Thuốc cam Hàng Bạc

Thảo luận trong 'Sức khoẻ của trẻ' bởi Bongbang, 10/5/2005.

Tags:
  1. concon07

concon07 Thành viên tập sự

các mẹ ơi cho tôi hỏi chút.
    Uống thuốc cam có tốt ko? vì con tớ được 12 tháng được có 9Kg thui. Liệu uống thuốc cam có ăn được ko? Và mua thuốc cam ở đâu thì tốt. Thanks nhiều nhiều

Đang tải...

2. hien

hien Thành viên đạt chuẩn

O sai gon thi mua thuoc o goc hai ba trung va ly chinh thang do tumy oi.paul nha minh moi uong co 1 lan thi bi tieu chay nen minh khong dam cho uong luon.

3. nph

nph Banned

Thuốc Cam hàng Bạc bị đình chỉ lưu hành

Trước em đang định mua thuốc Cam Hàng Bạc Hiệu Tùng Lộc ( Nhãn con Hươu ) cho bé nhà em. Nhưng rồi 1 chị bạn cho biết thuốc đó đã bị Bộ Y tế cấm lưu hành ( do trộn hoá chất gì đó hay sao í) Link đây : http://www.medinet.hochiminhcity.gov.vn/qlnn/qlnn_thuocdinhchi_main.asp

Sau rùi em lại cho bé ăn bột Tảo của Nhật, loại này vừa bổ, vừa lành , dêễ hâp thu ( 100% tự nhiên, không pha trộn ) . Thấy bé ăn ngon miệng, không phải nài ép. Mừng húm.
    Em thì thấy nó có mùi hơi tanh và vị ngọt gần như mì chính.

Các mẹ tham khảo thử coi nha : http://www.dlt-spl.co.jp/

4. LoveFaces

LoveFaces Thành viên mới

Ðề: Thuốc cam Hàng Bạc

Cả nhà ơi conem tu nhiên 2 hôm nay lừoi ăn quá... Chả chịu uống sữa gì cả... em đang định cho con uống thuốc cam nhưng ko biết địa chỉ nào chính xác. Các mẹ tư vấn cho em nhé!

5. me_yeu_dieu_ha

me_yeu_dieu_ha Thành viên mới

Lâu rồi mình cũng không để ý thuốc cam. Nhưng cô em họ ở quê mới nhờ mua thuốc cam, mới đi tìm topic này, thấy comment của bạn nph ở trên sợ quá. Mình cũng vào trang medinet theo đường link bạn đưa, muốn vào để tìm hiểu thực hư ra sao. Nhưng danh mục thuốc bị đình chỉ có những mấy chục trang cơ, mình tìm mãi ko thấy phần đình chỉ thuốc cam đâu cả. Mẹ nào đã tìm thấy chính xác trang nào nêu đình chỉ thuốc cam Hàng Bạc thì copy ra giúp mình xem với. Mình đang lăn tăn không dám mua cho cháu nữa đây!

6. ytegiadinh

ytegiadinh Mua đồ y tế cứ gọi em 0912 890232

Ới mẹ BongBang ... em la Mẹ Bill mới vào tham gia diễn đàn ! Đọc được mấy bài của các Mẹ mà em như bắt được vàng ấy ! chẳng là cu Bill nhà em bị đi táo bón nặng lắm . Đi khám bác sỹ cho uống thuốc Duphalac nhưng cứ ngừng thuốc là bill nhà em lại đi táo như cũ ! nghe các Mẹ nói thuốc cam Hàng Bạc có thể chữa được bệnh này .............. Mẹ BongBang và các mẹ cho em biết địa chỉ để mua thuốc với ạh.

7. bill_phuc

bill_phuc ^ Mẹ của Bill ^

Hic giờ lần mò mình mới thấy topic này....lôi lên nào... Cu con nhà em cũng nghịch, cũng bị mồ hôi trộm...mọi người bảo mua thuốc cam hàng bạc cho uống. Mà mình phân vân chưa biết thế nào

8. small sesame mom

small sesame mom Thành viên tích cực

Mình cũng tìm hiều chán chê về thuốc cam rồi. thấy các mẹ bảo thuốc cam hiệu Con cá vàng ở yên hòa tốt mình cũng mò mẫm đi mua. Đến nơi phải hỏi người dân xem thuốc cam nào chuẩn, vì có cả con ngựa vàngn nữa mà. Mọi người đều bảo COn cá vàng. Hí hửng mua về, đang mơ con sẽ ăn như Hùm.

