Trường bán công Trần Quốc Tuấn

Thảo luận trong 'Trường lớp, học hành' bởi nhiminh, 2/3/2009.

1. nhiminh

nhiminh Thành viên tập sự

Các bố mẹ thông thái ơi, ai có con cháu hoc ở đây hoặc quen biết giáo viên dạy ở trường bán công Trần Quốc Tuấn ở khu vự Từ Liêm mách cho em với, em đang tìm hiểu để xin nhập học cho đứa cháu trai con chị gái em( nó mải chơi điện tử, bỏ hoc, bỏ nhà đi), nghe nói trường này có cả hình thưc nội trú và kỷ luật nghiêm ngặt như trong quân đội đúng không a? em rất mong tin của các bố mẹ trên diễn đàn!

Xem thêm các chủ đề tạo bởi nhiminh
    Đang tải...

2. Meo con 2006

Meo con 2006 Thành viên tích cực

hình như trường này chỉ nhận con em trong quân đội thui bạn ah

3. nguyen huong huong

nguyen huong huong Thành viên tập sự

các bo mẹ oi , cho e hoi ty. .

các bo mẹ oi , cho e hoi ty. e muon cho con vao truong Tran quoc tuan hoc ma chua biet dieu kien an o nhu the nao? ky luat ra sao? co nghiem ngat ko? va tot khong? neu o noi tru thi cach quan ly o day co nghiem khong? e nghe noi la o do cac chau van duoc su dung dien thoia di dong phai khong a? nho cac ong bo, ba me da co con hoc roi tu van cho e voi nhe.

4. lehuyenhy

lehuyenhy Thành viên tập sự

bạn oi toi muốn tìm hiểu trường bán công Trần quốc tuấn không biết nề nếp thế nào ạ

5. Quach Thuy Linh

Quach Thuy Linh Thành viên tập sự

Chuong trinh day o truong Tran Quoc Tuan nhu the nao?

6. hoangvanthu

hoangvanthu Thành viên chính thức

Trường này chỉ dành cho con em trong quân đội thôi bạn ơi.Nếu đủ điều kiện để vào trường thì cũng tốt,vì trường rèn luyện cho các cháu sống có kỉ luật và tự lập lắm

7. metomvajerry

metomvajerry Fragrances

Đánh dấu, nghiên cứu :rolleyes::rolleyes:

8. phuongdung82

phuongdung82 Bắt đầu tích cực

Ðề: Trường bán công Trần Quốc Tuấn

chất lượng học ở trường này thế nào hả các mẹ ơi???

9. thanh.ngtrung

thanh.ngtrung Thành viên tập sự

Em có đứa em trai cũng muốn xin cho nó vào trường Trần Quốc Tuấn này vì nghe nói ở đây có nội trú và kỷ luật nghiêm.
    Các cô bác, anh chị nào biết cách đăng ký vào trường chỉ giúp em với ạ. Cả nhà em giờ lo cho nó mà không biết làm thế nào được cả.
    Mong mọi người giúp đỡ với ạ.

10. ha hoa

ha hoa Guest

Nếu chỉ nghe nói thôi thì có lẽ bạn nghe thông tin chưa chuẩn rùi.............................................................................

11. thanh.ngtrung

thanh.ngtrung Thành viên tập sự

anh chị nào có con, em đang học hoặc biết về ở trường này xin cho em biết ý kiến với ạ :(

12. bibi_92

bibi_92 Thành viên tập sự

Em có em trai đang học ở trường này.
    Đặc tính của nó khi ở nhà là : HIỀN, CỤC TÍNH, ÍT NÓI, HỌC ĐƯỢC, TIẾP THU CHẬM.
    Chính vì thế mà vào trường này hay bị bắt nạt, học từ năm lớp 8, h là lớp 9. Hôm trc mới bật lại 1 thằng, vì trường này hay có kiểu ma cũ bắt nạt ma mới.
    Nó lại ở nội trú nữa :))
    Học hành thì giờ giấc, có h học, h ăn, h ngủ đàng hoàng, sáng ra tập TD ( Cơ mà hôm e đi qua trường nó vào sáng sớm thấy chúng nó tập TD mà oải như là người già tập dưỡng sinh), có h giấc nt nên là cũng học tốt và chăm hơn ở nhà, ngày xưa ở nhà k biết qtam bme nhưng từ ngày ở nội trú người lớn hẳn ra)
    Đấy là nội trú, ở 1 phòng có 8 thằng, toàn là giường tầng, giống KTX, con gái thì ở 1 tầng riêng và con trai vs con gái k đc lảng vảng ở khu của nhau :D
    Chi phí cho 1 tháng ở nội trú rơi vào 4tr/tháng.

ĐK thi vào thì ace nên vào web của trường để xem, hồi e em thi là đút cho cô giáo 2tr r cô chấm nới cho, thi 3 môn: toán, anh, văn.
    Ai thi vào cũng đc (nếu nó có đợt và đủ tuổi :p)

Nhưng nếu so với trường Trí Đức thì e thấy nên chọn Trí Đức :D

Viết dài quá kaka

13. togiap

togiap Thành viên tập sự

Tốt nhất là chị nên đến tận trường để hỏi rõ ràng.

