Hà Nội: Tampon Helen Harper - Vật bất ly thân của người phụ nữ hiện đại

Thảo luận trong 'CÁC SẢN PHẨM, DỊCH VỤ KHÁC' bởi Chickyshop, 26/5/2010.

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.
  1. Chickyshop

Chickyshop Bắt đầu nổi tiếng

Ðề: Tampon Helen Harper - Kotex - Hãy là người phụ nữ năng động

Có nhiều bạn hỏi dùng cái này có đi bơi đc không? Các bạn cứ thoải mái tự tin sử dụng đi bơi nhé, cực kỳ an toàn, dùng rồi sẽ ko bỏ được đâu

2. Chickyshop

Tampon là gì? Bạn cần biết

Tampon là một dạng băng vệ sinh được nhét vào âm đạo để thấm máu ra trong những ngày kinh nguyệt.
    Một trong những sản phẩm tiện lợi nhất cho kỳ kinh nguyệt là băng vệ sinh. Phụ nữ đã sử dụng băng vệ sinh trong nhiều thế kỷ, người Ai Cập cổ đại là những người đầu tiên sử dụng băng vệ sinh làm bằng giấy cói mềm.

May mắn thay, ngày nay phụ nữ có nhiều lựa chọn hơn cả về chủng loại, kích cỡ lẫn chất liệu. Có một loại băng vệ sinh được sử dụng rất rộng rãi trên thế giới nhưng lại chưa phổ biến lắm ở Việt Nam, đó là tampon. Sử dụng tampon sẽ khiến bạn thoải mái hơn băng vệ sinh miếng thông thường. Ví dụ như bạn có thể bơi thoải mái bất cứ ngày nào trong tháng.
    Đừng lo lắng nếu bạn không “nhét” được nó vào âm đạo ngay lần đầu tiên. Thông thường cần phải có một vài cố gắng mới đưa được tampon vào đúng vị trí và bạn cảm thấy thoải mái. Tampon sẽ thấm hút máu kinh của bạn.
    Hầu hết các loại tampon đều đi kèm với một đầu thiết bị giúp bạn chèn chúng vào trong âm đạo dễ dàng hơn. Đầu tampon này có thể được làm bằng bìa cứng hoặc nhựa. Bạn nên thay tampon 4-8 tiếng một lần tùy vào lượng máu ra của mình.

Một số phụ nữ lo lắng rằng tampon có thể bị lạc trong âm đạo, hoặc nó có thể đi vào tử cung. Nhưng đừng lo lắng, tampon không thể đi vào trong âm đạo hoặc đi qua cổ tử cung vào tử cung. Cổ tử cung mở cho máu kinh nguyệt đi qua thành âm đạo, nhưng độ mở này không đủ lớn để một tampon đi vào tử cung.

3. Chickyshop

Đi biển mùa hè
    Mùa hè là mùa lý tưởng để đi du lịch, đặc biệt là du lịch biển. Thử tưởng tượng xem, ánh nắng ngập tràn, bờ cát trắng mịn và những bộ áo tắm nhiều màu sắc…còn gì tuyệt vời hơn thế nữa..

Dưới đây là những “kim chỉ nan” để bạn có một chuyến du lịch hoàn hảo.

Đảm bảo sức khoẻ

Để có một chuyến du lịch lý tưởng, điều quan trọng nhất là hãy giữ gìn và đảm bảo sức khoẻ trước và trong khi du lịch. Hãy ăn uống điều độ, tránh thức ăn lạ và ngủ đủ trước chuyến hành trình để đảm bảo bạn sẵn sàng cho một chuyến du lịch nhiều hứng khởi.

Hành lý cần thiết cho một chuyến đi

Bạn chỉ nên mang đủ những thứ thật cần thiết. Tuy nhiên, trước khi đi, bạn nên kiểm tra “danh sách” những vật dụng không thể thiếu dưới đây để bổ xung trong ba lô du lịch của mình nhé!

Một số loại thuốc và đồ dùng y tế cần thiết như
    : bông, cồn y tế, thuốc giảm đau, dầu gió, các loại thuốc chống dị ứng, thuốc hạ sốt, tiêu chảy… đề phòng trường hợp cần khẩn cấp

Kem chống nắng: Sản phẩm chống nắng có chỉ số SPF từ 30 trở lên sẽ bảo vệ tốt nhất cho da của bạn khi tắm nắng.

