Cần giúp: be bi viem phoi

Thảo luận trong 'Sức khoẻ của trẻ' bởi Su*yeu, 24/10/2009.

1. Su*yeu

Su*yeu Thành viên sắp chính thức

Cac me co biet thi giup em voi nhe em buon qua.be nha em 8 thang roi be dang bi viem phoi hon 1 tuan nay roi.2 hom dau tien be bi chay nuoc mui chi ho ko sot em tuong be chi sut sit thong thuong.sau 2 hom e thay be ngat mui qua tho bat dau kho khe em hoang qua dua be di kham thi bac si bao be bi vem phoi phai tiem.ngay tiem 2 lan sang tiem chieu tiem vao tinh mach tay.be bi di tuot nhung e thay bac si noi la do tiem khang sinh nen bi the.be tiem dc 4 hom thi em thay be an duoc ko quay nua bat dau no nghich nhu binh thuong.den sang hom thu nam e thay be kho chiu an vao la tro ra.di tuot co ve nhieu hon ma phan nhu phan su cua tre so sinh.em be be den cho bac si dang tiem bac si bao doi thuoc lien 1 luc tiem 2 mui vao mong 1 mui vao tinh mach tay.den chieu e thay ko on dua den bac si khac co uy tin hon thi bac si lai tiem.den ngay thu 2 roi ma e thay chau chua tien trien may van bi di tuot ma nguoi be met lam.cac me co chia se kinh nghiem j giup e voi.day la be dau tien nen em ko biet j ca,kinh nghiem it nen be moi om nang the nay mong cac me giup em voi.
    chet roi e pót kieu j ma thanh 2 bai.cac me thong cam cho e nhe nho mod xoa giup e voi a

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Su*yeu
    Đang tải...

2. MeBeLuoi

MeBeLuoi Thành viên sắp chính thức

Bé nhà mình mỗi lần dùng kháng sinh BS thường kê thêm men tiêu hóa cho bé. Mình hay cho bé uống loại men tiêu hóa của Hàn Quốc và bé nhà mình rất hợp, bạn hỏi BS và thử cho bé uống xem nhé. Chúc bé yêu sớm khỏi bệnh.

Su*yeu thích bài này.
  3. Miumiu08

Miumiu08 Thành viên tích cực

Chia sẻ với mẹ bé.
    Cách đây 2 tháng Miu nhà tớ cũng bị viêm phổi và phải tiêm. Nhà tớ cho vào BV Bạch Mai khám thì bác sĩ giữ lại bệnh viện điều trị và theo dõi. Hàng ngày tiêm thuốc KS, làm khí dung thuốc giãn phế quản. 3 ngày thì bé đỡ hẳn nên được cho về và uống thuốc điều trị tiếp tại nhà.
    Bạn cho bé khám ở đâu vậy?
    Theo tớ tốt nhất bạn nên cho bé vào viện để điều trị đi, ở viện các bác sĩ sẽ theo dõi bé hàng ngày, có bất kể vấn đề gì họ sẽ có hướng giải quyết luôn bạn ạ. Bé bị viêm phổi là nguy hiểm lắm đấy bởi dễ khó thở gây tím tái, sợ để ở nhà mình ko kịp trở tay.
    Điều trị viêm phổi ko chỉ có mỗi kháng sinh mà cần cả thuốc giãn phế quản và thuốc chống viêm nữa bạn à.
    Nhớ cho bé uống đủ liều mà bác sĩ kê nhé!
    Chúc bé chóng khoẻ.

Su*yeu thích bài này.
  4. caothuynen

caothuynen Bắt đầu tích cực

Tốt nhất bạn nên cho bé vào viện mà khám. Viêm phổ nguy hiểm lắm. CÒn bé bị đi ngoài do tiêm kháng sinh thì bạn nên cho bé uống men tiêu hoá. Mình hay cho bé nhà mình uống Antibio.

Su*yeu thích bài này.
  5. Su*yeu

can on ban nhe.minh o hai phong.minh dua be vao benh vien tre em kham roi nhung ma bac si hut mui cho don thuoc roi ve.bac si bao o benh vien dong lam 2,3 be 1 giuong co.bac si bao cho be ve dieu tri o nha cho sach se.may qua minh tim dc ong bac si truong khoa nhi ben benh vien xin ong ay dieu tri tai nha roi.bac si bao be minh vua viem phoi vua tieu chay xot con qua chac tai di kham o trung tam y te be lay cua may ban o day.cam on me no chia se nhe.

6. Su*yeu

cam on me no nhe bac si cung dang cho be bo sung men tieu hoa roi.mong la con mau khoi.

7. Su*yeu

cam on ban nhe be nha minh di kham viem phoi kem tieu chay.moi noi noi 1 kieu may tim duoc ong bac si uy tin gio yen tam roi.

8. Bin Bin

Bin Bin Thành viên rất tích cực

kinh nghiệm là cứ uống hoặc tiêm ks vào là phải uống kèm men tiêu hóa ngay không thì dễ tiêu chảy, để lâu thành tiêu chảy nặng. bé nhà mình hay VPQ phổi,, nhưng chưa phải tiêm bao giờ, có lần 1 bsy phán là phải tiêm, tớ ko muốn tiêm nên khám lại 1 bsy khác thì bảo ko cần tiêm, chỉ uống ks và khí dung, cuối cùng thì khỏi mà ko phải dính đến tiêm.
    vì đã tiêm rồi thì lần sau rất dễ lại phải tiêm.

Su*yeu thích bài này.
  9. caothuynen

caothuynen Bắt đầu tích cực

Ko hẳn đâu bạn ah. Bé nhà mình hồi 6 tháng đã bị tiêm một lần, nhưng từ hồi đó bé bị ho mình chỉ cho uống thuốc là khỏi. Nếu bé uống thuốc mà ko khỏi thi nên tiêm cho bé để cho khỏi hẳn, chứ cứ thay thuốc thì còn khổ hơn ấy. Nên tùy tình hình của bé để mình sẽ quyết định có tiêm hay ko?

Su*yeu thích bài này.
  10. heocon_thongminh

heocon_thongminh Top10 ngườibánhàngtốtI

Thời tiết mùa thu là điều kiện lý tưởng cho các loại vi trùng, vi khuẩn sinh sôi nên các mẹ có con nhỏ cần phải cẩn thận. Bạn nên cho bé đi khám bác sỹ ngay để điều trị kịp thời nhé. Cố gắng giữ ấm cho con . Cu nhà mình hay dùng men Enterogemina của Pháp thấy tốt lắm. Bạn nên cho con dùng thêm men tiêu hóa vì khi bị uống hay tiêm kháng sinh thì các vi khuẩn có lợi trong đường ruột bị diệt nên bé hay bị đi ngoài đấy. Chúc bé nhanh khoẻ!

Su*yeu thích bài này.
  11. Su*yeu

cam on cac me nhe day la lan dau be bi benh nen e ko biet.lan sau phai rut kinh nghiem ngay moi duoc thay con bi tiem lai con tieu chay nua den minh con ko chiu dc huong j la tre nho.