DẦU DỪA HAND-MADE nguyên chất 100%, đẹp da, đẹp tóc, dài mi, chống rạn da hiệu quả

Thảo luận trong 'MỸ PHẨM, LÀM ĐẸP' bởi quanthuha, 2/5/2012.

1. quanthuha

quanthuha dauduahandmade.tk

Ðề: DẦU DỪA HAND-MADE nguyên chất 100%, đẹp da, đẹp tóc, dài mi, chống rạn da hiệu quả

Mật ong rừng cả tổ mình tự vắt lấy mật, đặc sánh, nguyên chất, dùng để dưỡng da mặt 100ml:
    50k

Mật ong rừng cả tổ mình tự vắt lấy mật, đặc sánh, nguyên chất dùng để dưỡng da mặt 200ml:
    90k

Mật ong rừng cả tổ mình tự vắt lấy mật, đặc sánh, nguyên chất dùng để dưỡng da mặt 500ml:
    190k

Bột Kakao nguyên chất không đường, dùng để dưỡng da mặt 100g:
    50k

2. Monxinhxinh

Monxinhxinh ĐẶT CHỮ TÍN HÀNG ĐẦU

Ðề: DẦU DỪA HAND-MADE nguyên chất 100%, đẹp da, đẹp tóc, dài mi, chống rạn da hiệu quả

Mình nhận được dầu dừa rồi bạn nhé. Lúc trưa em gái bạn đến còn tư vấn cho mình một lúc. Hình như bạn ấy biết nhu cầu chữa cái vết thâm mắt của mình nên nói phần đó kỹ lắm :)
    Mình xoa thử 2 giọt vào mu bàn tay. Cảm nhận ban đầu là thơm, rất thơm như kẹo dừa ấy (cái này thoa khắp người chắc mọi người tưởng dùng nước hoa hay dưỡng thể nhỉ). Đặc biệt là không thấy nhớt như ban đầu mình nghĩ. Sau khi khô thì mình có rửa tay vào nước mà cũng không thấy dầu đâu nhé. Hình như thấm hết vào da rồi. Bây giờ sờ phần da đó mịn hơn hẳn phần da khác. :)
    Tối nay sau khi tắm xong mình sẽ dùng thử phần chân xem thế nào rồi feedback tiếp.
    Thank nàng đã free ship cho tớ nha.

3. quanthuha

Cảm ơn bạn, dùng tốt rồi fb tiếp cho mình nhé, ủng hộ mình lần sau nhé, :D

4. quanthuha

CHƯƠNG TRÌNH KỶ NIỆM 3 NĂM NGÀY GIA NHẬP LAMCHAME (tháng 10 tới là 3 năm ngày em gia nhập LCM ạ)

Để cảm ơn các mẹ đã ủng hộ em trong suốt thời gian qua, nên em mở cuộc thi tìm kiếm các công dụng của dầu dừa với nhiều phần thưởng hấp dẫn

Thời gian bắt đầu từ 9h sáng ngày 10/10/2012 và kết thúc vào lúc 16h ngày 30/10/2012

Các mẹ lần lượt thống kê cho em các công dụng của dầu dừa mà các mẹ đang sử dụng
    Em ví dụ
    1. Dưỡng tóc ---- 1 bài post
    2. Dưỡng mi ---- Bài post thứ hai
    ...
    ...
    Cuối cùng các mẹ đoán giúp mình bao nhiêu người tham gia chương trình nhé, để nếu như có 2-3 mẹ có số bài post về công dụng như nhau, mình sẽ dựa vào kết quả đoán số người tham gia chương trình để trao giải

Quy định chung
    Các mẹ không được sửa lại bài đã post, nếu có sửa chữa coi như phạm luật

Giiải thưởng

1giải nhất là người post nhiều bài nhất, mỗi bài kể ra 1 công dụng của dầu dừa, ngay trước giây đầu tiên 16h ngày 30/10 (phải post ít nhất 10 công dụng) 300ml dầu dừa được mua với giá 30k
    Người đoạt giải nhất phải có nick ở LCM trước tháng 9/2012 và có dự đoán số người tham dự gần nhất với số người thực tế tham dự chương trình.