Mũ rộng vành, kính mát:
    Đó là hai thứ rất quan trọng để giữ mái tóc và đôi mắt của bạn khi ra biển. Nên chọn loại kính râm có độ lọc ánh sáng 15 đến 30%, sẽ có tác dụng tốt nhất nhằm chắn bớt tia tử ngoại.

Kính bơi, đồ bơi, khăn tắm:
    Là những thứ không thể thiếu để tắm biển. Nên lưu ý chọn loại đồ bơi “an toàn” bởi sóng biển mạnh có thể làm cho bạn bị “tai nạn” với những bộ đồ quá mỏng manh.

Xăng đan:
    Bạn không nên đi giày da, giày thể thao ra biển. Nên sắm một đôi xăng đan nhỏ xinh vừa để đôi chân được thoáng mát, lại hợp với những trang phục đi biển.

Đồ đi biển: Nên chọn những trang phục nhẹ nhàng, chất liệu thoáng mát, nên chọn loại phù hợp với đồ bơi của bạn sẽ tạo thành một sự kết hợp rất đáng yêu và sành điệu.

Tampon: Loại băng vệ sinh tròn này rất phù hợp với những chuyến đi du lịch. Nếu chuyến du lịch lỡ trùng với “ngày ấy” hoặc bạn không chắc chu kỳ ngày “đèn đỏ” của mình, tốt nhất hãy chuẩn bị “bảo mối” này. Bởi vì dùng tampon bạn vẫn có thể bơi, vận động, vui chơi thoả mái, lại không vướng víu khi mặc những trang phục biển thoáng mát và quyến rũ.(ST)

4. Chickyshop

TAMPON HELEN HARPER - Hàng nhập khẩu từ Vương Quốc Bỉ​

Mua 1 hộp HELEN HARPER bất kỳ tặng 1 caí nomal có cần đẩỳ

1.Tampon super 16M( loại không cần đẩy): 52k/hộp

2. Tampon super 8M ( loại có cần đẩy) : 40k/hộp

3. Tampon Normal 16M ( không cần đẩy): 48k/hộp

4. Tampon Normal 8M ( có cần đẩy): 34k/hộp

5. Tampon Mini 16M: 48k/hộp ( mẫu mới)

5. Chickyshop

Ngộ nhận và thực tế:

1. Ngộ nhận: Bạn không thể nào đi ngủ với tampon (băng vệ sinh dạng hình trụ) vì nó sẽ làm cho bạn gặp phải triệu chứng sốc do trúng độc.

Thực tế: Các tampon có thể an toàn nếu bạn đặt nó trong bạn khoảng 8 giờ đồng hồ. Nếu bạn ngủ lâu hơn, hãy dùng các loại băng khác như loại cánh (wings) hay loại ôm qua đêm (overnight curved).

Triệu chứng sốc trúng độc cũng là vấn đề đáng quan tâm, nhưng hiếm khi xảy ra. Nếu bạn dùng loại tampon có độ hút ẩm thấp, bạn có thể yên tâm

2. Ngộ nhận: Tampon có thể rơi ra ngoài cơ thể bạn, gây ra một tình huống cực kỳ bối rối.

Thực tế: Khi bạn cài đặt tampon, các cơ bắp của bạn bóp lại quanh nó, nên không có cách gì tampon có thể bị rớt ra ngoài cả nếu nó đã được gài đặt thích hợp.

Nếu bạn cảm thấy hơi không thoải mái, có lẽ cái tampon đã nằm sai vị trí, bạn cần đọc rõ lại hướng dẫn ngoài bao bì.

3. Ngộ nhận: Chuyện gì xảy ra nếu cái tampon bị mất luôn trong cơ thể bạn?

Thực tế: Những chiếc tampon không thể nào “mất tích” luôn trong cơ thể bạn được. Độ mở của xương chậu rất nhỏ, tampon không thể nào đi qua lọt nổi!

Dù cho bạn có bị mất sợi dây buộc chăng nữa, bạn vẫn có thể cho các ngón tay vào trong âm đạo và kéo tampon ra ngoài.

