Kinh nghiệm: Danh Sách Các Bác Sĩ Sản Khoa.

Thảo luận trong 'Mang thai' bởi Huong Ngoc Lan, 17/6/2005.

1. haihuong10

haihuong10 Thành viên sắp chính thức

Ðề: Danh sách các bác sĩ sản tốt

Sao bạn không thử que xem tình hình thế nào?
    Theo mình được biết thì không nên ăn rau ngót trong 3 tháng đầu, hinh nhu rau ngot sống thì mới sợ hay sao ấy.

Đang tải...

2. ebaytravel

ebaytravel Thành viên tập sự

3. PaT2209

PaT2209 Thành viên tích cực

Bạn đang có ý định chọn đẻ dv ở PSHN thì theo tớ bạn nên tìm bác sĩ của bv đó để theo khám đến lúc đẻ luôn. Khoa dịch vụ đc chọn bác sĩ đỡ đẻ cho mình mà nên mình nhờ bác sĩ đó luôn! Tớ cũng sắp sinh e bé và cũng đăng ký khoa dv bên Pshn đây! Nếu bạn ko biết bsi nào tốt thì pm cho tớ tớ cho địa chỉ và số đt bsi tớ đang theo mát tay và chu đáo lắm! 5ng quen của tớ đều theo a í và ca ngợi hết lời! :)

gianghuy thích bài này.
  4. Nắng..

Nắng.. Thành viên đạt chuẩn

huhu, ngồi đọc 11 trang mà ko thấy mẹ nào nhắc đến bs Hiền ở bv phụ sản, pk ở 98 Hàng Bông ??? Em đang khám bs này. Nhưng tính bác sĩ có vẻ đồng bóng, chả mẹ nào dám hỏi ltinh. Em search thử thì cũng có thông tin nhưng nchung là vô cùng nhiễu loạn, hix

5. Ðề: Danh sách các bác sĩ sản tốt

Tập 1 mình cũng do bs Khanh mổ đó
    Việt Nhật mình thấy bs Khanh là một trong những bs tốt nhất đấy

Tập 2 mình đang định bs Đính - PS HN cho gần nhà
    Có mẹ nào đã khám bs Đính chưa, cho mình thêm thông tin với

Có mẹ nào biết bs nào canh trứng ngoài giờ tốt không nhỉ, vì nếu đến những bs tên tuổi thì đông quá, chờ ko nổi luôn, mách mình với nhé

Last edited by a moderator: 9/9/2011
  6. me_nhjmpeo

me_nhjmpeo Thành viên tích cực

các mẹ up tiếp thông tin đi, e đang quan tâm

7. hoaipham

hoaipham Thành viên đạt chuẩn

Kiêng uống nước rau ngót sống thôi bạn ah. Vì khi sinh song để ra sạch hết rau các bà đẻ thường đc khuyên uống nước rau ngót sống. Còn ăn canh rau ngót nấu chín chẳng vấn đề gì cả, mà rau ngót còn có nhiều vitamin nữa là đằng khác..chỉ có điều là ko nên ăn nhiều quá thui. Rau thì chỉ có đu đủ xanh là kiêng ko đc ăn và rau ngải thì nên ăn ít thui bạn ah.Dẫn chứng là ở cty mình có 2 chị thích ăn canh rau ngót các chị ý ăn như bt và khi sinh em bé một đứa 4,3 kg một đứa 3kg. Các baby đều rất kháu khỉnh nhé. Mình đang bầu bí và cũng rất thích ăn rau ngót nữa nên mình vẫn ăn canh rau ngót nấu thị và nấu với cá rô đồng ăn bt như trước khi có bầu chẳng phải kiêng kị gì sất. Mẹ nó cứ yên tâm đừng lo nghĩ j nữa nhé..chịu khó tẩm bổ để mẹ khỏe con khỏe ha.

Sửa lần cuối: 11/9/2011
  8. ngant8385

ngant8385 Thành viên tích cực

e cũng đang khám bs khanh đây. đ/c của bs là 87_A2_đô thị đại kim_hoàng mai. sdt: 0913531319. bác sĩ khám cũng khá kĩ, và cũng nhẹ nhàng nữa. Vào chỗ bác ấy ko phải xô bồ chen chúc quá lâu. ai đến trước vào trước, đến sau vào sau, tự nhìn nhau mà xếp chỗ thui. Mỗi buổi chiều bác í chỉ khám khoảng chục người. phí 1 lần SÂ là 150k.

Sửa lần cuối: 13/9/2011
    Little_Foot thích bài này.
  9. mesoc2801

mesoc2801 Banned

bs Kính là bố của bs Đính canh trứng được đấy c.

10. me_nhjmpeo

me_nhjmpeo Thành viên tích cực

thế thì mẹ cháu cho lên đây luôn cho các mẹ bít chứ lại kiểu pm bí mật thế á, hihi, mình đang thảo luận giúp nhau mà

11. mualaxanh

mualaxanh Thành viên tập sự

Chị hàng xóm nhà em theo bác sĩ Đính ở Nguyễn Phúc Lai ấy, bác sĩ tốt, nghe kể làm việc gì cũng rất chi chuyên nghiệp. Đến khi sinh thì bác sĩ lo cho tất cả. Em vote cho bác sĩ Đính.

12. haanh123

haanh123 Bắt đầu tích cực

Nếu đi khám ở phòng khám của BS Sinh thì tốt nhất là khám vô sinh thôi, chuyên môn chính của BS Sinh đấy các mẹ ạ.

