bột ăn dặm các loại aptamin,milupa,sinlac,nestle,bledina,hipp,heinz...

Thảo luận trong 'ĐỒ CHO BÉ' bởi Mẹ Bưu, 13/5/2008.

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.
  1. PL2

PL2 Banned

Chị ơi hôm nọ em mua bột ngũ cốc bledina loai mà trộn vào sữa công thức cho em bé trên 6 tháng ăn ở nhà chị ý, nhưng em về pha vào với sữa thì thấy bột đó rất khó tan, kể cả em dùng thìa tán ra cũng rất khó. Không hiểu kiểu của nó thể hay phải pha thể nào chị nhỉ

2. poem

poem Bắt đầu nổi tiếng

Chị ơi, bé nhà em được 6 tháng thì có thể dùng những sản phẩm gì ạ? Chị có nhận ship ko chị, vì nhà e xa lắm, ko đến tận cửa hàng để nghe tư vấn được. Chị list cho e những món có thể mua để e đặt luôn chị nha. Thx chị.

3. MeBabyPooh

MeBabyPooh Banned

Hôm qua mua mải hóng quên mất cách sử dụng mấy đồ cho con :p. Bé nhà chị hơn 5 tháng, chị lấy bột bledina với phô mai tươi của Pháp í, trộn vào sữa theo công thức thế nào em? Sáng nay hì hục làm, cuối cùng bé chê, ăn có 30mil thui à >"<. Còn cái Multi vitamin dẻo dẻo của Nga thì lúc đầu bé đẩy ra, sau ăn hết luôn, bà nội bảo nhìn cho ăn vitamin mà cứ như ăn bột í :p.

4. Mẹ Bưu

Mẹ Bưu Thành viên rất tích cực

hihi,thế mà không alo em luôn ,chị pha sữa như công thức bình thường nhé ?sau đó trộn bột vào ,đặc hay loãng do con chị thích ăn ạ ,thí dụ 60ml thì cho 2 thìa bột (thìa phở múc đầy )là ok mà ,quấy đèu tay nhé ,kẻo vón ạ ,nếu thích trộn phomai cùng nhé ?ăn sẽ ngậy hơn đấy

5. Mẹ Bưu

6 tháng có thể ăn bột ăn dặm ,cái này có nhiều loại ,có loại trộn với sữa bé đang ăn ,có loại trọn sẵn sữa rồi chỉ việc pha nước ấm thôi ,
    ăn pho mai ,sữa chua pho mai hoa quả ,pho mai xay cháo ,hoa quả nghiền siêu sạch ,ăn nuowsc ép hoa quả ,đồ thịt gà ,bò nấu cháo .bánh ăn dặm cho bé tập nhai khi ngứa lợi ,trà hoa quả chống táo bón.,ngũ cốc...........có thể ship hàng tùy theo đơn hàng em nhé ?call 22146718 hoặc 04.38532310 nha

6. Mẹanthư

Mẹanthư Thành viên tích cực

Cho mình hỏi giá Aptamil và bột Milupa với

7. Mẹ Bưu

em không có cửa hàng ở Sài gòn nhưng mà trong diễn đàn này cũng có mấy mẹ đấy ,chị thử hỏi các mẹ ấy xem nhé ?nếu cần tư vấn gì chị có thể gọi em ạ ,em rất sẵn lòng ạ,call hoặc add nick em cũng được chị nhé

8. linhams

linhams Chuyên hàng UK, US, Nhật, Hàn

C ơi, e xem trên web của chị thấy có mấy loại hoa quả dầm cho bé từ 4 tháng tuổi. Hộp đó có giống những hũ của Hipp trong siêu thị ko chị? Hay là hoa quả tươi. 1 hộp đó bao nhiêu gr? khi mở ra thì ăn trong bao lâu ạ? Chứ e thấy HIpp mở ra bắt ăn hết, mấy bé 4 tháng ăn làm sao được, con ăn thì ít mà toàn thấy mẹ xử lý hộ. E muốn qua cửa hàng chị quá nhưng xa, từ chỗ e đến chỗ chị là đầu thành phố và cuối thành phố luôn. C giới thiệu e với, có gì e order c chuyển hộ e với

9. Mẹ Bưu

có hoa quả nghiền của hipp ,của bledina ,của nestle em ạ ,hộp đều to như hipp,em mở ra trong 2 ngày ,em có thể cho vào tủ lạnh ngày mai ngâm lại nước nóng nhé ?

