Đi máy bay-Hành lý được bao nhiêu kg?

Thảo luận trong 'Các CLB' bởi Adam & Eve, 15/3/2007.

1. Adam & Eve

Adam & Eve Thành viên tích cực

Cả nhà cho hỏi mỗi người được mang bao nhiêu kg hành lý gửi theo chuyến? Mình hay đi của VNA (EVN-nói theo kiểu bác Khanh), nhưng mỗi lần một kiểu
    - Theo vé thì mỗi người được 20kg, bất kể người lớn hay trẻ sơ sinh cũng giống nhau.
    - Có lần về VN, lúc bay sang Nhật, tổng cộng hành lý hơn 60kg --> Vẫn vô tư
    - Lần khác, bay sang, hành lý tổng cộng khoảng 58kg. Cô nhân viên ở quầy check-in nhất định không chịu, yêu cầu phải trả cước. Nếu không thì chị bỏ bớt 18kg ra. Choáng! Sau một hồi năn nỉ, cô ấy đồng ý cho mang thêm dưới 10kg. Rút cuộc, phải bỏ bớt lại 8kg. Tiếc!!!!!!
    - Lần vừa rồi, rút kinh nghiệm. Cả nhà bảo mua cái này, mua cái kia, nhưng mình sợ cái cảnh phải ngồi mở hành lý để bỏ bớt đồ lại nên nhất định là chỉ mang đủ 40kg thôi. Ra sân bay, gặp cô bạn, nó bảo "được mang 60kg cho 2 mẹ con mà chị". Lại Tiếc!!!!!!!! Đến đây thì thật sự không hiểu VNA cho mang bao nhiêu kg?????????

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Adam & Eve
    Đang tải...

2. bebe

bebe Thành viên chính thức

Cái này phụ thuộc vào từng đường bạn ạ. Nếu đi Châu Âu thì đc 30kg 1 người. Còn cụ thể trường hợp của bạn đi Nhật thì chỉ đc 20kg 1 người. Nếu đi cùng em bé dưới 2 tuổi đc thêm 10kg nữa, nếu em bé trên 2 tuổi thì 20kg như người lớn.

3. Mẹ Zĩn

Mẹ Zĩn Đủ quyền lập Họ

Cùng đường bay mà mỗi lần mẹ A&E tiếc 1 kiểu, buồn cười nhỉ.

Mẹ bébé giải thích rõ ràng rồi.

Lần đi gần đây nhất em thấy có sự thay đổi rất hay.Mỗi lần đi mình được mang theo nhiều nhất là 7000$. Tiếc là em đi Aeroflot nên ko biết có phải tất cả các hãng đều thay đổi hay không.

4. Adam & Eve

Adam & Eve Thành viên tích cực

Hình như tùy từng điều kiện hoàn cảnh, tùy người, tùy tâm trạng của họ nữa hay sao ấy. Lần vừa rồi tớ cũng mang thừa 7kg đấy, nhưng chị nhân viên lại chẳng ý kiến gì :D

5. xinhxinh

xinhxinh Thành viên tập sự

Mang bao nhiêu tiền ra khỏi lãnh thổ là theo quy định của nước sở tại Mẹ Zĩn ạ, không phụ thuộc vào hãng hàng không nào. Đi từ VN bạn được mang tối đa 7000USD.

6. bebe

bebe Thành viên chính thức

Nếu hành lý quá cân khoảng 5kg người ta vẫn cho qua bình thường, chỉ quá nhiều thì mới chát phí thôi. Nhưng cân hành lý trên sân bay (VN) thường hay nặng hơn số cân mình cân ở nhà, VD ở nhà cân là 20kg lên sân bay tự nhiên thành 22,23 kg - do cái cân ở ở sân bay ko hiểu sao chênh lệch thế, hichic

7. K.P_Linh

K.P_Linh Thành viên chính thức

Mình thấy dc bao nhiêu cân đều ghi rõ trên vé mà , con tiền đi từ châu âu mỗi người dc 10 000 EU.

8. puppyken

puppyken thành viên hội Rắn

tiền mang về việt nam bao nhiêu cũng được nhưng trên 7000$ phải khi khai báo( trên tờ khai xuất nhập cảnh có ghi rõ ràng đấy), mang ra thì không quá 7000$;5 triệu đồng tiền vn, nếu quá thì phải khai rõ nguồn gốc hay có giấy chứng nhận gì đấy các mẹ ạ.

9. puppyken

puppyken thành viên hội Rắn

đúng đấy chị phải cảm ơn nhân viên làm thủ tục hôm đo mát tính đấy:p

10. K.P_Linh

K.P_Linh Thành viên chính thức

Đúng là mang vào VN bao nhiêu cung dc nhưng đi ra khỏi nước sở tại thì cũng có qui định như ra khỏi VN vậy, ra khỏi châu âu mỗi người dc mang 10 000eu trở xuống ko bị khai báo .Giống như vào nước mình sinh sống thì mang bao nhiêu cũng dc họ chỉ quan tâm khi ra thôi khi vào thì càng nhiều càng tốt .

11. haihanamtrung

haihanamtrung Thành viên đạt chuẩn

--------------------------------------------------------------------------------

tiền mang về việt nam bao nhiêu cũng được nhưng trên 7000$ phải khi khai báo( trên tờ khai xuất nhập cảnh có ghi rõ ràng đấy), mang ra thì không quá 7000$;5 triệu đồng tiền vn, nếu quá thì phải khai rõ nguồn gốc hay có giấy chứng nhận gì đấy các mẹ ạ.

12. huda.hanoi

huda.hanoi 01685285535

Ðề: Đi máy bay-Hành lý được bao nhiêu kg?

VnAirline thì 7 kg xách tay và 20kg ký gửi