Kinh nghiệm: Nhóm cắt may tự làm đẹp!!!

Thảo luận trong 'Làm đẹp' bởi me KN, 17/3/2010.

Máy này hơi khác máy em một chút nhưng về cơ bản thì em vẫn nhận biết được.
    - Cái cần gạt đó có nó thể hiện mũi kim khi mình dừng máy ko may nữa thì mũi kim ở vị trí nào. Mẹ nó thích mũi kim nhấc lên trên, hay cắm xuống dưới thì cứ thế mà chọn thôi. Theo em thì nên để mũi kim nhấc lên trên
    - Đánh suốt: mẹ nó rút cái thanh cắm chỉ (trên nắp máy, bên tay phải) cho ống chỉ vào đó, kéo sợi chỉ về phía tay trái (chỗ cạnh cái cần gạt để ngoắc chỉ vào) có một cái núm nhỏ hình trụ tròn thấp tí, có khe , ta mắc chỉ qua đó, quấn chỉ vào suốt rồi lắp suốt vào cái núm nhỏ song song với chỗ cắm chỉ ấy (theo chiều sao cho sợi chỉ phải ở phía trong chứ ko phải ở phía gần mình)
    Gạt cái núm (đã lắp suốt) về phía tay phải, sao đó khởi động cho máy chạy, khi nào suốt đầy chỉ thì nó sẽ ko quay được tiếp nữa, lúc đó ta tắt máy đi và lấy suốt ra.

đơn giản mà, sao mẹ nó ko hỏi mẹ thanh lí máy cách làm luôn

Đang tải...

1. katsumi

katsumi Thành viên rất tích cực

cho em hỏi máy brother này size thế nào ạ, có tiện mang đi mang lại ko? em muốn mua 1 cái size mini như trên best buy quảng cáo n mà cô bạn dùng rồi, chê nó hết lời.

2. Này này, can mẹ nó ngay nhá, đừng có dính dáng đến Best buy làm gì, em rước về rồi cũng phải tống khứ cho nhanh gọn đấy ạ. Mà ko phải chỉ riêng cái vụ máy khâu này đâu, đồ gì cũng lởm. Nói chung vừa đắt vừa ko tin được

katsumi thích bài này.
  3. Bo Cu Bo

Bo Cu Bo Tớ là mẹ Bo nhé

Hihi, mình hỏi rồi đấy mà mẹ ý ko nhớ :D. Cơ mà mẹ nó nói rõ ghê.
    Hihi, cám ơn mẹ nó nhé!

4. Bo Cu Bo

Bo Cu Bo Tớ là mẹ Bo nhé

Máy này cơ bản mà nói thì bé hơn máy khâu bình thường (hihi, xách được, các máy bình thường thì chỉ được thôi mẹ nó ạ). Chạy êm và nhiều chức năng. Em còn đang tập may thử. Hy vọng ko làm gẫy cái kim duy nhất của máy trước khi cơ thời gian lượn mua thêm đồ phụ tùng cho máy :oops:

katsumi thích bài này.
  5. katsumi

katsumi Thành viên rất tích cực

mẹ nó có địa chỉ mua nào ko? từ ngày có con gái lại đổi tính thích bon chen may vá làm điệu cho con mới khổ chứ ](*,)

6. Mẹ nó qua anh Tùng - 24 Hội Vũ mà mua nhé

katsumi thích bài này.
  7. Khoe cả nhà tác phẩm mới nhất vừa hoàn thành.
    - 2 gối to (cho bố mẹ)
    - 1 gối nhỏ (cho Ỉn)
    - 1 ga bọc chun, ko trần bông (khổ đệm 2m x 2m)
    - 1 gối ôm (chưa nhồi bông)
    - vải thừa còn có thể may được 2 gối to nữa
    Tổng chi phí 250k tiền vải, chất này nằm mùa hè cực mát

memit050408Nga Bống thích.
  8. me KN

me KN Banned

Ôi đẹp thế! quá phục luôn.
    Em tự mua vải về may à?
    Chị đang sửa lại nội thất nhà, có gì may giúp chị bộ ga cho nhóc nhé :D