10. TCT family

TCT family Thành viên hội Cún

Con e sắp 5 tháng. Bé quen ti mẹ nên ko ăn sữa ngoài mấy. E fải cho bé ăn dặm sớm, chị tư vấn cho e loại bột ăn dặm nào với. Tập 1 nên hoang mang quá. E đang định dùng Hipp

11. Mẹ Bưu

em thích cho bé dùng loại có sẵn sữa rồi hay bột để pha vào sữa???hipp thì chị thấy không ngon bằng nhiều loại khác ,bé 5 tháng có thể dùng những loại từ 4 tháng trở lên ,có thừoi gian em qua của hàng chị tham khảo thêm đồ ăn cho em bé em nhé

12. Moonxinh

Moonxinh Thành viên chính thức

Chị ơi sáng nay vừa qua hàng chị mua bột ăn dặm sinlac, nhân viên của chị lấy em 300K, 1 hộp 500g (thấy cửa hàng chị có 2 hộp em lấy 1 hộp), vào trang web của chị thấy 650g mới có 295k, thế là sao hả chị?
    Bé nhà em 5 tháng tuổi ăn bột đấy có được ko, cho em xin ít thông tin về loại bột này với? Thanks chị.
    P/s: Biết cửa hàng chị vì ngày xưa đã từng mua kem tan mỡ bụng và săn chắc của chị dưng mà lười bôi quá.

13. Mẹ Bưu

em ơi ,295k mà 640gr là mẫu cũ,tỷ giá hồi đó thấp em ạ ,có sự nhầm lẫn là lười chụp lại hình nên vẫn để mẫu cũ ,giừo mẫu mới có 500gr thôi em ạ ,giá hiện tại 300k và sẽ thay đổi theo tỷ giá em nhé ?tùy đợt hàng nữa em ạ
    bé nhà em 5 tháng ăn bột sin lac hay bledina ,nétle từ 4 tháng trở lên em nhé ?trong các dòng sin lac là ngon nhất đấy em ạ ,và làm từ sữa đậu nành nha,

14. mẹ_bống_xinh2007

mẹ_bống_xinh2007 Thành viên đạt chuẩn

bột ngũ cốc bledina 12tháng có những vị gì hả chị ơi ???????giá bn hả chị ?

15. Mẹ Bưu

hiện tại toàn về hàng 6 tháng trở lên thôi ,hết 12 tháng rồi em nhé ?

16. boorin1983

boorin1983 Thành viên tập sự

Mẹ Bưu ơi báo giá giúp em sữa bledina confort 2 nhé! Nhóc nhà em táo bón nặng dùng sữa này được ko vậy? Em ở SG mua bao nhiêu thì được free ship vậy? Many thanks!

17. Mẹ Bưu

em ơi ,nếu táo bón thì ăn nan chua (nidal perlagon ) hoặc galia digest nhé ?sẽ khỏi táo bón luôn ,sài gòn các mẹ mua chịu tiền ship nhé ?mình không free được,many thanks

18. chithonau

chithonau Thành viên tập sự

Con mình dùng sữa Aptamil số 1 ko bị táo nhưng 2 ngày output 1 lần thì có tốt ko. Nếu ko thì chuyển sang uống sữa gì đc. Thấy mọi người dùng Nan chua của Nga, cho mình hỏi sữa nyaf có vị chua à, Nan Nga và Pháp sữa nào uống dễ hơn. C.ơn

19. Mẹ Bưu

nếu 2 ngày 1 lần thì cũng không ổn lắm cho dù bé vẫn ko táo ,nhưng nếu bé tiêu hóa đều đặn hàng ngày thì sẽ dễ dàng cho việc hấp thụ những bữa ăn khác chị ạ ,nan chua chuyên trị táo bón ,vị hơi chua nhưng bé vẫn chấp nhậ được ,nếu bé nào không chịu ăn vị chua chị có thể trộn cùng sữa công thức bé đang uống ,2 phần sữa công thức bé đang uống cùng 1 phần nan chua ,nan chua phap và nga chức năng như nhau nhưng thường thì Hàng nga vẫn nhạy hơn và vị ngon hơn hàng pháp ạ ,chị nghiên cứu và call em nhé

20. TuUyen_010409

TuUyen_010409 Kitty Shop: 0945261989

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.