Hà Nội: Sữa tươi nk:MEGGLE, LACIATE_Nước rửa bát sinh học GREENLIFE_Rau bò khai_Lạp sườn tươi

Thảo luận trong 'ĐỒ DÙNG GIA ĐÌNH' bởi hienlinh1911, 27/4/2012.

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.
  1. hienlinh1911

hienlinh1911 Thành viên kỳ cựu

Ðề: Sữa tươi tiệt trùng Frischli nhập khẩu từ Đức. MUA 3 TẶNG 1, tích điểm nhận quà!

Em ở không buồn chân buồn tay lắm chị ạ! :)
    Trí có thích uống không chị? Chiều chị thử sữa chua rồi cm cho em nhé! Sữa chua không đường thì tốt cho sức khỏe hơn nhưng nếu chị không quen dùng sữa chua không đường thì pha thêm ít sữa đặc hoặc mật ong ngon lắm ạ! Sữa chua mật ong còn làm đẹp da nữa, em khoái nhất vụ này! :)

2. hienlinh1911

Ðề: Sữa tươi tiệt trùng Frischli nhập khẩu từ Đức. MUA 3 TẶNG 1, tích điểm nhận quà!

Chị và các bé thích sữa là em vui rồi ạ! Chị dùng thử nốt hai loại kia rồi fb cho em nhé!
    Hôm đó 10h em gọi điện bạn ý bảo "em đang trên đường sang Khương Trung, hy vọng là nhà chị ấy chưa đi ngủ" :) Em ngại quá, để chị phải thức khuya như thế để nhận hàng. Sau hôm đấy em cũng nhắc các bạn ấy từ lần sau ship sớm không để khách phải chờ đến muộn như thế rồi!

3. hoanluonghien

hoanluonghien Thành viên tập sự

Ðề: Sữa tươi tiệt trùng Frischli nhập khẩu từ Đức-15-22/6: Tặng quà khi mua hàng từ 1/2 th

Chị lấy loại ít béo nhé! À mà bảo H lúc nào rảnh sang cài lại chị mấy cái phần mềm vui học Kidsmart cái! Mấy hôm trước chả hiểu cháu chị nó làm gì mà mất đi đâu rồi, giờ ko có gì cho mấy đứa chơi!

hienlinh1911 thích bài này.
  4. hienlinh1911

Ðề: Sữa tươi tiệt trùng Frischli nhập khẩu từ Đức-15-22/6: Tặng quà khi mua hàng từ 1/2 th

Vâng ạ, để em bảo anh nhà em mang sữa sang cho chị H rồi cài lại luôn. Hè này chị tha hồ mà trông cháu nhỉ! Bé nhà chị ngoan không? Thằng Chúm nhà em dạo này không quấy nhưng hay thức đêm, cũng mệt phết!

5. hienlinh1911

Mưa mát quá, em dọn dẹp nhà cửa rồi ôm con đi ngủ đơi! Chúc cả nhà ngủ ngon ạ! :)

6. hienlinh1911

Sữa ngoại giá nội đây, mời các mẹ ạ! (u)

7. Hai chị em

Hai chị em Guest

Hôm qua nhận được SMS của em nhưng bận nên chưa reply được. Tối thứ 3 chị mới nhận được sữa, đúng lúc mưa to thế. Thùng sữa ngấm mưa nên bục ra, nhưng không sao đâu. Đến hôm nay tiêu thụ hết 4 hộp rồi. Nhà chị cứ mỗi ngày 2l. Nhưng trước quen uống sữa full cream rồi nên uống sữa Low fat này thấy hơi loãng loãng, tuy vẫn ngọt như vị sữa bò tươi vừa vắt. Lần sau sẽ order sữa full cream của em thôi, không thích lowfat nữa đâu,mặc dù cả 2 vc đều béo, hiii.

8. hoanluonghien

hoanluonghien Thành viên tập sự

Ke ke!
    Chị nhận được hàng rồi nhé! Chờ mấy cô hàng xóm tổng kết lại chị sẽ báo thêm nhé! Mỗi cô thử một ít nhưng thế là tiêu mất một hộp của chị rồi! Nhớ bù lại chị nhé!

