Toàn quốc: Mỹ Phẩm Nhật Bản, Uy Tín Trên 6 Năm, Nhiều Khuyến Mại

Thảo luận trong 'MỸ PHẨM, LÀM ĐẸP' bởi Mẹ Aichan, 23/2/2010.

1. Mẹ Aichan

Mẹ Aichan Bắt đầu nổi tiếng

Ðề: HÀNG NHẬT 100%: Mỹ phẩm các dòng(KANEBO,SHISEIDO...)-Chăm sóc sức khỏe- Làm đẹp...

PHẤN NỀN - BASE - KEM NỀN CHE KHUYẾT ĐIỂM - BB CREAM

HÀNG MỚI

BB gel cream của KATE KANEBO (kem nền che khuyết điểm)
    Là loại kem nền có khoáng chất, kèm cả dưỡng, chỉ số chống nắng SPF 30, rất tiện dụng 1 công 3,4 việc nhé, vừa dưỡng, chống nắng lại che khuyết điểm.
    Có 3 màu OC-B, OC-C. OC-D (da trắng, thường, ngăm)
    http://www.youtube.com/watch?feature=player_embedded&v=Pew8mylH69c
    Hiện có đủ các màu tại shop.

Kem nền che khuyết điểm BB cream 5 in 1 dòng Freshel của Kanebo, 50g 490K
    Bao gồm các bước dưỡng da, giữ ẩm, kèm chống nắng trong 1 loại này
    Loại chống nám (gọi tắt: BB cream Freshel trắng) (sẵn hàng)
    Loại giữ ẩm (gọi tắt: BB cream Freshel nâu)

Kem nền make up base 25g chống nắng dòng Freshel Kanebo, chống nám 310K (sẵn hàng)

Kem nền trang điểm Aqualable Shiseido (dòng giá trung bình, giá tùy thời điểm)
    Dòng màu xanh cho da thường và hỗn hợp, dòng đỏ cho da khô, dòng vàng chống lão hóa (dòng đỏ và vàng chỉ nhận order)
    [​IMG] [​IMG] [​IMG]

MP18 Kem nền che khuyết điểm dòng Kate Kanebo. Giá 340K

MP15 Kem nền trang điểm chứa khoáng chất Mineral UV Gel Base dòng Kate Kanebo . Giá 340K
    Chỉ số chống nắng SPF 32PA++
    Dùng cho da nhạy cảm, bổ sung khoáng chất an toàn cho da

KEM NỀN có kèm dưỡng (Most pack base) dòng cao cấp Cofret D'or của Kanebo NEW NEW NEW
    Trang điểm rất nhanh nhé, vì kèm dưỡng trong base rồi, rút ngắn các bước trang điểm cho các bạn

KEM NỀN chống nắng Cover Base UV chỉ số chống nắng 50, dòng cao cấp Cofret D'or của Kanebo

PHẤN NƯỚC - PHẤN NÉN - PHẤN PHỦ

Phấn nước chống nắng, chống nám Freshel Kanebo chỉ số SPF+30, 30ml, 460K
    Bảng màu:

Phấn nén chống nắng, chống nám dòng Freshel Kanebo chỉ số SPF+30, lõi 400K, hộp 200K
    bảng màu

Phấn nước Aqualable Shiseido, chỉ số chống nắng SPF 20
    [​IMG] [​IMG]

Phấn nén Aqualable Shiseido ( hộp bán riêng) chỉ số chống nắng SPF 20 (sẵn hàng dòng màu xanh cho da thường và da hỗn hợp) (dòng đỏ và vàng chỉ nhận order ko có sẵn)
    [​IMG] [​IMG] [​IMG]

MP14 Phấn nước chứa khoáng chất Mineral Powder Liquid Foundation. Giá 420K
    Thích hợp cho da nhạy cảm.

MP13 Phấn nén chứa khoáng chất Mineral Powder Foundation, dòng Kate Kanebo . Giá lõi 420K, hộp 100K
    Thích hợp cho da nhạy cảm, có cả tác dụng che lấp khuyết điểm, lỗ chân lông to khi trang điểm.

