Tập cho bé thói quen đi tiêu mỗi ngày và tránh táo bón

Thảo luận trong 'Sức khoẻ của trẻ' bởi giadinh_meocon85, 10/4/2012.

1. giadinh_meocon85

giadinh_meocon85 Thục Yến-Yến Đảo NhaTrang

Chào các mẹ!
    Mình nhận thấy đây là vấn đề nhiều mẹ quan tâm nên mình lập topic này để chia sẻ kinh nghiệm cùng các mẹ. nếu mẹ nào có kinh nghiệm nào hay hay cũng chia sẻ để các mẹ khác tham khao nhé, nhất là các mẹ bầu cũng hãy để ý vấn đề này đi ạ.
    Mình có 1 kinh nghiệm đã áp dụng cho bé nhà mình. Đó là sau khi bé rụng rốn được khoảng 1 tuần thì mình bắt đầu matxa cho bé, mà tập trung phần bụng. Mình matxa theo bài của cẩm nang sữa tắm Jhonson tặng. Sáng nào thức dậy cũng matxa bụng cho bé. Khoảng 10-15f sau là bé đi cầu ngay, nếu bé ko đi thì cứ sau 2-3 tiếng mình làm 1 lần nữa, đến khi nào bé đi được thì thôi. Và mình cứ duy trì thói quen đó, đến lúc bé được 2,5 tháng thì cứ đúng 6-7h là bé thức dậy đi cầu, đều đặn mỗi ngày đều như vậy.
    Và matxa giúp bé ko bị táo bón nữa đó. Các mẹ thử áp dụng thử xem có cải thiện được tình hình táo bón của con ko nhé. Nếu mẹ nào cần xem các động tác matxa bụng (4 động tác) thì buzz Yahoo mình, mình sẽ gởi cho các mẹ xem (mẹ nào có quyển cẩm nang cuả Jhonson rồi thì có thể tham khảo trong đó), và phải kiên trì nữa các mẹ nhé.

Chúc các mẹ và các bé đều khỏe.
    Mẹ nào có thêm kinh nghiệm vào chia sẻ để các mẹ khác tham khảo với nhé.

Mình cũng có mách với các mẹ bên wtt, Mình trích hiệu quả mà 1 mẹ bên wtt đã làm nè:
    Yahoo của mình: thucyencr@yahoo.com. Mẹ nào có YM cứ Buzz mình, mình onlien thường xuyên nen mình gởi cho nhé.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi giadinh_meocon85
    Đang tải...

2. shopthuphuong

shopthuphuong Bắt đầu tích cực

Ðề: Tập cho bé thói quen đi tiêu mỗi ngày và tránh táo bón

bạn ơi bé nhà mình táo bón quá bạn có thể hướng dẫn mình mát xa cho bé nhé

3. shopthuphuong

shopthuphuong Bắt đầu tích cực

các bạn có con bị táo bón có thể tham khảo phương pháp mát xa này mình đã được gửi hướng dẫn matxa và có kquả tốt

4. MebeCatCat

MebeCatCat Chuchu

Ban oi yh minh la anhthu050804, minh add ban share giup minh cach massage cho be nha.binh thuong be cua minh i 2-3 lan/ngay,ma 2 ngay nay be chua i nua...cu xi hoi hoai(ma moi lan xi hoi thi thui oi thoi luon :D). Ban giup minh nha.thanks ban...CHUC TAT CA CAC CON CUA CHUNG TA LUON KHOE MANH,VUI VE,HAY AN CHONG LON VA THONG MINH :))

5. MebeCatCat

MebeCatCat Chuchu

Me no oi,minh add yh cú ban nhung ko dc...co le do minh xai ipad nen ko ranh lam cach add :(...minh dang rat can ban giup,vi con minh bthuong trom via di i rt tot,tu nhien 2 hom nay cu xi hoi hoai ma ko i...ban giup minh voi. Yh cua minh la anhthu050804, ban add minh nha. Cam on me no nhieu nhieu lam

6. giadinh_meocon85

giadinh_meocon85 Thục Yến-Yến Đảo NhaTrang

Mình add rồi mẹ catcat nhé, chúc mẹ và bé khoe nha