Oài ôi, hai đứa nó phun phì phì ra. Nhất quyết k chịu ăn, Cả mẹ, bà, cô giúp việc cũng k làm cho hai đứa nó ăn được. Mẹ đành đầu hàng. Còn hơn chục gói, làm đồ chơi cho con.

Hiện đang cho con uống tảo biển của Nhật, dạng viên, mỗi đứa 3 viên một ngày. Nhét vào váng sữa, sữa chua hoặc chuối thì chúng nó mới chịu ăn. Cái này có bé hợp, có bé không. Con mình tiến bộ lên tý, nhưng mình vẫn thấy tốt, dù không ăn tốt như nhiều bé khác nhưng như thế là okie, mà hơn nữa tảo biển chứa rất nhiều diệp lục, rất có ích cho hệ tiêu hóa.

9. hatrangbn

hatrangbn Thành viên chính thức

Ở trang 38 chị ơi (Thuốc cam Hàng bạc 4431/QLD-CL 13/07/06 Bộ Y tế 010406 Cơ sở đông y Tùng Lộc VND-1326-04)

10. Mecunyeu0804

Mecunyeu0804 Thành viên tích cực

Mình cũng mua cho con dùng nhưng 2 đứa không chịu uống. Nhìn gói bột đó cũng sợ, mùi lại kinh nên mình thôi không ép con uống nữa, đành phải bỏ. Bé lười ăn một phần cũng do hoàn cảnh. Vẫn biết giờ ăn phải cho bé tập trung ăn thôi nhưng không thể. Đành vừa cho ăn, vừa cho chơi vậy.. :D

Thanh lý tạp dề, 15k
    http://www.lamchame.com/forum/showthread.php/422569-Cần-Thanh-Lý-Tạp-Dề-gấp-FeeShip

11. cunsin

cunsin Thành viên chính thức

CÁC MẸ LƯU Ý NHÉ!!!

NHIỀU TRẺ NGỘ ĐỘC CHÌ SAU KHI BÔI "THUỐC CAM"

Sau khi bôi 'thuốc cam' chữa tưa lưỡi, bé Bảo, 2 tháng tuổi lên cơn co giật rồi rơi vào hôn mê sâu. Kết quả xét nghiệm cho thấy cháu bị nhiễm độc chì nặng. Cùng thời gian này, nhiều trẻ khác cũng nhập viện vì lý do tương tự.
    > Dùng thuốc Bắc chữa loét miệng, bé 2 tháng hôn mê
    'Thuốc cam' là tên gọi dân dã của một bài thuốc y học cổ truyền, có tác dụng thanh nhiệt, giải độc, thường được dùng chữa các bệnh ở trẻ nhỏ như tưa lưỡi, loét miệng, táo bón do nóng trong... Bài thuốc này gồm nhiều loại dược liệu trong đó thành phần chính là tinh dầu cây chàm. Ở miền Bắc, "thuốc cam" được sử dụng khá phổ biến, thường do các cơ sở gia truyền bào chế. Trên các diễn đàn trên mạng về chăm sóc trẻ như *********, lamchame.com, nhiều ông bố, bà mẹ cũng chia sẻ với nhau về cách dùng, địa chỉ mua thuốc cam chữa bệnh cho con.

Chị Nguyễn Thị Thu (Phúc Thọ, Hà Nội), mẹ cháu Bảo bị ngộ độc loại thuốc này cho biết, loại thuốc cam chị bôi cho con được mua từ một thầy lang cùng xã. Khi nhập Bệnh viện Nhi trung ương trong tình trạng hôn mê, các bác sĩ nghi ngờ cháu ngộ độc, đã gửi mẫu máu và mẫu thuốc cam đi xét nghiệm. Kết quả cho thấy mẫu máu có hàm lượng chì lên đến 95 mcg/dl, cao gấp hơn 6 lần hàm lượng cho phép ở trẻ là 15 mg/dL, thuốc bột màu cam có 10% hàm lượng chì.

Hiện cháu Bảo đang được điều trị thải độc chì tại Trung tâm chống độc, Bệnh viện Bạch Mai. Theo các bác sĩ, sức khỏe của cháu đã ổn định, trẻ đã có thể ăn sữa, bú mẹ và tự thở được, nhưng việc nhiễm chì nặng có thể ảnh hưởng tới sự phát triển trí tuệ của em sau này.