9. hienlinh1911

Hôm đấy bạn ship cũng bảo em là mưa to quá nên che áo mưa rồi mà 1 số thùng vẫn bị dính mưa, may quá nó chỉ bị ướt phần thùng giấy bên ngoài thôi còn các hộp sữa ở trong không bị sao.
    Đúng là ai uống quen full cream rồi thì chuyển sang uống Low fat sẽ thấy không thích bằng, nhưng ai thích sữa thơm ngậy vừa phải thôi thì chọn LF lại phù hợp hơn.Nhà em thì dùng song song 2 loại, em uống FC vì đang cho con bú, ông xã em và đứa lớn uống LF vì quá tiêu chuẩn cân nặng rồi! :) Mỗi ngày nhà em cũng hết 2l, chưa kể thỉnh thoảng làm sữa chua nên 1 thùng vèo cái là hết, ai thấy cũng choáng!
    Em đang xin công ty trợ giá để có thể giảm giá thêm nữa. Hy vọng là họ đồng ý để chị em ta ai cũng được dùng sữa ngon giá rẻ!

10. hienlinh1911

Đơn hàng nhà chị khủng quá nên bạn ship nhà em bảo phải chở è cả cổ, chỉ sợ bị công an bắt vì chở hàng cồng kềnh. hihi
    Nếu bên công ty đồng ý hỗ trợ thì khoảng ngày mai hoặc ngày kia là có chương trình KM mới đấy chị, chị thông báo với các cô hàng xóm ủng hộ em nhé! Em trả phí PR bằng sữa được hem? :D

11. Me He

Me He The hidden charm

Ðề: Mua chung MƯỚP ĐẮNG TA tươi rói - ăn ngon, tắm cho bé hết rôm sảy mùa hè

Em ơi có mỗi 1 địa chỉ ở Hoàng Mai thôi à?

12. hienlinh1911

Vâng ạ, nhưng nhà em có ship chị ạ, phí ship 20k/địa chỉ nội thành HN ạ!

13. Me He

Me He The hidden charm

Uh nhưng nhà chi uống ít, mua 1, 2 hộp mà ship thế thì ko ổn.
    Em có biết chỗ nào bán nữa ko?

14. hienlinh1911

Ở các siêu thị lớn cũng có bán đấy chị ạ, giá cao hơn một chút so với nhà em nhưng chị chỉ mua 1,2 hộp thì cũng chênh nhau không đáng kể đâu ạ!

Me He thích bài này.
  15. hienlinh1911

Ðề: Sữa tươi tiệt trùng Frischli nhập khẩu từ Đức. 10 ngày bán hàng PHI LỢI NHUẬN từ 23/6

Lát nữa nhà em ship khu Thái Hà, Thái Thịnh, tối nay ship khu Khuất Duy Tiến, Linh Đàm. Mẹ nào đặt hàng thì alo trực tiếp cho em để em ghép đơn hàng nha!

16. kieuchi99

kieuchi99 Thành viên rất tích cực

Ðề: Sữa tươi tiệt trùng Frischli nhập khẩu từ Đức. 10 ngày bán hàng PHI LỢI NHUẬN từ 23/6

Đánh dấu đợi nNBA Mai 22/6. Thiếu ký tự:)

17. hienlinh1911

Cảm ơn mẹ nó, ngày mai mẹ nó nhớ ghé topic nhé! Khuyến mãi khủng 1 năm mới có 1 lần đấy ạ!

