KM tết_Bỉm BOSOMI số 1 HÀN QUỐC giá rẻ nhất cực sốc 120k/1b và freeship nhanh nhất

Thảo luận trong 'ĐỒ CHO BÉ' bởi GiađìnhBi, 6/4/2011.

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.
  1. duaxanh1303

duaxanh1303 Thành viên chính thức

Ðề: KM vàng-Bỉm BOSOMI số 1 HÀN QUỐC đầy đủ các size giá cực sốc 130K

Có mẹ nào trên này muốn dùng bỉm Bosomi thì mình bán lại giá rẻ cho, mình trót mua 3 bịch (mình sẽ bán lại 2 bịch, vì 1 bịch xé mất rồi) mà không ưng ý lắm vì đúng là đã trót dùng Merries rồi thì ko muốn đổi sang bất cứ loại nào nữa. Nhà mình ở Đông Quan - Cầu giấy - Hà Nội. Về chất lượng thì mình thấy na ná bỉm Huggies có thêm vạch thông báo nước tè của bé thôi :(

2. GiađìnhBi

GiađìnhBi Bắt đầu nổi tiếng

nhà chị hết tã giấy sơ sinh rồi , khi nào hết bỉm lại ới chị nhé.......................................

3. Me2chip

Me2chip

Tớ nghiện cho con thử các loại bỉm nên có một chút kinh nghiệm chia sẻ với các mẹ:
    - Huggies: Thấm hút được, hơi cứng và dày, chiều ngang nhỏ nên các bé mông to sẽ cảm thấy khó chịu. Tớ chỉ dùng cho con khi mới sinh, mông còn bé
    - Pampers VN: Thấm hút được, mỏng, nhưng nhiều mùi hóa chất quá. Tớ sợ nhất là mùi thơm của bỉm này. Được cái bỉm này giá rẻ (2,5k-3k/miếng), so với giá cả thì chất lượng bỉm là ổn, dành cho các mẹ có thu nhập không cao. Pampers mới cải tiến có tốt hơn, mềm hơn nhưng khóa bỉm cứng, đóng không cẩn thận là hằn da bé.
    - Bobby: Tớ chưa mua loại này bao giờ nhưng hồi con ốm nằm viện được phát mỗi ngày 4 cái. Tớ thấy bỉm hơi dày, thấm hút không tốt lắm, hoặc do con tớ không hợp. Mà bỉm này cũng có mùi, tuy nhiên mùi dễ chịu hơn bỉm Pampers.
    - Dasom HQ: Thấm hút tốt, bề mặt khô thoáng, mỏng, mềm, giá cả phải chăng (khoảng 5k/miếng). Có điều đóng bỉm này hơi khó, nhất là khi đóng mà bé nghịch thì rất dễ bị xộc xệch.
    - Popoku Indonexia: Tớ thấy bỉm mới nên mua cho con dùng thử nhưng thấy hơi thất vọng. Thấm hút rất dở, không đều, vón cục, khóa đóng dễ bị hỏng, dầy, cứng và bí. Cố gắng lắm mới cho con dùng hết được vì chả nhẽ lại vứt đi thì phí.
    - Atree: Tớ thấy các mẹ cứ khen bỉm này tốt nên bon chen bắt con dùng thử. Cũng cảm thấy hơi thất vọng vì bỉm không mỏng, thấm hút không tốt như mình đã nghe quảng cáo và mong đợi. Giá cũng không rẻ hơn so với Goon xanh lá (5k/miếng)
    - Petpet: Thấm hút được, bỉm hơi dày, khóa cứng, giá không rẻ
    - Bosomi HQ: Hình thức đẹp, thấm hút tốt, mỏng, kể cả khi bé tè nhiều bỉm cũng không bị dày lên, không bị vón cục, dài rộng, mỗi tội hơi cứng. Giá cả phải chăng (5k/miếng). Tớ thấy có mẹ bán rẻ nên mua tích trữ một ít cho con vì bản thân tớ thấy bỉm này rất tốt, để cho con dùng ban ngày là ổn.
    - Goon: Bỉm này các mẹ hầu như ai cũng khen, nhưng tớ cảm giác hình như dạo này chất lượng của Goon đi xuống mà giá thành thì ngày càng lên. Ngày trước tớ dùng cho con ban đêm nhưng đêm vẫn phải dậy thay cho con nên tớ chuyển sang cho con dùng Pampers Anh/Đức.
    - Pampers Anh/Đức: Đây là loại bỉm tốt nhất mà tớ thấy, nhất là loại Active Fit ấy. Bỉm này dùng ban đêm là hợp nhất vì không sợ bị trào ra sau lưng đâu vì được thiết kế rất đặc biệt. Bỉm mềm, mỏng, dài rộng, thoáng, khóa mềm mại dễ đóng, chắc chắn. Đặc biệt khi bé tè nhiều bỉm chỉ chảy nặng xuống dưới mà không làm ướt mông bé, không gây cảm giác khó chịu. Có điều bỉm này hơi đắt. Bố mẹ nào có điều kiện hơn nên dùng cho con loại này, nhưng ban đêm thôi vì ban ngày mà dùng thì hơi phí. Ban ngày có loại Baby Dry có phần còn mềm mỏng, tốt hơn Goon hay Merries, giá thành lại không chát bằng.

