Cần giúp: Có mẹ nào biết về Similac Neosure?

Thảo luận trong 'Sữa cho bé' bởi nangvangbienxanh, 6/11/2009.

1. nangvangbienxanh

nangvangbienxanh Thành viên rất tích cực

Tình hình là một tháng nay bé không lên cân, mình vừa đi tư vấn bác sỹ ở Viện dinh dưỡng về thì được khuyên là cho bé uống sữa Similac Neosure, mình vẫn còn ngại vì thấy nhiều người nói sữa này nhiều chất, bé bú hay bị nôn, nóng... nên chưa quyết định đổi sữa. Có mẹ nào biết về sữa này ko thì cho mình xin ít thông tin nhé.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi nangvangbienxanh
    Đang tải...

2. Bancuabe

Bancuabe Thành viên tích cực

Similac Neosure là 1 loại sữa dành cho bé sinh non hay nhẹ cân khi sinh vì cung cấp nhiều năng lượng hơn sữa thường.
    Ko rõ lý do gì BS của bé khuyên như vậy nhưng theo mình nếu dùng những sữa ko dành cho trẻ bình thường cho trẻ bình thường thì sẽ ko tốt tí nào cho sự phát triển bình thường của bé. Vì những sữa cao NL thường làm cho trẻ mất cảm giác thèm ăn, thèm bú, nói chung là mất cảm giác đói. Mặc dù khi dùng có thể sẽ thấy tăng cân trước mắt, nhưng về lâu dài thì ... ko chừng mẹ còn phải mệt với chuyện ăn uống của bé hơn!

nangvangbienxanh thích bài này.
  3. nangvangbienxanh

Chính vì vậy nên mình mình cũng đang rất băn khoăn, có lẽ các bác sỹ kê cho loại sữa này để giải quyết vấn đề trước mắt là làm sao cho bé lên cân đã, còn sau đó thì ... tính sau vậy.

4. shop1000

shop1000 Bắt đầu nổi tiếng

Similac Neosure là 1 loại sữa dành cho bé sinh non hay nhẹ cân khi sinh vì cung cấp nhiều năng lượng hơn sữa thường nó là em của pediasure.nếu con bạn yếu cân hoạc suy dinh dưỡng thì nên dùng nó ,còn thể trạng bình thường hoặc bé dang chán ăn cần bồi bổ thì bạn nên cho bé bú 1 cử vào buổi tối trước khi bé ngủ thì giúp bé tiêu lượng sửa dó dễ hơn ban ngày,dùng khoảng 3 hộp thi ngưng khoảng 1 tháng rồi dùng lại,dừng cho bé dùng nhìu quá sẻ làm cho dường tiêu hóa của bé có vấn dề và sẻ làm cho bé biếng ăn vì neosure làm cho bé no lâu,về lâu dài sẻ kh tốt cho bé.chúc bé mau ăn chóng lớn

5. nangvangbienxanh

Cảm ơn bạn nhé. Bé nhà mình đang thiếu so với tiêu chuẩn là 0.5kg (Theo như Viện DD thì họ nói trẻ 6 tháng phải được 7.9kg). Mình sẽ cho con uống thử ngày 1 bữa xem sao.

6. MeBoongbang

MeBoongbang Thành viên tích cực

Ôi giời,mẹ nó ơi con mình 10 tháng rồi mà mới có 8kg thôi,lúc 6 tháng cháu chỉ khoảng 6.5 kg thôi.Nhiều lúc mình cũng street vì vụ cân nặng của con,uống similac cái loại hộp nhựa vuông nắp xanh ấy thì con lại táo,pha cả nan chua dành cho trẻ bị táo bón mà ko ăn thua,hichic.

7. nangvangbienxanh

Similac hộp nhựa là hàng Mỹ xách tay phải ko mẹ nó? Chắc dòng Similac nhiều chất nhưng nóng. Bé bây giờ ăn ngày mấy bữa bột? Tớ đang tập cho con ăn bột mà khó quá, ko quá nổi 10 thìa con mỗi ngày.

