Kinh nghiệm: có mẹ nào cho con uống philatop chưa?

Thảo luận trong 'Dinh dưỡng' bởi chich 1b, 18/6/2010.

1. chich 1b

chich 1b Bắt đầu nổi tiếng

Tình hình là ở quê tớ bon trẻ con lười ăn rất hay được bố mẹ cho uống philatop (ngyaf trước con bé mình cũng được uống nhưng ko nhiều), mà tớ tháydduwax nào đứa ấy mông má lắm cơ. Mẹ tớ cứ giục tớ mua cho con bé lười ăn nhà tớ uống nhưng có vẻ loại này ko được phổ biến lắm. Có mẹ nào cho con dùng loại này chưa, chia sẻ ít kn cho mình với.
    Con tớ gần 1 tuổi rồi, tớ đang định mua cansua 3 cho nó uống, các mẹ cho tớ hỏi loại này có gây biếng ăn ko chứ con tớ lười ăn lắm, còi dí dị.
    tks các mẹ/

Xem thêm các chủ đề tạo bởi chich 1b
    Đang tải...

2. me_nghechutchit

me_nghechutchit Thành viên chính thức

Theo như mình biết thì thành phần của philatop chủ yếu là bổ sung đạm thôi, các vitamin khác không có. Trẻ nông thôn thường chế độ dinh dưỡng không đủ & cũng không có nhiều lựa chọn nên thường đc người lớn cho dùng philatop vì loại đó phổ biến từ ngày xưa.

Bé nhà mình đợt trước ốm mọc 4 cái răng nanh cùng lúc, lười ăn, bác sĩ kê đơn cho siro kích thích ăn ngon. Bây giờ có nhiều sp kích thích bé ăn ngon (có chứa lysine & các yếu tố khác), ngoài ra còn tăng cường các vitamin & khoáng chất cho bé lười ăn & gầy đó mẹ nó. Mẹ nó cho bé đi khám bác sĩ dinh dưỡng để được tư vấn & kê đơn sp phù hợp với tình trạng của bé, không nên cho bé uống tràn lan các loại theo như quảng cáo.