1 giải nhì là người người post nhiều bài thứ hai, (tất nhiên vẫn là mỗi bài kể ra 1 công dụng của dầu dừa), ngay trước giây đầu tiên 16h ngày 30/10 (phải post ít nhất 10 công dụng) 200ml dầu dừa được mua với giá 30k
    Người đoạt giải nhất phải có nick ở LCM trước tháng 9/2012 và có dự đoán số người tham dự gần đúng với số người thực tế tham dự chương trình.

1 giải ba là người người post nhiều bài thứ ba, (tất nhiên vẫn là mỗi bài kể ra 1 công dụng của dầu dừa), ngay trước giây đầu tiên 16h ngày 30/10 (phải post ít nhất 10 công dụng) được tặng 1 mặt nạ ốc sên PUREDERM madein Korea, trị giá 25k, và được giảm giá 10% khi mua dầu dừa.
    Người đoạt giải nhất phải có nick ở LCM trước tháng 9/2012 và có dự đoán số người tham dự gần đúng với số người thực tế tham dự chương trình.

Động viên các mẹ tham gia em trao thêm 1 giải là tất cả các mẹ tham gia cuộ thi (phải post ít nhất 10 công dụng) sẽ được giảm giá 10% khi mua dầu dừa, giải chỉ có giá trị sau khi phiên đấu giá kết thúc trong vòng 5 ngày

Không free ship dưới bất kỳ hình thức nào, nếu các mẹ muốn qua lấy, em sẽ pm địa chỉ, nếu các mẹ muốn ship, 30k ship các quận nội thành HN : Đống Đa, Hoàn Kiếm, HBT và Ba Đình. Cảm ơn các mẹ nhiều ạ

5. ngongioto

ngongioto Thiết kế topic như web

Chị có lọ nào đem tặng được không, em muốn tặng mẹ với bà em
    Ah mà em đăng ký cõng link nhà chị như em đang cõng demo, nếu ok thì để em cõng với nhé, cảm ơn chị nhiu nhìu

Sửa lần cuối: 17/10/2012
  6. Monxinhxinh

Monxinhxinh ĐẶT CHỮ TÍN HÀNG ĐẦU

Cuộc thi hấp dẫn thế. Đánh dấu về làm bài dự thi cái nhỉ?

7. mi_mi

mi_mi Thành viên sắp chính thức

mình đã dùng dầu dừa của bạn, mùi thơm lắm, chỉ muốn ăn thôi, mình nghe nói là dầu dừa còn có tác dụng trị thâm mắt hả bạn, bạn có thể bày cho mình cách đc không, mắt mình bị thâm quá:((

8. quanthuha

Dễ lắm bạn ạ, bạn cho hai chiếc thìa inox vào ngăn mát tủ lạnh, rồi bôi dầu dừa vào trong lòng thìa, giữ thìa trong tủ lạnh 15-20p thì úp lên mắt, để 15-20p :D
    Đảm bảo mắt hết thâm, chúc bạn thành công :D

9. quanthuha

Mời bạn tham gia cho vui nhé, cảm ơn bạn

10. ngongioto

ngongioto Thiết kế topic như web

Chị ơi em cõng chữ ký và ava cho chị nhé, demo đây ạ

11. quanthuha

Bạn để mình suy nghĩ thêm nhé, hi, cảm ơn bạn

12. phuc1986

phuc1986 Thành viên nổi tiếng

Tối nay em sẽ dành thời gian tham gia dự thi nhé, hihi

13. nguyenthu82

nguyenthu82 TAKE IT EASY

Chị Hà ơi bạn tihonnd đang có nhu cầu mua dầu dừa đấy chị, bạn ấy thấy em cõng link tưởng em bán nên pm cho em, hihi

14. quanthuha

Mời bạn tham gia cho vui nhé, cảm ơn bạn

15. quanthuha

Em nhắn bạn ấy địa chỉ email hoặc pm cho chị nếu bạn ấy muốn đặt hàng nhé, cảm ơn em

16. ME_TOKYO

ME_TOKYO Bắt đầu nổi tiếng

Ok, T2 mình mang cho.........................

