cách làm tan mỡ bụng ?

Thảo luận trong 'Làm đẹp' bởi mecuagau, 9/9/2009.

1. mecuagau

mecuagau Thành viên tập sự

huhu ! HELP ME ! Các mẹ chia sẻ kinh nghiệm về cách làm tan mỡ bụng giúp mình với. Làm văn phòng cả ngày nên ít vận động lại càng không có thời gian tập thể dục nên làm mỡ bụng ngày càng tích tụ nhiều lên. Các mẹ có cách nào hiệu quả nhanh, mất ít thời gian thì chỉ mình với. à cả chi phí không nên cao quá nha. hihi!:p. cảm ơn các mẹ nhìu nhìu !

Xem thêm các chủ đề tạo bởi mecuagau
    Đang tải...

Các chủ đề tương tự:

herbalapeel thích bài này.
  2. bubuchacha

bubuchacha Thành viên đạt chuẩn

Mình cũng muốn hỏi giống mẹ này

3. ♥Me Quan Tham♥

♥Me Quan Tham♥ Ta mê Quan Tham

Món nì thì Xù mình nghe được từ cô thợ may của mình...nhưng chưa thử vì hơi bận rộn và cũng lười nữa... :( lúc trước đi tập gym nhưng giờ bỏ hết 2 năm nên thấy cũng bồng bềnh lắm rùi..dù chưa đến nỗi nhưng tương lai chắc cũng...híc !!!
    Dù có vô số kem tan mỡ từ đắt đến rẽ, cao cấp đến made in Hồ cẩm Đào... hiệu quả thì cũng có vì mình nghe 1 người bạn...tự mua kem rùi nhờ 1 cô đến nhà đánh bụng theo giờ..tính ra mỗi tháng vừa kem vừa công cũng bạc triệu trở lên.. cũng có giảm dù không đáng kể..
    Riêng vấn đề làm tan mỡ ngon-bổ-rẽ... theo 1 khách hàng của cô thợ may của Xù mình, thì chị ấy chỉ dùng duy nhất 1 món là gừng giả ra ngâm rượu trắng...cứ thế rãnh thì cứ tự đánh bụng với rượu gừng..vấn đề ở chổ là thời gian và kiên nhẫn..ặc ặc... cứ rãnh là đánh vào bụng...chị khách hàng này cũng con cái đùm đề và lớn tuổi rùi.. Cô thợ may nghe kể nhưng khi đến nhà chị khách kia, thì mục kích tận mắt chị khách ngồi đánh bụng :rolleyes:
    Và cô thợ may bẩu Xù mình là số đo bụng nhiều năm của chị khách ấy luôn the same..hem thay đổi...:rolleyes:
    Nên các mẹ cứ thử xem nhé... ngay cả khi đi gym thì cũng không phải 1 ngày 1 tháng mà loại bỏ được những tảng mỡ khó ưa.. Xù mình từng miệt mài đổ bao nhiêu là mồ hôi.. bao nhiêu hơi thở hồng hộc như con pò trên sàn tập và trên máy, đánh vật với các con tạ nặng nề...mà tận 3 tháng sau ..mới bắt đầu thấy hiệu quả..thực ra Xù mình chả kiêng khem cực khổ...cứ ăn uống nhiều và thoải mái những món được liệt kê vào danh sách đại kỵ như thịt ba chỉ chiên giòn....chocolate..bánh kem.. sữa béo...chà là...phô mai... chè đậu ...Xù mình rất ghiền các thứ này...
    Có lẽ nhờ ăn nhiều và đủ chất, nên thể lực Xù mình rất tốt..các mẹ khác trên sàn tập chỉ dùng tạ 1kg mà đã rã rời dù chưa đủ quota do HLV yêu cầu, nâng chừng 30 lần là rơi lụp bụp..nghỉ ngắt quãng thường xuyên...còn Xù mình cầm tạ 1kg thì thấy không đủ dosage , nhẹ như tơ...nên chơi tận 3kg ... luôn đến sớm trước 30' và ở lại 30' để tập thêm bổ sung những nơi mình có khuyết điểm..
    Còn cách nhanh nhất là giải phẩu hút mỡ và kéo da pụng...mà cách này thì không phải thông dụng cho tất cả mọi người...Chỉ có kiên trì mới là kế sách lâu dài và an toàn các mẹ ạ...
    Thôi thì, không thử sao biết phải không các mẹ ?

Sửa lần cuối: 9/9/2009
  4. Giáng my

Giáng my Thành viên tập sự

Ôi!nói đến bụng là chạm vào nỗi đau của em,trước đây bụng em cũng ngon lành lắm chứ,nhưng từ ngày đeo đuổi vụ baby dến nay,baby thì chưa thấy mà bụng thì ngày càng to hik hik.Giờ đang tích cực đi bộ ,làm đủ mọi cách kg biết có trở được về trạng thái ban đầu kg nữa đây!

5. minhks04

minhks04 Bắt đầu tích cực

Do ngồi nhiều, lại ăn uống những chất béo,...gây ra vòng 2 quá cỡ.

