Thuốc trị MỤN hiệu quả

Thảo luận trong 'MỸ PHẨM, LÀM ĐẸP' bởi meodiudang, 27/10/2011.

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.
  1. meodiudang

meodiudang Mẹ Kenz- 0934.848.168

Ðề: Mẹ nào bị mụn hay vết thâm do mụn để lại nhiều thì vô đây nha

hi em! cảm ơn em về tâm sự này nhé! rất mong da em nhanh hết mụn! có gì em lên diễn đàn hoặc sms để chị biết gì sẽ tư vấn cho ! thuốc này sẽ làm mờ vết thâm hiệu quả đó em ạh! thân

2. hangnguyen86

hangnguyen86 Thành viên mới

Loại này có dị ứng với loại da nào ko bạn?

3. meodiudang

bạn hỏi loại nào? kem dưỡng thì thik hợp nhiều loại da, đặc biệt da dầu. da dễ mân cảm như mình cũng hợp. Còn thuốc mụn thì mình chưa nghe nói ai bị dị ứng cả

4. bexinhxan93

bexinhxan93 Thành viên tập sự

hi chị! e nè. e dùng thuốc của chị được 2 tuần ùi. nói thật là lúc chị chưa gửi thuốc cho e ý. mặt e cứ một ngày là nó lại nổi lên một cái mụn và cứ nổi lên thì nó sẽ tiếp tục để lại thâm. Nhưng mà từ khi e bôi thuốc của chị, 2 tuần ùi mặt e nó không nổi lên thêm một cái mụn nào nữa hết á. còn mấy cái mụn mà trước khi e chưa bôi thuốc của chị thì khi bôi vào ùi nó xẹp xuống lun. e có một cái mụn bọc ở gần mũi, bôi thuốc vào nó cũng xẹp ùi nhưng vẫn còn vết thâm chắc phải dùng thêm nó mới hết. 2 tuần ùi ko mọc thêm một cái mụn nào đỡ ra bao nhiêu vết thâm ùi. E mong là nó sẽ không mọc thêm cái mụn đáng ghét nào nữa.hihi

5. bexinhxan93

Nhưng mà mách với các bạn, điều trị mụn không phải chỉ có mỗi việc bôi thuốc đâu. Bôi thuốc ùi nhưng còn phải ăn kiêng nữa. Mình đọc nhiều trên mạng được chị Minh Trang cho biết cách ăn kiêng đó là:
    kiêng ăn thịt gà, thịt bò vì nó có tính phong, đồ ăn biển, các loại mắm (nhất là mắm nêm ăn vào mụn nổi lia lịa lun) nhưng nước mắm vẫn ăn bình thường nhé, kiêng ăn ớt, đồ cay (cái này thì khỏi nói ùi)
    Ăn được: thịt lợn, thịt ếch, các loại cá (trừ cá biển), các loại rau tươi như bắp cải, diếp cá, rau ngót….và hoa quả ( trừ rau muống và nước cam)
    Có một điều nữa các bạn ko biết đó là kiêng ăn đồ lên men : như bún, sữa chua. Người ta hay nói ăn sữa chua là đẹp da. nhưng đó là đối với những người da không bị mụn còn nếu bị mụn thì không nên ăn. Nhưng sữa chua lại đắp mặt nạ tẩy tế bào chết rất tốt, mỗi lần nên đắt 1-2 lần/1 tuần.
    Uống nhiều nước thì da sẽ đẹp hơn. Mà mình mách với các bạn là đắp lòng trắng trứng gà ý. Đắp xong da căng, mặt hồng hào, sáng, mịn thích lắm. 1 tuần đắp nhiều nhất là 2 lần thui nhá. Da chỉ cần hấp thụ vừa phải chất dinh dưỡng thui nếu ko da sẽ bị bội thực dinh dưỡng đó nhé.
    Đó là những kinh nghiệm trị mụn của mình, kết hợp với bôi thuốc trị mụn của chị gái này thì mặt mình đã ko còn mọc thêm một cái mụn nào nữa nhưng vết thâm thì vẫn còn, chắc phải bôi thêm vài tuần nữa, vì vết thâm thì lâu khỏi ùi.hi