17. quanthuha

Cảm ơn chị ạ :D

18. quanthuha

4 mẹo giảm nếp nhăn nhanh chóng
    Ngôi sao – Thứ ba, ngày 02 tháng mười năm 2012
    Email

In ra
    Hãy giữ lại vỏ chuối và hồng xiêm để làm nguyên liệu massage da. Chúng có tác dụng ngăn ngừa nếp nhăn hiệu quả.
    Da xuất hiện nếp nhăn khiến bạn trông già hơn và cảm thấy mất tự tin vào nhan sắc của mình. Để loại bỏ "kẻ thù" số một của mọi phụ nữ, bạn hãy thử 4 mẹo nhỏ dưới đây để giúp làn da tươi trẻ, xóa bỏ nếp nhăn và đẩy lùi lão hóa. 1. Sử dụng nước ép dưa chuột
    Nhúng bông gòn (miếng bông tẩy trang) vào trong nước ép của quả dưa chuột, sau đó đắp lên các vùng da bị nhăn ở cổ và mặt. Nước dưa chuột không những làm sáng da mặt mà còn làm giảm nếp nhăn, bảo vệ làn da của bạn.
    2. Sử dụng hoa quả
    Dùng mặt trong của vỏ chuối, chà xát lên da mặt. Chuối giàu vitamin A, giúp tái tạo làn da và làm biến mất các nếp nhăn ở mặt và cổ. Ngoài ra, bạn nên ăn mỗi ngày một quả chuối để cung cấp chất dinh dưỡng cho cơ thể, duy trì sự khỏe khoắn và giữ làn da sáng trắng hơn. Bạn có thể thực hiện tương tự với quả hồng xiêm.

3. Sử dụng dầu thực vật
    - Thoa đều một lớp dầu thực vật lên vùng da mặt và cổ, giữ qua đêm và rửa sạch vào sáng hôm sau cũng là một cách để hạn chế nếp nhăn. Bạn nên dùng tay massage cho da để có hiệu quả tốt nhất và massage theo dạng thoa tròn. Nếu bạn không rõ cách thức massage thì tốt nhất nên để dầu thấm tự nhiên trên da.- Thực hiện tương tự với dầu dừa cũng cho hiệu quả tốt.
    - Nên sử dụng một chút bơ trong bữa ăn của bạn để giữ sự tưởi trẻ cho làn da và duy trì sự đàn hồi của da.
    4. Sử dụng các loại hạt
    Xay nhuyễn quả hạnh đào, thoa nước của nó lên da và để trong vòng 5 phút. Phương pháp này sẽ giữ độ ẩm cho da, tái tạo da, đồng thời sẽ làm giảm nếp nhăn.

http://vn.news.yahoo.com/4-mẹo-giảm...NjMzMyYjUzBHBzdGNhdAMEcHQDc3RvcnlwYWdl;_ylv=3

19. quanthuha

7 lý do nên tập thể dục ngoài trời
    VnExpress.net – 2 giờ 31 phút trước
    Thiên nhiên là sân tập lý tưởng nhất để có thân hình săn chắc. Dưới đây là 7 lý do bạn nên rời bỏ các phòng tập thể dục tối tăm, đơn điệu mà bước ra ngoài nắng.

1. Bạn sẽ chạy được nhiều hơn
    Hãy thay đổi lộ trình chạy thường xuyên, gặp gỡ những gương mặt mới, bạn sẽ ngạc nhiên khi biết thời gian trôi nhanh hơn nhiều so với ở phòng tập. Khi bị phân tâm bởi môi trường, bạn sẽ bớt chú ý hơn đến các vận động của mình, chẳng hạn chạy được bao xa, hoặc cường độ bao nhiêu. Ở ngoài trời, bạn thậm chí có thể đã tăng gấp đôi thời gian vận động của mình mà không biết.

