Da bỗng đẹp mịn màng như em bé....Tại sao nhỉ?

Thảo luận trong 'MỸ PHẨM, LÀM ĐẸP' bởi sansam, 20/3/2010.

1. Mẹ Sơn Ca

Mẹ Sơn Ca Thành viên chính thức

Cho mình hỏi chút là mình không bôi mặt mà muốn bôi vào chân vì bị viêm lỗ chân lông, nó sần hết lên như là gai ý, liệu bôi cái này có hết không nhỉ?

2. secondhand bag

secondhand bag Bắt đầu tích cực

bạn ơi mặt mìh sinh em bé thì bị mun, nhiều lắm nhưng bây giờ đỡ hơn rồi. muốn dùng của bạn cho hết triệt để và quan trọng là hết vết thâm, nhưng mình lại bán hàng mà dùng của bạn mặt sưng vù lên thì làm thế nào, lại bị bong da nữa . híc, khách hàng mà nhìn thấy chắc chạy mất dép mât, bạn có cách khắc phụcnào k để mình dùng SP của bạn

3. sansam

sansam Thành viên mới

nếu chị bôi vào chân thì nồng độ cao hơn so với mặt thì mới có kết quả chị ạ.

4. sansam

sansam Thành viên mới

Sưng chỉ trong 2 ngày.3,4 ngày sau mẩn đỏ như dị ứng nhẹ,còn bong da thì bong ko thàng từng mảng lớn mà chỉ như mặt mốc bụi bụi nên ko ghê lắm. Em thấy sợ nhất là mấy hôm mặt sưng,như em bôi nhiều thì sưng vù nhưng cũng nhanh bong hết.Hì còn cách nào mà khi sưng nhìn ko sợ thì chỉ có cách đeo khẩu trang vì chị bôi thuốc tây thì mất hết tác dụng.Chị ơi chịu khó chịu khổ mấy ngày rồi lại có làn da như em bé.hiiii emtừ hồi dậy thì đến giờ chưa bao giờ được sờ da mịn như bây giờ.Lúc thì mụn cám,lúc mụn bọc chưa bao giừo được mịn như thế này.Hehe ko PR đâu ạ, tự sướng chút thôi :D

5. heno

heno Thành viên chính thức

Chị ơi, cái nì dùng làm mờ tàn nhang và nám dc 0 chị? Nếu bôi trị tàn nhang thì bôi vào chỗ bị thôi có được ko hay là cứ phải bôi hết cả mặt, mà nếu trị tàn nhang thì mặt nó có sưng vù lên 0, e thấy hơi hãi cái vụ này vì da e vốn đã nhạy cảm sẵn :rolleyes:

6. o0sushi0o

o0sushi0o Banned

oánh dấu mai mốt mua về sử dụng...heheh.

7. nguyễn mai liên

nguyễn mai liên Bắt đầu tích cực

rượu của bạn chỉ là cây mật gấu thôi à? vì nhà mình có bình rượu mật gấu , không biết có dùng được không? vì thấy tp của bạn cũng chỉ có mật gấu mà! nếu không thì mình sẽ order của bạn

8. nguyễn mai liên

hic, nhưng mà trong thời gian nổi sẩn lên thì sao mà dám ra đường chứ! thời kì đấy kéo dài bao nhiêu ngày hả bạn

9. sansam

sansam Thành viên mới

cái này trị tàn nhang rất tốt,mẹ mình 51t bôi có 2 hôm rồi sưng đỏ cụ hãi ko dám bôi nữa nhưng hóa ra lại đỡ hơn rất nhiều. Lần này mẹ mình ại máu bôi lần 2 trong thời gian dài rùi.Bạn chỉ cần bôi ở chỗ có tàn nhang cũng ok ,giống như bạn nào mà chỉ có vài cái mụn thì lấy rễ cây rịn vào đó là hết.Bài thuốc này ko phụ thuộc vào da bạn nhạy cảm hay ko đâu. Chúc bạn mau có được làn da như ý nhé!:p

10. sansam

sansam Thành viên mới

rễ cây của cây mật gấu ngâm với rượu bạn á....chỉ có tgian sưng khoảng 4 ngày là ko dám ra đường thôi bạn,còn những ngày khác bạn phải đeo khẩu trang cẩn thận,bôi KCN an toàn cho da vì đang là thời kì tái tạo da mới muh.