Chia sẻ cuối của mình là ban ngày con tè nhiều, thay nhiều thì cho con dùng các loại bỉm giá cả vừa phải (Pampers VN, Bobby, Bosomi...). Ban đêm để giúp bé ngủ ngon và bố mẹ không mất công dậy thay thì cho bé dùng bỉm chất lượng hơn, thấm hút tốt hơn (Goon, Merries, Pampers Anh...)Túm lại mình cho con thử nhiều loại bỉm khác nhau để xem con hợp với loại nào nhất thôi. Cơ địa trẻ con mỗi bé mỗi khác, không phải cứ bỉm đắt tiền là bé hợp. Đây chỉ là các ý kiến để các mẹ tham khảo, còn dùng bỉm nào là do bé của các mẹ quyết định mà, phải không. Nếu bỉm rẻ mà bé hợp thì cứ cho bé dùng vì tớ thấy tiền bỉm là tốn nhất đấy, làm hao hụt ngân sách của bố mẹ đáng kể nên tiết kiệm được đồng nào hay đồng đấy, hì hì
    còn nữa nhưng dài quá, chắc tổng hợp lại vậy

malinoc22u_304 thích.
  4. miss_kute

miss_kute SEDUISANT^^

ơ dạo này đc giảm giá hả chị? Hay em lấy 1 thùng về tích trữ bao h lấy chồng có em bé thì dùng nhỉ?hé hé

5. linhnhi2006

linhnhi2006 Thành viên rất tích cực

Chị ơi chị đã lấy giò chưa ạ? 2 chiếc 0,5 chị nhé+ Chả mỡ đấy ạ!!!!

6. c22u_304

c22u_304 Thành viên kỳ cựu

Kinh nghiệm của mẹ nó rất hữu ích cho mọi người đấy. Mình cũng thường dùng bỉm loại tốt hơn cho con vào ban đêm

7. GiađìnhBi

thank mẹ nó n đã chia sẻ kinh nghiệm cho các mẹ biết tuy nhiên mỗi mẹ mội bé đều có cảm nhận khác nhau

Sửa lần cuối: 9/11/2011
  8. c22u_304

c22u_304 Thành viên kỳ cựu

Đúng là mỗi người một cảm nhận chị nhỉ? Như con em bình thường vẫn dùng Huggies ko sao, tự dưng bị hăm, chẳng lẽ lại đổ tại bỉm bí, ko thoát hơi, đúng ko chị?

9. panda_koala

panda_koala PHẢI LẤY NGƯỜI NHƯ ANH

chị ơi pm em giá 1 thùng atree nhé.......................................................