Một bác sĩ khoa thần kinh, Bệnh viện Nhi trung ương cho biết, trong vòng 2 tuần nay, khoa đã tiếp nhận 4 trường hợp trẻ nhỏ ngộ độc chì liên quan đến việc dùng thuốc cam chữa viêm loét miệng và hiện đang điều trị cho hai bệnh nhi trong số này.
    ...
    [Nguồn http://vnexpress.net/gl/doi-song/2011/11/nhieu-tre-ngo-doc-chi-khi-boi-thuoc-cam/]

12. k3conline

k3conline Thành viên tập sự

Các bạn có thể đến 168 khâm thiên để mua hoặc mua online ở trang thuốc đông y: thuốc cam tùng lộc

13. hoahongthang4

hoahongthang4 Thành viên chính thức

Ngày trước mình cũng được người quen đưa cho mấy gói cam Tùng Lộc. Dùng 1 gói cho con thì thấy con có vẻ khát nước lắm. Uống nước suốt ngày. Thế là mình cũng bỏ luôn. Không hiểu sao mình không tin tưởng mấy loại thuốc cam lắm.

14. mẹ Bobby

mẹ Bobby Bắt đầu tích cực

MC em cũng ca tụng thuốc Cam này lắm. Nhắc đi nhắc lại là ngày xưa bà cũng cho bố nó uống thuốc này Tốt lắm Ko ốm đau bệnh tật gì các kiểu con đà điểu... nhưng có đc nthe đâu. Thuốc này chắc cũng tùy từng bé thôi các mẹ nhỉ? Đối với các bé tiêu hóa tốt ít bị táo hoặc đi ngoài em nghĩ cũng ko cần thiết lắm. Cho các bé ăn đầy đủ dinh dưỡng là ok rùi. Còn trị hôi miệng thì em nghĩ là bé nào bị táo bón chẳng bị hôi miệng, đúng ko??? Người lớn cũng thía mừ?

15. hahuyson

hahuyson Bắt đầu tích cực

Mẹ nào có nhu cầu thuê xe 7 chỗ đi du lịch, lễ hội, công tác .... thì alo cho em nhé. 0913 00 1983

16. Pinkpanther123

Pinkpanther123 Thành viên chính thức

noi vo vẩn làm gì có ở trang 38 làm sợ hêt hồn

17. thanh9999

thanh9999 Banned. Cẩn thận, người này không trung thực!

mẹ nó minh ơi con nhà minh một 4t và 2 cũng vừa uống song sau dọt bị cam thì minh nghĩ các mẹ nên cho con uống thuốc cam là tốt nhất vưa phòng bệnh mà vừa chữa bệnh.sau đợt thuôc cam con mình ăn khỏe hơn mà ko còn táo nữa.trước đây cháu bị táo kinh khủng.nhưng mình ko cho con uống thuốc cam hang bac mà mình cho con mình uống thuóc cam ở làng cót hiệu con cá vàng.các con cháu nọi ngoại nhà mình đèu uống thuốc cam lang cot vì nó thơm hơn và ko bị khét.

18. menhim2512

menhim2512 Thành viên rất tích cực

Ở trang 43 có đấy mẹ nó ạ. Mình tra theo ngày nên tìm thấy. Mẹ ấy nói đúng đó hic hic. Mình đã cho con uống 10 gói rồi mà chẳng thấy gì, còn lười ăn hơn ý

19. Me_VuMinh

Me_VuMinh Thành viên nổi tiếng

Mình thấy báo chí nói nhiều là thuốc cam có chì, nên mình ko dùng . Sợ lắm.

20. rachen_bom

rachen_bom Bắt đầu tích cực

hồi con mình được 6m bắt đầu cho ăn dặm mình cũng mua thuốc cam hàng bạc hiệu con tùng lộc cho con uống, vì còn bé quá nên 1 gói chia làm 3 bữa bột. mình cho con uống được 1 bữa thì thấy tự nhiên con bị nổi mẩn khắp người như bị rôm vậy sợ quá nên dừng ko cho uống nữa sáng hôm sau thì con hết, xong mình nghĩ có thể ko phải do thuốc nên hôm sau lại cho con 1/3 gói nưa uống buổi sáng thì thấy chiều con lại mẩn lên như hôm qua thế là từ đấy mình sợ chẳng dám cho con uống nữa. có lẽ tại con mình bị dị ứng với thuốc cam. Có lần mình đọc báo thấy nói thuốc cam có chì đang bị sở y tế cấm nghe xg mà sợ may là con mình phản ứng nhanh để mẹ biết mà dừng ko thì...