và chăm sóc bản thân thêm chứ. Đúng ko ạ?
    Chính vì thế mà em nẩy ra ý định kinh doanh quần áo bigsize cho các mẹ béo.

Phương châm của cửa hàng em là “Slim and Stylist”(chữ S trong SLook là viết tắt của 2 từ slim và Style ạ). Cửa hàng sẽ có những mẫu quần áo tạo dáng vóc thon thả hơn nhưng không kém phần sành điệu, hợp thời trang cho các mẹ. Theo em quan điểm người béo phải mặc màu đen phải mặc cái gì đó thùng thình lỗi thời là sai lầm. Mỗi người chúng ta có 1 thế mạnh riêng biệt, chúng ta ko giống được người mẫu nhưng chúng ta có những nét duyên dáng, tự tin, quyến rũ của mỗi người, ko ai giống ai cả, và em mong được giúp các mẹ tìm được sự duyên dáng, thon thả, tự tin và hợp thời trang đó.
    Hi hi, em hơi dài dòng các mẹ thông cảm !

Về size thì như sau

Size L của cửa hàng em dành cho mẹ từ 60-65 kg. Vì tất cả các chất liệu vải đều là co giãn nên các mẹ cộng trừ thêm 2cm cho ngực và 4cm cho mông và eo cho em nhé. số đo 3 vòng của size L là: 94, 82, 96.

Size XL: cho các mẹ trên dưới 70- 75 kg. Số đo 3 vòng: 100, 86, 100.

Size XXL: cho các mẹ trên 76 kg. Số đo 3 vòng: 104, 90, 106.

Có gì các mẹ cứ alo cho em, em sẽ tư vấn cho các mẹ size nào vừa ạ. Hi hi, gần 1 năm bán hàng nên size chuẩn lắm các mẹ ơi, chỉ cần đến cửa hàng là em biết ngay các mẹ vừa size nào.

Shipping:
    -Với địa chỉ gần 4 quận nội thành: free ship khi mua trên 500k.
    - Ngoài 4 quận nội thành các mẹ chịu tiền ship với tất cả giá trị đơn hàng.
    - Chuyển hàng đi các tỉnh: các mẹ chịu ship hộ em
    -Chú ý:
    - Chỉ nhận ship hàng cho các mẹ đã thanh toán 100% đơn hàng
    - Hàng có thể đổi size, màu chứ không được đổi mẫu khác.
    - Với đồ thiết kế và may mặc nếu ko vừa hơi rộng hoặc chật thì em sẽ sửa lại cho vừa người các mẹ.

Các mẹ add nick để em có thể tư vấn online nhé YM: slookbigsize
    SDT. Phương, em sinh năm 82 nhé, cho tiện xưng hô: 098 955 890

Sale off hàng thu

Đồng giá 300K cho áo vest, 300K cho váy liền dài tay mùa thu, thu vốn nên bán rẻ. Welcome các mẹ tới nhà chọn đồ thoải mái, hầu như có đủ size L, Xl, XXL nếu ko em sẽ sửa cho vừa ng

Mẫu mùa hè thanh lý, áo công sở giá 250K, áo chất lanh, thô hoa giá 150K, váy công sở 350K, váy đi chơi 200, 250K

8. Váy sát nách dáng ôm, kết hợp với áo cardigan mùa thu là đẹp nhất. Mẫu này đẹp em bán rất chạy, giờ giảm giá bán cho hết, giá 250K. Chỉ còn size L

Kết hợp với cardigan cực đẹp.

9. Váy thun. Giá 200K

10. Áo ren, cổ sen. Mã AV 716. Giá 320K . Giảm giá 100K

11.. Áo pha cổ ren. Mã Av 716, giá 330K. Giảm giá 100K

12.Áo thô hoa các màu. ÁO vải thô mát lắm và kiểu dáng trẻ trung. Mẫu này thì ra cái nào hết cái nấy ạ. Giá 320K. Giá 100k

13. Váy liền, phần trên vải kẻ. Mã V710. Giá 450K. Giảm 250k

14.Váy phần trên vải voan hoa hồng. Giá 450K. Giảm 250K

15.Váy cổ đổ vải voan hoa trên. Giá 450K. Giá 250K

16. Váy pha vải ren trên. Đẹp và gọn lắm ạ. Phần dưới có ly 2 bên để che bụng mỡ nhé. Giá 480K, có 2 mầu ren xanh đen và đỏ đun ở phần trên. Giảm giá 250K

