Bé bị trốc mép

Thảo luận trong 'Sức khoẻ của trẻ' bởi nguyentranlananh, 22/2/2005.

1. nguyentranlananh

nguyentranlananh Thành viên tích cực

Con em bị trốc mép khoảng 20 ngày rồi. Em không đưa cháu đi khám bác sĩ mà chỉ mua kem Betacloge về thoa cho cháu, khoảng mấy ngày đầu thì đỡ nhưng sau đó lại bị lại, Các chị cho em biết: làm thế nào để bé không bị trốc mép nữa, và nếu dùng thuốc hoặc kem để thoa thì loại nào là tốt nhất. Em xin cảm ơn rất nhiều

Xem thêm các chủ đề tạo bởi nguyentranlananh
    Đang tải...

2. nguyentranlananh

Mãi sao chẳng có ai trả lời em vậy? Con em hôm nay vẫn bị trốc mép mãi chẳng khỏi gì cả. Các chị có kinh nghiệm gì giúp em với. Em cảm ơn nhiều nhiều

3. Brightmoon

Brightmoon Thành viên tích cực

Khổ thân bé nhà bạn quá. Người lớn bị trốc mép còn khó chịu nữa là trẻ con.

Đúng là mình đã thấy bài viết của bạn nhưng chẳng biết phải trả lời thế nào. Bé nhà mình chưa bị như vậy bao giờ nên mình chẳng có kinh nghiệm gì cả. Mình nghĩ là bạn nên đưa bé đi khám và làm theo hướng dẫn của bác sĩ. Như thế sẽ tốt hơn là tự đi mua thuốc về dùng.

4. thuhien

thuhien Mỗi ngày một niềm vui!

nguyentranlananh à, bé nhà bạn đã bị hết chốc mép chưa? Bé nhà mình cũng bị trốc mép đến 2 lần rồi. Hiện tượng kèm theo là sốt cao, lở miệng, miệng sưng lên trông đau đớn lắm. Đi bác sĩ, bác sĩ bảo đó là bệnh sốt siêu vi trùng. Bác sĩ làm vệ sinh răng miệng và bôi thuốc cho cháu. Nhìn bác sĩ làm, mẹ xót con lắm. Nhưng bác sĩ làm thì mới nhanh khỏi.

Vậy nên bạn thử cho cháu đi khám bác sĩ xem sao nhé.

Chúc bé mau lành bệnh.

5. nguyentranlananh

Em cảm ơn chị Thuhien, Bé nhà em không bị sốt cao đâu chị ạ, xung quanh miệng của bé mọc những mụn li ti và đỏ, càng rửa nước càng đỏ, bé vẫn ăn uống bình thường, nhưng em thấy bé có vẻ đau miệng, nên ăn không ngon như trước kia. Chắc có lẽ là em phải đưa bé đi khám thôi. Chị cho bé đi khám ở Viện Da liễu hay ở đâu mách giùm em với (em cũng ở Hà Nội).

6. Nhocty

Nhocty Bắt đầu nổi tiếng

chị ko biết có giống như Nhocty nhà chị ko, nó bị sát mép, mảng đỏ dầy kê lên trông rất ngứa... :( . Chị cũng đi khám BS và được cho toa, về cũng bôi được 1-2 ngày ko tác dụng. Sau đó chị cứ theo phương pháp dân gian dùng nước trà xanh (lá trà xanh) nấu thật đặc và tắm, rửa mặt cho bé. Vài hôm là chỗ đó nó đóng vẩy khô ngay rồi biến mất hẳn. Chị vẫn dùng trà xanh cho đến bấy giờ. rất sạch và hiệu quả. Em thử xem nếu ko muốn đi BS.
    Thân

7. nguyentranlananh

Cảm ơn mẹ Nhocty nhe, con nhà em cũng giống như bé nhà chị đấy, mụn mọc xung quanh miệng và dầy như kê ấy, Em dùng mãi thuốc mà chẳng khỏi gì cả. Em lo quá. em sẽ về làm thử phương pháp của chị, hy vọng là bé sẽ khỏi. em cám ơn chị nhiều nhiều