Nhật ký đi bộ đội của tớ!

Thảo luận trong 'Nhật ký con yêu' bởi Lazy80, 2/5/2012.

1. Lazy80

Lazy80 Bắt đầu nổi tiếng

Re: Ðề: Re: Ðề: Nhật ký đi bộ đội của tớ!

30/5: Tớ thich đi bộ đội hơn chơi điện thoại và xem Ai là triệu phú rồi nhé:rolleyes:

Trong các kênh truyền hình, tớ thích nhất là chương trình "Ai là triệu phú". Vì chương trình đó có các câu hỏi và 4 sự lựa chọn A-B-C-D mà tớ thì thừa biết mặt mấy chữ cái đó rồi nhé. Tớ thích cả cái nhạc vang lên mỗi khi câu trả lời là đúng, nghe nhạc rất hứng thú nhé. Mỗi lần có câu hỏi đưa ra, tớ cũng tranh trả lời với bố mẹ: AAAAAA - BBBBBBB hehe, vui lắm, cả nhà tớ thích xem chương trình này.

Hồi trước ko biết gì, sáng nào tớ cũng đòi bà "Bà bật kênh 3 Triệu phú" vì tớ cứ tưởng bật kênh 3 là sẽ có chương trình này. Tớ cứ ngoạc mồm gào "Kênh 3 triệu phú, kênh 3 triệu phú" làm bà đến khổ sở với tớ. Tớ xâu tính thế đấy, đòi gì là đòi bằng được, chỉ đến lúc mọi người quát ầm lên là tớ lại sợ, lại khóc hu hu, ôm lấy mọi người xin tha thứ, nhưng sau đó vẫn ỉ ôi cố đòi bằng được thứ mình thích. Hic, xâu tính nhở, làm sao sửa được bi giơ? :-k

Bây giờ thì tớ hiểu rồi, chỉ có tối thứ 3 mới có “Ai là triệu phú” các ngày khác không có, mỗi khi bật kênh 3 lên mà ko thấy chương trình này, tự tớ an ủi mình “Hôm nay ko có Triệu phú, thứ 3 mới có Triệu phú cơ”[-o<

1 sở thích khác nữa của tớ là chơi điện thoại, cái điện thoại của bố đến là hay, bao nhiêu là trò chơi hấp dẫn. Ngoài cái mục smartkid mà bố hay bắt tớ học ra thì còn có trò cắt dây thừng cho ếch ăn quả bóng, trò đua xe, trò nấu nướng vv….vv…… Bình thường bố hay nhử tớ chơi đt để đút cháo cho dễ, và tớ cứ say sưa chơi, ai đút gì vào mồm ko biết, hề hề, loáng cái là bát cháo hết veo. Bố mẹ sợ tớ chơi đt nhiều ảnh hưởng đến mắt chứ ko thì tớ có thể chơi cả ngày.

Thế nhưng, giờ thì khác rồi nhé........................................;)

Sáng nay, tay cầm đt chơi game, TV thì phát lại chương trình “Ai là triệu phú” thế mà bà vừa nhắc “Ăn nhanh lên còn đi tập thể dục chứ”. Ớ, đúng rồi, thế là tớ tắt điện thoại giả mẹ và tắt luôn cả TV đi, miệng thì gào to “đi tập thể dục, đi tập thể dục”. Và thế là tớ và mẹ lên đường trong nháy mắt.

Mọi hôm thì tớ vẫn câu “Hong đi Ong và Kiến đâu, đi tập thể dục cơ” nhưng hôm nay thì vừa rẽ qua khúc cua, tớ đã nhìn thấy trường Ong và Kiến từ xa, tớ reo lên “Ong và Kiến đấy”.:ANAL:

Tớ đến trường muộn, trường đóng cổng rồi, có cái chuông cửa nhưng mẹ không bấm, mẹ bảo tớ:
    "Con gọi cô Phương đi". Thế là tớ nhảy xuống xe bám cổng gọi “cô Phương ơi, cô Phương”\\:D/

Á à, thế là mẹ biết chắc là tớ thực sự thích vào lớp rồi nhé, tớ ko còn nhút nhát sợ sệt nữa, tớ còn gọi cô ra đón tớ cơ mà, hì hì, mẹ cũng muốn nhắc cho tớ nhớ tên cô nữa. Cô Phương là cô trực ban, làm các công việc hành chính và đón các cháu. Chiều nào cũng thế, tớ chào cô giáo phụ trách lớp và đi xuống tầng, thấy cô Phương đang mải mê gõ máy tính, tớ còn chạy vào chào cô Phương rõ to rồi mới về nhé, hihi, tớ cũng yêu cô Phương lắm vì sáng nào cô cũng đón tớ và nựng tớ.:heart:

Cô mở cổng đón tớ vào, tớ quay lại chào mẹ và ko quên nói với theo câu “chiều mẹ đón con sớm nhé”. Hihi…………Hồi đầu mới đi học tớ hay mè nheo buổi sáng, mẹ hay dỗ dành tớ câu này mà, giờ tớ repeat lại đúng thế thôi
    :rolleyes:

Đang tải...