6. bexinhxan93

Mà ai bị mụn thì tuyệt đối các bạn đừng mát xa da mặt nhé. Tốt nhất là không nên dùng sữa rửa mặt vì khi các bạn dùng srm việc mátxa mặt là không thể tránh khỏi, từ đó nốt mụn này sẽ lan qua nốt mụn khác. Việc rửa mặt tốt nhất đó là các bạn dùng bông y tế. Nên mua một gói bông to luôn 25k 1 gói, cắt to thành từng miếng vuông nhỏ, tách cho nó ko quá mỏng cũng đừng quá dày, ùi lấy một ly nước sạch thấm bông vào ướt, vắt hơi ẩm ẩm, lau ngang từ chỗ cao nhất của trán xuống đến mặt. tránh những chỗ bị mụn bọc, hay mụn mủ ra nhé. nó mà vỡ ra thì tan tành hết mặt lun.đó là cách rửa mặt của mình được chị Minh Trang tư vấn.hj. đem lên đây để những bạn nào bị mụn học hỏi ùi làm theo nha. đảm bảo kết hợp với kem trị mụn của chị này các bạn sẽ hết mụn đó. trị mụn phải kiên trì chứ ko phải cứ làm 1, 2 lần là hết đâu nhá. Cố gắng và chăm chỉ lên nha. vì sự nghiệp làm đẹp của chị e ta.hihihi:p

7. meodiudang

ui trùi, thanks bexinhxan nhiều nhiều nhé! bé còn chỉ cách các bạn bị mụn nữa, nhiệt tình quá..........
    Từ này Topic mình sẽ thêm chức năng góp ý cho nhau để da thêm đẹp nhé! cảm ơn bé lần nữa nè!
    mong các bạn dùng thuốc của mình vào cm vài lời nhé!

8. hangnguyen86

hangnguyen86 Thành viên mới

Lần trước mình có hỏi nhưng ko thấy mẹ nó trả lời comment hay pm cho mình?

9. meodiudang

nàng ko đọc kỹ rùi, mèo trả lời nàng ngay lúc đó mà, cm trả lời ngày 25.11 na, đây này

10. chuotmap84

chuotmap84 Thành viên tập sự

Mình mới chuyển khoản mua kem dưỡng của chủ topic, khi nào nhận được kem, xài khoảng 2 tuần rùi mình lên cho mọi người biết kết quả nhe. Liều mạng làm chuột bạch trước

11. meyeubonhieulamlam

meyeubonhieulamlam ham ăn ham chơi!

quan tâm , chờ hồi âm của chuột bạch

12. meodiudang

hj! sáng mai gởi cho nàng nhá, chắc 4-5 ngày nhận đc.... ! hj! mèo cũng mong lắm!

13. chuotmap84

chuotmap84 Thành viên tập sự

Mình mua tinh nghệ ở tận Nghệ An mà vô tới Cần Thơ chỉ có 2 ngày thui đấy. Nàng ở Gia Lai mà vô tới đây lâu nhỉ :( ?

14. meodiudang

hic! vùng sâu vùng xa mừ bạn ui, các dịch vụ bưu chính còn hạn chế lắm! đừng nôn nóng qua na! lúc nào nhận đc báo mèo nhé!

15. meodiudang

Vì trục trặc bên mình nhờ mua hàng, đến giờ này bạn chuotmap vẫn chưa nhận đc kem dưỡng! vì ở nhà hết hàng nên mình đã gọi chị bán hàng gởi cho bạn chuotmap 1 hũ kem..... Nhiều việc không hay xảy ra gần 20 ngày kem ko thấy đến! rât rất xin lỗi bạn chuột Mập......thứ 5 mình chuyển khoản lại cho bạn nhé! mình sẽ bù khoản này! hic! mình cạch không lấy kem này về bán nữa..........hic! mình bán online lâu nhưng chưa lừa ai cũng chưa bị ai lừa...hôm nay mới thấm thía.........
    Mình sẽ bán độc 1 loại trị mụn nữa thôi! các mẹ thông cảm nhé!

Sửa lần cuối: 28/12/2011
  16. pety_pety

pety_pety Thành viên tập sự

hi, các mẹ đừng lo, e đây cũng đã xài, mụn cũng ở mức độ nặng, da e da nhờn mà, mà thích lắm nha, xài có 2 tuần, chưa hết 1 hũ nữa, mà hết mụn lun, nên bôi vào buổi tối, trước lúc đi ngủ, sáng ngủ zậy thấy cồi mụn lên liền. Các mẹ nên lưu ý là chỉ chấm vào mụn thôi, ít thôi, đừng bôi tràn lan cả mặt. nhớ nha

