Bé 3 tuổi có nốt u cứng ở ngực

Thảo luận trong 'Sức khoẻ của trẻ' bởi mebixinh, 23/4/2012.

1. mebixinh

mebixinh Thành viên Hội Cún 82

Các mẹ đã bao giờ phát hiện ra điều gì bất thường ở con mình mà lo lắng đến mức cực đoan chưa? Mình vừa rồi mất mấy ngày lo sợ. Chả là cách đây 4, 5 hôm, mình sờ thấy bên ngực phải của con mình (bé gái) có nổi nốt cứng cứng bằng khoảng nửa đốt ngón tay ở ngay dưới núm ti. Mẹ lo lắng quá, có lúc nghĩ lung tung, lên google search thì cũng nhiều thông tin, tin tốt có, tin xấu có. Mình không khỏi lo sợ. Mình quyết định đến sáng hôm thứ 7 vừa rồi nghỉ làm cho vào khám ở khoa nhi BV Bạch Mai (vì nghĩ đây là bệnh viện tốt nhất về nội tiết, u bướu). Khi bác sĩ khám bảo bình thường thôi, trẻ con nó cũng có khi thay đổi nội tiết, nghe vậy mình cũng mừng mừng, đỡ lo nhưng vẫn xin cái giấy đi siêu âm xem rõ ràng là gì. Vào siêu âm, hai ông bác sĩ già vừa siêu âm, vừa trao đổi. Nghe hai ông nói chuyện không có khối u, chỉ là tổ chức dưới da nó dày thôi. Mình nghe mà mừng rơn, trút được nỗi lo. Cầm kết quả siêu âm vòng lên gặp bác sĩ khám, bác bảo không vấn đề gì cả. Yên tâm. Lúc đó hai mẹ con dắt nhau về, thông báo kết quả cho bố và bà nội, cả nhà cùng đỡ lo, đỡ căng thẳng.
    Giờ mình còn đang còn một nỗi lo lắng nữa là kiểm tra máu cho con vì hồi tháng 2 bé bị tưa lưỡi, uống thuốc tây mấy hôm không đỡ. Bà ngoại xin thuốc cam của cháu nhà hàng xóm bôi 2, 3 lần. Nghe đài báo, ti vi đưa tin trẻ con dùng thuốc cam bị nhiễm chì mà mình lại lo. Hôm đi siêu âm, sang Trung tâm chống độc của BMai làm xét nghiệm nhưng họ nghỉ, chỉ làm từ thứ 2 đến thứ 6. Chắc mai, ngày kia xin nghỉ buổi sáng cho con đi kiểm tra cho yên tâm.
    À, hôm lên Trung tâm, mình có đọc bảng thông báo của họ viết, nếu bé nào dùng thuốc cam: Tùng Lộc, Hàng Bạc, Khương Lâm, cá vàng (làng Cót) mà không có biểu hiện gì bất thường thì không cần xét nghiệm, còn các thuốc cam ở các chợ quê, ông lang thì nên xét nghiệm. Mình post thông tin cho các mẹ biết cùng.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi mebixinh
    Đang tải...

2. ngockhanh8406

ngockhanh8406 Bắt đầu tích cực

Ðề: Bé 3 tuổi có nốt u cứng ở ngực

Em nghĩ bác sỹ nói đúng đó,thay đổi nội tiết thôi,trước tuổi dậy thì một thời gian ai cũng thế mà,cả con trai nữa.có điều bé nhà chị hơi sớm thôi.

mebixinh thích bài này.
  3. mebixinh

Uh, lúc phát hiện ra mình cũng nghĩ chắc do nội tiết tố thay đổi nhưng vẫn cứ lo, phải cho đi kiểm tra cho chắc chắn.

4. Thai Anh

Thai Anh

chắc ko sao đâu bạn, bé nhà tớ bé trai tầm 2-3 tuổi có nổi hạch bằng đầu ngón tay ở cổ, bà ngoại cứ giục đem đi khám xem thế nào
    mình thì nghĩ ko sao nên để kệ theo dõi 1 thời gian sau biến mất, bé vẫn ăn ngủ ngoan như bt
    nên chắc thay đổi nội tiết tố nên ko có gì đáng lo đâu bạn ạ

mebixinh thích bài này.
  5. mebixinh

Mình cho con đi khám rồi, giờ cũng yên tâm nhưng chả biết bao giờ nó biến mất. Thỉnh thoảng con lại hỏi, cái cục đó vẫn còn mẹ ạ. Cứ không phải là u iếc gì là yên tâm, mẹ nó nhỉ.

6. maryakenta

maryakenta Bắt đầu tích cực

Mẹ nó ơi tít cũ rồi nhưng cho mình hỏi con bạn sau đó bao lâu thì hết hạch ở ti? Bé nhà mình hơn 3 tuổi mình cũng vừa phát hiện 1 bên ti con có hạch.m lo quá mò tìm thì thấy tít này

7. ptn2406

ptn2406 Thành viên rất tích cực

cho đi khám cho chắc ăn b à

8. Mỹ Ste

Mỹ Ste Thành viên tập sự

Ôi e vừa sờ thấy ti con có 1 nốt nhỏ như hạt đỗ xanh ở ti , e lo quá

9. Vũ Thị Bích Liên

Vũ Thị Bích Liên Bắt đầu nổi tiếng

Nhiều khi cũng không cần quá lo lắng đâu mom, đọc bài của mom thấy lo lắng chỉ gây hại cho mình và con thôi, cứ lạc quan lên thì mọi việc sẽ tốt đẹp mom ạ

10. Metieuty

Metieuty Áo lót cho bé bú Beloved Baby

b thử cho bé đi khám xem sao đi ạ

11. mật ong thiên nhiên số 1

mật ong thiên nhiên số 1 Mật ong thiên nhiên nguyên chất 100%

úc phát hiện ra mình cũng nghĩ chắc do nội tiết tố thay đổi nhưng vẫn cứ lo, phải cho đi kiểm tra cho chắc chắn.