2. shop_na_xinh_09

shop_na_xinh_09 Thành viên rất tích cực

Ðề: Nhật ký đi bộ đội của tớ!

ôi giờ mới khám phá ra tài viết văn của chị hay quá cơ. Quang trề trộm vía nhanh nhẹn quá chị nhỉ, cu cậu bắt đầu tự lập rùi đây. Bé Na dạo này ốm nghỉ mất 02 buổi học rùi, sáng nay mẹ bảo đi học khóc giẫy lên không đi anh quang ạ. Anh quang động viên em Na đi học ngoan mới naòoooo

Lazy80 thích bài này.
  3. BinhBop

BinhBop

lâu rồi ko vào nhà anh QT
    dạo này anh ngoan quá, lớn lên từng ngày rồi, chúc mừng anh nhé
    em bob cũng thích xem TV lắm, em thích xem "Trò chơi âm nhạc" cơ, với lại em thích ngồi máy tính xem Youtube
    hôm nào em ko ăn mẹ lôi em lên bật máy tính là đút thoải mái, 5 phút hết đĩa cháo roài he he

Lazy80 thích bài này.
  4. Lazy80

Lazy80 Bắt đầu nổi tiếng

Re: Ðề: Nhật ký đi bộ đội của tớ!

Ôi em Na sang trường mới rồi đấy à, hay tại chưa quen trường chưa quen cô nên mới thế? Em Na cố gắng lên nhé, chắc lại mất 1-2 tuần đầu như hồi mới đi học nhỉ?

5. Lazy80

Lazy80 Bắt đầu nổi tiếng

Hihi, mõi anh có 1 sở thích nhỉ, mà xem chừng cái vụ TV, máy tính là anh nào cũng ham, chỉ sợ thành thói quen đến lúc ăn là või vĩnh nọ kia để được xem tv, được xem máy tính mới chịu ăn thôi, huhu.......

BinhBop thích bài này.
  6. BinhBop

BinhBop

lâu rồi anh QT chắc đi học quen rồi nên ko thấy viết nhật ký nữa :D
    chúc mừng anh nhé
    có khi nhật ký của anh giờ chuyển sang 88888888 chuyện thích em này em kia ý chứ ha ha

Lazy80 thích bài này.
  7. Lazy80

Lazy80 Bắt đầu nổi tiếng

Hihi, cuối tuần anh mải chơi quá nên ko vào viết nhật ký, thỉnh thoảng mẹ cũng gặng hỏi xem ở lớp hay chơi với bạn nào, thích bạn nào nhất, nhưng anh ứ nói, phải bí mật đã chứ, hihi........

8. Ku_shop

Ku_shop Uy tín - Chất lượng

Ðề: Re: Ðề: Nhật ký đi bộ đội của tớ!

MẸ ơi chuyện riêng tư của con mà mẹ để ý quá ,con xấu hổ bỏ xừ đi được :D

Lazy80 thích bài này.
  9. Lazy80

Lazy80 Bắt đầu nổi tiếng

Dạo này mẹ làm sao í, mẹ dễ cáu gắt, bực bội, nhiều lúc ko kiềm chế được là phát mông mình đen đét luôn í.............

10. metengcha

metengcha 094-508-7070

lâu ko vào, em đang lội ngược dòng để chuẩn bị cho con gái đi học đây chị ah, sợ đi học lắm ý hu hu

Lazy80 thích bài này.
  11. mebixinh

mebixinh Thành viên Hội Cún 82

Bạn QT có đi học hè không bác lazy80?