MP16 Phấn nén dùng cho da bị mụn, lỗ chân lông to dòng Kate Kanebo. Giá lõi 540K, hộp 200K
    Chỉ số chống nắng SPF20PA++

MP17 Phấn nước dùng cho da bị mụn, lỗ chân lông to dòng Kate Kanebo. Giá 540K
    Chỉ số chống nắng SPF20PA++

Phấn nén Silky Pact F pack n (new), chỉ số chống nắng 22, dòng cao cấp Cofret D'or của Kanebo
    Phấn coffret dor đặc biệt rất mịn, đẹp, giữ màu nhé
    Bảng màu chung:
    Các bước trang điểm tham khảo
    http://www.coffretdor.net/en/products/basemake/step/

Sửa lần cuối: 1/6/2012
  2. Mẹ xb

Mẹ xb Thành viên kỳ cựu

Ðề: HÀNG NHẬT 100%: Mỹ phẩm các dòng(KANEBO,SHISEIDO...)-Chăm sóc sức khỏe- Làm đẹp...

http://www.kanebo-cosmetics.co.jp/products/2074259

Ban oi to muon dat cai nay (nuoc du am cho da va se lo chan long)

Tinh ho to ve Hn la bao nhieu (200ml)

3. Mẹ Chuối

Mẹ Chuối Đủ quyền lập Họ

hì hì, welcome chị trở lại Hà Nội @@ hy vọng 1 ngày gần gần chị em mình gặp nhau :D

4. Mẹ Aichan

Em thân mến, cám ơn em luôn luôn ủng hộ. Sáng bà ship hàng cho em rồi nhỉ, rảnh tối chị alo cho em nhé. Có thời gian nhất định gặp nhau nhé.

5. minhdung10

minhdung10 Thành viên tích cực

Bạn ơi báo giá giúp mình sữa rửa mặt (không phải tẩy trang) Shiseido hoặc Kanebo nhé.
    Cám ơn nhiều.

6. Shu120809

Shu120809 Cối Xay Yến Có Hạng !

Bạn ơi !
    Mình muốn mua hàng Shiseido Nhật nội địa cho mẹ mình, u đã 50 rồi. Lần trước mình nhờ bạn mình học bên Nhật mua về dòng Elixili gì đấy chống lão hóa, chống nhăn. Bạn cho mình đường link sp nhé, hic toàn tiếng Nhật nên mình ko đọc được, để mình xem nếu đúng loại đang dùng thì mình order bạn mua nhé. Thanks bạn nhiều ! PM lại cho mình nhé.

7. Mẹ Aichan

HIện mình đang sẵn 1 bộ dưỡng cho người cao tuổi U50 của Kanebo dòng Evita. Nếu bạn vội thì để mẹ dùng thử dòng đó xem sao. Loại này giá vừa tiền hơn Elixir.

8. Shu120809

Shu120809 Cối Xay Yến Có Hạng !

U mình nhất định ko chịu dùng nhãn hiệu nào khác ngoài SSD bạn à, hic ...đến lancome mà cụ còn chê..

