Cần giúp: Bé ho dài ngày, uống thuốc mãi k đỡ, các mẹ giúp e với

Thảo luận trong 'Sức khoẻ của trẻ' bởi Yen tom, 29/3/2015.

1. Yen tom

Yen tom Bắt đầu nổi tiếng

Bé nhà e vốn thường xuyên ho, thử mấy bs, kháng sinh nặng chả ăn thua, hồi dc 1 tuổi thì bé hợp dc bs khánh ở gần bệnh viện thnah nhàn, tuy tái phát liên tục nhưng ít ra còn là tạm dừng ốm dc. Nhưng giờ bé 2 tuổi, sổ mũi xanh, ho, viêm phổi hơn 1 tháng nay rùi, 3 bs rùi, bs khánh cũng đổi thuốc 3 lần rùi nhưng bé giờ chỉ dỡ chứ k khỏi dc hẳn, danh sách bs thì nhìu quá, e k bít cho bé khám sang ai, các mẹ giúp e với, bs nào ở hà nội mà bé nhà các mẹ từng bị ho lâu thế này rùi chữa dc thì mách cụ thể địa chỉ, dt cho e với ạ, nhà có 1 mẹ 1 con, mẹ bầu 7 tháng rùi mà con cứ ốm, chăm vất mà lo, xót con quá

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Yen tom
    Đang tải...

2. vietmy2010

vietmy2010 Bắt đầu tích cực

con bạn giống bé nhà mình quá đúng là khó vô cùng. nhìn con mà sốt nhưng ko làm thế nào được. bố mẹ thì khổ sở thức đêm thứ hôm cho đi dù bác sỹ mà ko được bác sỹ còn bảo mãn tính rồi. mày thế nào kể chuyện với anh hàng sớm hay đi công tác bên pháp anh nói chuyện bên đó có loại đặc trị sử lý được triệt để vấn đề này. thế là nhờ anh mua hộ cho về cho con uống mấy tháng khỏi hẳn giờ 4 năm nay ở bị lại nữa mà cũng chôm vía chả thấy bị ốm đau gì. máy qua, nếu bạn thử sử muốn alo mình thu hồi cho 0976115210

benhhohap_treem thích bài này.
  3. Yen tom

Thuốc gì thế mn, xót con lắm mà cho đi các nơi, nhịn ăn mua thêm đủ thứ bồi bổ, áp dụng đủ loại trên mạng, chăm bé kỹ lắm mà lần nào thời tiết tử tế thì bé yên dc 2 tháng, k thì cứ tháng là ốm, mà khổ, mẹ sắp đẻ em rùi, làm j còn ai chăm cho

4. vietmy2010

vietmy2010 Bắt đầu tích cực

mn ơi cái này là hàng của pháp mn á chuyên về trẻ em nhé mình nhớ được anh hàng xóm mua cho bé nhà mình tâm bên pháp hàng xách tay nhẹ ở hiệu thuốc cũng ko có loại này đâu mn ạ mn. gọi vào số của mình mình cho bạn số của anh hàng xóm nhờ anh mua hộ cho 0976115201

5. sosad

sosad Bắt đầu nổi tiếng

thay đổi thời tiết trẻ hay bi ho với hô hấp lắm, đặc biệt là vpq, trời nắng rùi hi vọng các bé sẽ khỏe hơn hi

6. ecoenvir

ecoenvir Độc lập, Tự do, Hạnh phúc

Bé nhà e 2t thì dùng ks chỉ là siro ho,liều 2mg/5ml, chưa uống viên ks nào cả. e cho con uống thực phẩm chức năng cho tăng sức đề kháng thôi

7. Yen tom

Hix, mn ơi, thực phẩm chức năng tăng đề kháng e cũng cho bé uống rùi mà k ăn thua j, mà bé dc dùng sữa mẹ tới hơn 1 tuổi mẹ có bầu mới thôi đấy chứ, k bít sao miễn dịch bé kém thế

8. metomcat

metomcat đồ sơ sinh giá rẻ

nhà m bé ho cũng hầu như ko bao giờ dùng đến ks, có dùng cũng chỉ amoxicilin là cùng, m toàn dùng siro cottuf, hay atussin