11. nguyễn mai liên

cảm ơn bạn nhé!
    để mình nghiên cứu dùng luôn bình rượu ở nhà! nếu tốt mình sẽ giới thiệu khách cho bạn

12. sansam

sansam Thành viên mới

ok,thanks ban liên nhiều nhé.Chúc bạn mau có một làn da như ý

13. tranlinh0411

tranlinh0411 Xây dựng *** tốt hơn

cái này e cũng nghe nói rồi. Có vẻ tốt đấy vì là bài thuốc dân tộc mà, chỉ có điều đẹp đc hơi gian nan 1 tí nhưng mẹ nào chịu đc thì thành quả đúng là tuyệt với!

14. hẽm

hẽm Thành viên đạt chuẩn

Mình hầu như chả bao giwof comment gì vào bài nào hết. Nhưng đọc topic này mình lại nổi hứng muốn chia sẻ với các mẹ chút xíu. Công nhận là bái phục các mẹ về độ chịu đựng. Chẳng nói đâu xa, công ty mình có 1 em, mặt cũng bị mụn cấp độ trên bình thường 1 tí thôi nhưng cũng bị khá lâu rồi. Tự dưng 1 hôm thấy mặt e í sưng vêu lên còn đỏ bừng nữa. Hỏi mày bị sao thế thì thấy em í cũng trình bày là em đang bôi thuốc dân tộc như các mẹ nói trên này này, bôi xong sưng rồi nặn rồi bôi..Mình cũng tò mò lắm muốn chờ xem kết quả nó ra sao mà tháng nọ qua tháng kia chả thấy da đẹp lên mà chỉ thấy đen sì 2 bên má như kiểu bị cháy da í. Bây giwof thì hình như mặt không còn mụn nhưng nhìn tưởng vẫn còn vì di cứ đen đen 2 bên má. Anh sếp công ty bảo con này đúng là đẹp thì chưa thấy đâu mà không khéo lợn lành thành lợn què. Mình không có í phá đám hay ném đá gì hết. Vài lời comment chỉ để các mẹ cân nhắc thật kỹ trước khi thử vì cái gì cũng có 2 mặt của nó. Cũng có người hợp người không hợp. Mẹ nào da ko quá mụn thì đừng có liều nhé, hên xui mà.

15. sansam

sansam Thành viên mới

nguyên nhân của em này rất đơn giản đó là em ý đã quá lạm dụng thuốc.khi da đã bong nghĩa là da non đang hình thành thì em ấy lại vẫn cứ bôi tiếp,làm thế thì có khác gì làm cháy da non(mà da non thì bạn biết rùi đó).Keke kiểu em này như "tham thành thâm ấy".Cách chữa rất đơn giản:
    1.Bạn khuyên em ý nên dừng bôi ngay.
    2.khi nào đợt da đen này bong ra thì rửa thiên môn(củ rễ trong đông y)
    3.Đừng dùng bất kì kem dưỡng nào như srm,kem dưỡng trắng( ngoại trừ kem Chống nắng)...và hạn chế tối đa trang điểm
    4.uống linh chi + cam thảo, nước và trái cây
    5..............
    Bạn bảo em ý có thể pm cho mình, mình tư vấn hộ.Cảm ơn chân thành những comment của bạn. Comment rất ý nghĩa(thiệt đóa mà)
    Tặng bạn nè (u)(u)(u)(u)

16. sansam

sansam Thành viên mới

da bạn mỏng thì mình khuyên bạn không nên dùng.

17. moclam

moclam Đủ quyền lập Họ

Đọc đến phần kết quả mới thở phào, đúng như bạn nói ai pahỉ kiên trì và can đảm mới dùng RT này được. (hiiiiiiiii)

18. nguyễn mai liên

đúng thế! nhưng sau khi dùng khoảng 1 tuần thì da đẹp hẳn lên ý! thích lắm;);)

19. Bupbeda

Bupbeda Thành viên chính thức

Mình gửi order roi ma chua thay tra loi. Khi the dang soi suc, tra loi nhanh len ban oi :rolleyes:

20. sansam

sansam Thành viên mới

bạn bupbe thông cảm,hôm nay cty mình nhiều việc wa ko kịp check.Mình đã pm lại cho bạn rồi ạ.Cảm ơn bạn nhé!