Tranh luận: Lấy Chồng Nghèo!

Thảo luận trong 'Tài chính gia đình' bởi me_kieuanh, 27/1/2011.

1. MEXUKEM2012

MEXUKEM2012 Thành viên chính thức

2. banmaixanh267

banmaixanh267 Thành viên tập sự

Ðề: lấy chồng nghèo!

Mình thấy câu này sao mà đúng quá vậy, giờ mình cũng đang cảm thấy thế đây. Chồng mình vô tư quá, nhiều lúc mình cảm giác mình đang phải làm cả công việc của người đàn ông trong nhà trong khi nhà cửa con cái vẫn phải lo chu toàn
    Thế mà cuối năm nay lại tính đẻ thêm đứa nữa đây!

kagome thích bài này.
  3. vợ còi

vợ còi Guest

vì thế cho nên , trước khi cưới, người ta phải suy xét kỹ, tĩnh yêu k phải là tất cả.

4. Công Tuấn

Công Tuấn Guest

Đọc bài viết của bạn xong mà Mình thấy sợ sợ lấy vợ.

Last edited by a moderator: 5/6/2014
    tuyet1987xinh thích bài này.
  5. elisa_day

elisa_day black_kat

nhiều chị ở đây lấy đc chồng nghèo nhưng có ý chí, yêu thương mình e nghĩ là rất may mắn, nhưng sao cứ phải thêm vài câu bài xích "còn hơn lấy chồng giàu mà ăn chơi sa đọa, hay chỉ biết hưởng thụ, ích kỉ rồi thì bồ nhí":
    Nói vậy tội mấy anh vừa giàu vừa tốt quá. Như e thấy người xấu thì có cả giàu lẫn nghèo, bản thân em hồi trước cũng chết lên chết xuống 1 anh, nhà rất nghèo nhưng người ta khéo léo biết lấy lòng, em thì thích mơ mộng nên mặc bố mẹ có góp ý e cứ để ngoài tai, nhưng cuối cùng cũng tự bản thân mình nhận ra anh ta cũng không phải tốt đẹp gì, lại hay lừa dối. Về sau thì cũng chấp nhận yêu 1 anh giàu từ trong trứng giàu ra, hồi trước thì khinh khỉnh lắm " cái thằng công tử bột cù lần này còn lâu mới thèm yêu", nhưng lấy về xong rồi mới biết dù được sinh ra trong gia đình dư dả nhưng anh luôn cố gắng dùng đồng tiền đúng chỗ sinh lời lãi rất nhiều, và anh cù lần không biết tán gái là vì chỉ cắm đầu lo làm ăn rồi trông hàng quán nên chẳng có nghệ thuật tán gái, chả bù cho a người yêu cũ dẻo mồm.
    Chồng thực sự biết thương yêu gia đình, anh ý thức được bố anh đang ốm và cố gắng kiếm tiền để lo thật tốt cho cả bố lần mẹ, vì anh cũng là con trai một.
    Tiện thể nói luôn, em thấy nhiều chị trên này cũng rất sợ ở với mẹ chồng, luôn thích ra riêng, hồi trước e cũng sợ lắm, nhưng lấy chồng rồi mới thấy nếu lấy 1 người chồng có điều kiện, thuê được vài ba người giúp việc tử tế và biết cách chăm sóc ông bà, mẹ chồng cả ngày chả phải động tay làm gì chỉ có đi ăn với đi văn nghệ dưỡng sinh, tâm thái thư thả tính tình hòa nhã, thì các cụ cũng chẳng còn tâm trí giương oai diễu võ với con dâu nữa đâu. Nói chung nhiều người cứ bảo khinh tiền nhưng đồng tiền cũng quan trọng lắm, nhất là trong cuộc sống vợ chồng

6. dochipxinh

dochipxinh

Nghèo tiền ngheo bạc, ko = nghèo ý chí
    CS nghèo lâu giàu thì mấy lúc, quan trọng là họ có chí tiến thủ ko ngại khó ngại khổ
    VC mình cũng bắt đầu từ 2 bàn tay trắng, đến khi cưới cũng chả có tiền cưới còn phải đi vay, nhà chồng nghèo ko có dk giúp thậm chí còn phải bù đắp
    Vậy mà sau 6 năm cũng vẫn happy và cũng mua dc cái tổ chim để chui ra chui vào ở HN rồi
    Nên cũng phải nhìn người chứ ko nên nhìn vào cái hiện tại để đánh giá tương lai đâu

7. TamThu

TamThu Bắt đầu tích cực

mỗi người mỗi cảnh,trong hoàn cảnh của bạn chỉ biết nói câu hãy cố gắng lên bạn ah, ông trời ko phù hộ cho người chăm chỉ lao động

8. tuyet1987xinh

tuyet1987xinh Bắt đầu tích cực

Cố gắng lên bạn, chúc bạn sớm ổn định đc tài chính

9. sangmai88

sangmai88 Bắt đầu nổi tiếng

không biết hoàn cảnh của mình có thế này không nữa?

