Cần giúp: xin kinh nghiệm đi đẻ tại bệnh viện bưu điện

Thảo luận trong 'Sinh nở' bởi hydiudang, 21/1/2015.

1. hydiudang

hydiudang Bắt đầu tích cực

Các mẹ ơi! Có mẹ nào mới sinh ở bệnh viện Bưu Điện ko ah? Cho em xin chút ít kinh nghiệm với ah.
    Cảm ơn các mẹ nhiều.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi hydiudang
    Đang tải...

2. Me_moka

Me_moka

Ðề: xin kinh nghiệm đi đẻ tại bệnh viện bưu điện

Có mấy mẹ nhắn mình đẻ xong thì cho biết kinh nghiệm ở viện Bưu Điện , hôm nay mình mới online được nên mình mạn phép làm topic này cho các mẹ đọc luôn :
    1, Mình khá hài lòng với dv Sản của viện Bưu Điện . Ơn Trời mình đã có 1 ca sinh nở mẹ tròn con vuông . Mình đẻ thường , lúc vào đẻ thai vẫn nằm cao vút , em bé lại nằm bên phải tử cung nên bác sĩ cũng nói luôn trường hợp của mình sinh thường sẽ lâu nhưng mình vẫn muốn sinh thường . 4h30 sáng mình bị đau bụng ra máu , 6h gọi taxi vào bệnh viện , bs khám tử cung mở 3 phân nên cho nhập viện luôn , lúc vào phòng đẻ tử cung mở 8 phân nhưng thai vẫn cao .Ơn trời bác sĩ đỡ cho mình rất kiên nhân và chuyên môn tốt nên sau khi bác chọc túi ối thai xuống thấp và 45 phút sau mình đã đẻ được . Đến giờ mình vẫn ơn bác sĩ đó vì thái độ + sự kiên trì , bác nhất định khuyên mình cố đẻ thường để tốt cho con chứ không chuyển mình sang đẻ mổ .
    2, Về phòng ở thì hôm mình đẻ đông bệnh nhân quá nên mình chỉ lấy đc phòng 2 giường không đc phòng dịch vụ , phòng sạch sẽ nóng lạnh tốt có điều hòa nhưng cả 2 nhà k bật sợ lạnh con =>nhưng giường nằm đệm nóng lưng + hơi cao , mình bị rạch 1 chút nên đêm đầu đau vết khâu không ngủ được . Mẹ nào định sinh mổ chọn ngày thì đăng ký phòng dịch vụ nằm 1 mình cho sướng , phòng mình 2 giường nên hơi bất tiện khoản vệ sinh rồi thăm nom của 2 nhà .May mình chỉ phải ở viện 1 ngày ,
    3, Về dịch vụ liên quan : tốt , mọi thứ mua đc đủ ở căng tin + quầy thuốc .
    4, Về y bác sĩ : thái độ tốt niềm nở lắm , mỗi bác sĩ 1 nhiệm vụ thăm mẹ thăm con chi tiết đầy đủ . Đi tắm không cần nhét tiền nhé , mình nhét 50kh bị trả lại .
    5, Theo mình nếu ai định đẻ ở viện bưu điện không nên khám thai từ đầu , mà khám dịch vụ ngoài rồi vào trong những tháng cuối để có hồ sơ đầy đủ nước tiểu , máu và đăng ký đẻ thôi . Mình không thích siêu âm ở bv Bưu điện , nhất là siêu âm 2D , lần nào mình siêu âm 2D cũng gặp chị bs siêu âm tên Oanh , siêu âm chung chung không chuẩn + lúc siêu âm cho bệnh nhân mà cứ buôn chuyện với bà in phiếu choanh choách ghét lắm . Siêu âm 4D cũng không nét như m đi siêu âm dịch vụ ngoài chỗ bs Vỹ hay 125 Thái Thịnh .
    Kết luận : mình ưng ý với dịch vụ sản của bv Bưu điện và thái độ nghiệp vụ của bác sĩ , chỉ có siêu âm là mình ghét .Các mẹ nên siêu âm dịch vụ ngoài , con khỏe mạnh mẹ khỏe mạnh thì đăng ký đẻ ở viện bưu điện rất yên tâm . Còn nếu mẹ hay bé có vđề gì đó cần lưu ý thì các mẹ có thể cân nhắc thêm .

