3 tháng đầu: Bị Đau Bụng Trên Khi Mang Thai Tuần Thứ 4

Thảo luận trong 'Mang thai' bởi Maruko8x, 15/8/2011.

1. Maruko8x

Maruko8x Thành viên mới

Tình hình là Nhóc con nhà em đang ở tháng thứ 1 nhất (bs ko nói rõ tuần thứ bao nhiêu, em đoán chắc tuấn thứ 4 vì em chậm kinh được 2 tuần rồi). Sáng nay e đau bụng trên (ko đau bụng dưới) dữ dội như kiểu đau bụng giun ý. Em gọi điện hỏi bà chị làm y thì bảo bị rối loạn tiêu hóa. Em nghỉ đến chiều thì hết đau. Nhưng em vẫn thấy lo lo. Em ăn uống khá cẩn thận nhưng ko hiểu sao lại bị thế. Có mẹ nào từng bị như em chỉ cho em chút kinh nghiệm với. Em mới tập 1 nên ngu ngơ lắm. :((
    Ah, theo các mẹ bị đau bụng như em có nên ăn sữa chua ko?

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Maruko8x
    Đang tải...

2. phamthanhthuy87

phamthanhthuy87 Thành viên tích cực

Ðề: Mang thai 3 tháng đầu, bị đau bụng

mẹ nó chậm kinh 2 tuần thì siêu âm thai sẽ đc 6 tuần rồi đấy. nếu sớm thì còn có thể đã có tim thai. hồi tớ 6w2d đã thấy tim thai đập ầm ầm rồi (thường thì cũng 8w mới rõ tim thai mà). mẹ nó chưa đi s.a lần nào thì môc 6-8w đi s.a lần đầu tiên để xem thai vào tử cung và đã có tim thai chưa nhé
    mẹ nó rối loạn tiêu hóa(táo bón) hay đau bụng trên mẹ nó chịu khó uống nhiều nước, ăn rau, ăn cháo để dễ tiêu hóa.tuyệt đối k dùng thuốc j nhé. sữa chua k ăn lạnh, để nguội ăn cũng đc chắc k vấn đề j đâu
    đau bụng dưới 3 tháng đầu cũng là dấu hiệu bình thường nhé. trừ trường hợp đau quằn quoại quá thì mẹ nó phải đi khám ngay để uống thuốc chống co bóp tử cung và thuốc nội tiết nếu cần nhé :)

3. cochunho

cochunho Thành viên rất tích cực

Cùng ý kiến với mẹ này, bạn nên để 8w rồi đi siêu âm nhé kể từ ngày đầu kỳ kinh cuối

4. Ku_shop

Ku_shop Uy tín - Chất lượng

em nghĩ chị bị đau bụng báo có thai thôi,em cũng bị đau như vậy lúc mấy tuần đầu.

5. Maruko8x

Maruko8x Thành viên mới

Cám ơn các mẹ. Em bây giờ hết đau rồi. Cuối tuần này em định đi siêu âm xem nhóc thế nào rồi. Em tập 1 nên cũng hơi lo lo.

6. đĩa thể dục

đĩa thể dục Giảm Béo Nhanh 0932066389

Em cũng giống như chủ topic ah, cũng đau trong mấy ngày đầu đó ah, giờ thì hết rùi nghe các mẹ chia sẻ em cũng yên tâm mấy bữa đó cũng lo lắng lắm

7. nhiduc

nhiduc Thành viên tập sự

có ai biết tai sao mà người mới có thai lại có cái cảm giác thèm chua???

8. Kút Kít

Kút Kít Mẹ Nhím Sóc

Mẹ nó đỡ chưa vậy? Bị rối loạn tiêu hoá thì không nên ăn sữa và các chế phẩm từ sữa mẹ nó nhé! Tránh đồ lạnh, đồ rán, hoa quả, nước hoa quả (chuối và táo okie). Thời tiết này nhiều người nhiễm rối loạn tiêu hoá lắm, nhiều khi k phải nó do vi khuẩn mà do virus. ^^ Mẹ nó cứ chén đồ mỳ, bánh mỳ, cơm, cháo, đồ lỏng mềm dễ tiêu, uống nhiều nước là sẽ ổn thui. Chúc mẹ nó chóng khỏi nhé!

9. coihdt

coihdt Bắt đầu nổi tiếng

Tuần đầu m cũng bị đau bụng kiểu co thắt tử cung, cũng hơi lo lo rồi phát hiện ra là m dùng mỹ phẩm ( kem chống lão hóa ) và m bỏ luôn thế là ko bị đau nữa đấy. Các mẹ mới có bầu không nên dùng các loại kem dưỡng da có mùi thơm, kem chống lão hóa, kem làm trắng da... nói chung những loại này đều ảnh hưởng không tốt đến thai nhi và gây co bóp tử cung dẫn đến hiện tượng đau bụng. Nếu dùng MP các mẹ nên dùng những loại dành cho bé ko kích ứng da nhé tránh bôi MP ở vùng rốn!