Tranh luận: Học Tiếng Anh Ở Đâu Tốt, Giá Cả Hợp Lý?

Thảo luận trong 'Học tập' bởi M&M, 8/3/2007.

1. M&M

M&M Thành viên tích cực

Chào các mẹ, cơ quan em cho phép nhân viên văn phòng đi học tiếng anh. Trình độ của chúng em không đến mức còi (mặc dù không được học một cách bài bản, nhưng nhiều từ vựng tiếng pháp giống tiếng anh nên chỉ để nghe nói thì OK, viết thì hơi kém), có mẹ nào biết trung tâm nào dạy tiếng anh tốt, giá cả hợp lý (khoảng trên dưới 300 USD/course), gần văn phòng em thì càng tốt (em làm ở Tăng Bạt Hổ) thì cho em xin nhé.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi M&M
    Đang tải...

2. thuhien

thuhien Mỗi ngày một niềm vui!

Mẹ M&M ơi, chị đã thử hỏi ở Language Link chưa? Nếu hỏi và có thông tin mới cung cấp cho e với nhé. Thanks chị.

3. M&M

M&M Thành viên tích cực

Chào Thu Hiền, mình đã hỏi Language link và cả Bristish council rồi. Học phí của LL là 219 USD cho 1 khoá học 12 tuần, tính ra mỗi giờ khoảng 4.05 usd, của BC là 270 USD, 8 tuần, khoảng 8 USD/tiếng. Tuy nhiên, những trung tâm này chỉ luyện general english, mà mình thì ngoài general english ra, mình muốn học thêm một ít tiếng anh chuyên ngành, như HR, businesse,customer service...
    Thu Hiền và các mẹ có biết trung tâm nào khác không?

4. meCo&Vit

meCo&Vit Thành viên Hội Rắn

Chị thử liên lạc với Thầy Tâm ĐT 0913322435 ở 22 phố HUế xẹm Em cũng đc giới thiệu đến đấy nhưng còn đang bận chưa có thời gian hoc.

architect thích bài này.
  5. phuongnhi

phuongnhi Thành viên mới

Trung tâm Anh ngữ CLEVERLEARN

Bạn nên chịu khó tham khảo thêm Trung tâm Anh ngữ CLEVERLEARN, 100% của Mỹ, địa chỉ tại phố Vạn Bảo (sát cạnh RMIT, gần bãi đỗ xe Ngọc Khánh trên đường Kim Mã). Hoặc có thể ngồi nhà tham khảo trước qua website: http://www.cleverlearn.com.vn . Tôi thấy đây là một địa chỉ đáng tin cậy, có nhiều mặt hay hơn LanguageLink.

vibeyeu, Me be Baparchitect thích.
  6. M&M

M&M Thành viên tích cực

Mình vừa vào website cua Cleverlearn, thấy có vẻ hoành tráng và chuyên nghiệp thật. Mỗi tội học phí hơi cao, khoảng trên 400 usd, và lại không tiện đường cho mình. Cuối cùng mình chọn Language link rồi, nó có 1 chi nhánh ở 24 Đại Cổ Việt, trên đường đi làm của mình. Học thử một khoá xem thế nào.

vibeyeuarchitect thích.
  7. mẹ cún Linh

mẹ cún Linh Thành viên đạt chuẩn

Hoc tieng Anh thuong mai ay.

Xếp của công ty mình là người Úc, trong công việc mọi người cũng hay phải dùng tiếng Anh nên công ty mình quyết định mở 3 lớp tiếng Anh cho nhân viên học. Đối tác dạy tiếng Anh cho công ty mình là Trung tâm Anh ngữ SmartLink, họ cử giáo viên xuống tận công ty mình dạy, có cả nhân viên trực tiếp quản lý nữa nên lớp học cũng nghiêm túc và hiệu quả lắm. Nếu bạn muốn đăng ký học cho cá nhân bạn thì bạn trực tiếp đến trung tâm mà đăng ký. Nó ở Số 8 phố Yên Ninh (trên đường Quán Thánh ấy). Một khóa tiếng Anh thương mại cho người đi làm 3 tháng khoảng 150$. Chị gái mình cũng cho con trai 8 tuổi học ở đấy, thấy nó cũng có vẻ thích lắm. :rolleyes::rolleyes:

8. Rùa mập

Rùa mập Thành viên đạt chuẩn

Nếu chị cần học Nghe nói thì đăng ký với chồng em nhé. Chỉ có điều là không xuất hoá đơn cho chị như các trung tâm vẫn làm thôi.