8. Ngộ nhận: Bạn không nên đi bơi nếu bạn đang hành kinh.

Thực tế: Dù bạn đang mang tampon, bạn vẫn có thể đi trượt ván hay nhảy nhào lộn ba vòng xuống hồ bơi, cơ thể không có gì đổi khác cả. Bạn yên tâm, không nên lo lắng gì cả.

9. Ngộ nhận: Băng vệ sinh loại thường cũng xưa như cỡ thời các bà nội, bà ngoại dùng rồi. Nếu bạn không mang được các tampon, bạn đúng là người lạc hậu!

Thực tế: Không đúng! Các băng vệ sinh đã có từ lâu lắm, vào thời kỳ các cụ bà của bạn còn phải đeo dây nịt để giữ các băng vệ sinh cơ.

Băng vệ sinh có đủ loại hình dáng, ngày càng trở nên kín đáo hơn, đem lại sự bảo vệ tuyệt vời hơn mà không gây cồng kềnh. Mang vào bạn sẽ thấy thực sự dễ chịu, như thể nó là một thành phần của cơ thể bạn.

10. Ngộ nhận: Nói ra có vẻ hơi bị… kỳ cục, nếu em gài đặt các tampon vào người, em sợ em sẽ không còn là một trinh nữ nữa.

Thực tế: Bạn vẫn là một trinh nữ cho tới ngày nào bạn có quan hệ tình dục. Không có một ngoại lệ nào hết.

Chuyện ngộ nhận xảy ra ở chỗ bạn không còn là một trinh nữ nữa, nếu bạn gây rách màng trinh. Nhưng bạn cần biết rằng: những khả năng các tampon gây nên sự cố trên là vô cùng, vô cùng hiếm! Bạn an tâm.

(Theo Sổ tay nội trợ - NXB Tổng hợp TP.HCM)

6. Chickyshop

Kotex lên giá rồi câc bạn nhé, giá hiện tại là 70k/h

7. nhoc me

nhoc me Bắt đầu tích cực

Mẹ nó ơi, cho hỏi chút, mình bị ra nhiều, dùng Moon Cup mà vẫn phải đi kèm miếng hàng ngày. Cứ 3 ~ 40 phút là phải đổ một lần chứ không phải 3 ~ 4 tiếng như quảng cáo. Mình muốn dùng thử tampon nên mẹ nó cho mình hỏi, mình cần dùng loại nào? Mẹ nó ở đâu để mình qua lấy hàng? Cảm ơn nhé!

8. Chickyshop

Nếu vậy bạn dùng loại super của Helen Harper nhé, hiện tại hàng helen đang hết, mình chỉ còn 1 hộp super có cần đẩy, bạn lấy đc ở Thái Hà ( giờ hành chính) hay Đê La Thành thì nhắn lại cho mình nhé. Tks

9. meplinh

meplinh Bắt đầu nổi tiếng

Up phụ bạn để nghiên cứu sau khi sinh dùng nhé ...............................

10. Chickyshop

Kotex tampon đã về đủ hàng, mẫu mới có cả tem trúng thưởng nhá, giá mới là 70k/h

11. Chickyshop

Kotex tampon hàng mới có tem trúng thưởng du lịch các bạn thử vận may của mình xem sao

12. Chickyshop

5 quy tắc quan trọng dùng tampon không thể bỏ qua

Sử dụng tampon đúng cách có thể khiến chị em gặptác dụng phụ là hội chứng sốc độc tố nguy hiểm tính mạng. 5 quy tắc quan trọng sau giúp bạn dùng tampon an toàn và hiệu quả hơn hẳn.

Dù là tampon cũng có tác dụng thấm hút kinh nguyệt như băng vệ sinh nhưng không có nghĩa chị em có thể dùng hai loại này như nhau.

1. Tampon có mùi thơm đôi khi không tốt

Không ít chị em lại rất thích dùng loại tampon có mùi thơm vì cho rằng mùi thơm này sẽ át đi mùi “khó chịu” của “cô bé” trong những ngày đến tháng. Nhưng hầu hết các loại tampon khi được sử dụng bên trong “cô bé” thường cũng có khả năng tự phân tán mùi khó chịu của cô bé, vì vậy việc dùng tampon có mùi là không cần thiết.

