Cửa hàng Colorful Thái Hà

Thảo luận trong 'ĐỐI CHẤT' bởi khanhmy, 31/10/2008.

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.
  1. tomtomyeuyeu

tomtomyeuyeu Bắt đầu tích cực

Đang tải...

2. khanhmy

khanhmy Bắt đầu tích cực

Nếu bạn đồng ý mình sẽ chọn cách giải quyết đổi sang mặt hàng khác tương đương, còn bạn có thể trả lời lại hãng là các mặt hàng sản xuất cho trẻ em đòi hỏi phải có các tiêu chí sau:
    1. Dễ lắp đặt
    2. Dễ sử dụng
    3. An toàn cho trẻ em
    4. Vật liệu phải bền vững vì trẻ em chưa biết cẩn thân khi sử dụng
    ...vvv
    ( ko ngoại trừ trường hợp hàng hóa bằng vật liệu nhựa để quá lâu cũng sẽ mất độ đàn hồi nên khi uốn cong sẽ bị gãy như trong trường hợp này)
    Nếu là hãng sản xuất có uy tín thì sẽ thu hồi sản phẩm để kiểm tra chứ ko trả lời một cách tùy tiện như vậy đươc.
    Cám ơn bạn vì đã quan tâm đến các khách hàng của mình.
    Rất mong sẽ lại là khách hàng thường xuyên của Colorful.

3. thaihongus

thaihongus Thành viên rất tích cực

Hoan hô CLF, chị giải quyết thấu đáo quá nên mẹ khanhmy và các mẹ khác hết giận rùi :-D
    Em theo dõi topic đến đây cũng thở phào, vì em vốn rất tín nhiệm CLF mà, hầu như mua đồ về em đều ưng ý. Duy chỉ có lần vừa rồi em đặt hàng cái ghế Farlin cho con mà mãi không có hàng nên em tụt mất hứng chẳng mua nữa :D .
    Với cả có 1 lần em order qua mạng cái bát dính của Munchkin (148k), nhìn hình nó chia 2 ngăn nên nghĩ là mua về để đựng đồ ăn cho con cũng hợp lý, nhỡ con ăn lâu thì đồ ăn không bị vữa. Tuy nhiên đến khi nhận hàng thì hơi thất vọng vì cái chia ngăn nó chỉ cao có khoảng 1 phân tính từ đáy bát thôi, nên thành ra lại không đúng mục đích ban đầu, đành xếp xó. Em cũng có complain với cô bé tư vấn online nhưng chỉ được an ủi thôi, chứ ko tạo điều kiện cho đổi thứ khác (1 phần vì em cũng trót bóc hộp ra rồi, loại hộp ko dính lại được ạ). Nhân đây chị chủ CLF cho em hỏi, liệu em có được đổi cái bát này sang mặt hàng khác tương đương không? Cái bát hiện vẫn còn mới tinh ạ vì em chưa biết sử dụng làm gì, trong khi lại có rất nhiều thứ em đang muốn mua ở CLF ạ :D
    Nếu đổi được thì tốt quá, còn không được thì cũng ko sao ạ, em sẽ coi đấy là bài học kinh nghiệm khi mua hàng qua mạng.

4. colorful4kid.com

colorful4kid.com Thành viên chính thức

Cảm ơn thaihongus, cảm ơn em đã ủng hộ Colorful & thông cảm cho "người làm dâu trăm họ". Thực tế Colorful luôn được sự ủng hộ & tín nhiệm của đại đa số khách hàng & với các khúc mắc Colorful luôn cố gắng tối đa để đạt tới mức hài lòng cao nhất cho tất cả các khách hàng vì Colorful cũng là mẹ nên rất thông cảm với những trăn trở, lo âu, cân nhắc ....

Em à, sản phẩm nếu còn mới nguyên hộp, chưa bóc xé thì Colorful có thể đổi trả lại cho em hoặc những sản phẩm lỗi do nhà cung cấp tuy nhiên e có thể hiểu giúp Colorful với những sản phẩm đã bóc, xé niêm phong thì Colorful không thể nhận lại bởi những sản phẩm đó Colorful chỉ có thể tự dùng, tự tiêu thụ chứ không thể bán cho khách hàng thứ 2 hoặc để bày ở cửa hàng đươc. Như thế vô hình chung các khách hàng khác khi mua hàng sẽ đặt câu hỏi, liệu rằng tất cả các sản phẩm khác tại cửa hàng mà không có bao bì, không có hộp(hoặc hộp bóp méo) có phải là đã dùng rồi không thì thật tình Colorful & đặc biệt là nhân viên không thể trả lời & chỉ vì một sự việc nhỏ Colorful sẽ mất uy tín vô cùng lớn với tất cả các mẹ.

Và Colorful cũng xin chia sẽ để các mẹ thông cảm với Colorful, xin dẫn chứng những việc cụ thể để các mẹ xem xét thấu đáo nhé:

-> Có những khách hàng khi mua sản phẩm vitamin Sterogyl tại thị trường bị giả, sau khi biết Colorful có bán mang đến để đổi sang sản phẩm của Colorful & chắc chắn với những sản phẩm sterogyl thì nếu bạn có vừa mua tại cửa hàng 1 phút & quay lại đổi thì Coloruful chắc chắn sẽ không nhận lại dù bất cứ lý do gì để đảm bảo quyền lợi & đảm bảo toàn bộ lô hàng của Coloruful nhập về không bị ảnh hưởng, không bị trỗn lẫn. Và tương tự như thế với đồng loạt các sản phẩm nhạy cảm khác như sữa Enfamil Mỹ, Similac Mỹ, Braun, Vitamin Lil'Critters, Gerber, Eart's Best.....