8. MeBoongbang

MeBoongbang Thành viên tích cực

Nó là hàng xách tay mẹ nọ ạ,con mình thì trộm vía cái khoản bột lại ăn tàm tạm bữa cũng được 2/3 bát ăn cơm.Nhưng bé nhà mình ko ăn bột mà từ hồi bắt đầu ăn dặm nó đã ko ăn bột mà ăn cháo xay rồi.Bây giờ thỉnh thoảng cháu chán mình đi mua cháo dd rồi xay cho ăn rồi

9. mePink

mePink Thành viên mới

bé nhà mình 2 tháng nay cho uống liên tục sữa Neosure này, trộm vía cũng tăng cân hơn chút, nhưng về vụ no lâu mình thấy bé ăn vẫn thế buổi đêm vẫn dậy ăn 3h30/lần/120ml. Ko biết cho bé ăn nhiều sữa này có tốt ko nhỉ, thấy mấy mẹ nói làm mình lo quá hic. Bé nhà mình 10 tháng đc 9kg thôi

10. milkshop

milkshop Đào tạo tiếng Anh theo yêu cầu

Hãy dùng Physiolac

Các mẹ ơi, sữa này nhập khẩu từ Pháp nhé, cung cấp đầy đủ dinh dưỡng cho bé như sữa mẹ mà lại chống táo bón và nôn trớ nữa, các mẹ tham khảo thêm sữa này nhé!

11. nangvangbienxanh

Là sữa gì vậy bạn? Có phải Physolac ko?

12. tamata

tamata Bắt đầu nổi tiếng

hic, bé nhà e 6 tháng có 6,7kg đây, ăn bột, hoa quả, váng sữa, sữa chua tì tì mà không thấy lên cân, chắc cũng phải uống neosure 1 đợt thôi, bé nghịch quá, không ngồi yên bao giờ, uống loại ít năng lượng, ít chất béo như aptamil không lên nổi 1 lạng nào.

13. cucu09

cucu09 cucu09

Ko iết có phải do sữa ko mà từ khi bé nhà mình chuyển sang Dialac len cân vù vù, chỉ tháng thứ 6 mà lên 9langj lận,hic,tròn 6th mé nhà mình đc 7.8kg,ngày cũng chỉ ăn 2 ữa bột,mỗi bữa gẫn 1 bát con,ngày uống khoảng 500ml sữa,thi thoảng mới ăn hoa quả tươi mình dầm ra thôi,sữa này vừa rẻ mà bé đi ị đều đều hằng ngày,trộm vía

14. canhachandai

canhachandai Thành viên chính thức

Ðề: Có mẹ nào biết về Similac Neosure?

Bé nhà mình bú mẹ hoàn toàn mà từ 2,5-3,5 tháng không tăng cân tẹo nào nên phải dùng thêm sữa ngoài và cũng đc tư vấn dùng Similac Neosure thi 10 ngày tăng 500g và tháng nào cũng tăng 800-900g đó mn ah. Sữa này ngọt nên con chê sữa mẹ đến tháng thứ 5 con bỏ bú mẹ luôn nhưng trôm vía vấn đề ăn uống của con không gặp khó khăn gì nên cũng chưa chắc dùng sữa này về lâu dài là không tốt đâu bạn nhe.

15. sakura123

sakura123 Thần tình yêu 0977231673

Mình chứa dùng thử nên ko biết thế nào, mình toàn dùng Grow ah, chắc sp đó cho trẻ suy dinh dưỡng để bổ sung dưỡng chất nhiều hơn đó, bác sỹ kê thì cứ uống thử xem

16. huyenhnit

huyenhnit Vé máy bay nội địa và quốc tế

Bé nhà mình lại thích uống sữa tươi hơn sữa bột, mình mới cho cháu uống physiolac mà bị táo, hjc hjc

17. Zin_thoi

Zin_thoi Thành viên uy tín.

Bạn PM cho bạn Chaochoe nhé, bạn ấy cho con uống loại này đó

18. hoa_oto

hoa_oto Thành viên rất tích cực

Con nhà mình dùng NS 2 tháng rồi, trv mỗi tháng lên 7 lạng, vẫn ăn uống bình thường, output ngày 2 lần, bột 2 bữa trưa và tối, mình đang định cho con dùng tới 1 tuổi mới đổi sữa đó

19. Vung iu

Vung iu Sữa Bỉm rẻ nhất

Ðề: Hãy dùng Physiolac

mẹ nó ơi mẹ nó thử cho con uống S26 của Úc xem thế nào. sữa đấy lên cân tốt.

20. hoapham.dfse

hoapham.dfse Bắt đầu nổi tiếng

Bé nhà bạn con trai hay con gái đấy. Nhà tớ là con gái đi khám dinh dưỡng 12 tháng bác sĩ bảo chuẩn là 9kg. Bé nhà mẹ nó cân nặng như thế là chuẩn rồi còn lo âu gì nữa.