3 tháng giữa: Ăn gì để baby mọc nhiều tóc ?

Thảo luận trong 'Mang thai' bởi medolla, 11/4/2005.

1. medolla

medolla Thành viên đạt chuẩn

Mình đi SÂ là bé gái nên rất thích bé sinh ra có nhiều tóc. Nghe người lớn nói rằng cần ăn nhiều rau xanh và hột vịt lộn thì con sẽ có nhiều tóc. Nhưng mình đã chứng kiến tận mắt 1 người ăn nhiều rau và hột vịt lộn, nhưng cháu bé sinh ra thì đầu "trọc lóc". Đến tận bây giờ bé 22 tháng rồi mà trên đầu có mấy cọng loe hoe à. :D

Vậy các mẹ nào có kinh nghiệm trong vụ này, chỉ cho em với nha.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi medolla
    Đang tải...

2. MeLuti

MeLuti Thành viên rất tích cực

Kinh nghiệm của mình là ăn nhiều vừng đen, đậu đen và mía (ăn hoặc uống). Cả nhà mình có 11 đứa trẻ con đứa nào sinh ra cũng nhiều tóc và tóc rất đen( con mình lúc sinh ở bệnh viện cứ bị mấy bác y tá trêu là bác sẽ bế thằng này đi quảng cáo dầu gội đầu đây). Đây là kinh nghiệm mà mẹ mình học được từ một ông thầy đông y, cách giải thích lý do tại sao của ông ấy mình thấy cũng hợp lý. Mình có hai cô bạn cũng ăn uống như vậy, con cũng nhiều tóc. Còn kinh nghiệm của các mẹ khác thế nào ?

Chúc bé sinh ra tóc đã dài nha.

Mẹ Luti

3. ConBe

ConBe Bắt đầu tích cực

:) Mẹ nhiều tóc thì nếu con giống mẹ cũng sẽ có nhiều tóc chứ sao :) Con mình giống mình được cái khoản nhiều tóc chứ ngoài ra không giống gì hết :)

4. H.Yen

H.Yen Thành viên sắp chính thức

Theo mình thì tùy cơ địa cũng mỗi bé không phải ăn gì thì mới nhiều tóc đâu,và phải tùy theo cha mẹ nữa, cha mẹ lúc nhỏ trọc lóc thì sau này con sanh ra cũng không có tóc... :lol: :lol: , cũng như con nhà mình thì thằng lớn sanh ra cũng loe ngoe vài cọng còn hoe hoe nữa bây giờ lớn thì tóc lại dày và nhiều , còn thằng nhỏ sanh ra nhiều tóc lại còn quăn nữa, dù lúc bầu cả 2 nhóc mình cũng hay uống nước mía, ăn đậu đen, hột vịt lộn ... :D :D

5. MomMi

MomMi Chia sẻ nếu cần sẻ chia

ăn gì để mọc nhiều tóc?

H. Yến nói đúng đấy, bé nhà mình lúc mới sinh ra cũng ít tóc lắm. Lúc đầu mình cũng thấy lo lo, vì ba mẹ tóc đều dày, đen mà con lại ít tóc. Nhưng đến khi nhìn tấm ảnh OX hồi nhỏ thấy tóc cũng có tí ti nên mình chẳng lo gì nữa. Bây giờ thì tóc bé mọc cũng nhiều hơn rồi.[/b]

6. Mami

Mami Thành viên rất tích cực

Con em chỉ 22 tháng mà tóc đã dài đến lưng và rất dày, hai bên má em phải cắt ngắn để bé đỡ vướng vào mắt. Em cũng nghe chỉ dẫn dân gian, ăn nhiều hột vịt lộn & uống nước mía. Nhưng nói thật, em cũng không mấy tin rằng nước mía & hột vịt lộn làm cho tóc nhiều.
    Em nghĩ rằng do di truyền. Tóc bé dày hay mỏng, đen hay nâu, quăn dợn hay thẳng, tóc mây hay tóc mật ...vv hình như tất cả đều do di truyền từ bố mẹ hoặc ông bà.
    Thật ra, bé tóc dài & nhiều thì rất cực chăm sóc. Bạn phải buộc tóc bé thường xuyên, vừa mất công vừa làm cho đầu của bé đau hoặc không thoải mái. Gội đầu cũng khó. Không phải bé nào cũng chịu cắt tóc, như con em chẳng hạn. Mỗi lần cắt tóc bé giãy dụa khóc, do đó, cả bé & mẹ đều rất mệt.
    Bởi vậy, em thích con em tóc ít. Các bác có bé tóc ít thì lại thích làm sao cho bé có tóc nhiều ! :lol: :lol: :lol:

7. Tinong

Tinong Thành viên đạt chuẩn

Mình cũng nghĩ rằng việc con cái có nhiều tóc hay không là do di truyền. Bố mẹ mình tóc ai cũng nhiều, đen và dày nên mấy chị em mình ai cũng nhiều tóc. Sau này khi mình lập gia đình ông xã mình tóc cũng đen và dày nên bé nhà mình đẻ ra cũng vậy, nhiều lông nhiều tóc lắm. Mình có cảm giác là nó ăn bao nhiêu nuôi tóc bấy nhiêu thì phải, tóc thì nhiều mà người thì gầy, chỉ khổ mẹ suốt ngày phải đưa con đi cắt tóc thôi.

