Cần giúp: xin kinh nghiệm đi đẻ tại bệnh viện bưu điện

Thảo luận trong 'Sinh nở' bởi hydiudang, 21/1/2015.

1. diutuan

diutuan Thành viên đạt chuẩn

2. honoralice

honoralice Thành viên mới

Em cũng mới đi khám ở BĐ hôm qua, cũng đóng 1065k (xét nghiệm máu, nước tiểu, siêu âm 2D) + 50k tiền khám. Đi từ 7h thì đến 11h kém là xong. Nhìn chung thì tình hình k quá đông, lúc khám thì ở phòng sản 1 đó, có BS Lâm (là nữ), cảm giác k đc thiện cảm lắm. Siêu âm 2D chán cực, về sau ngó lại tờ siêu âm, đúng là BS Oanh. Em bé nhà e 36 tuần, trộm vía 2kg8, nhưng phiếu siêu âm thì k có thông số chiều dài đầu - mông (ý là chiều cao của con), k có tuổi thai ước tính (ví dụ bao nhiêu tuần, ngày). 36 tuần là lúc khám BS bảo e thôi.

Em bị 1 vấn đề nữa là xét nghiệm nước tiểu, bị protein = 1g/l, BS hẹn sáng nay đến xét nghiệm lại xem có bị nhầm k, thì k bị ạ.

Em tìm hiểu đc thì cái này có liên quan đến tiền sản giật, BS cũng nói qua là do thận có vấn đề. Có mẹ nào đã bị/gặp trường hợp giống em k. Các tháng trc, nước tiểu của e vẫn OK, chỉ có đến tháng này là có P, nhưng huyết áp thì vẫn = như 3 tháng đầu, chân có bị phù (tầm 10ngày rồi). Em lo cho bé quá, k biết có ảnh hưởng j đến bé k nữa :(( :(( :((

3. xucxichbeo

xucxichbeo Keep moving forward

Em dự sinh tháng 6 cũng định sinh ở Bưu Điện. Vào đây hóng kinh nghiệm các mẹ :D

4. hydiudang

hydiudang Bắt đầu tích cực

Mình đã sinh bé dc nửa tháng. Con ra trước cả tháng. May mà vào viện được sự quan tâm ngiệt tình của các bác sĩ, ko thì cảnh đi đẻ 1 mình thì chẳng biết thế nào? Nói chung là m chuẩn bị sẵn sàng tâm lý rồi nên ko có vđề gì.
    Hôm nay lươn lên topic chia se chi các mẹ yên tâm.
    Đẻ thg đặt cọc 5tr, đẻ mổ 8tr.
    Lúc về e nhìn qua hóa ddwo. Đẻ thg có 1.1tr, đẻ mổ 3tr, tiền giường 350k/ng thì phải.
    _ cb,nv yte o đây cho điểm 10
    _ phòng ốc sạch sẽ, có dhoa, nobgs lạnh, tivi. 3ng 1 phòng
    _ ko cần nhờ bs tr. Đến gặp kip trực nào thì nhờ luôn. Xong e bồi dg 1 tr. Còn tùy dk kte cua cac mẹ ah.

Kenkunkon thích bài này.
  5. YENLTHVT

YENLTHVT Thành viên tích cực

mn cho em hỏi với ạ: Đẻ thường 1tr1 là chưa bao gồm tiền XN máu, tiền giường ...ạ?Mn đẻ có bảo hiểm không? Có phải chuyển bảo hiểm hay là đóng dấu cấp cứa ạ? Thank mn

6. Kenkunkon

Kenkunkon Thành viên tích cực

1. Chúc mẹ nó đã mẹ tròn con vuông. bé nhà mình sinh trc 1 tháng dc mấy cân ạ, bé ngoan chứ mn. em cũng chuẩn bị tinh thần rồi, cứ thế mà làm thôi. Mn cho em hỏi, mn sinh xong mới bồi dưỡng cho ca trực hay là bồi dưỡng trc nhỉ. em cũng sắp cán đích rồi đây ạ. Khi nào mn vào toppic dc thì nhắn lại cho em với nhé. Cảm ơn mn nh.

7. xucxichbeo

xucxichbeo Keep moving forward

Chúc mừng mn mẹ tròn con vuông :D em cũng ngóng câu hỏi giống mẹ trên, mn có bảo hiểm không hay tnao ạ :D

8. sieuthivimart

sieuthivimart

Nhà em 2 chị dâu từ lúc mang thai đến lúc sinh đều khám ở BVBD, nói chung ở đấy cũng sạch sẽ mà lại thoáng vừa đỡ khổ cho mình

9. linhhgd

linhhgd Thành viên tích cực

các mẹ cho hỏi ở BVBĐ có sinh mổ chọn ngày giờ ko, chi phí là bao nhiêu ạ.

10. yellowsea

yellowsea Bắt đầu nổi tiếng

Tớ mới sinh mổ tập 2 hôm 24/03 chọn ngày giờ bác sỹ và không bảo hiểm thì tổng thiệt hại bao gồm cả 3tr bồi dưỡng bác sỹ và kíp mổ thì hết đâu tầm 10,6tr có lẻ vài chục hay sao í. nằm viện 4 ngày, 8h30 sáng thứ 3 mổ thì tầm 9h sáng thứ 6 về. Mẹ thì rút chỉ sau 9 ngày con thì 10 ngày rụng rốn. Trộm vía mọi thứ đều ổn cả, ưng hơn đẻ lần 1 vì nhờ bác sỹ Hà nam giúp đỡ, lần trước tập 1 mất 1 đống tiền với ông Đồng và tức điên lên, lần này thì ưng bác sỹ thôi chứ cơ sở vật chất và thái độ y tá so với 3 năm trước thì thua xa, ai đã đẻ ở đây tầm 3 năm trước bây giờ quay lại thì thấy cơ sở vật chất và thái độ y tá chán ốm luôn.

