Địa chỉ Các quán ăn ngon, bổ, rẻ ở Hà Nội (tầng 2)!

Thảo luận trong 'Nội trợ, Mẹo vặt' bởi tipnam, 19/6/2010.

1. hopshopgo

hopshopgo Bắt đầu nổi tiếng

Ðề: Địa chỉ Các quán ăn ngon, bổ, rẻ ở Hà Nội (tầng 2)!

Tớ giúp nhé:
    Món ăn Pháp thì tớ thấy Chez Mai ở 12 Phố Huế được bạn ạ, nhà hàng này chuyên vang Pháp thì phải. Nhà hàng nhỏ nhắn, ấm cúng, trang trí đẹp, và cái tớ hài lòng nhất là giá cả hợp lý. Hoặc HotRock ở Giảng Võ, nấu ngon, quán thì cũng bt thôi, ko gọi là sang trọng, nhưng mà ám mùi kinh khủng khiếp nhé. Ăn xong ra khỏi quán thì người toàn mùi thịt nướng, bơ, phô-mai.... :D

Đồ Nhật thì bạn có thể ra Việt Triều ở Bà Triệu, tớ ko nhớ chính xác địa chỉ, nhưng gần đoạn vincom đó, chưa đến vincom, gần ngõ Bà Triệu hơn, quán đẹp, nhưng mọi người bảo ở đây đắt so với các nơi khác, nhưng tớ thấy ở đây ngon hơn những chỗ khác tớ đã ăn. Hay ở Kim Mã đoạn đường thụt xuống dưới í, rất nhiều quán Nhật, ko sang trọng lắm nhưng giá cả thì mềm hơn nhiều. Hoặc lên Ruby plaza, tầng 6 có buffet đồ Nhật, tớ thấy bt, cũng được thôi, ko ngon như mọi người khen.

Hải sản thì nếu muốn giá cả bình dân, ko cần sang trọng thì ra Tô Hiến Thành, nhà hàng Vân Anh nhé vì nhà này to nhất phố :D, nếu cần sang trọng thì ra Luis Hải sản ở Láng Hạ, gần rạp chiếu phim quốc gia nhé. Hoặc nhà hàng Phố Biển trên Quán Thánh, quán này ko đẹp lắm và giá cũng khá đắt nhé, đồ ăn được.

Đồ Trung hoa thì tớ nghe nói là ở Ks Hà Nội là ngon "nhất", tớ chưa ăn ở đây nên chưa kiểm chứng được, mà làm sao biết được là cái nào nhất nhỉ. Còn thì nếu muốn giá cả bình dân thì ở Huỳnh Thúc Kháng có một quán đồ ăn trung hoa giá bình dân, nấu khá được, nhưng ngồi vỉa hè :D

Còn phở á, tớ giới thiệu phở Núi Trúc nhé, sáng nào tớ cũng ăn ở đấy :D Nếu muốn quán đẹp thì chắc chỉ vào những quán có thương hiệu như Vuông hay phở 24 thôi bạn ạ, có điều hoà, bàn ghế sạch sẽ, bát đẹp, đũa nhựa (eo tớ ghét nhất ăn phở bằng đũa nhựa) nhưng ăn ở đây thì tớ lại chả thấy ngon. Ko phải kiểu phở ngoài Bắc.

Còn nếu bạn muốn tả phế lù nhiều lựa chọn thì có thể vào quán Ngon nhé, èo mình ghét quán này vì nó quá đông và ko phải món nào cũng ngon đâu đặc biệt là mấy món bún riêu bún ốc, nhưng phải công nhận là nó tiện vì có nhiều option cho khách chọn, tây nào đến HN cũng vào quán này hay sao í.

Đang tải...

2. love g-man

love g-man Thành viên chính thức

Các mẹ, các chị cho em hỏi chút ạ, quanh khu vực ĐH Hà Nội có quán nào ngon-bổ-rẻ không? :)

3. Phương xinh

Phương xinh Mẹ yêu bé Su và Bond

Gần Đại học Hà Nội có món bún ngan,vịt ở phố Triều Khúc (ngay đối diện ) ăn khá ngon mà rẻ,còn nếu ko lang thang sang chợ Phùng Khoang cũng có nhiều món ăn vặt đấy.
    Xin bổ sung thêm món ngon,bổ,rẻ mà nhiều các mẹ thích.Món bánh đa,miến cua nước,trộn ở chợ Thành Công,cổng thứ 3 vào nhé,hàng bé xíu bán rất lâu rồi.Ko bao giờ thích ăn bánh đa hay bún miến cua vậy mà lại nghiện miến trộn ở đây (có bí quyết đặc biệt ).Hỏi đúng hàng Cô Yến béo béo xinh xinh hãy ăn nhé.