Lazy80 thích bài này.
  12. BinhBop

BinhBop

Ðề: Re: Nhật ký đi bộ đội của tớ!

hihi, anh QT thông cảm nhé, mẹ đang vào giai đoạn "hàng cồng kềnh dễ vỡ" rùi, nặng nề mệt mỏi lắm nên dễ cáu lắm, anh ngoan nhé để mẹ ko tét mông nhé hihi
    ah mà anh show mấy cái ảnh hiện tại đê để anh em mềnh nhận mặt nhau nhể :D

13. metengcha

metengcha 094-508-7070

he he vừa lội ngược dòng thấy chị viết văn hay quá, thấy bạn Quang ngày càng tiến bộ, ko bít con gái em thế nào chứ năm ngoái đi học 1 tuần nghỉ ốm cả tháng luôn, mà con khóc to kinh khủng, ở nhà mẹ nghe thấy mà sốt hết cả ruột, mà bạn Quang này quấn bố nhỉ?giống con gái nhà em
    hôm nào chị chia sẻ, hướng dẫn em khi mới ngày đầu cho con đi học thì nên làm thế nào chị nhé

Lazy80 thích bài này.
  14. mebixinh

mebixinh Thành viên Hội Cún 82

Bạn QT giỏi thía, đã biết hết số và chữ rồi cơ đấy. Bạn Bi bên này thì chưa biết gì cả, nhìn bảng chữ cái hỏi chữ a, chữ m đâu thì chỉ đúng nhưng khi chỉ vào chữ hỏi chữ gì thì lúc đúng lúc sai. Bạn Bi thì không thích học, chỉ bắng nhắng một tý là chán rùi.

Lazy80 thích bài này.
  15. chien

chien Ước gì....

Bé Tây nhà chị sắp sửa phải đi bộ đội như Quang, chắc thời gian đầu cũng giống nhau, thương quá nhỉ

Lazy80 thích bài này.
  16. huongdem92

huongdem92 Thành viên tập sự

Hihih, Nhóc ở nhà em cũng vậy đó. Đi học là khóc.

Vay tin chap-kiem hiep Trung Quoc-Van hoc the gioi

Sửa lần cuối: 26/7/2012
    Lazy80 thích bài này.
  17. Me bell

Me bell Thành viên mới

Chào các mẹ. Mình là lính mới tò te vào đây. Cho mình góp vui với.
    Bé nhà minh cũng đi bộ đội rồi. Đầu tiên mình cũng lo lắng nhiều lắm. Ngay từ đầu mình chủ trương thả con dần dần. Mình chọn 1 trường gần nhà và cô giáo dễ tính ( thì mới đáp ứng được nguyện vọng của mình). Tuần đầu mình cho con đến chơi cùng con mỗi ngày hơn 1 tiiếng ( mình vần đong học phí như cac bạn khác và không phải trường nào các cô cũng cho người nhà vào cùng bé). Tuần thứ 2 mình cho bé tự ở đó chơi khoáng 2 tiếng buổi sáng rồi đón về luôn. Tuần thứ 3 mình cho bé ăn trưa xong mới đón về. Tuần thứ 4 mình để ku cậu ngủ dậy là đón về luôn. Đến tuần 5 mình thả từ sáng đến chiều. Ku cậu đi cô khen ngoan lắm. Có khóc nhưng it thôi, không gào lên như các bạn khác ma chỉ buồn mất 2 tuần đầu thôi. Con mình vốn nhút nhát ma thả luôn cho các cô ở chỗ lạ như vậy có mà khóc hêt nước mắt. Mình học kinh nghiệm đó từ 1 đồng nghiệp và minh thấy rất tâm đắc.

metengchaLazy80 thích.
  18. chien

chien Ước gì....

Tình hình là mấy hôm nay, bé con nhà mình cứ bám chặt lấy mẹ, không dời 1 tý nào. Kiểu này thì lúc đi học làm thế nào đây, nghe con khóc mẹ sốt ruột lắm, khóc theo mất thôi.

Lazy80 thích bài này.
  19. Meyeucongai_Munmun

Meyeucongai_Munmun mobile 0165.39.55.065

Tại sao trẻ con đi lớp hay bị ốm rùi lại nghỉ thế nhỉ, cháu mình đi lớp mà còn bị kẹt tím cả tay, ở nhà 1 tuần........... rùi lại đi lớp.........

Lazy80 thích bài này.
  20. Lazy80

Lazy80 Bắt đầu nổi tiếng

Re: Ðề: Re: Ðề: Nhật ký đi bộ đội của tớ!

Có, hè vẫn học đều cô ạ, may mà học đều chứ đang quen lớp mà nghỉ hè xong thì lại bắt đầu lại từ đầu, ngại lắm, hic......

uh, cũng tùy bạn đấy, các bác trong nhà khen bạn QT có năng khiếu về chữ và số, hihi. Bạn í có sở thích về số và chữ thật ý. Bạn í đi bộ trong khu phố là cứ nhìn biển số từng nhà và say sưa đọc. Nếu bạn Trề có khóc thì có 1 cách dỗ rất hiệu quả là hỏi số mấy và chữ j đây, bạn í sẽ nín bặt và trả lời, sau đó quên khóc luôn hihi :)