14. bibo_195

bibo_195 Thành viên chính thức

Chắc ko phải đâu bạn, mình nghĩ ai cũng có thể đăng ký học ớ đấy đc mà, nghĩa là đủ đk của họ, chồng mình học khóa đầu tiền của trường này mà, ngày xưa chồng mình cũng nghịch lắm, quậy tưng bừng luôn, vào trường ai cũng biết. Trường này có quy chế cũng nghiêm lắm, đúng như kiểu quân đội ấy, chồng mình bảo ở đó ăn uống đúng giờ, họ ko cho ăn vặt thêm đâu, toàn chốn mang vào đó, sáng thì dậy sớm . Hình như thứ 7, chủ nhật được về, nhưng phải có người bảo lãnh cho thì mới về đc. ( Mà ở đấy đúng có kiểu ma cũ bắt nạt ma mới đấy, nh mà nếu mà cháu bạn nghịch wa' thì cứ đky' vào đấy cũng đc).

15. nguyenthuyhoa

nguyenthuyhoa Thành viên rất tích cực

Mình có đứa cháu đã học trường này.

Gia đình không có ai làm trong quân đội.
    Nên muốn vào trường thì lại lách, nộp 1 khoản tiền, giống như trái tuyến. Hàng tháng nộp khoảng 4 triệu 500 đ.

Học trong đó cả tuần. Cuối tuần muốn về gia đình cần có ý kiến của bố mẹ.
    Trẻ không ngoan, cho vào đó chưa hẳn đã tốt.
    Như trường hợp cháu mình vào đó rồi lại ra.

Trẻ đã hư thì cần giáo dục từ nhiều phía, nhất là không thể thiếu gia đình, yêu thương, nhẹ nhàng của mẹ, nghiêm khắc của cha, hòa đồng của chị em, người thân.
    Kỷ luật dù có nghiêm mấy nhưng không thể biến trẻ hư thành trẻ ngoan được.
    Như cháu mình vẫn trèo tường ra ngoài chơi. Bị kỷ luật không cho ngủ tại trường nữa mà chỉ cho đến học rồi tối trả gia đình. Sau một vài lần thì ........nhà trường hết thuốc chữa. ....Về nhà lại tiếp tục hư.

chuadattenShare thích.
  16. Share

Share Shop đồ cho mẹ và bé

Cũng đã có một thời gian tìm hiểu về trường này (bà chị định cho con vào đó học, vì cũng tưởng là trường thiếu sinh quân), nhưng kết quả thì thất vọng vô cùng:

Trường này có nhiều học sinh hư, con của các đồng chí làm bên quân đội nhưng hư nên tống con vào đó, học sinh thì nói tụi chửi bậy, đánh nhau tùm lum...

Chỉ bấy nhiêu thông tin đó thôi mà nhà tớ cũng chạy mất dép. Nhiều người cứ tưởng con mình hư, cho vào đó thì học tập và rèn luyện theo chế độ quân đội nghiêm ngặt thì con mình sẽ ngoan hơn, thực tế thì kết quả lại ngược lại đấy. Vì những đứa trẻ hư lại được tập trung vào 1 chỗ thì nó có thể lại "cùng hội cùng thuyền" mà quậy tưng bừng.

Vậy bạn nào có ý định cho con vào trường này học thì cần tìm hiểu thật kỹ.

Quan điểm của mình là KHÔNG BAO GIỜ CHO HỌC TRƯỜNG ĐÓ.

Sửa lần cuối: 6/8/2012
  17. hien2002

hien2002 Thành viên tập sự

con mình học lớp 6 cũng đang tìm hiểu về trường này. Nếu có tiêu chuẩn bên quân đội thì học phí có được giảm không nhỉ. điều kiện học tập ở đây có tốt không? Mẹ nào biết thì chỉ giúp mình với

18. phongtran1003

phongtran1003 Thành viên mới

trường em xây dựng lại mới hoàn tại một cơ sở khang trang sạch đẹp nằm ở khu đường phạm văn đồng, chị có thể tham khảo, năm ngoài trường có lớp 12, từ địa điểm cũ chuyển về và đã đỗ tốt nghiệp 100%, vào tuyển đầu vào lấy 2 lớp 10, 1 lớp 6, với mục tiêu sĩ số ít, đẩy mạnh chăm sóc học sinh toàn diện, tư tưởng xuyên suốt do PGS Vương Dương Minh, ĐH Sư Phạm HN làm hiệu trưởng, nguyên hiệu trưởng THPT - THCS Nguyễn Tất thành chỉ đạo và xây dựng, ở đây các con được chăm sóc toàn diện về văn hóa và thể chất. Chị có thể lên trực tiếp trường để tham khảo mô hình, em tên phong, hiện giảng dạy toán nhà trường, cũng là giáo viên trợ giúp chính môn toán (không thu học phí ) ngoài giờ cho các con, trường còn có nhiều giáo viên bên ĐHSP hà nội sang giảng dạy. Địa chỉ THCS - THPT hà thành, 36a phạm văn đồng. Trăm nghe ko bằng một thấy, mời chị lên trường thăm quan cơ sở vật chất và trao đổi với PGS Minh.