10. Trịnh Xuân Thọ

Trịnh Xuân Thọ Thành viên tập sự

Đọc rồi lại xót cho thân tui :-k

11. linhdan30

linhdan30 Thành viên rất tích cực

Hic bùn nhỉ??? Chả bít nói gì!!!!!!!!!!!!!!!!

12. linhdan30

linhdan30 Thành viên rất tích cực

Ðề: Re: lấy chồng nghèo!

Mẹ nó giống mình thế? Ôi giời hồi mới cưới hai đứa phải hùn tiền để cưới. Hị hị, nhà ngoại thì đỡ hơn chút là ko phải lo tiền cỗ, còn nhà nội thì chồng cũng phải lo tiền cỗ bà chỉ mấy con lợn. Hic hic sau 5 năm cũng có cái tổ chim để ở. Ôi nghĩ lại bây giờ thấy dã man thật đấy!

13. tit248

tit248 Bắt đầu nổi tiếng

vào top mà em thấy buồn cho cái thân e. vc cưới được gần 1 năm.lúc cưới xong vc em còn đi từ con số âm ấy ạ vì tiền mừng cưới trả nợ cũng ko đủ. giờ lại chuẩn bị thêm thành viên mới mà trong nhà ko có đồng nào lại còn phải đi thuê nhà nữa.lương thì bèo bọt.ko biết đến bao giừo mới sáng sủa hơn được

14. Babysealion

Babysealion Hàng Mỹ cho Bé

Bác Chủ top nick được 5 sao mà lại khóa theo yêu cầu, tiếc nhỉ, hi hi hi

15. MeBong0909

MeBong0909 Bắt đầu tích cực

mình cũng thế, nhưng luôn tự động viên còn nhiều người khổ hơn mình

16. kittymummi

kittymummi Thành viên sắp chính thức

AI cũng có tay chân, muốn có tiền chỉ có cách lao động thôi, đừng đẻ con sớm làm gì cho khổ rồi kêu.

17. mehancoi93

mehancoi93 Thành viên nổi tiếng

Em cũng lấy chồng nghèo, thuê nhà lập nghiệp HN, 6 năm rồi, chán, buồn vì chồng ham chơi rơi vào cảnh nợ nần, 3 năm nay gần như e lo kinh tế, luương chồng tháng có, tháng ko vì trả nợ. Nhiều lúc muốn buông xuôi vì chồng ko có ý chí, ng ta trả nợ thì phải kiếm bù vào mà đưa cho vợ con, nhưng đây ko, ko có tiền cũng ko nói câu nào hết, nợ bao nhiêu, đã trả đc bao nhiêu, còn bao nhiêu chỉ mình lão ý biết, con nhà lính nhưng tính nhà quan, có tiền là chơi bời tiêu pha hết ko nghe lời bố mẹ,vợ con,hết tiền đi vay hoặc nợ tiếp, ko nghe lời khuyên của bất kỳ ai. Số em ko ra gì. Chán cái từ CHỒNG!

18. nhantranda196

nhantranda196

Có tổ chim mà ở là ok rồi mn ạ, khó khăn thì đã qua đc rồi.

19. ecoenvir

ecoenvir Độc lập, Tự do, Hạnh phúc

Nghèo như anh này vẫn còn tốt chán. Vì nhiều nhà đã nghèo mà chồng còn đủ chuyện, chán nản sinh ra trách móc,vợ chồng cãi cọ,đánh đập,đủ kiểu. Nói chung than thì vẫn than còn bản thân mình là phụ nữ phải biết lo cho bản thân và con cái

20. Nguyễn Tâm -Hải sản

Nguyễn Tâm -Hải sản Hải sản tươi ngon-093 648 57 88

haiz, nhiều khi thấy bạn bè lấy ck giàu bản thân mình ko khỏi xót xa, ko phải mình ham giàu đâu nhưng sao vẫn có cảm giác vậy, có gd thật là có nhiều thứ để lo