17. Váy ren pha tuyt xi ghi. Giá 480K. Giá 250K

18. Áo lụa xanh cổ vịt, phần tay nhún túi ở ngực tạo dáng vẻ khỏe khoắn.Mã 2 A333, giá 350K. Giá giảm 100K

19. Áo voan hoa nhí kết hợp với đường nẹp khuy và cổ đen . Mã 2A407-350K. giá giảm 100K

20. Áo voan hoa tím, màu tím lãng mạn kết hợp với đường sẻ ở cổ tạo vẻ nữ tính. mã 2A407-350K. Giá giảm 100K

21. Áo chiffon xanh đen, cổ sen, cổ có thể thắt nơ hoặc để thả tạo điểm nhấn. Mã 2A426-320K. Giá giảm 100K

22. Áo thun các loại. Áo cánh dơi, cổ tim, màu sắc trẻ trung. Có thể bạn big size, nhưng bạn có phong cách, chất liệu thun có thể mặc mọi lúc mọi nơi và mát. Tiện dụng cho mùa hè. Giá 290K cho các lọa áo thun. Giá giảm 100K

23. Áo thun kết hợp với voan 2 lớp. Lớp thun tạo cảm giác mát mẻ, lớp voan bên ngoài là đánh lừa giác quan che bụng rất tốt, đây là sự sáng tạo của em, chất thun sẽ rất lộ nhưng lại mát kết hợp với lớp voan bên ngoài vừa trẻ trung vừa che điểm xấu. Mẫu chưa may hết, lên tạm 2 mẫu này. Mã 2A418:320K. Giá giảm 100K

mã 2A502-350K. Giá giảm 100K

24. Áo lanh hoa xanh, có dây thắt ở eo giá 330K. Giá giảm 100K

25. Áo đũi vàng và hồng. mã 2A319-295K. Giá giảm 100K

26. Váy thun họa tiết hoa nổi bật, 2 màu xanh và hồng. Giá 520K. Mã 2V308. Giá giảm 200K

27.Váy thun màu xanh đen. Cắt dún bèo 2/3 thân, tạo cảm giác gầy và che bụng tốt, màu xanh đen rất tôn da. Mã 2V307. Giá 520K. Giá giảm 200K

28. Váy voan xinh xắn, nhẹ nhàng. Mã 2V310. Giá 490. Giá giảm 200K

Xem thêm các chủ đề tạo bởi slook
    Sửa lần cuối: 22/2/2013
  2. sunmoon1305

sunmoon1305 Thành viên sắp chính thức

Oánh dấu về mách cho bạn béo nhà tớ

3. slook

Tư vấn chọn quần áo cho dáng người mập.

Sau một thời gian bán quần áo big size, cộng với kiến thức thiết kế thời trang, cũng như để tư vấn khách hàng cho tốt, em xin public một số kinh nghiệm chọn quần áo và tư vấn cho các chị ở bài dước đây. Kiến thức này vừa là dịch tạp chí nước ngoài và cộng với kiến thức thời trang cũng như kinh nghiệm bán hàng của e nhé, em sẽ cố gắng viết nhiều thông tin cho các chị.

Bước 1 Để chọn được mẫu quần áo hợp với dáng người, các chị nên xác định xem dáng người của các chị thuộc dáng nào sau hai dáng dưới đây:

Dáng người QUẢ TÁO hoặc QUẢ LÊ

Quả táo tức là dáng người béo phần trên, mọi cân nặng dồn lên phần trên, ngực và bụng to, phần mông bình thường, đùi nhỏ, chân nhỏ.

Quả lê thì phần dưới to hơn trên, cân nặng dồn xuống dưới. Mông, đùi, chân to còn vai nhỏ, ngực nhỏ.

Bước 2: Cách chọn áo

- Với người dáng QUẢ LÊ: Sau khi xác định dáng người là quả lê, bạn nên chọn những mẫu quần áo tươi sáng nhiều màu sắc và nổi bật để thu hút sự chú ý lên phần người nhỏ. Nên tránh xa những mẫu áo bó sát người phần trên. Cách lựa chọn tốt nhất cho bạn là mặc những kiểu áo dáng suôn, rộng, ko quá bó và nhiều màu sắc.

- Người dáng QUẢ TÁO: ngược lại người dáng này nên mặc những kiểu áo tối màu và đơn giản ở phần trên để tránh sự thu hút vào phần trên. Nên tránh xa các loại áo vest có hai hàng khuy, nhưng mẫu này sẽ khiến vòng 1 và 2 trở nên đồ sộ, nặng nề hơn. Nên tránh mặc các loại vải dầy cho phần trên.