Chồng em hiện đang đi làm cho một công ty nước ngoài, suốt ngày toàn làm các việc liên quan đến business và services nên có thể phù hợp với chị đấy. Chị click vào link ở chữ ký nhé :)

9. avalacube

avalacube My Herb Garden

Mình quan tâm. Lát xong việc vào nghiên cứu laị.............

10. bố mẹ yêu Mít

bố mẹ yêu Mít Thành viên chính thức

Mình quan tâm đây, để nghiên cứu xem sao

11. maybien09

maybien09 Thành viên tích cực

cac me ơi, như e sau 1 thời gian nghỉ đẻ, con nhỏ là quên đến 60% vốn tiếng a rùi, giờ đi học lại cũng coi nhw từ đầu. e cũng muốn tìm học chỗ nào vừa không quá đắt mà phù hợp với thời gian ít ỏi của mình

12. chibuchit

chibuchit Thành viên chính thức

Nếu nhà bạn ở khu vực Cầu Giấy, bạn thử đến tìm hiểu trung tâm anh ngữ Das, địa chỉ LK4B, C4 Làng Quốc Tế Thăng Long, Cầu Giấy, Hà Nội, tel: 04.3793.0141 xem sao nhé.

13. lion queen

lion queen I'm fine without you

êm cũng đang đi tìm lớp học tiếng anh đây ạ! Để xem mấy link các chị share nào!

14. Me Pig

Me Pig Thành viên tích cực

Mình muốn học tiếng Anh tổng quát, thi lấy 1 cái chứng chỉ nhưng mà muốn học vào thứ 6 đến CN thôi vì trong tuần còn lo cho con, bạn nào biết trung tâm tin cậy giúp mình với.

15. Melisa212

Melisa212 Melisa

Nếu mà ở cầu giấy thì qua nhà cô Trang, ngõ 1050 đường Láng ( phía gần cầu giấy í ạ )để học tiếng anh đi các mẹ. Học phí của cô không quá đắt mà dạy tiếng anh cực có tiếng. CHuyên luôn đấy. Em vừa học luyện ielts ở đó mà chỉ khoảng hơn trăm ngàn/ buổi. Chia sẻ để các mẹ đi học cùng em cho vui. Hi. sdt của em là 0912421289

16. dinhlong

dinhlong Thành viên nổi tiếng

Có mẹ nào muốn học kiểu cơ bản lại từ đầu hệ thống Từ vựng-Ngữ pháp và nghe nói cơ bản ko ạ? Em biết có 1 địa chỉ học rất hay do Ms Hồng Ngân và Ms Naomi sắp mở đợt hè này. Cả 2 đồng chí này em đều đã học trong trường ĐH nên cũng yên tâm.Recommend cho các mẹ nhé.

17. Melisa212

Melisa212 Melisa

hu hu hu hu không ai đi học lớp cô Trang với em à ? Cô dạy hay mà rẻ nữa mừ

18. Tottochan

Tottochan Thành viên tập sự

Các bạn ơi mình đang chuẩn bị đi học để chuẩn hóa lại kiến thức vì lâu nay dùng nhưng mà toàn lệch lạc thôi vì cứ phiên phiến người việt với nhau, mình định học ở ACET, có mẹ nào đi rồi thì cho mình ý kiến với.

19. shop beyeu

shop beyeu Bắt đầu tích cực

các bạn có thể tham khảo học ở OXFORD ENGLISH UK VIETNAM - địa chỉ Số 6 ngõ 28 đường Nguyên Hồng, Đống Đa, Hà Nội, học ở đây 100% giáo viên bản ngữ, thứ 4 hàng tuần có buổi học thử miễn phí vào lúc 2.00p.m. và thứ 7 hàng tuần có buổi Free lecture vào lúc 4.30p.m. Bạn vào đây tham khảo nhé www.oxford.edu.vn

20. Melisa212

Melisa212 Melisa

keke.. đi trung tâm học làm rì, vừa đắt mà k bít học lại k hiệu quả. Mình học cô giáo kèm 1 lớp chục người mới khá khẩm tí.. he.. cô Trang đường Láng :X