con em đêm ra mồ hôi trộm nhiều quá, các mẹ giúp em với

Thảo luận trong 'Sức khoẻ của trẻ' bởi meyeuJour, 9/12/2010.

1. Chip&dale shop

Chip&dale shop Quần áo cho bé yêu

Ðề: con em đêm ra mồ hôi trộm nhiều quá, các mẹ giúp em với

Bé nhà mình lúc nhỏ cũng nhiều mồ hôi trộm lắm , tuy nhiên chỉ ở đầu thôi, lúc nào cũng như mới gội đầu ý , mỗi lần lau ướt một khăn xô . Cũng thử nhiều biện pháp nhưng không đỡ . Hồi 1.5t đi tiêm ở 50C hàng bài được bà bác sĩ ở đó mách thuốc Traluvi chữa mồ hôi trộm . Uống 2 lọ là hết hẳn . Các mẹ thử xem cho con uống có hợp không .

Đang tải...

2. me_songhye

me_songhye Bắt đầu nổi tiếng

Thuốc này của Traphaco phải không bạn? Mình cũng từng mua cho con nhà mình uống rồi nhưng uống lần nào nôn ra lần nấy vì thuốc này rất khó uống vị như mùi thuốc bắc ý. 2 bé nhà mình trời lạnh thế này mà đi ngủ bao giờ cũng bị mồ hôi 20p đầu, mẹ nó chịu khó lau mồ hôi cho con, trời lạnh nhưng vẫn để phòng thoáng 1 chút đừng đóng kín cửa, và mặc áo cottom thấm mồ hôi cho bé.

3. misalovely

misalovely Chuyên sỉ lẻ quần áo thời trang nữ

Em thấy kinh nghiệm dân gian chữa mồ hôi trộm bằng cháo trai ấy các chị ah, ko biết có chị nào chữa = cách đó chưa?

4. phuongedu

phuongedu

hầu hết bà mẹ nào cũng chữa bằng cách này đầu tiên, nhưng tùy từng đứa thì đỡ. con nhà tớ còn tắm nước lá dâu ko biết bao lâu mà cũng chẳng đỡ, vitamin D3, canxi mà vẫn nhiều, đến khi uống cốm bổ tì mới đỡ hẳn đấy. tùy từng đứa, hợp với cái nào thì mới được. topic này cũng là nơi chia sẻ kinh nghiệm là chính thôi.

5. chamthao

chamthao 0919 669 456

Bé nhà mình 4 tháng 23 ngày, vừa đi hỏi D3 nhưng chị mà mình nhờ chưa mua được, lại đợi cuối tuần:(

6. chamthao

chamthao 0919 669 456

@ phuongedu: Dạo này bé nhà mình đang ngủ tự nhiên khóc, khóc to ấy, đến khi gọi bé thức thì lại cười và ê a với mẹ bình thường như chưa hề khóc. Lúc đầu mình sợ bé đau gì đó nhưng nếu đau thì lúc bị gọi dậy rồi không thể nín luôn như vậy được. Không biết như vậy là sao nữa, bạn hay mẹ nào biết chỉ cho mình với? Thanks.

7. me.lala

me.lala Bắt đầu nổi tiếng

Mấy ngày hôm nay chả hiểu có phải thời tiết giao mùa k? lúc nóng lúc lạnh nên con bé nhà mình cũng bị ra mồ hôi trộm nhưng lúc ti mẹ và ngủ đêm nhưng cũng không nhiều. Thấy các mẹ bảo trẻ thường bị ra mồ hôi trộm ở đầu và lưng nhưng con bé nhà mình chỉ bị xấp xấp ở đầu thôi. Đang lăn tăn k bit có phải đêm đắp nhiều chăn cho con k? Vì em tuân thủ chế độ uống Vitamin D3 / Canxi - Magiê nghiêm ngặt lắm.
    Ngay từ 1 tháng tuổi e đã cho con tắm nắng và uống 1-2 giọt Vitamin Aquadetrim D3 hàng sáng đến >1 tuổi, hiện giờ thì bé đang dùng Childlife bổ sung Canxi-Magie rồi. Trộm vía bé ăn uống chơi đùa rất hoạt bát, ngủ ngon và sâu giấc nhưng mấy ngày nay cứ ra mồ hôi lúc ngủ hoặa ti mẹ làm e cứ lo lắng k yên.
    Nghe các chị khuyên tối nay nấu cháo trai cho con ăn cho mát vậy. Nếu k cải thiện được sẽ tính cách khác