Cần giúp: Bé 4,5 tháng tuổi đi ngoài phân xanh vang, lợn cợn, nhầy, sủi bọt, có mùi chua

Thảo luận trong 'Sức khoẻ của trẻ' bởi MeMinhSun, 1/12/2011.

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.
  1. MeMinhSun

MeMinhSun Thành viên tích cực

bé nhà em được 4,5 tháng tuổi, gần 10 ngày nay cháu đi ngoài phân xanh vàng, lợn cợn, nhầy, sủi bọt, có mùi chua. Ngày đi đến 6 - 7 lần, mỗi lần đi cũng ko nhiều lắm, cháu bú sữa mẹ hoàn toàn. EM nghe mọi người nói nên ăn kiêng, thế là cả tuần nay em chỉ có ăn thịt nạc rang khô. Chán lắm nhwng thôi nghĩ vì con nhưng tình hình cũng ko cải thiện đc, cháu vẫn thế. Em định đwa cháu đi khám nhwng bà nội nhất quyết ko cho đi, bà nói cháu bi tướt lẫy ko sao. EM mới làm mẹ lần đầu chưa có kinh nghiệm nên rất lo. Mẹ nào có kinh nghiệm giúp em với. EM cám ơn các mẹ nhiều!

Xem thêm các chủ đề tạo bởi MeMinhSun
    Đang tải...

2. Mscloud

Mscloud Thành viên tích cực

Ðề: Bé 4,5 tháng tuổi đi ngoài phân xanh vang, lợn cợn, nhầy, sủi bọt, có mùi chua

bé đúng là bị đi tướt rồi, tình trạng này em phải để dần dần mới hết đc, em cho con uống nước đầy đủ, uống đc oresol là tốt nhất, đừng cho con uống kháng sinh hay men tiêu hóa dạng men sống vội, nếu cần thì cho con uống men chín như kiểu Bioacimin thôi (cái này chị cũng ko chắc có dùng đc cho bé dưới 1 tuổi ko, em xem hướng dẫn sử dụng nhé). Nếu con đi ngoài có nhầy hồng máu cá thì đưa con đi khám ngay, còn không thì cứ bình tĩnh, sau một thời gian hệ tiêu hóa ổn định hơn sẽ hết, cứ theo dõi tình hình con nhé, nếu có thay đổi tốt thì ko sao nhưng nếu xấu đi cũng nên đi khám
    chúc con mau khỏe, mẹ hết lo

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.