9. xíu xinh

xíu xinh Thành viên mới

Hello mẹ Aichan, còn nhớ tớ không?
    Vào đây cảm ơn bạn 1 cái vì mớ mỹ phẩm bạn mua giúp tớ, đồng thời cũng để thêm thông tin cho các bạn khác đang quan tâm đến mỹ phẩm Nhật và đang cân nhắc đặt hàng của mẹ Aichan nhé.
    Vì tớ mua một mớ (theo đúng nghĩa đen cậu nhỉ, hihi) nên nhớ ra cái gì mình comment cái đó trước nhé:
    1. Phấn mắt: loại 2 màu của Kate: tớ chọn tông BK1 tức là đen và trắng. Rất ưng ý. Bột phấn mịn, ăn vào da mắt, để cả ngày mà không phai mấy. Trông thì lóng lánh, nhưng khi đánh lên mắt thì lại không hề bị lóng lánh tí nào. Màu đen đánh kiểu khói rất đẹp. Ông xã từ trước chỉ ưng tớ đánh mắt tông nâu, mà giờ cũng thấy gật gù kêu tông này đẹp hơn hihi.
    2. Concealer dùng cho vùng mắt cũng của Kate: rất ưng. Mắt mình bình thường hơi thâm quầng, dùng cái này vào không thấy thâm nữa mà phấn mắt bám cũng tốt hơn. Tuy nhiên nên bôi 1 ít kem chuyên dụng cho vùng mắt trước khi apply concealer thì sẽ rất mịn.
    3. Super sharp liner: rất mảnh, đầu bút mềm nhưng cũng đủ cứng cáp nên ngay cả "lính mới tò te" cũng có thể sử dụng dễ dàng
    4. Dầu tẩy trang của Shishedo: cũng ưng nốt. Chỉ cần một lượng rất ít là đủ để loại bỏ cả 2 bầu mắt khói khá đậm của mình vào mỗi buổi tối
    5. Dưỡng môi Shishedo: bạn nào mà mùa đông môi cứ nứt nẻ hết cả ra thì sắm lấy một em nhé. Nhờ em này mà môi tớ hơi bị ngon lành rùi.
    6. Make-up base và phấn phủ Aqualabel của SSD: hợp với da tớ (da dầu), và chỉ cần 1 lượng rất ít thôi cũng đã tạo ra sự khác biệt hihi
    7. Má hồng Kate: tông hồng rất là dễ thương, nhưng bay màu hơi nhanh - lần sau chắc tớ quay về SSD
    8. Son conffret d'or của Kanebo: khi đánh lên môi thì màu nhạt hơn so với màu của thỏi son. Độ dưỡng ẩm tương đối tốt nhưng tớ thích maquillage của SSD hơn vì nhiều dưỡng hơn
    Không biết còn sót gì không nữa.
    Túm lại là rất cảm ơn mẹ Aichan và tớ sẽ tiếp tục đặt hàng của cậu.

beSnoopyMẹ Aichan thích.
  10. xíu xinh

xíu xinh Thành viên mới

Mẹ Aichan ơi chị đồng nghiệp của tớ đặt hàng cậu nhưng không thấy cậu confirm. Vì id của chị ấy đang trục trặc nên nhờ tớ vào check xem cậu có nhận được order của chị ấy không:
    1. Kem nền cho mắt (eye concealer) của Kate
    2. eye shadow mầu nâu
    3. sữa rửa mặt và
    4. tẩy trang (oil) của Kanebo (kate)
    5. Nước dưỡng da dành cho da thường đến da dầu và
    5. Sữa dưỡng (dòng blanchir) của Kanebo

Mẹ Aichan thích bài này.
  11. Mẹ Aichan

Tớ nhận đc rồi, vừa mới về lại Nhật hôm qua, nhiều việc lu bu quá, tớ sẽ gom hàng & gửi sớm cho chị V trước Tết nhá, nhắn giúp tớ. Tks.

12. Mẹ Aichan

Tớ cũng ko biết nói sao để cám ơn cậu, nhờ vụ order của cậu mà tớ cũng học hỏi đc nhiều hơn. Hehe, cậu nghe theo tớ mua mấy món, tớ cũng "hồi hộp" chỉ sợ bị nghĩ là đi xui dại, hihi nào ngờ cậu ưng ý thế. Tớ mừng lắm. Mong lại đc phục vụ cậu ;)