Ảnh: women'shealth.
    2. Tiêu tốn được nhiều calo hơn
    Trên các máy tập chạy, cơ thể bạn biết chính xác sẽ tiêu tốn bao nhiêu calo. Nhưng các đường chạy đa dạng ở trong công viên cho bạn nhiều thử thách hơn, nhiều đường đi phức tạp hơn, và cơ thể bạn sẽ phải tiêu tốn nhiều calo hơn.

3. Tiết kiệm tiền
    Thẻ thành viên ở các phòng tập không phải là rẻ. Bạn sẽ phải chi phí kha khá cho việc đặt chỗ, chi phí mua máy... Việc mua máy về nhà đôi khi còn phí tiền hơn. Thay vì thế, việc chạy bộ trước cửa nhà có thể tiết kiệm tiền cho bạn.

4. Bạn sẽ hạnh phúc hơn
    Hít thở khí trời có thể tạo ra cảm giác phởn phơ, thoải mái. Không chỉ các bó cơ đáp ứng tốt hơn, mà tâm trí của bạn cũng phấn chấn hơn, khiến bạn muốn làm việc tích cực hơn nữa. Luyện tập ngoài trời cũng tạo ra cảm giác có sức sống mới, tràn đầy năng lượng và những suy nghĩ tích cực so với khi tập trong nhà.

Thêm nữa, sau 30 phút đi bộ trong công viên, 71% mọi người cảm thấy giảm stress, trong khi 72% người đi bộ trong nhà lại thấy căng thẳng hơn, theo một nghiên cứu công bố trên tạp chí Environmental Science and Technology.

5. Chống lại các vi khuẩn gây bệnh
    Phòng tập thể dục là nơi chứa nhiều loại vi khuẩn, vi sinh độc hại trên các tay cầm thiết bị, trên sàn tập. Bạn chỉ có thể tránh được chúng khi phải rửa tay thường xuyên, thay tất hàng ngày, rửa sạch thiết bị trước và sau tập, đi dép trong phòng tắm. Đơn giản hơn là tập ngoài trời, bạn sẽ tránh được các phiền phức đó. Nên nhớ, không khí trong nhà cũng ô nhiễm gấp 2-5 lần ngoài trời.

6. Bạn sẽ tư duy sáng suốt hơn
    Con người vốn là những kẻ săn mồi và làm nông trong hàng nghìn thế hệ, và chỉ được "công nghiệp hóa" trong 6-8 đời gần đây, vì thế chúng ta là những sinh vật sống phần lớn thời gian ngoài trời, giáo sư Jo Barton - tác giả một nghiên cứu năm 2011, phân tích sức khỏe tinh thần của 53 người có các hoạt động trong nhà và ngoài trời 6 tuần - nhận định.

"Gần gũi với thiên nhiên làm tăng cảm giác hạnh phúc, và giúp chúng ta tập trung cũng như suy nghĩ sáng suốt hơn", bà nói.

7. Có thể tập ngoài trời bất cứ khi nào bạn muốn
    Không cần lịch tập, không phải xếp hàng chờ đợi bên máy, bạn có thể ra ngoài trời bất cứ khi nào có thể. Ngoài ra, chỉ một lần vận động cường độ cao bên ngoài trời cũng cho hiệu quả đốt cháy mỡ cao gấp ba lần so với việc tập trong thời gian dài trên máy, theo một công bố trên tạp chí Metabolism.

theo women'shealth
    http://vn.news.yahoo.com/7-lý-nên-tập-thể-dục-ngoài-trời-044500048.html

20. quanthuha

Nhà mình mới có thêm mấy sản phẩm nhằm phục vụ cho việc làm đẹp của các mẹ :
    - Mật ong rừng mình mua cả tổ, tự vắt, khoảng 2kg thì được hơn 1 l mật ogn rừng nguyên chất
    Giá 100ml 50k
    200ml 90k
    500ml 190k
    - Bột kakao đắp mặt, nhập khẩu từ Đức, mình nhập gói 5kg, chia nhỏ cho các mẹ đắp mặt nạ
    100g 50k
    200g 90k
    500g 190k
    Cảm ơn các mẹ