9. thinhthikhuyen

thinhthikhuyen

e thì hay dùng si ro ho bivolso kid, bé nhà chị ho có đờm thì dùng hiệu quả lắm,

10. Nhà thuốc Tuệ Tâm

Nhà thuốc Tuệ Tâm Thành viên tập sự

Thử dùng bổ phế Nam Hà xem sao bạn nhé

11. immortelle_pa

immortelle_pa Super Member - Nước hoa mini auth Pháp

giống cu em nahf e. bị thế xong đi khám bị nấm họng hức. khổ thân

12. thanhthanh2015

thanhthanh2015

bạn cho bé uống methopan ý mình thấy cũng hiệu quả

13. benhhohap_treem

benhhohap_treem Bắt đầu tích cực

Chào bạn, bé nhà bạn giờ đã hết cho chưa? Trẻ nhỏ dưới 3 tuổi do hệ miễn dịch còn yếu và các cơ quan hô hấp chưa hoàn thiện nên trẻ rất dễ bị viêm đường hô hấp. Nếu bác sĩ đã chẩn đoán bé bị viêm phổi thì bạn nên rất cẩn thận vì đây là một trong những bệnh viêm đường hô hấp khá nguy hiểm đối với trẻ nhỏ. Để phòng tránh cho bé bạn nên cung cấp đầy đủ dinh dưỡng, và không gian vận động. Khi bé được cung cấp đầy đủ dưỡng chất cũng như hoạt động nhiều sẽ tăng cường sức đề kháng với bệnh. Ngoài ra một số mẹo sử dụng thảo dược thiên nhiên cũng giúp ích cho bé phòng ngừa các bệnh viêm đường hô hấp trên như viêm mũi, họng, có thể viêm lan sâu xuống tiểu phế quản, phổi. Ví dụ như cho bé sử dụng thường xuyên chanh đào ngâm mật ong. Hay một số nước châu Âu họ sử dụng cỏ Xạ Hương... cũng khá hiệu quả để phòng ngừa cho bé. Về việc sử dụng kháng sinh, bạn nên tuân thủ theo điều trị của bác sĩ nhé vì kháng sinh có thể diệt cả vi khuẩn gây hại cũng như vi khuẩn có ích. Bạn có thể ghé qua topic: Tư vấn phòng và trị bệnh hô hấp trẻ em, chúng tôi sẽ cố gắng tư vấn cho bạn nhé ;)

Sửa lần cuối: 1/4/2015
  14. Yen tom

Ôi, mấy món bổ phế nè thì bé uống như nước lã ý, hôm qua e lại phải bế ra bs, hi vọng hợp thuốc, bs bảo lần nè là ks nặng hẳn rùi, xót con

15. Yen tom

Loại cuối thì chưa dùng chưs 2 loại đầu bé k hợp, trc bé hay uống ks nhẹ nhưng hợp bé, giơf nhờn hay sao, mấy thuốc nhẹ đó đều k dc

16. thuyha1961

thuyha1961

Bạn cho bé uống chanh đào mật ong, lá hẹ hấp, nước tỏi hấp đường phèn phụ thêm xem sao. Mấy thứ này cũng không hại mà

17. nemngot

nemngot Thành viên tích cực

ho hen với sụt sịt làm đau hết đầu bố mẹ :( nước mũi dãi lòng thoòng nữa chứ :( mong bé mau khỏi

18. Cucai_Buoitay

Cucai_Buoitay Bắt đầu tích cực

Đã viêm phổi rồi tốt nhất mẹ nó cho bé. Vào nhi tw nhập viện và điều trị. Xét nghiệm mới bít nhiễm loại khuẩn gì lúc đó mới có thuốc chuẩn đc. Cứ dùng ks mãi hại con lắm, nhờn thuốc nữa đấy.

19. Kenkunkon

Kenkunkon Thành viên tích cực

hic.. con nhà tớ năm ngoái 1tuoi ho kinh khủng, rút hêt cả ng vào ấy, nhìn con mà xót xa. cho đi viện nhi, bsi khám và kê đơn thuốc, thế là cứ mỗi lần bệnh tái phát lại cho uống thuốc đó , khoảng 2-3 ngày là oki. nhưng là kháng sinh nên minh cũng ko muốn cho uống. vì bé bị nhờn thuốc rôi nên ko có thuốc đó ko khỏi. bạn mua New oral, kèm theo long đờm acemuc (ko biêt viết đúng ko .. hihi), nếu có thêm mũi dãi, hăt xì, chảy nước mắt nữa thi cho uống thêm axofen bạn nhe. chúc bé nhanh khỏi bệnh.

20. mecuTit0909

mecuTit0909 sâm - nấm Hàn Quốc

Cho bé vào viện đi chị ơi.viêm phổi mà tự điêu trị ở nhà thì nguy hiểm.con em thì hay bị hen phế quản, có hay khám bs gần nhà, ông ấy hay ke đơn nặng, uống thuốc khỏi ngay nhưng e cũng sợ bé ko lớn dcc vì thuốc ấy.nếu mẹ nó quan tam, ko muốn cho bé vào viện thì đến thử nhà bs Ngoan, ở khu đô thị Hà đô, ngõ 183 hoàng văn thái nhé.hic.chúc bé sớm khỏi.