4. bapcai272

bapcai272 Thành viên tập sự

Quán Lẩu ốc ở Trường Chinh em mới được bọn bạn dẫn đi ăn. Cảm nhận chung của mọi người là ngon và giá cả phải chăng. Bọn em ăn cả lẩu ốc, nem ốc, chả ốc mà chia ra có 100k/ng. Nhưng ở đây chỗ ngồi bị hạn chế nên trước khi đến ăn phải gọi đặt chỗ trước. Người ta còn mang đến tận nhà đó chị à.
    Em có card của họ đây: Bún ốc Bà Lương - Số 34 ngõ 191 tổ 9 Khương Thượng - 3853 8522

5. daobong

daobong

Tớ suốt ngày lượn trong khu Thành Công nhưng chưa biết cổng số 3 là cổng nào? Mà trong chợ chính hay ở ngoài? Chợ Thành Công nó to thật đấy!!!

6. huonggiang28485

huonggiang28485 Hội rắn 89-Hàng Hàn Quốc

Em cũng đánh dấu để ngâm cứu, có chỗ ngon để mỗi khi cần
    Sau em cũng giới thiệu 1 quán bún ốc mà theo em thấy thì ngon, rẻ, sạch sẽ........ Chỉ có điều là chỗ ngồi hơi khiêm tốn, lại ở chợ nên ko được bắt mắt lắm. Nhưng ăn rùi thì lần sau mún quay lại. Có lần em ăn 2 bát lun. Quán bún này chắc chỉ bán buổi chiều, tại em toàn đi ăn tầm 3,4 h. ở trong khu chợ cóc ngay cái dốc Đê La thành mà có quán Karaoke Grammy rẽ vào đó. Hình như chỗ ấy gần trường ĐH văn hóa. Phải đi xuống dốc . Quán ko có biển. đi vào khoảng gần giữa chợ . Bên cạnh quán có quán bánh giò trứng vịt lộn........ Hơi khó tìm vì em ko biết rõ địa chỉ.
    Ở đó bún ốc, bún riêu đậu cái gì cũng ngon. Nước thì chị ấy nấu sẵn ở nhà cả 1 nồi to, nhưng cho vào sô nhựa đậy kín lun nhé. Mỗi lần khách ăn chị ấy chỉ đồ nước vào cho khoảng 3,4 bát thôi. Vì chỗ ngồi bé nên chỉ ngồi được tầm 5,6 khách. Nước đổ vào ít nên nước rất nóng, ko bị nguội, nước lại đậm đà. Mỗi bát chị cho rất nhiều ốc và riêu nhé. Chị khêu ốc rất sạch sẽ lun.........hic
    Sau đây là giá 1 bát bún: 12k/ bát . ăn 1 bát là no ý. nếu ăn thêm giò thì là 16k/ bát nhé. Chị chủ hàng rất trẻ. Hôm nào mà khách kêu mặn hay nhạt, hay hết đậu chị ấy còn bớt tiền cho khách cơ.
    Nhưng chỉ tội quán hơi chật chội, chỗ ngồi hơi khiêm tốn nên có nhiều mẹ cũng ngại vào.
    Em góp ý kiến mẹ nào có dịp qua đó ăn rùi phản ánh nhé...

7. Ðề: Địa chỉ Các quán ăn ngon, bổ, rẻ ở Hà Nội (tầng 2)!

Mẹ hopshopgo chắc là hay lang thang tìm quán ngon quán lạ đây! Hôm qua mới nói với chồng. từ hồi ra HN đã được gần 3 năm, em vẫn chưa được ăn món Pháp. Lúc còn trong SG em hay được dẫn đi ăn ở quán chuyên món Pháp trên đường Hàn Thuyên, ngon tuyệt! Sẽ thử Chez Mai mẹ nó chỉ.

8. Tomcon05

Tomcon05 TỚ ĐANG YÊU!