13. vannhim

vannhim Thành viên tập sự

Hi em,
    May quá, thấy em đây rồi. Chị đang lo không biết có kịp hàng cho chị không đây. Mẹ em bảo, cứ yên tâm 25 này lại có người về, sẽ ok. Chị nhắn tin qua điện thoại cho em nhưng thấy tin nhắn không đi nên lại vào đây vậy. Em báo giá giúp chị mấy món này nhé:
    1. Kem nền cho mắt (eye concealer): mua giống loại hôm trước em đã mua cho xiuxinh của Kate (giá 265k)
    2. Eyes shadow: Loại gam màu nâu sẫm mà em đã thử cho chị (cũng của Kate)
    3. Nước dưỡng da danh cho da thuong den da dau
    http://www.kanebovn.com/en-US/159/261/141/index.html

4. Sua duong
    http://www.kanebovn.com/en-US/159/261/136/index.html
    5. Sữa rửa mặt và tẩy trang: Không biết Kate có không vì trong trang web chỉ thấy đồ make up thôi. Trước thì chị hay dùng dòng Blanchir của Kanebo, nhưng cũng thấy hơi đắt nên định chuyển 2 loại này sang dùng dòng có giá rẻ hơn. Còn nước dưỡng da, sữa dưỡng và kem thì vẫn dùng Blanchir.
    6. Bột kẻ mày: Thường thì các hãng hay có loại hộp 3 màu để kẻ mày, không biết em có thấy có không.

Có gì nhắn lại cho chị và cho chị báo giá luôn nhé. Tks em

14. vannhim

à. nick chat cua chi la: menhim03 nhe

15. Mẹ Aichan

Chị V ơi, em đã PM chi tiết cho chị rồi nhé. Chị báo lại cho em sớm, để kịp có hàng trước Tết chị nhé. Cám ơn chị.

16. meomay87

meomay87 Bắt đầu nổi tiếng

Chị ui, hôm trc em gửi mail mà đợi mãi ko thấy chị báo giá áo khoác cho em.hehe, hôm nay em nhờ chị báo giá hộ em 2 sản phẩm này.bâyh em mua thì có kịp về trước tết ko hả chị?
    http://www.coffretdor.net/en/lineup/face/30/
    http://www.coffretdor.net/en/lineup/face/33/
    da em là da nâu ah.chị ơi, thế nên chọn màu nào ah.em đang phân vân giữa C và D của OC và BE

17. Mẹ Aichan

E hỏi áo khoác nào nhỉ? Uniqlo á? E gửi mail cho chị hay PM ở đây?

18. vannhim

Em oi, chi nhan tin cho em roi nhe. Co gi bao lai cho chi som.
    Tks

19. Mẹ Aichan

Mỹ phẩm trang điểm cao cấp- Dòng KANEBO COFFRET D'OR
    Mỗi một mục đều có các sản phẩm đại diện của dòng mới nhất và dòng cũ hơn.
    Link của hãng http://www.kanebo-cosmetics.jp/coffretdor/?skip=1

PHẤN NÉN
    Silky lasting pact UV (NEW- ra mắt tháng 3/2011)

Silky Fit Pact (seri 2010 Autumn & Winter)

PHẤN NƯỚC
    Silky lasting Gel Foundation UV (NEW- ra mắt tháng 3/2011)

Silky Fit Cream Foundation (seri 2010 Autumn & Winter)

KEM NỀN
    Silky lasting Base UV (NEW- ra mắt tháng 3/2011)

Silky lasting Base loại che khuyết điểm

Melti Essense Fix (seri 2010)

Creamy Fix (seri 2010) loại che khuyết điểm

PHẤN PHỦ

SON

PHẤN MÁ

Sửa lần cuối: 29/2/2012
  20. meomay87

meomay87 Bắt đầu nổi tiếng

vâng ah.hôm đấy chị bảo em gửi mail cho chị.em đợi mãi mà chả thấy.chị ơi, thế em mua 2 cái sp trên nhé.sáng mai em đi ck cho chị.chị check nhận đc thì mua giúp em nhé.thanks chi ah.OC- D và BE-D, cái nào màu sáng hơn thì chị mua cho em nhé.tại nói là nâu nhưng chỉ hơi nâu thôi chị ah.ko đen ah.mà vỏ hộp phấn mua riêng thì 270k hả chị?

Mẹ Aichan thích bài này.