Do đó các mẹ có thể hoàn toàn yên tâm khi mua sắm tại Colorful vì nguồn gốc chắc chắn được đảm bảo.

Rất cảm ơn các mẹ đã góp ý & ủng hộ.

5. mebeMoc

mebeMoc Bắt đầu tích cực

Bạn ơi, mình cũng mua 1 hộp in dấu tay cho con mình từ năm ngoái, cái hộp tròn màu Xanh , đúng là nó cứng đơ thật hồi đó mình ấn mãi tay thằng bé mà chỉ lõm Vào mà ko rõ hình, mình Vẫn còn giữ, Vậy mình có trả lại được không?

6. thaihongus

Hihi, cảm ơn chị, ko có gì đâu ạ. Em hiểu mà!

7. me be Tiep

me be Tiep Thành viên tích cực

Đúng là có box này nên chị em trao đổi với nhau để hiểu nhau hơn. Em đang định bảo em gái qua mua cho bé cái lều Disney.Vậy thì ok yên tâm rồi.

8. mab

mab Thành viên tập sự

Trước đây, khi đặt mua hàng của cửa hàng Colorful qua mạng, mình cũng có một vài khúc mắc về hàng hóa với cửa hàng nhưng chị Giang đã nhanh chóng hồi âm và nhiệt tình giải quyết khiến mình rất yên tâm tiếp tục mua hàng ở đây. Chúc CLF luôn đắt hàng nhé.

9. colorful4kid.com

Ok mà bạn. Bạn ghé CH lúc nào cũng ok nhé, chứ không cần phải như mẹ khanhmy là kiêng trả hàng buổi sáng đâu. Colorful kể cả ngày rằm, mùng 1 cũng ko bao giờ kiêng vì nhiều mẹ còn tranh thủ đi làm đầu giờ sáng ghé mua hàng, tranh thủ giờ trưa đi mua đồ mà sao Colorful lại không đổi chứ :)

10. colorful4kid.com

Colorful không biết mab ngoài đời thật là ai & trả lời khúc mắc mab như thế nào nữa nhưng Colorful xin cảm ơn mab vì sự tin tưởng của mab nhé. CLF sẽ giữ vững tay chèo! :)

11. thaihongus

CHị ơi có thêm ttin gì về con hươu này chưa ạ?
    Em đang chờ thêm ttin kiểm tra của CLF đây, vì em cũng đang cân nhắc mua cho con 1 con thú bập bênh mà.
    Tku.

12. Chipbebong

Chipbebong Đồng phục gia đình

13. Mẹ Kevin

Mẹ Kevin Thành viên chính thức

Em ở Huế nhờ đứa em gái nó mua hộ cho hộp in dấu vân tay mà cũng không xài được, đang vứt vào 1xó , chán ơi là chán .

14. Nemokun

Nemokun Thành viên chính thức

Nói đến mua đồ ở Colorful thì mình bị mấy lần rồi đây, mình thấy CLF quảng cáo hàng rất tốt, nhìn trên web ai cũng mê, mình cũng mua hàng qua mạng ở đó mấy lần. Lần 1 mình mua đồ chơi cho con, có mấy món bụi bặm và trông hơi cũ, mình tặc lưỡi thôi thì cũ chứ không hỏng vẫn dùng OK nên cho qua. Lần hai mình mua đồ chơi cho con bạn mình và nhờ CLF chuyển hàng đến địa chỉ nhà bạn mình giúp mình. Đến khi bạn mình mở quà thì lại thiếu cái nắp pin và xe đồ chơi cũng không chạy được, trong khi đó CLF đảm bảo hàng với mình. Làm bạn mình bụng bầu to lại phải mang đến đổi và được thông tin là loại xe đó không còn, bạn mình phải lấy xe khác. Thực sự mình thấy ngại quá vì đó là quà tặng lại mang đi đổi chác. Lần gần đây mình mua đồ chơi cho con minh gửi về HP, con voi 520k thì lại thiếu một ngà, trong khi đó cô nhân viên bảo kiểm tra kỹ rồi, híc mình không biết kiểm tra kiểu gì vì chính tay mình dỡ thùng hàng đó ra chứ không phải ai khác trong nhà. CLF bảo sẽ giảm giá cho mình 10% giá trị con voi đó. Mình thì nghĩ chắc họ hết hàng rồi muốn bán cho nhanh nên phải dùng kế này, mình ở xa không kiểm tra hàng cẩn thẩn được. Cho nên hôm thứ 2 vừa rồi vì thích cái khung thành bóng đá của CLF quá mà mình phải lặn lội từ HP lên HN để mua cho con giai. Cho nên mình cũng chỉ rút ra kinh nghiệm rằng muốn mua hàng của CLF các mẹ nên chọn hàng cẩn thận và kỹ càng mà thôi. Mình thì cũng không muốn tẩy chay CLF, nhưng mà khi nào mình muốn mua gì cho con mình sẽ phải nhờ bạn mình ở HN chọn giúp và gửi về HP cho mình vậy.

15. Nemokun

Nemokun Thành viên chính thức

16. Mod MSTD

Mod MSTD Bắt đầu nổi tiếng

Thắc mắc giữa chủ topic và người bán hàng đã giải quyết xong, các thành viên cần đổi hàng vui lòng Pm riêng cho người bán.

Mod MSTD

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.