Kenkunkon thích bài này.
  11. Kenkunkon

chúc bé hay ăn chóng lớn nha mn. em cũng sắp lên thớt rồi, cơ ma ng thi khen, ng thi chê, ko bt tnao mà lần ạ... lo va lo.

12. hydiudang

Sinh xong mới bồi dưỡng ah. Em có bảo hiểm trái tuyến. Dc thanh toán 45%.

Kenkunkon thích bài này.
  13. betunsanhdieu

betunsanhdieu Bắt đầu nổi tiếng

em cũng thấy nhiều mẹ khen ở đây lắm ạ,cơ mà hôm qua em thấy có mn nói bv này sắp giải thể ạ hizhiz

14. Lena169

Lena169 Thành viên chính thức

Mẹ nó có fai làm giấy chuyển viện ko?

15. Kenkunkon

Mn ko pải làm giấy chuyển viện chứ ạ,có pải xin xỏ gi ko đấy mn. em tuần này đi làm hss đây ạ, giờ thấy nặng nề quá. ko khéo ko cố dc hết tháng ấy ạ.

16. hydiudang

QUOTE="betunsanhdieu, post: 32058153, member: 512917"]em cũng thấy nhiều mẹ khen ở đây lắm ạ,cơ mà hôm qua em thấy có mn nói bv này sắp giải thể ạ hizhiz[/QUOTE]
    Bệnh viện đạt chuẩn, sao giải thể dc.
    Vớ vẩn quá.

17. hydiudang

QUOTE="Kenkunkon, post: 32060736, member: 571628"]Mn ko pải làm giấy chuyển viện chứ ạ,có pải xin xỏ gi ko đấy mn. em tuần này đi làm hss đây ạ, giờ thấy nặng nề quá. ko khéo ko cố dc hết tháng ấy ạ.[/QUOTE]
    Đã gọi là trái tuyến thì đâu cần phải chuyển viện. M vào lúc nửa đêm, y tá ra đón bảo e lên thẳng khoa sản, khám trc rồi xuống làm thủ tục ngập viện sau. Lên khám bsi bảo vỡ ối rồi....hỏi có bảo hiểm ko? E bảo có, bảo hiểm trái tuyến. Bsi bảo thế thì viết cho 2 chữ cấp cứu để dc thanh toán mức cao nhất.

Kenkunkon thích bài này.
  18. Kenkunkon

Đã gọi là trái tuyến thì đâu cần phải chuyển viện. M vào lúc nửa đêm, y tá ra đón bảo e lên thẳng khoa sản, khám trc rồi xuống làm thủ tục ngập viện sau. Lên khám bsi bảo vỡ ối rồi....hỏi có bảo hiểm ko? E bảo có, bảo hiểm trái tuyến. Bsi bảo thế thì viết cho 2 chữ cấp cứu để dc thanh toán mức cao nhất.[/QUOTE]
    ôi đấy là mn dc may mắn đấy, chứ có dc 2 chữ "cấp cứu" là pải mất 2-5 củ đấy mn ah, em hỏi mấy mẹ đều thế mà. hi vọng mình ko mất xèng linh tinh này thui, đỡ tốn dc đồng nào hay đồng đó các mẹ nhỉ???

19. yellowsea

yellowsea Bắt đầu nổi tiếng

Bệnh viện đạt chuẩn, sao giải thể dc.
    Vớ vẩn quá.[/QUOTE]
    Thông tin về giải thể cũng ko sai, vì bị đùn đẩy giữa các bộ ban ngành với nhau. Nhưng rốt cuộc là từ 1/4/2015 thì bệnh viện Bưu điện chuyển về dưới sự quản lý của Bộ y tế rồi, ko thuộc Bộ thông tin truyền thông nữa, trước thì tranh nhau,, Việt Đức cũng rất thích định xin về sát nhập nhưng nếu thế thì Bưu điện bị tụt hạng quá nhưng sau khi chốt lại thì 2 bên vẫn ký hợp đồng bênh viện Bưu điện là viện vệ tinh của Việt Đức.

Kenkunkon thích bài này.
  20. hydiudang

ôi đấy là mn dc may mắn đấy, chứ có dc 2 chữ "cấp cứu" là pải mất 2-5 củ đấy mn ah, em hỏi mấy mẹ đều thế mà. hi vọng mình ko mất xèng linh tinh này thui, đỡ tốn dc đồng nào hay đồng đó các mẹ nhỉ???[/QUOTE]
    Èo! 2_ 5 củ thì ko cần đưa bảo hiểm cho đỡ lằng nhằng. E ở viện 6 ngày mất có hơn 3tr. Bảo hiểm trả dv hơn tr thôi. Bs ở đó nhiêt tình mà. Khi nào mn vào cứ bảo bsi viết cho. Ko phải xiền đâu

Kenkunkon thích bài này.