3. hydiudang

chị cho em hỏi thêm chút ah! Chị đẻ teong bv Bưu điện có bác sĩ quen không ah? Chi phí đẻ nhiw thế nào? Và khoản bồi dưỡng kíp mổ nữa. Em chưa có kinh nghiệm ah. Mong c chia sẻ thêm.

4. dv.phucan

dv.phucan Bắt đầu nổi tiếng

mình đã đẻ ở Việc C và em gái mình đẻ ở Bưu điện. nếu để chọn lần 2 mình vẫn chọn viện C

5. Zen Taxi

Zen Taxi Taxi chiều về

Mình thì thấy đồng tình với mẹ moka, trừ khi thai quá to hoặc sinh đôi hoặc có biến gì đó, còn không mình sẽ vẫn chọn BV bưu điện :)

6. thanhhhoa2605

thanhhhoa2605

mình thấy nếu sinh ở bv bưu điện thì tốt nhất chọn cho mình một bs ở đấy theo dõi ngay từ đầu thì tốt nhất

7. yellowsea

yellowsea Bắt đầu nổi tiếng

Hôm nay mình vừa đi làm hồ sơ sinh ở đấy đây, thai đc tầm hơn 31w nhưng hôm nay rảnh rỗi nên chồng đưa đi luôn, tháng sau thì lại Tết nhất nọ kia. Tập 1 mình sinh mổ ở đó rồi hồi tháng 6/2012, khi đó bác sỹ Đồng mổ cho mình, về cơ bản là ưng ý nên tập 2 vẫn quyết định mổ tiếp ở Bưu điện nhưng đang lăn tăn chọn bác sỹ để mổ. Hôm nay khám ở phòng số 9 có bác sỹ Hồ Văn Việt trông cũng có vẻ điềm đạm, còn ghi số phone vào đơn thuốc dặn đây là số của anh để nếu có gì cần hỏi hoặc nhờ anh mổ thì cứ alo anh, mình cũng đang định lập topic hỏi các mẹ xin ít review về bác sỹ này, có mẹ nào biết về bác sỹ này ko cho em xin ít thông tin ah. Mới đầu định nhờ bác Phú mổ nhưng bác í lại nghỉ hưu rồi, em dự sinh tầm 25/03

8. bi_xynk_cute

bi_xynk_cute Bin OMA ^^

Mình tập 1 cũng bưu điện bsi Đồng đỡ nhưng cảm giác ko đúng chuyên môn lắm , bác ý chỉ mổ thôi thì phải , ai đỡ cho bạn vậy , sắp sinh tập 2 rồi :(

9. hongnga21

hongnga21 0902002504

mình hóng để đi tư vấn cho các mẹ bầu

10. me-dautay

me-dautay Thành viên nổi tiếng

Mình thấy chị o cty cũng khen bv này, phòng to sạch sẽ k đông đúc chen chúc như bv fụ sản

11. kimthuongchv

kimthuongchv

e nghe nói đẻ ở đây sạch sẽ mà thích lắm
    nếu đẻ thường đẻ ở đây cũng được mẹ nó ạ

12. hydiudang

E chắc sang tuần cũng vào làmlàm hồ sơ. Ko biết đẻ thg hay mổ. Mn có bsi quen thì gthieu cho e luôn nhé! E cảmcảm ơn.

13. xucxichbeo

xucxichbeo Keep moving forward

Em cũng hóng giống chị này. Em cũng định sinh ở Bưu điện mà không có bảo hiểm. Mẹ nó cho em xin thêm thông tin với :D

14. ngoc_conuong

ngoc_conuong Thành viên mới

Oánh dấu cái, lúc đầu em định làm hss ở PS nhưng nhà em ngay Hoàng Văn Thái đi ra BĐ gần. Lúc đầu em cũng định sinh ở đây nhưng nghe nhiều mẹ nói hay phải sinh mổ nên e sợ. E quyết tâm sinh thường để nhanh cho tập nữa. Em đọc thêm mấy topic cũng thấy BĐ khá ok, có vẻ yên tâm hơn lúc đầu.
    Hóng để quyết định sớm :)