10. GiađìnhBi

Trời rét các mẹ giữ ấm cho bé nhé:
    Không khí lạnh tăng cường, Hà Nội trở rét
    09/11/2011 10:38 (GMT +7)
    Chịu ảnh hưởng của không khí lạnh tăng cường, đêm nay các tỉnh vùng núi phía Bắc và khu vực Đồng bằng Bắc bộ, trong đó có Hà Nội, chuyển rét khá sâu về đêm. Các tỉnh Trung Trung Bộ còn diễn ra mưa to đến rất to.

Lại có thêm một đợt không khí lạnh tăng cường về miền Bắc, khiến nền nhiệt toàn miền hạ khá sâu. Chuyên gia Trung tâm Dự báo khí tượng thủy văn TƯ cho biết, từ hôm nay, các tỉnh vùng núi phía Đông Bắc bộ chuyển rét đậm về đêm; nhiệt độ thấp nhất 17 - 20 độ C, vùng núi có nơi chỉ còn 14 - 16 độ, ban ngày nhiệt độ cao nhất 23 - 26 độ.

Cùng đó, nền nhiệt tại khu vực Đồng bằng Bắc bộ trong đó có Hà Nội cũng giảm khá mạnh, mưa còn diễn ra rải rác. Về đêm Hà Nội chỉ còn 17 - 20 độ, trời rét, ban ngày cao nhất 23 – 26 độ.

11. cupid84

cupid84 Thành viên tích cực

Mẹ nó còn tã giấy Newborn 2 của Atree ko? Mà mẹ nó có bán khăn ướt hok?

12. me&you

me&you Linh Juice -0936009969

e cám ơn chị nhé, e cũng chúc chị ngaỳ càng đắt hàng,mở rộng quy mô kinh doanh hihihi

13. GiađìnhBi

chúc các mẹ một ngày làm việc vui vẻ...............................................

14. GiađìnhBi

đang được giảm giá đó em, bảo chị emmua nhiều vào tích trữ ......................còn em bao giwof lấy chồng hãng ủng hộ nhé

15. Bongcoiyeubo

Bongcoiyeubo Thành viên chính thức

chị ơi, chị có bán buôn k?? chị gái em đang định mở siêu thị đồ trẻ em xách tay ạ

GiađìnhBi thích bài này.
  16. bin&mit

bin&mit Banned

Hôm nọ chị có lấy 2 bịch Bosomi dùng cho cháu chị. Mẹ nó cứ khen Bosomi tốt hơn cả Goon, bỉm rộng, hợp với bé nặng kí, mông to, thấm hút rất tốt nữa. Hôm nào hết bỉm lại phải ới em rồi.

GiađìnhBi thích bài này.
  17. GiađìnhBi

thank chị nhiều đã ủng hộ e và coment về chất lượng bỉm bosomi cho các mẹ cùng biết, khi nào hết chị lại ới em nhé

18. metynhung

metynhung Thành viên chính thức

ơi chị ơi, hom qua lấy thử 1 bịch Bosomi L về cho gái dùng rồi, thik lắm, dưng e muốn hỏi loại màu xanh L(22 miếng) và loại L(30 miếng ) chất l ượng khác j nhau không? ợ, để e còn chọn hì hì.

GiađìnhBi thích bài này.
  19. vutungduong

vutungduong Đủ quyền lập Họ

Mua 3 bịch có freeship ko mẹ nó? Giá bi giờ là bao nhiu thế? Thanks!

GiađìnhBi thích bài này.
  20. Amneris

Amneris Bắt đầu tích cực

Re: KM vàng-Bỉm BOSOMI số 1 HÀN QUỐC đầy đủ các size giá cực sốc 130K

Hi mẹ Bi, cảm ơn mẹ đã nhắn tin cho tớ. Con tớ vẫn đang dùng bỉm lần trước mua của mẹ đấy. Vì mua những 2 thùng cơ nên chưa hết, hì hì. Lúc nào hết chắc chắn sẽ ủng hộ bạn tiếp vì mình rất thích bỉm này, thấm hút rất tốt, không bị vón cục, bé tè nặng bỉm mà bỉm vẫn mỏng và không bị hôi mùi nước tiểu của con nữa.

GiađìnhBi thích bài này.
Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.