Bước 3: Cách chọn quần hoặc chân váy cho phần dưới.

- Với dáng người QUẢ LÊ: Dáng chân váy chữ A, dáng váy chữ A là phù hợp nhất với người dáng quả lê. Kiểu dáng hợp nhất là mặc quần ôm màu tối, phần trên mặc áo dáng dài chữ A sẽ che phần mông và đùi to.

- Với dáng ngườig QUẢ LÊ: Ko nên mặc dáng quần quá ôm phía dưới để lộ chân bé, sẽ khiến người khác nhìn ra sự bất hợp lý giữa phần trên và phần dưới. Dáng quần suôn, ống rộng là hợp hơn cả.

Tóm lại: Nên mặc trang phục vừa vặn với cơ thể, ko nên mặc quá chật, quá nhiều màu sắc hoặc nhiều chi tiết ở những phần là điểm yếu ở cơ thể bạn.

Sửa lần cuối: 15/3/2012
  4. slook

Cảm ơn bố nó (về nhắc cho béo nhà tớ tức là bố nó rồi, phải ko ạ???) hi hi :confused: em xin lỗi nếu em nhầm

Sửa lần cuối: 3/11/2009
    MeKhanhVy thích bài này.
  5. Heosua_HN

Heosua_HN Thành viên tích cực

bạn ơi, có ship hàng ko? mình quan tâm mấy món, nhưng mà ko có thời gian đi. con nhỏ mà. thanks

6. Mẹ Gấu còi

Mẹ Gấu còi Thành viên tích cực

dù bạn ko cao nhưng người khác cũng phải ngước nhìn( vì béo quá, hix....), là em đây ạ
    nhà chị xa nhà em quá chị ui, chị có nhìu áo dáng dài mặc với legging ko ạ

MeKhanhVy thích bài này.
  7. slook

Có bạn ạ, bạn chọn mẫu nào thì nhắn cho mình, mình sẽ đem hàng tới tận nhà.
    Cảm ơn bạn đã quan tâm

8. hoaimoc

hoaimoc Thành viên mới

Hàng đẹp, đánh dấu cái nào. Có ship hàng đi tỉnh xa không bạn?

9. slook

hiện tại mình đang có 2 mẫu mặc vơi legging là áo voan tím hoặc đen với áo màu ghi dài.

Nếu xa quá thì bạn có thể đến nhà bạn mình (2 đứa mình làm chung) ở khu Phương Mai. Mình nhắn địa chỉ sau nhé.
    Cám ơn mẹ nó đã ghé qua. Mẹ nó có dịch vụ đánh bụng a? Mình phải ngó qua mới được. Bụng mình to quá

10. slook

Mình sẽ gửi dịch vụ chuyển phát nhanh cho bạn, bạn trả phí dịch vụ chuyển phát bạn nhé.

11. nhim_linh

nhim_linh Bắt đầu tích cực

Hàng đẹp. Mình cũng phải oánh dấu phát để mách cho mẹ béo nhà mình.

12. aimitakam

aimitakam Thành viên đạt chuẩn

oánh dấu ủng hộ bạn P nhé. Tớ thích cái váy liền đen sát nách quá, lúc nào tớ qua thử

13. Nhimyeu_2008

Nhimyeu_2008 Thành viên đạt chuẩn

Cũng thích mấy cái áo và váy nhưng nhà xa quá....

14. min_iu

min_iu Bắt đầu tích cực

Kinh nhỉ, chúc mày đắt hàng nhé :p
    Xem có cái nào cho tao mặc được mà giá rẻ thì bảo tao, he he ... nhưng tao chỉ tầm 52-53kg thôi!!!

15. slook

Cảm ơn bạn nhé. Hàng về thường xuyên về nên hàng mới có liên tục bạn nhé

16. slook

Cám ơn bạn V,he he, thứ 7, cn gì nhé

17. slook

Gái đẻ bon chen thế, đã dùng máy tính rồi hả? Nhiều thứ lắm mà, từ size M, L đến XXL. Thích cái nào tao mang tới cho

18. CHAUNAM

CHAUNAM Banned

Đánh dấu, gần chỗ mình làm, ghé vào buổi trưa có nhà không nhỉ?

19. slook

Có , mẹ nó ạ, đang chán làm ở nhà ăn hại mà, khi nào đến thì gọi tớ trước. Tớ hay đi ra ngoài ăn trưa với lão béo nhà tớ.

20. sunflowers0205

sunflowers0205 Thành viên tích cực

chị ơi em gi lê còn ko huhu chưa đủ ký tự à