Hơn nữa, XX nào có vùng “cấm” nhạy cảm thì sẽ rất dễ dị ứng và bị kích thích với các loại tampon có mùi thơm. Hãy chọn tampon không có mùi thơm, nguy cơ dị ứng và bị kích thích khó chịu vùng kín cũng sẽ giảm hẳn.

2. Lựa chọn loại thấm hút phù hợp với mình

Một số chị em có quan niệm sai lầm là chọn loại tampon có độ thấm hút nhiều thì có thể giữ tampon trong “cô bé” được lâu hơn. Nhưng thực tế thì tampon không nên “ngụ” trong “cô bé” quá lâu sau 8 tiếng. Các loại tampon thường được thiết kế cho phù hợp với chu kì nguyệt san ít, bình thường, nhiều hay rất nhiều.

Bởi vậy, bạn hãy chọn loại tampon có độ thấm hút phù hợp với mình chứ đừng chọn theo tưởng tượng! Thường thì sau 4-8 tiếng, bạn nên thay tampon. Nếu trước 4 tiếng đã phải thay tampon thì bạn nên chọn loại thấm hút nhiều hơn. Còn sau 8 tiếng mà thấy tampon chưa thấm hút nhiều thì nên chuyển sang loại thấm hút ít hơn.

3. Có thể dùng tampon qua đêm

Câu trả lời là đúng vậy. Chị em có thể dùng tampon qua đêm nếu giấc ngủ của bạn chỉ kéo dài nhất là 8 tiếng. Tampon có thể “ở’ trong “cô bé” trong khoảng 8 tiếng dù là ngày hay đêm và không ảnh hưởng gì khi chị em cử động trong lúc ngủ. Nhưng hãy lưu ý là nên đưa tampon mới vào “cô bé” trước khi đi ngủ và lấy ra ngay sáng hôm sau.

Còn trong trường hợp bạn ngủ hơn 8 tiếng thì nên dùng BVS (băng vệ sinh) cho an toàn hơn. Có nhiều trường hợp, dùng tampon quá lâu trong thời gian ngủ có thể dẫn đến hội chứng sốc độc tố. Hội chứng này thường chỉ gặp ở những người dùng tampon hơn là với những ai dùng BVS bình thường.

4. Không dùng tampon thấm dịch không phải nguyệt san

Có thể bạn sẽ cho rằng, tampon và BVS cùng làm nhiệm vụ thấm hút nguyệt san, do đó BVS mỏng cả ngày cũng có thể thấm dịch âm đạo bình thường thì tampon cũng làm được như vậy. Nhưng thực ra, tampon chỉ được sử dụng khi bạn có nguyệt san và không sử dụng cho bất kì nhu cầu vệ sinh nào khác. Nếu cần giải đáp liên quan đến dịch âm đạo, bạn nên hỏi ý kiến bác sĩ chứ đừng tự ý dùng vật thấm hút nào.

5. Không dùng hai tampon cùng lúc

Nếu cho rằng dùng hai tampon tức là độ thấm hút sẽ tăng gấp đôi thì bạn đã hoàn toàn sai lầm. Cho mỗi lần sử dụng, bạn chỉ được đưa một tampon vào bên trong “cô bé”. Nếu tampon thấm hút không đủ, hãy chọn loại thấm hút tốt hơn, hoặc dùng loại siêu thấm, hoặc dùng thêm BVS phòng khi nguyệt san chảy ra ngoài.

Dùng cùng lúc hai tampon không những không có tác dụng nhân đôi mà có khi còn tạo ra phản ứng, gây kích thích hoặc khó chịu. Thậm chí, trong một vài trường hợp không kiểm soát được, chị em có thể gặp phải hội chứng sốc độc tố nguy hiểm do tampon gây ra.

13. MEGIABAO2005

MEGIABAO2005 baohan

up cho mẹ nó . mình là fan của helen đến nay là năm thứ 10 rồi , dùng quen rồi không có nó không chịu được , đã dùng cái này thì không thể nào dùng BVS thường được nữa. Các mẹ cứ thử mà xem có nó những ngày moon của chúng ta nhẹ nhàng hơn rất nhiều.
    có mẹ bảo đắt nhưng mình thấy mỗi tháng tốn khoản 100k cho một việc quan trọng như vậy đáng là bao đâu.