8. Bi's mom

Bi's mom Thành viên chính thức

Mình cũng nghĩ tóc ít hay nhiều là do di truyền. Như bên họ OX nhà mình đàn ông hầu như ai cũng bị hói mặc dù lúc trẻ tóc rất tốt nên mình cũng hơi lo lo là 2 cu nhà mình bây giờ tóc rậm rì nhưng "cửa" hói sáng choang :( :lol:

9. chobe

chobe Thành viên chính thức

Em cũng nghĩ là do di truyền thôi, như em nè, mẹ thì tóc dày, bố thì đầu hơi hói ở 2 bên trán, kết quả F1 ra là tóc cũng nhiều và cũng hơi hói 2 bên trán y như bố :roll: :D.

10. MeLuti

MeLuti Thành viên rất tích cực

Mình nghĩ ăn uống cũng góp phần "cải tạo" một chút việc mọc tóc vì mình thì ít tóc, các anh chị mình cũng ít tóc, vậy mà bọn trẻ con thì tóc lại nhiều (trong đám con dâu con rể cũng chỉ có hai người nhiều tóc thôi, còn lại là đều tóc ít như nhau).

11. thienthanxanh

thienthanxanh Thành viên chính thức

Em cũng nghĩ tóc dầy hay mỏng là do di truyền thôi, chứ còn ăn uống thì chỉ giúp cho tóc khoẻ mạnh hơn thôi, chứ ko thể làm cho tóc dầy hơn được.

12. MeChipNhi

MeChipNhi Thành viên chính thức

Tình cờ đọc lại Topic này, rồi nghiệm lại với 2 đứa Nhóc nhà mình, MeChipNhi thấy buồn cười ghê!

Các Mẹ xem này: 2 Vợ Chồng mình đều rất nhiều tóc_ nhưng tóc thằng, không xoăn, Chip của mình thì cũng tóc đầy đầu_ mà lại là tóc xoăn, còn Nhí thì lại... trụi lủi, tóc lơ thơ có vài sợi (?!) :roll: :D

Chẳng hiểu nổi! #-o

... Gay lắm đấy_vì Ba của 2 đứa nó bảo: "Chẳng biết có đứa nào là... con mình không nữa :? ?!" :shock:
    Hìhì :twisted:

13. Mami

Mami Thành viên rất tích cực

](*,) ](*,) ](*,)

14. thuyph

thuyph Thành viên rất tích cực

Bé nhà mình cũng thế chắc hãng dầu gội đầu sunsilk phải mời quảng cáo thôi vì lúc nào trông cũng mượt mà bóng mượt như... sư :lol: :lol: :lol:
    mẹ mình bảo hồi bé mình cũng y chang thế, hói 2 bên thái dương y như tóc 3 chỏm đào ý nhưng bây giờ thì toàn phải mua cặp tóc bự hoặc dây buộc tóc loại to thì mới vừa vì tóc dày lắm (mặc dù đẻ xong đã rụng bớt đi nhiều rồi đấy) :lol:

15. BiBo

BiBo Thành viên tích cực

Hai bạn nhà em cũng nhiều tóc lắm, giờ cứ 2 tuần cha nó phải cắt 1 lần k thì nó nóng k chịu đc!Nhưng em cũng k nhớ là ăn gì để tóc nhiều!Nhưng thấy khổ lắm, lúc có bầu khi con mọc tóc mẹ ho muốn chết mà k đc uống thuốc, cứ ho như ng giả vờ ấy, ngứa họng khủng khiếp!Còn con giờ thì cha nó phải mua tông đơ về gọt tóc cho nó chứ ra hàng thì chết tiền :lol:Mà 2 vợ chồng em đều tốt khoản lông tóc :lol:

16. tomorrow1980

tomorrow1980 Thành viên đạt chuẩn

hi hi.. em thi nhieu toc qua nen dang muon be nha minh sinh ra toc cung vua vua thui. Toc em day qua toan fai di tia bot di, nong va day kho chiu lam.

17. me_pe_chit

me_pe_chit Mẹ của Xuka

Ðề: Ăn gì để baby mọc nhiều tóc ?

Ui em cũng hóng.
    Em đang mang thai bé gái.
    Bé gái mà đầu có vài sợi tóc thì chán lắm

18. metomcat

metomcat đồ sơ sinh giá rẻ

con mình sinh ra cũng chọc lóc đầu còn hói nữa, giờ hơn 2 tuổi cũng mới có vài cái tóc thôi, chả hiểu ăn j cho xanh đầu nữa

19. lilaphuong

lilaphuong ❤ Thích ...đủ thứ ❤

Em cũng muốn con em có nhìu tóc khi mới sinh ra, lót dép ngồi hóng các mẹ ^^

20. Nangthu9999

Nangthu9999

Bé lúc sinh ra đời tóc càng mỏng, càng lơ thơ thì đến khi trưởng thành tóc mọc càng dầy và càng đen nhé, khoa học đã chứng mình điều này rồi mà mẹ nó, mẹ nó ăn chè vừng đen vào tháng cuối thai kỳ sẽ giúp con mọc nhiều tóc và sinh thường dễ dàng ạ

Lien Ken thích bài này.