Có nên xăm mí mắt không và xăm ở đâu đẹp?

Thảo luận trong 'Làm đẹp' bởi Me be Bap, 8/4/2011.

1. Me be Bap

Me be Bap Thành viên tập sự

Gửi các mẹ có kinh nghiệm về mảng xăm mí mắt này chỉ giáo cho em. Tình hình là em muốn xăm mí mắt trên cho cái khoản trang điểm đỡ lách cách, nhưng tham khảo mãi vẫn chưa dám quyết định đi xăm.#-o Không biết có sợ sụp mí sau này không các mẹ nhỉ? Mà nếu xăm thì ở Hà Nội nên xăm ở đâu thì yên tâm về chất lượng và dịch vụ? Mong các mẹ giúp với! Đa tạ các mẹ trước!(u)(u)

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Me be Bap
    Đang tải...

2. hangxachtay32DoiCan

hangxachtay32DoiCan Thành viên rất tích cực

Ðề: Co nen xam mi mat khong va xam o dau dep?

E thì không xăm nhưng nhìn thấy người khác xăm ở Xuân Hương thì phải nằm ở giữa phố Khâm Thiên ý e thấy được.

3. mesoc_va_bi

mesoc_va_bi Thành viên rất tích cực

Theo mình thì ko nên mẹ nó ah. Thường xăm trông dữ tướng hơn nhìu. Đấy là theo ý mình, ko biết các mẹ thấy thế nào?

qinghui thích bài này.
  4. cualuoi

cualuoi Bắt đầu nổi tiếng

Em can, em can, rồi sau vài năm, mí sụp, nhăn .....đẹp nửa giờ xấu mãi mãi

5. thuybell.shop

thuybell.shop Thành viên tích cực

Em thì thấy tầm tuổi như các bu ngày xưa ( là như mẹ em tầm gần 50 đấy ah) là có mốt rầm rộ kéo nhau đi xăm mày xăm mý xăm môi.... Em hỏi mẹ em đi xăm làm gì vừa đau đớn ra ( mới xăm xong khiếp lắm ah, nhất là xăm môi, không ăn được gì, môi sưng tướng như 2 con đỉa trâu :))) phải hút cháo loãng với sữa ). mẹ em bảo cho lúc nào cũng tuơi tắn

Mà đúng như Mẽc_va_bi nói đấy ah, nhìn dữ tướng lắm, sau này muốn dùng eyeliner màu nhạt kẻ lên cũng không ăn thua mấy. Tốt nhất cứ chịu khó mất công một chút, nhưng đỡ hại sức khỏe mà lại thay đổi được màu sắc thời trang

6. qinghui

qinghui Thành viên sắp chính thức

nhiếu ý kiến bổ ích quá ah hihihihi, vô đây biết được nhiều điều quá

di_cua_rock thích bài này.
  7. Me be Bap

Cám ơn các mẹ đã trả lời, nhưng em thấy bảo xăm xong thì màu nó còn chuyển sang xanh hoặc đỏ, có phải không các mẹ nhỉ? Mà có mẹ nào đã từng thêu phun hoặc xăm ở thẩm mỹ viện Anh Đào trên 82 Phố Huế chưa, cho em ít kinh nghiệm với!! 0oo

8. Me be Bap

Nhưng mùa hè mướt mát sẽ không bị trôi và có quệt tay thì cũng không sợ bị đứt khúc, chỗ có chỗ không, hic. Đúng là nan giải, làm thì sợ đau, sợ già, không làm thì cũng hơi bất tiện.. nhưng làm rồi thì không biết có đẹp hơn không nữa

9. thuybell.shop

thuybell.shop Thành viên tích cực

Nếu đã quyết làm thì cứ thế mà tiến thôi, chị làm nhanh nhanh kẻo mùa hè nóng nực lại dễ viêm nhiễm đấy