18. hienlinh1911

Gửi các mẹ một số thông tin về sản phẩm sữa Frischli để các mẹ tham khảo ạ (u)

SẢN PHẨM SỮA TƯƠI FRISCHLI ĐỨC

I. THÔNG TIN SẢN PHẨM

Sản phẩm sữa tươi Frischli nhập khẩu từ Đức được phân phối bởi Công ty Xúc tiến thương mại Infobuy bao gồm hai dòng sản phẩm: Sữa tươi nguyên kem và sữa tươi ít béo. Các sản phẩm được làm từ 100% sữa tươi nguyên chất thơm ngon, theo quy trình nghiêm ngặt về vệ sinh an toàn thực phẩm của Đức, tiêu chuẩn hàng đầu Châu Âu đảm bảo sức khỏe cho người sử dụng. Sản phẩm sữa tươi Frischli đặc biệt cung cấp nhiều các vitamin và khoáng chất (calcium, magnesium..) giúp bé thông minh và phát triển chiều cao.
    Dung tích: 1000ml
    Thành phần: 100% sữa tươi nguyên chất cùng các khoáng chất và vitamin
    Hạn sử dụng: Từ ngày 15/4/2012 – 15/4/2013
    Cách bảo quản: Sữa tươi Frischli được bảo quản ở nhiệt độ phòng, sau khi đã mở uống trong vòng từ 5-7 ngày,uống ngon hơn khi bảo quản lạnh.
    Tham khảo thông tin sản phẩm: Web: http//frischli.de/en

II. CÔNG NGHỆ SẢN PHẨM
    Sản phẩm sữa tươi Frischli nhập khẩu từ Đức được sản xuất theo công nghệ tiệt khuẩn cực nhanh hay còn gọi là tiệt trùng tức là diệt khuẩn cực nhanh bằng cách cho sữa chảy thành màng mỏng ở nhiệt độ cực cao (135 – 150oC) trong một khoảng thời gian cực ngắn 3-15 giây, rồi làm lạnh ngay xuống ở 12,5oC. Với công nghệ mới này sữa tiệt trùng có những ưu điểm vượt trội bao gồm:

 Sữa tiệt trùng có lợi điểm là không cần sử dụng đến tủ lạnh để tồn trữ sản phẩm. Thêm vào đó, sữa tiệt trùng còn thể tồn trữ được trong thời gian từ 6 tháng đến 1 năm ở nhiệt độ bình thường mà không cần chất bảo quản.
     Đó là do tính năng của quy trình chế biến và đóng gói của công nghệ tiệt trùng, theo một hệ thống vô trùng khép kín. Quá trình làm nóng và lạnh sản phẩm cực nhanh sẽ giúp tiêu diệt hay làm tê liệt khả năng hoạt động của các loại vi sinh vật gây bệnh, giúp thành phần hoá học của sữa ít biến đổi hơn quá trình chế biến thanh trùng truyền thống.
     Trong khi đó, bằng công nghệ tiệt trùng, sữa tươi Frischli thêm vào sữa đến 20 loại khoáng chất và vitamin khác nhau. Vì vậy, sữa tiệt trùng "rộng" dinh dưỡng hơn sữa thanh trùng. Do đó hàm lượng Canxi và các chất khoáng trong sữa nhiều hơn