Biện pháp thông thường là tập thể dục đều đặn hằng ngày, ăn uống, ngủ nghỉ điều độ. Khi làm việc, khi tập thể dục lượng mồ hôi ra nhiều, và nó sẽ làm giảm lượng tích tụ mỡ bụng.

Còn nếu ăn uống điều độ, thì hơi khó đối với những người khó kiểm soát được bản thân, có thể hôm nay điều độ, nhưng mai lại có suy nghĩ "thôi ăn 1 miếng chắc cũng chẳng sao, rùi....bụp...bụp....1 loáng lại trở về trạng thái ban đầu" :)

Đối với người mập, lúc nào cũng có cảm giác, và ở trong trạng thái thèm...và thèm, còn đối với người gầy....thì nhìn cái j cũng phát ngán.

Điều mà ta thấy ở đây là sự cân bằng trong cơ thể, khi cơ thể không cân bằng, sẽ tạo ra 2 trạng thái trên.

Trong nhiều thí nghiệm mà chính khách hàng kiểm chứng, cho sự bảo đảm, thì đã có rất nhiều người trươc đó mập, do công việc luôn phải ngồi, và bán hàng ăn,...sau một thời gian thì cơ thể họ tự thích nghi, khi nào ăn thì ăn nhiệt tình, khi nào đủ chất thì tự nhiên ko có cảm giác muốn ăn đồ béo nữa.

Đó là khi cơ thể đã trở về trạng thái cân bằng, khi cơ thể cân bằng thì việc béo hay gầy cũng là điều đương nhiên.

---

Sp mà mình nói tớ là thực phẩm chức năng có tên là Nước Diệp Lục.

Sp này được sử dụng nhiều nhất tại HN và TP.HCM, ngoài ra nó là thức uống phổ biến tại nước ngoài. Trước đây tại vn, nó chỉ dành cho những người giàu, những người có tiền sử dụng. Nhưng hiện giờ thì tầng lớp lao động cũng có thể sử dụng như 1 sự bổ trợ sức khỏe cho họ và người thân.

---

Chi tiết sản phẩm có..... tại

Giá cả chưa + thuế + phí vận chuyển

----

Mình nhận đơn đặt hàng...bạn nào ok pm ^_^

6. lccjsc

lccjsc Thành viên chính thức

Trước khi ngồi làm việc chị nên hít thở sâu 20 cái. Sau khi tan sở chị lặp lại 20 cái nữa. Làm như thế tạo thành thói quen.hihihi. Nếu chị muốn giảm nhanh thì dùng kem tan mỡ cho vùng bụng
    918k

7. minhks04

minhks04 Bắt đầu tích cực

b0n chen chút..... :p , sp của tớ chỉ có tầm 550k - 600k / 1 chai 946ml, có thể uống hoặc tắm, giúp da đẹp và đặc biệt diệt khuẩn trên da. Có rất nhiều bạn ở HN mua về chỉ dùng cho việc tắm làm đẹp da :)

8. hong_ngoc0910

hong_ngoc0910 Mẹ Gấu ola

Tiền nào thúng nấy thôi các bác ạ, đã dùng thì dùng loại tốt tốt luôn, ko đùa với cơ thể mĩ miều của mình được. Ông bạn em (lưu ý, ÔNG bạn nhá!!!) dùng sản phẩm ăn kiêng thấy thon đi trông thấy luôn, nhưng mà chí khí quyết tâm phải cao lắm cơ:D
    Các bác bảo giá cả vừa phải là khoảng tầm bao nhiêu để mọi ng còn lưa lời giải thích hợp :D

9. lccjsc

lccjsc Thành viên chính thức

Dùng thực phẩm ăn kiêng thì nhìn thấy nhanh thật đấy. Nhưng chỉ dùng cho người béo quá là béo thôi. Người béo vừa vừa thì ko nên vì vừa mệt, ko làm được gì. Nhất là các chị có chồng rùi: Sáng dậy sớm nấu cơm cho ông xã ăn, tối về đi chợ, nấu cơm, bê chậu đồ đi phơi,....đêm về " trả bài":rolleyes:.
    Còn đòi ăn kiêng sao được?????????????????????????

10. Me Ca' con

Me Ca' con Thành viên tích cực

Có một hôm tớ xem trên Sức sống mới, cô diễn viên Jenda Thuý Uyên, đóng trong phim Cô Gái Xấu Xí ý, cô ý có thân hình tuyệt vời mà tuổi thì gần 40 rồi đấy! Cô ý có bày cách tập bụng cực kỳ đơn giản thế này, các mẹ ngồi văn phòng cũng có thể tập được:
    1. Ngồi trên ghế, hai tay chống nạnh, 2 chân để vuông góc trên mặt đất, từ từ đưa 2 chân lên vuông góc với cơ thể, bỏ chân xuồng (tập đi tập lại động tác đó 10 lần).
    2. Tương tự như trên, ngồi trên ghế, hai tay chống nạnh, 2 chân để vuông góc trên mặt đất, từ từ đưa 2 chân lên, cũng vuông góc với cơ thể nhưng chéo sang phải, bỏ chân xuống rồi lại đưa lên như trên chéo sang trái (tập đi tập lại động tác đó 10 lần).
    Tớ cũng đang rủ OX tập tành xem sao, chắc cũng chưa cần thuốc men can thiệp làm gì vội. Những người tập Yoga cơ thể đều rất săn chắc, mà động tác tập đâu quá phức tạp, cần kiên trì thôi. Chúc các mẹ ngày càng trẻ đẹp như ý!