15. hydiudang

Em xin chia sẻ đôi chút. Hôm trước tết em có vào làm hss. Thấy bệnh viện cũng sạch sẽ, thái độ y bác sĩ niềm nở.
    Hôm đó em gặp bsi Hà. Được bác tư vấn tận tình cho. Lúc ra về e có xin sdt của bác ah. Lúc ngồi đợi em có buôn dưa lê, bán dưa chuột với 1 chị y tá. Thì được chị ấy tư vấn là không cần phải lo lắng, cứ có dấu hiệu chuyển dạ thì vào làm thủ tục nhập viện, rồi xem ê kíp trực hôm đó bác sĩ nào phị trách thì nhờ luôn. Chứ gọi điện nhờ các bác sĩ đến hôm mình sinh nếu ko đúng ca trực của người đó, mà lại nhờ người khác thì sẽ không nhận được sự nhiệt tình lắm. Chị ấy bảo đây là kinh nghiệm bản thân đi đẻ cũng như trong quá trình công tác tại bvbd. Việc lựa chọn làqquyền của mỗi mẹ. Và e qdinh đến hôm sinh sẽ nhờ ê kíp trực hôm đó. Còn giờ thì cứ thả lỏng và ăn chơi nốt tháng nữa rồi nằm ổ thôi ah.
    Chúc tất cả các mẹ sức khỏe, bình an và may mắn.

duccpham110891 thích bài này.
  16. ngoc_conuong

mẹ hydiudang dự sinh hôm nào vậy? mẹ làm hss hết tổng bao nhiêu, có bhyt ko zậy?

17. hydiudang

Hôm đó e vào đợi lâu quá nên ăn ít phở. Bsi bảo để lần sau vào xét nghiệm nốt. Tổng chi phí là 1.1 tr thi phải.
    Em có bhyt nhưng hôm đó dc giải thích là từ t1.2015 tất cả các thẻ bhyt trái tuyến hay đúng tuyến đều chỉ dc thanh toán khi nhập viện thôi, còn đến khám thì vẫn phải trả tiền dịch vụ như thường các mẹ nhé!

18. Bánh Phu Thê

Bánh Phu Thê Sỉ Bánh cốm toàn quốc giá tốt

Em cũng đang cân nhắc chuyện sinh ở bệnh viện bưu điện đây, thứ nhất là gần nhà, thứ 2 là nghe chia sẻ đẻ thường ở đó sướng lắm

19. ngoc_conuong

Hn e chính thức làm hhs ở đaay ạ. Hết 50k + 1065k
    E đi từ 9h đeens 11 rưỡi thì xong, trong lúc chờ kết quả XN vợ chồng e tham quan tầng 3 khoa sản thì nói chung vắng vẻ thật. Khoa sau đẻ toàn thấy người nhà ngồi chờ, thoải mái giường ngồi buôn chuyện. Các mẹ đẻ xong vào khu riêng mỗi người một giường cũng khá sạch sẽ...
    Đấy là bên ngoài, còn bên trong buồng đẻ thì hem rõ, chờ mẹ nào mới sinh xong chia sẻ lại ạ :)...xem thái độ của y bác sỹ trong đó như thế nào...​

20. Lena169

Lena169 Thành viên chính thức

Hôm nay mình cũng vừa làm hss tại đây cũng hết 50k + 1065k. 7h lấy số mà phải đến 8h hơn bác sĩ mới gọi tên vào khám. Cân đo, nghe tim phổi, huyết áp xong thì đi xét nghiệm máu và nước tiểu. Họ hẹn 10h trả kết quả mà đến 10h30 mới có. 2 tuần sau khám lại chỉ cần mang theo phiếu khám thai. Lúc siêu âm bác sĩ bảo thai nhỏ, mình cũng hơi chán nhưng nghe mấy chị ngồi cạnh bảo khám ở đây con hay bị tụt cân, có người chênh gần 1 kg. Mình định tiếp tục khám ngoài còn khi nào đẻ thì mới vào đây. Hóng thêm kinh nghiệm của các mẹ