Chickyshop thích bài này.
  14. Axon_Edwards

Axon_Edwards Thành viên rất tích cực

Cho mình hỏi cái loại mini là normal hay super

15. Chickyshop

Loại mini là loại nhỏ nhất, ko phải normal hay super bạn nhé

16. Chickyshop

Hiện chỉ còn tampon kotex thôi cả nhà nhé

17. Chickyshop

Đi biển mùa hè

Mùa hè là mùa lý tưởng để đi du lịch, đặc biệt là du lịch biển. Thử tưởng tượng xem, ánh nắng ngập tràn, bờ cát trắng mịn và những bộ áo tắm nhiều màu sắc…còn gì tuyệt vời hơn thế nữa..
    Dưới đây là những “kim chỉ nan” để bạn có một chuyến du lịch hoàn hảo.

Đảm bảo sức khoẻ

Để có một chuyến du lịch lý tưởng, điều quan trọng nhất là hãy giữ gìn và đảm bảo sức khoẻ trước và trong khi du lịch. Hãy ăn uống điều độ, tránh thức ăn lạ và ngủ đủ trước chuyến hành trình để đảm bảo bạn sẵn sàng cho một chuyến du lịch nhiều hứng khởi.

Hành lý cần thiết cho một chuyến đi

Bạn chỉ nên mang đủ những thứ thật cần thiết. Tuy nhiên, trước khi đi, bạn nên kiểm tra “danh sách” những vật dụng không thể thiếu dưới đây để bổ xung trong ba lô du lịch của mình nhé!

Một số loại thuốc và đồ dùng y tế cần thiết như: bông, cồn y tế, thuốc giảm đau, dầu gió, các loại thuốc chống dị ứng, thuốc hạ sốt, tiêu chảy… đề phòng trường hợp cần khẩn cấp

Kem chống nắng: Sản phẩm chống nắng có chỉ số SPF từ 30 trở lên sẽ bảo vệ tốt nhất cho da của bạn khi tắm nắng.

Mũ rộng vành, kính mát: Đó là hai thứ rất quan trọng để giữ mái tóc và đôi mắt của bạn khi ra biển. Nên chọn loại kính râm có độ lọc ánh sáng 15 đến 30%, sẽ có tác dụng tốt nhất nhằm chắn bớt tia tử ngoại.

Kính bơi, đồ bơi, khăn tắm: Là những thứ không thể thiếu để tắm biển. Nên lưu ý chọn loại đồ bơi “an toàn” bởi sóng biển mạnh có thể làm cho bạn bị “tai nạn” với những bộ đồ quá mỏng manh.

Xăng đan: Bạn không nên đi giày da, giày thể thao ra biển. Nên sắm một đôi xăng đan nhỏ xinh vừa để đôi chân được thoáng mát, lại hợp với những trang phục đi biển.

Đồ đi biển: Nên chọn những trang phục nhẹ nhàng, chất liệu thoáng mát, nên chọn loại phù hợp với đồ bơi của bạn sẽ tạo thành một sự kết hợp rất đáng yêu và sành điệu.

Tampon: Loại băng vệ sinh tròn này rất phù hợp với những chuyến đi du lịch. Nếu chuyến du lịch lỡ trùng với “ngày ấy” hoặc bạn không chắc chu kỳ ngày “đèn đỏ” của mình, tốt nhất hãy chuẩn bị “bảo mối” này. Bởi vì dùng tampon bạn vẫn có thể bơi, vận động, vui chơi thoả mái, lại không vướng víu khi mặc những trang phục biển thoáng mát và quyến rũ.

18. Atlantica

Atlantica Banned

Bạn ơi mình lấy 02 hộp có ship đến Linh Đàm cho mình được ko?

19. Axon_Edwards

Axon_Edwards Thành viên rất tích cực

Vậy là Helen của bạn hết rồi à?

20. Chickyshop

Helen mình hết rồi nhưng mình thấy khách phản hổi dùng kotex thích hơn nhiều

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.