Khác: Các nội dung khi đi SIÊU ÂM THAI

Thảo luận trong 'Mang thai' bởi Golden, 18/3/2008.

1. Golden

Golden GV dạy trang điểm

Ôi thích quá, 1 lần sinh nở đủ cả nếp tẻ luôn, đây mới gọi là điểm 10 xịn. Chúc mừng giadinhkien nhé.

Đang tải...

2. Brightmoon

Brightmoon Thành viên tích cực

Các mẹ ơi, có ai biết về nang dịch không? Hôm trước tớ đi SA bs nói là phần phụ trái có nang dịch kích thước 23*23mm. Mặc dù bs nói là hiện tại không sao, nhưng tớ vẫn lo vì có thể nang sẽ tiếp tục lớn hơn và sẽ ảnh hưởng đến em bé.

3. hienhanh

hienhanh Thành viên hội Rắn

Chẳng sao đâu mẹ nó ạ . Tớ đi siêu âm lúc 12 tuần, độ mờ da gáy là 1.8mm. đường kính lưỡng đỉnh là 19mm. Bác sĩ Thực bảo hoàn toàn bình thường . Bây giờ được 28 tuần rồi, siêu âm nhìn giống hệt thằng anh. Yên tâm đi mẹ nó a.

4. bupbevip

bupbevip Banned

hic ... em vừa siêu âm về sau ,thấy bác sĩ bảo độ mờ da gáy là 0,2mm ,thấy các mẹ ở đây toàn trên 1 thui a` ... Bác sĩ bảo thai em tốt mà ???

5. Golden

Golden GV dạy trang điểm

Hôm T2 vừa rồi, mình đi làm về đến ngã tư đèn đỏ đã dừng lại rồi còn bị cái xe máy phía sau húc cho 1 phát ngã đổ sang 1 bên, về nhà nằm im lìm để nghe ngóng. May mà kô sao, chắc bé giật mình nên tối đó đạp hơi nhiều, gò bụng mẹ chỗ quanh rốn. Hôm sau đến luôn chỗ BS Chương SA (mặc dù chưa đến tuần hẹn):
    BS Chương ktra rất kỹ: lại rất may là mọi chỉ số đều bình thường, cân nặng của bé lên tốt (lúc 16 tuần là 153gr, bg 20 tuần đã là 325 gr).
    Đúng là hú vía thật đấy, các mẹ đi đứng cẩn thận nhé, mình cứ từ từ mà đi, chậm mà chắc, đấy là mình chống chân rồi mà còn ngã uỵch sang 1 bên chứ đang chạy xe thì chắc còn tông cả vào xe trước ý chứ. Khuỷu tay và đầu gối bên trái chầy xước hết (khổ cái bên chân trái vừa khỏi lại bị đau tiếp).

6. Brightmoon

Brightmoon Thành viên tích cực

Đúng là hú vía, cũng may là em bé vẫn ổn. Từ hồi có bầu tôi rén lắm, chỉ lo có ai tông phải. Nhưng mà cũng khó lường trước được, kể cả mình đi chậm nhưng vẫn bị người khác đâm vào. Như bà chẳng hạn, dừng đèn đỏ mà còn bị đâm từ phía sau.

Địa chỉ bs Chương ở chỗ nào nhỉ? Bà cho tôi hôm nào tôi qua khám thử. Tôi vẫn chưa tìm ra được chỗ nào khám ưng ý.

7. Golden

Golden GV dạy trang điểm

Số nhà 15 đường Liên Trì, sđt 2 185741, bà nên gọi điện hẹn trước 3-4 ngày, nói rõ là mình muốn SA giờ nào, rồi cứ đúng giờ đó mà đến đỡ phải ngồi chờ.

Brightmoon thích bài này.