10. ylang55

ylang55 Thành viên sắp chính thức

mình thấy là mỗi người một quan điểm, và quan điểm nào cũng đúng cả (với cá nhân người đó),còn mình thì có ý kiến như sau: phun xăm là phương pháp tạo màu trang điểm vĩnh viễn, và nó rất cần thiết cho những người có khuyết điểm về đường nét như: lông mày thưa,nhạt, hoặc không đường nét, lông mi thưa nhạt, mắt bé,đường mí trắng, môi nhợt, hoặc thâm,viền môi không rõ....công nghệ phun thêu bây giờ hoàn toàn khác với ngày trước. thứ nhất: màu mực để phun nhẹ nhàng ,tự nhiên như thật nếu cần đậm hơn cho buổi tiệc tối thì phải trang điểm thêm, chuyên viên cũng lựa màu phù hợp voi sắc tố da mỗi người.thứ hai: dùng phương pháp ủ tê nên hoàn toàn không đau,không sưng nề như trước,không phải kiêng khem vất vả.thứ ba: hoàn toàn không có chuyện sau này bị nhăn,sụp mí...tất cả những vấn đề này là do cơ thể lão hóa chứ không phải do phun xăm.mình là người từng sở hữu đôi lông mày hầu như không có gì nên mình rất hiểu, sau khi mình phun (cách đây 7 năm) thì mình cảm thấy mình tự tin hơn và tiếc đã bỏ phí quãng thời gian trước đã tự để mình mờ nhạt. giờ đây mình cũng đang chuẩn bị phun mí, vì sau thời gian dài suốt ngày nối mi,dán mi,kẹp và chuốt mi..giờ đây lông mi cũng rụng gần hết trơ ra đôi mắt mờ nhạt chả có điểm nhấn nào( hôm nọ đang đi ngoài đường có đứa bảo: chị ơi chị càng ngày càng trẻ nhưng em góp ý nhé,mắt chị chả có mi chả có mí nhìn như cởi truồng ý):mad:đau lắm nhưng công nhận nó nói đúng,và mình đã hạ quyết tâm..phun mí,đáng lẽ phải làm lâu rồi nhưng cậy vẫn tận dụng được tí lông mi ,giờ thì hết chỗ bám víu. nếu bạn nào trong tình trạng như vậy không phải suy nghĩ nhiều đâu,làm là phải thôi,làm xong rồi bạn sẽ tiếc tại sao mình không làm sớm hơn:p.còn địa chỉ thì có 1 số nơi tin tưởng được như: Hoài Anh,Xuân Hương,Phượng Hòngkong, Thu Cúc Spa...mình thì chọn Thu Cúc Spa ở đó chuyên nghiệp,lịch sự ,sạch sẽ,an toàn và có trách nhiệm

wildcat818con_ga_mai thích.
  11. Bubble_Bee

Bubble_Bee Thành viên mới

Re: Co nen xam mi mat khong va xam o dau dep?

Nhưng có đau ko chị. Em là sợ đau lắm, mà hình như đẻ con xong tình trạng này cũng chằng có gì khả quan hơn, hix.

12. .Sonic.

.Sonic. Thành viên kỳ cựu

Em thấy mọi ng nói là thêu
    Em làm cách đây 3 tháng đây ạ ,thêu cả lông mày ,cả mí mắt nhé ,ko đau và theo em tự cảm nhận em rất thích
    Đây là ảnh em chụp cách đây nửa tháng

Sửa lần cuối: 25/4/2011
  13. Me_caycoi

Me_caycoi Thành viên mới

Mình đã phun lông mày và mí mắt.Mình có kết luận thế này khi làm xong lúc trang điểm vẫn phải kẻ vẽ bình thường, vì mình làm màu nhạt với lại đánh phấn lên cũng bị mờ đi nên phải kẻ vẽ như chưa làm, có điều lúc rửa mặt thì rất tự tin vì mặt mũi có nét hơn chứ ko nhợt nhạt, tái tái như lúc chưa làm. Đôi điều kinh nghiệm của mình, các mẹ cứ tham khảo rồi quyết định nhé.À nữa là 4 năm rồi ko thấy nhăn nheo hay sụp mí hay chảy xệ gì gì như mấy mẹ đồn thổi, sắp tới mình làm lại vì bị nhạt.Chúc các mẹ vui:p

wildcat818 thích bài này.
  14. hoanglanngoc2010

hoanglanngoc2010 Thành viên tích cực

em cũng nghĩ như mẹ sóc và bi . trông dữ tướng lắm. thôi mẹ nó ah.

15. trietlong

trietlong Bắt đầu tích cực

Ðề: Có nên xăm mí mắt không và xăm ở đâu đẹp?

mình mắt 1 mí, cũng đang muốn đi nhấn mí đây :D

16. nhjmxu89

nhjmxu89 Thành viên đạt chuẩn

chi oi em cung muon sam mi tren khong biet gia ca thia nao? chi biet cho em xin cai gia con tiet kiem tien na.hihi

17. chame123

chame123 Banned

Mẹ em cũng đi săm mi mắt giá cũng cao lắm. Được cái mi mắt em không bị khuyết điểm nào nên cũng không lo về vấn đề này hi :)

18. Hoa_moclan

Hoa_moclan Banned

Em thì lại chuộng kiểu tự nhiên hơn nên không ủng hộ chủ top xăm đâu ạ, nhìn giả giả mà không cẩn thận thì nguy hiểm lắm, nhớ vào mắt này nọ.

19. nhamaytina

nhamaytina Thành viên tích cực

e có thấy chị cùng công ty đi săm mí mắt được mấy năm rồi. cơ bản thì ko bị sụp mí nhưng nhìn hơi già và có vẻ dữ

20. socolagato

socolagato Thành viên tích cực

xăm mí trên chị ạ. xăm tự nhiên. ko xăm mí dưới vì nhìn giữ. trước em xăm ở kiều minh dốc trâu bò sữa, ở đó rất nổi tiếng, nhưng giá hơi chát, mấy năm trước em đi xăm viền mí trên là 500K thì phải, bây giờ vẫn y như hồi mới xăm ko nhòe chút nào, rất ưng ạ

MeQuynhKu thích bài này.