III. ƯU ĐIỂM CỦA SẢN PHẨM SỮA TƯƠI FRISCHLI
    3.1 Ưu điểm của sản phẩm sữa tươi Frischli
     Sữa tươi Frischli nhập khẩu từ Đức được làm từ 100% sữa tươi nguyên chất, không có chất bảo quản, hương liệu hay sữa bột pha chế.
     Các chất dinh dưỡng trong sữa đảm bảo theo đúng tiêu chuẩn nghiêm ngặt của Châu Âu.
     Sản phẩm không pha thêm đường và hương liệu, rất tốt cho trẻ em và người già. Theo như những nghiên cứu, trẻ em uống sữa có đường và hương liệu (vị cam, dâu…) trong thời gian dài sẽ không tốt cho sức khỏe và đường tiêu hóa của trẻ. Ở các nước phát triển, trẻ em ngừng uống sữa bột từ tháng 12 và chuyển sang uống sữa tươi, nhưng toàn bộ là sữa tươi 100% nguyên chất, vì vậy chỉ có khái niệm sữa nguyên kem và sữa tách kem, chứ không có khái niệm sữa có đường và không đường như ở Việt Nam.
    3.2 Tác dụng của sữa tươi Frischli với sức khỏe
     Sữa tươi Frischli chứa hơn 100 loại khoáng chất, các thành phần chủ yếu bao gồm nước, chất béo, protein, lactose, muối, các loại vitamin, amino acids và enzymes – những dưỡng chất quan trọng nuôi dưỡng cơ thể và bồi bổ tinh thần
     Sữa tươi Frischli có khả năng ngăn ngừa ung thư dạ dày, vì trong sữa tươi có chứa chất miễn dịch Globulins – một vi chất quan trọng tăng sức đề kháng và phục hồi viêm loét dạ dày
     Trong 100g Sữa tươi Frischli chứa 3,3 g Proteine có thể làm giảm huyết áp, tác động tích cực đến tim và mạch máu, chỉ cần uống 0,5 lít sữa mỗi ngày có thể giảm tới 15-20% nguy cơ mắc bệnh tim mạch
     Sữa tươi Frischli cung cấp hàm lượng canxi và các khoáng chất là sản phẩm lý tưởng bổ sung canxi cho phụ nữ, người già và trẻ em, nhất là những người có hàm lượng canxi thấp hơn mức tiêu chuẩn. Đồng thời các lactose có trong sữa có thể đi vào axitlactic, thúc đẩy khả năng hấp thụ canxi và các khoáng chất khác, giúp trẻ cao lớn và thông minh hơn.
     Sữa tươi Frischli có khả năng cải thiện giấc ngủ. Sữa tươi chứa chất L-trytophan, là hợp chất giúp chúng ta rơi vào rất ngủ nhanh chóng và hỗ trợ một giấc ngủ sâu chất lượng

IV. THÀNH PHẦN DINH DƯỠNG

Sửa lần cuối: 22/6/2012
  19. melinhvatit

melinhvatit Thành viên rất tích cực

Chị cứ tưởng sữa chua là sữa chua uống, hóa ra nó sánh đặc như sữa chua ăn của VNM à!
    Mấy hôm nay cứ phải dùng đến máy xay sinh tố, vì bọn nhà chị nó thích cho lẫn sữa LF vào sữa chua và chút sữa đặc Ông Thọ xong đánh bông lên! Ăn cái kiểu này ngon nhưng mà tiếc cái phần bị dính cối quá! :D. Hai đứa chơi hết chỗ sữa này ko biết có phải nới cửa ko nữa :p, vì vốn dĩ hai người ấy nhà chị đã quá tiêu chuẩn rồi, mà ko cai được sữa! Hic......mà mỗi ngày 2 người xì xụp đến vài bận, vì bố mẹ đi làm vắng, ở nhà tha hồ tự do lôi ra đánh chén! (nhà chị 1 người 17 tuổi, 1 người 10 tuổi đấy:()
    Kể lể để kết luận là sữa ngon. Món nào con chị cũng thử hết rồi! :D

20. hienlinh1911

Chị và "hai người" nhà chị thích sữa nhà em là em vui rồi ạ! Đi bán hàng mỗi khi nhận được phản hồi như thế này từ phía khách hàng là thích nhất rồi! Cảm ơn chị ạ!
    Sữa chua này sánh chị ạ! Có mấy quán cà phê lấy sữa này của nhà em bảo dầm hoa quả và đánh đá ngon lắm, khách quen vị sữa chua này rồi không thích VNM nữa, mấy chị chủ quán trêu em "khách cứ nghiện sữa chua nhà mày thế này thì chết bọn chị!" :)
    Cả sữa tươi và sữa chua đều có hàm lượng chất béo thấp nên không phải lo nới cửa đâu chị ơi! :D Đến cả sữa nguyên kem mà Fat có 3,5% thôi mà chị, chưa kể sữa LF thì có 1,5% thôi, chị bảo hai bạn nhà chị cho ít sữa đặc thôi là được. hihi
    Bạn nhớn nhà em cũng là fan cuồng của sữa đấy, loại nào cũng chơi, sữa chua này mà bạn ý ăn không thôi ý, trông bạn ý vừa ăn vừa mút mát buồn cười lắm!
    À, ngày mai nhà em bắt đầu triển khai chương trình bán hàng PHI LỢI NHUẬN trong 10 ngày đấy, nhà chị hết sữa rồi thì ủng hộ em tiếp nhé! :)

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.