meodiudang thích bài này.
  17. MecuabeBO

MecuabeBO Thành viên rất tích cực

Tớ k có ý ném đá đâu nhé, nhưng sao tớ thấy kem này giống kem trộn mà các em sinh viên hay dùng thế. Cũng màu vàng như kem của bạn. Cái này dùng mới đầu da rất trắng, đẹp, mụn miếc bay hết, nhưng một thời gian da sẽ bị mòn, bị teo da. Bạn nào đã mua kem của meodiudang chưa, nếu thấy có mùi chua thì có khả năng đây là kem trộn rồi. Tớ cũng quan tâm kem của bạn, nhưng muốn bạn hỏi kỹ bà bác sỹ xem thành phần chính của kem là gì?
    Mẹ nào có nhu cầu tìm hiểu kem trộn thì vào đây ạ http://tintuconline.com.vn/vn/suckhoe/456170/index.html
    Cảnh giác với 9 loại kem trộn:
    http://muctim.com.vn/Vietnam/Tu-van-Hoi-dap/Phong-mach-MT/2007/4-13/10685/

Sửa lần cuối: 6/1/2012
    meodiudang thích bài này.
  18. meodiudang

quỳnh trang hả em! chị cám ơn, thật sự chị rất bất ngờ vì em hết mụn, hôm chát với em cách đây hơn 1 tháng em than khổ sở vì mụn lắm...hic! hạnh phúc lắm em ạh! cám ơn em đã coment nhé! nếu đc1 em cho chị pots số đt của em lên nhé! hic! nhưng sao em nhanh hết thế nhỉ? chắc là hợp rồi, thường thì các bạn gọi cho chị 2 tuần đâu khổ sở lắm, sang tuần 3 mới hết

19. meodiudang

Sau 1 thời gian mình đóng đề tài định ko bán nữa vì quá bận. Nhưng nhiều bạn hỏi mua quá (MỖI NGÀY HÀNG CHỤC CUỘC ĐT NHỜ MÌNH TƯ VẤN, MUA GIÙM THUỐC) nên mình lại mở Topic này!
    thời gian qua có khá nhiều khách hàng mua và sử dụng rất hiệu quả sản phẩm này! Thật sự mình rất vui và hạnh phúc lắm.
    Mình cũng đã ko nhập thuốc này về nhà nữa, nhưng mình sẽ nhờ em gái mình mua giúp các bạn bị mụn!
    Phí vẫn như thế các mẹ nhé. Nhưng điểm gởi sẽ là ĐN chứ ko phải là GL nhà mình nữa!
    rất cám ơn cả nhà đã tin và sd sản phẩm này!
    MỖI LẦN CÁC BẠN BẢO ĐÃ HẾT MỤN, CÁC BẠN VUI THÌ MÌNH VUI GẤP BỘI!
    CÁM ƠN CÁC BẠN ĐÃ DÙNG THUỐC- ĐÃ TIN TƯỞNG MÌNH!

20. meodiudang

Mình mở Topic này từ khi mới chập chững vào LCM! Đến bây giờ đã gần 1 năm, uy tín của mình cũng đã đựoc khẳng định qua các món Tây Nguyên. Các bạn có thể tìm hiểu các thông tin của mình ở: ĐẶC SẢN TẤY NGUYÊN- LẠ- NGON- LÀNH
    Mỹ phẩm là cái gì đấy rất nhẹ cảm, nhất là thuốc nhà mình ko có nhãn mác, tuy mình và rất nhiều ng bạn đã dùng thấy rất tốt nhưng mình vẫn lo, rủi rủi ai ko hợp ====> uy tín của mình sẽ rất giảm sút. Sau thời gian dừng ko lấy thuốc nữa, có khá nhiều bạn vẫn gọi điện và nhờ mua. Mình đã nhờ em gái mình mua (thuốc này vốn ở Đà Nẵng)gởi cho các bạn. sau 1 tg mình nhận thấy thuốc thật sự rất tốt, khá nhiều hết mụn trong vòng 1-2 tháng, gọi điện cảm ơn mình rối rít. Mình quyết định sẽ tiếp tục mở topic để giúp các bạn bị mụn.
    có bạn dùng thuốc từ 1 năm trước mình vẫn hay liên lạc, trước đây 1 năm mụn rất nhiều, rất khổ sở, tự ti mà mùa hè nắng nóng thế này mụn vẫn ko lên lại. Mình thật sự rất rất vui!
    Từ nay, mình sẽ ko tự gởi mà sẽ nhờ em gái ở Đà Nẵng mua và gởi giúp cho các bạn. Phí sẽ có thể tăng lên chút đỉnh(tạo điều kiện cho em gái đang là SV có thêm thu nhập!) nhưng hiện tại mình vẫn giữ giá cũ từ nay đến hết tháng 6- 2012.

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.