9. Vâng, em mua sáng hôm kia chị ạ, tối về may luôn, trừ đầu trừ đuôi tổng cộng mất khoảng 4 tiếng (nghiệp dư mà), nhưng chun chiếc, phec-mơ-tuy đầy đủ cả như ngoài hàng nhé

Chị đang sửa nội thất à, Mai vừa hẹn em tầm cuối tháng hoặc hôm nào rảnh là bọn em ới nhau kéo sang nhà chị chơi đấy

10. Hanhbee

Hanhbee XuanHanh.com

Ủng hộ các mẹ, nói về thêu thùa may vá thì mình thua luôn, chỉ thích thích xem thôi chứ không tỉ mỉ được.
    Nhưng mà mình lại có vẻ thích trang sức phụ kiện handmade, nhất là các vòng pha lê đeo cổ, đeo tay, mẹ nào hay làm đẹp thì up lên cho bà con ngắm với hi hi.

11. Mẹ em Tôm

Mẹ em Tôm Hội Rắn Nhà Quê.

Cắt may

Mẹ Ỉn khéo tay quá , chị vẫn lơ mơ ko biết vào khóa dư lào em ạ mặc dù khóa quần âu thì vào tốt , em hướng dẫn chị với .
    Mình muốn tự may vài bộ đồ lanh mặc nhà mùa hè , các mẹ có mẫu nào đẹp cho xin với , hướng dẫn nữa nhé .Dùng máy khâu lâu lắm rồi dưng mà vẫn ABC lắm .

12. Ôi em chẳng biết tả thế nào đâu, em cứ nhìn mẫu vỏ gối ngoài hàng may rồi bắt chước tra vào thôi. Khi tra khóa em có thay chân vịt loại chuyên dùng để tra khóa thấy nhanh và dễ hơn

13. ThoiTrang36k

ThoiTrang36k Thoitrang36k.tk

hic mình mua cái máy khâu của Best Buy lâu rồi mà chưa 1 lần dùng tới dù cũng thích may vá, tại thấy nó cứ chỉ trên chỉ dưới phức tạp quá. ko biết có dễ dùng ko nhỉ.

14. me KN

me KN Banned

Okie chị sẵn sàng ngay.
    Sửa xong nội thất, chị ới 2 nàng sang đánh chén nhá.
    Nhà cửa thì bừa bộn, dạo này chị lại đang học lái nữa nên chưa có đầu óc nào đầu tư con máy khâu.
    Sau nhờ em tranning cho chị sau vậy.

15. Nhà như thế rồi mà còn làm lại nội thất thì chắc phải đẹp lắm nhỉ, bõ công bọn em kéo nhau sang...đập phá
    Chuẩn bị sắm xế hộp vi vu nên đi học hả chị?
    Yên tâm, chị cứ học xong đi. Khi nào thư thả ta bàn tới vụ máy khâu sau. Ok

16. Mốt Đẹp

Mốt Đẹp Bắt đầu nổi tiếng

Mẹ Ỉn định làm cho thợ làm bánh với thợ may thất nghiệp hết hả ?

17. Ko dám, ko dám
    Em đâu có dám múa rìu qua mắt thợ được, chẳng qua là muốn chia sẻ với các mẹ cùng sở thích thôi mà chị

18. vit1234567

vit1234567 Thành viên nổi tiếng

Hôm nay em mới thấy topic. Em cũng sắm 1 em máy khâu 16 chứcc năng của anh Tùng - Hội Vũ. EM cũng mới may cho Bi nhà em quần đùi, quần dài, áo thì chưa được pro lắm. Thỉnh thoảng nổi hứng may cho 2 ba con đồng phục quần đùi. Có topic này rồi chị em mạnh dạn hơn để off line vụ này đi ạ

19. vit1234567

vit1234567 Thành viên nổi tiếng

Mẹ Ỉn khéo tay quá. đang hóng hớt vụ làm bánh bên topic của mẹ nó chưa xong giờ k khéo lại phải sắm may bay may chăng mới theo kịp mẹ Ỉn quá :D:D:D:D