11. BanJiShop

BanJiShop FB.com/TinhDauMoli

Các mẹ đã nghe đến kem tan mỡ của Thorakao chưa ạh?
    Kem này cũng có tác dụng lắm (với điều kiện các mẹ cũng phải chăm chỉ luyện tập nữa cơ ^^).
    Thoa kem lên phần da nhiều mỡ rồi mátxa. Nếu các mẹ có máy matxa là kun nhất. 15p/ lần.
    và 3 lần/ tuần.
    Ít nhất các mẹ cũng sẽ có được làn da bụng mềm mại và mịn màng.

12. meduyphong

meduyphong Thành viên tích cực

Các mẹ đã ai uống trà Tam Điệp thế hệ 2 chưa ?Em công nhận là có giảm mỡ bụng đấy nhưng thời gian ở nhà vệ sinh cũng nhiều hơn . Em đã uống khi mới cai sữa cho bé xong vòng bụng 92cm bi giờ là 81 cm nhưng lại không thấy giảm nữa . Em cũng đang muốn tìm loại khác giảm hơn , mách em với nhé!

13. keinthqn

keinthqn Hàng giả hoàn trả gấp 10

Dùng kem bôi tan mỡ đi các mẹ ơi, tùy loại, tùy giá, hầu như có nhiều hãng có. Các mẹ tham khảo giá tiền nào phù hợp với túi tiền thì thử nhé. Em cũng đang dùng thấy hiệu quả đó, hàng Hàn Quốc, thấy giảm đi nhiều. Chúc các mẹ luôn vui, trẻ, khỏe.

14. tangocthanh

tangocthanh Thành viên chính thức

Ngoài chế độ tập luyện đều đặn,các mẹ có thể dùng thêm kem tan mỡ bụng mà.Bà cô em sinh năm 1962 mà đến năm 2000 đẻ thêm 1 đứa nữa lúc đấy bụng biếc cứ gọi là chảy xệ lại khúc nào ra khúc đấy luôn.Thế mà đẻ xong cô ý dùng kem tan mỡ có 4 tháng mà bụng đã săn chắc lại rồi.lại ko bị rạn nữa chứ.Mọi người thử dùng thử xem,mìnhnghe cô ý bảo cô ý dùng kem tan mỡ Evarro của Thụy Sỹ

15. kising_satan

kising_satan Táo mèo, La Hán, Mật Ong

e cứ mạo muội nói rằng: dấm táo mèo giảm mỡ rất tốt ạ :0
    Các mẹ trên diễn đàn này cũng dùng nhiều rồi đấy, lại còn chưa được bệnh nữa. :)

16. Gấu Nhím

Gấu Nhím Thành viên nổi tiếng

hix hix, vấn đề giảm mỡ bụng em cũng quan tâm đến, biết là phải tập tành, mà em thì lười, nên sẽ quan tâm tới kinh nghiệm của ai mà giảm mỡ bụng không cầu kỳ và mất thời gian nữa,

17. ngodong9

ngodong9 Đặc sản Nghệ An

Nhà này có 2 cái hình iu quá, làm thế nào mà có được nhỉ?
    mình cũng nghe chỉ dẫn cách này rồi, gừng ngâm rượu 1 tháng mới dùng, nhưng lười quá

♥Me Quan Tham♥ thích bài này.
  18. Mẹ QA

Mẹ QA Thành viên tích cực

Mình dùng kem tan mỡ bụng của Pháp, kết hợp dùng đai đánh bụng, vài động tác thể dụng gập bụng trước khi đi ngủ và buổi sáng thức dậy, cũng giảm đáng kể, chứ chỉ bôi mỗi kem mà ko xoa bóp thì cũng ko giảm được đâu.

19. menghe

menghe

béo bụng là đề tài muôn thủa của chị em chúng mình nhỉ, sinh con thứ nhất xong thì còn eo ót chứ sinh đứa thứ 2 xong thì chả thấy eo đâu cả. Em thấy là nếu béo thì mỡ nó cứ dồn ở bụng, gầy thì bụng cũng ko to đc mấy. Có mỗi cách là hạn chế ăn mỡ và chịu khó tập thể dục thôi. Nếu dùng thuốc đánh tan mỡ mà ko vận động thì cũng ko có kết quả tốt đâu ạ

20. tranhuyenhv

tranhuyenhv Banned