13. Ðề: Danh sách các bác sĩ sản tốt

Uh tớ bắt đầu đi khám bs Đính đấy bạn, hôm trước mới sa xem cơ thể thế nào, định ngày thứ 13 của kỳ kinh đến sa đây.
    Cám ơn bạn nhé

Nụ cười của gió thích bài này.
  14. ZkUnIn

ZkUnIn Anh's Pham

chỉ có địa chỉ ở hà nội thôi ạ...vậy còn ở HCM thì có ko ạ...

15. mamadoanh

mamadoanh Thành viên kỳ cựu

Các mẹ thân mến mình vừa được biết 1 địa chỉ bác sĩ chuyên khám cho các trường hợp hiếm muộn,mà cô gia sư của con mình đang theo chữa,đó là bác sĩ:pHAN ĐÌNH DŨNG,trưởng khoa nội tiết bệnh viện C,địa chỉ:387 KIM NGƯU,các mẹ 2h đến ghi tên điểm danh,xong về 5h đến khám,nhiều người chữa ở VẠN BẢO,ĐỘI CẤN KHÔNG ĐƯỢC VỀ ĐÂY LẠI CHỮA ĐƯỢC ĐẤY,CÁC MẸ THỬ XEM NHÉ,MAI MÌNH SẼ XIN SDT ĐỂ CÁC MẸ TIỆN HỎI THÔNG TIN CHI TIẾT NHÉ.

16. Mẹ đăng khoa

Mẹ đăng khoa Bắt đầu tích cực

Chào mẹ nó,
    Mình đọc bài viết của bạn và thấy nó rất hữu ích. Mình cũng đang muốn sinh e bé nữa nhưng hiềm nỗi tháng 3 vừa rồi mình bị sẩy thai vì bị bong rau, cứ ra máu nhiều từ tháng thứ nhất. Bạn có thể giúp mình cho mình kinh nghiệm ở hai lần bầu khó khăn cho mình với.Bác sĩ Khanh có được ko mình?? Bác ấy khám thời gian thế nào?? Có theo mình từ A -> Z ko?? Đợt trước mình cứ phải tiêm và uống thuốc và đặt thuốc nội tiết suốt nhưng bị sẩy. Lo lắng mà thèm thêm đứa con nữa cho vui cửa vui nhà. Bạn giúp mình nhé.
    Cảm ơn mẹ nó nhiều nhiều

17. witch141v

witch141v Thành viên mới

Mình và bạn mình cũng đang khám ở cô Sinh đây. Tính cô ấy lạnh lùng thì đúng, nhưng mình và bạn mình cảm thấy thoải mái khi khám ở đấy, vì thắc mắc nào cũng được giải thích cho thỏa mãn thì thôi. Mình thì thấy cô Sinh từ khám đến cho thuốc rất có trách nhiệm.

18. hoaquasay

hoaquasay HQS không tẩm đường

Mình thấy phòng khám của Marie Stops (ở Thanh Xuân hoặc Cầu Giấy) được đấy các mẹ ah vì phòng ốc sạch sẽ, bác sỹ khám và tư vấn kỹ cho bênh nhân. Các mẹ muốn khám PK thì thử đến đó xem sao. Chúc cả nhà một tuần mới vui vẻ!

19. Mẹ yêu Tom

Mẹ yêu Tom Bắt đầu nổi tiếng

Ðề: Re: Danh sách các bác sĩ sản tốt

Ôi mẹ này có 2 thàng cu nhìn sướng thế hi hi......

20. Mẹ yêu Tom

Mẹ yêu Tom Bắt đầu nổi tiếng

Ðề: Re: Danh sách các bác sĩ sản tốt

Mẹ Tom thì cả 2 đứa đều theo BS Hưng ở PSHN. Bé đầu thì đến ngày đi sinh mới biết BS Hưng và nhờ BS ấy. Nhưng cháu t2 thì mình theo khám từ đầu. Mình thì trộm vía mẹ khỏe thai khỏe nên không có vấn đề gì nhưng mình thấy bất cứ lúc nào mình cần gì gọi điện hỏi anh ấy đều trả lời rất nhiệt tình. Có 1 lần mình đi khám vào CN gọi điện đặt số trước cô trực ĐT dặn là chị đến muộn nhất là 1h nhé. Hôm đó mưa to quá nhà lại xa nên mình đến không kip. Mình gọi cho BS Hưng hỏi là có ở PK nữa k để mình còn đi tiếp vì từ chỗ mình đến chỗ BS quá xa mà tối hôm trước đó mình lại ra máu, mình cũng nói lại vớ BS tình hình là như thế. ANh ấy bảo hết khách rồi nhưng anh sẽ chờ e. Hôm đó mình lên đến PK gần 3h ướt như chuột lột. BS cũng khám nhanh để mình về keỏ ốm. BS dặn mình ít đi lại thôi không là sinh non đó. Nhưng mình thì đi làm xa, T7, CN lại đi học nữa. Ai cũng bảo mình là nhờ người đi học hộ nhưng mình không đồng ý vì mình đi học cho mình và mình k ủng hộ việc đi học hộ nên cả tuần đi làm T7, CN đi học. Kết quả là thi xong môn cuối cùng của khóa học và cũng là buổi học cuối cùng thì mình vào viện mổ cấp cứu, Khi đó em bé mới có 8 tháng may mà có BS Hưng. ANh ấy làm hết thủ tục cho mình, từ các thủ tục nhỏ nhất, ông xã mình chỉ mỗi đi đóng tiền thôi. Hôm mình mổ là ngày 02 âm lịch nên BV mổ rất đông.BS Hưng còn đi canh để có giường cho mình mổ nữa. Vậy mà khi mẹ tròn con vuông ông xã mình đưa PB cảm ơn thì anh ấy bảo phần anh ấy có trong DV chọn BS rồi.