Mình cũng biết tương đối các đ/chỉ trên. Hehe.

9. river233

river233 Bắt đầu nổi tiếng

E tưởng hàng bún ốc này ở ngay chợ Khương thượng mà, cũng có thấy thêm món j ngoài bún ốc đâu?

10. tipnam

tipnam Thành viên rất tích cực

Trả nhời em nhé: Mình là hàng xóm Làng Khương Thượng đây ( he he ở bên kia đường Trường Chinh). Phải nói Bún ốc nóng thì Ngon nhất là Bún Khương Thượng và Bún Hồ Tây. Vì hai loại bún này đều làm nguyên chất ko pha tạp mùi vị như bún ốc ăn với thịt bò ..... theo kiểu người miên nam. Làng Khương Thượng nổi tiếng với Món Bún Ốc và Món Chả Nhái. Trong Làng có rất nhiều quán bún ốc ngon. Tuy nhiên nổi tiếng nhất thì có Nhà Bà Lương và nhà Cô Hằng. Về độ ngon thì tương tự nhau còn về độ sạch sẽ thì mình vote cho nhà Cô Hằng hơn. Bà Lương nổi tiếng hơn vì chịu khó trả tiền để lên mặt báo và chịu khó thay đổi các món về ốc. Mình thì thích chỗ nào sạch sẽ hơn. Do đó Quán Cô Hằng thường đông khách trong làng hơn quán của Bà Lương.
    Chúc các mẹ lựa chọn được quán ăn ưa thích

river233 thích bài này.
  11. Herbes

Herbes Thành viên kỳ cựu

E oánh dấu cái! hôm nào đăng mấy cái địa chỉ hồi SV e hay đi ăn, giờ thi thoảng vẫn đến cho các mẹ tham khảo!

12. khanhvi84

khanhvi84 Thành viên nổi tiếng

Em đánh dấu, cảm ơn chủ top nhé..........................................................

13. mecunmy

mecunmy Thành viên chính thức

Mình mới đi ăn sinh nhật với anh xã và con gái ở quán Mondo Gelato ở 29 NGuyễn Chí Thanh. Quán ăn được, có các món ý:mỳ ý, cơm rang ý, các loại thịt nướng, salad rau, soup.. tráng miệng thì có kem ý, nước quả, cà phê. Kem thì mình ăn thấy không hợp miệng bằng kem Việt Nam, hihi, chắc tại ko quen. Hôm mình đến quán hơi vắng, nhưng được cái khung cảnh thoải mái. Giá cả thì cũng vừa phải, không đắt không rẻ,nói chung là chấp nhận được. Mình thấy chỗ này rất hợp với đi ăn gia đình có cả trẻ con, giới thiệu với các mẹ.

14. ngoctrinh12

ngoctrinh12 Thành viên tập sự

Ngon quá!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

15. avalacube

avalacube My Herb Garden

Tìm mãi mới thấy........................................................

16. Hienhaquyen

Hienhaquyen Thanh Hà - Quang Anh

đánh dấu địa chỉ oánh chén..................

17. dzinzind

dzinzind

em cũng oánh dấu muốn ăn món gì tìm cho dễ

18. memun11

memun11 Thành viên chính thức

Các mẹ dùng tạm nhé. Mình lại bận rồi. Mai lại up tiếp vậy.
    Các mẹ cung cấp thêm thông tin nhé.
    Many thanks!

19. tipnam

tipnam Thành viên rất tích cực

up cho các mẹ địa chỉ bán hàng ăn vặt
    - Quán Bánh chuối + khoai + mặn + ngọt + Ngô rất ngon, 4k 1 chiếc. Quán này nằm trên Phố Thái Thịnh, cạnh CH sửachữa xe máy đối diện Phòng Khám 123 THái Thịnh. Hic! Hay đi ăn nhưng chả để ý số nhà. Bệnh cố hữu mong các mẹ thông cảm. Mai đi ăn up lại địa chỉ.

Quán bún ngan nằm ở ngã tư Quang Trung + Trần Quốc Toản rất ngon. Quán bán đến trưa thôi. Buổi trưa các mẹ đi sơm kẻo hết chỗ.

20. Hà Anh

Hà Anh Guest

oánh dấu tâm hồn cũng ăn uống đâyyyyyyyyyyyyyyyyy