3 tháng đầu: Có bà bầu nào sinh cuối năm 2006 không ?

Thảo luận trong 'Mang thai' bởi mebebach, 16/3/2006.

Tags:
  1. Mẹ Sao Khuê

Mẹ Sao Khuê Bắt đầu tích cực

Hình như ai có bầu cũng bị chuột rút như thế hay sao đấy. Lần mình có bầu bé SK cũng thế, đêm ngủ mà hơi duỗi nguời 1 tí thôi là y rằng bị chuột rút, có hôm đang ngủ bị rút đau quá, kêu ầm lên, AX đang ngủ mắt nhắm mắt mở ngồi bật dậy hỏi bị chân nào để bóp, mà mình đau quá chỉ kêu thôi, chỉ chân thì ông bóp chả đâu vào đâu, đâm bực thêm. Mấy lần sau đó AX rút kinh nghiệm, hễ vợ bị chuột rút lúc đêm thì ngồi dậy mà bóp cả ...2 chân luôn cho chắc ăn :lol: :lol: :lol:

Đang tải...

2. Cukhoai

Cukhoai Thành viên chính thức

Mình cũng siêu âm ở đường Đà Nẵng đấy, ở đó siêu âm cẩn thận lắm, mà mình thấy họ còn ghi rõ trai hay gái vào kết quả siêu âm đấy. Bây giờ mình được 17 tuần rồi, để đợt tới đi khám siêu âm lại xem trai hay gái. Tự nhiên lại thấy tò mò rồi

Mình cũng bị chuột rút đấy, đêm nằm đau quá kêu ầm ĩ cả lên. KO biết sao nhỉ. Các mẹ cũng thế hả?

3. mebebach

mebebach Thành viên chính thức

Hôm qua em cũng đi siêu âm rồi, cũng hồi hộp xem con trai hay con gái nhưng bác sỹ bảo chưa nhìn rõ mặc dù được 12 tuần rồi, chán thế . Cân nặng thai nhi được 69gam, thế mà em cứ thấy nó cử động chân tay liên tục trên màn hình, nhìn rõ các ngón tay thích lắm :lol:
    Các chị thế nào rồi, có mỗi mẹ thinh là biết con gái thôi à ? Em thì hồi hộp chẳng nhịn được đến lúc đẻ đâu, tháng sau em lại siêu âm tiếp :p :p
    Đến giờ em cũng chẳng nghén ngẩm gì cả, sướng quá . Bụng cũng thấy to nên phải thay đổi trang phục rồi, trông người nhớn hẳn ra .

4. Cukhoai

Cukhoai Thành viên chính thức

Phải 15 tuần mới biết trai hay gái đấy mebebach a. Nhưng để tin chắc chắn thì phải chờ đến 17 tuần trở lên. Mebebach chắc không hồi hộp bằng me cukhoai đâu vì đã có hoàng tử rồi

Mấy ngày lễ vừa rồi các mẹ có đi du lịch ở đâu không đấy, còn mình thì dám mạo hiểm đi Huế Đà Nẵng bằng đường bộ đấy. Lúc đầu cũng lo lắng lắm nhưng đi lại thấy khoẻ, chắc là hợp với đi chơi quá.

5. MeChoe

MeChoe Thành viên sắp chính thức

Ngày trước khi chửa cu Choé mình cũng hay bị chuột rút lắm, mỗi lần bị như vậy mình đều nhờ chồng bẻ ngửa bàn chân bên bị chuột rút (chỉ cần bẻ nhẹ thôi) để phần bụng chân được căng ra thế là đỡ ngay mà đến sáng không bị đau, nếu bạn bóp chân thì phải một lúc sau mới đỡ đau mà sáng ngủ dậy vẫn thấy chân còn đau đấy

ôi mình viết lủng củng quá tóm lại là chỉ cần nằm thẳng ra và gập bàn chân về phía trước là OK,

6. Mẹ Trọng

Mẹ Trọng Bắt đầu tích cực

Hôm qua em đi siêu âm ở chỗ BS Thực ý các chị ạ. Thai được 17 tuần BS bảo con trai. Nhưng sao em thấy cả mấy bà bầu ngồi chờ ở phòng đấy BS toàn bảo la con trai tuốt chả thấy ai con gái cả. Không biết thế nào nhỉ. Mà có khi thai của em vẫn nhỏ nên BS có nói sai là chuyện BT các mẹ nhỉ.

7. Mẹ Trọng

Em quên không viết luôn em đang co một điac CD về tập thể dục và tập rặn của các BS BVViệt Pháp. Có mẹ nào có nhu cầu thì em sẽ cho mượn để sao ra vì em cũng không biết sao như thế nào. Cái này là sản phẩm của mẹ HieuGiang và AX đi học và quay ngay tại trận. chị ý có sao cho em 1 đĩa. Nếu bây giờ mẹ nào có nhu cầu thì ới em nhé...

8. thinh

thinh Thành viên sắp chính thức

Thế mẹ Cukhoai cũng có công chúa đầu lòng rùi à ? vậy cũng hồi hộp nhỉ ? Hôm 30/4 vừa rồi em cũng mạo hiểm đi chơi mấy ngày ngoài Cát Bà, không biết có phải tại ham chơi không mà chẳng thấy mệt mỏi gì cả vẫn muốn đi tiếp.
    Mẹ Chó con :
    Năm nay hinh như mọi người sinh toàn con trai thôi hay sao ấy, cả phòng siêu âm mười mấy người mỗi mình em là sinh con gái ai cũng bảo hàng độc, mỗi mình là chẳng thấy độc tẹo nào.

9. janine

janine Thành viên rất tích cực

MÌnh đọc thì thấy nhiều mẹ bị chuột rút quá nhỉ. Trước đây mình không bị chuột rút lần nào nên không biết cảm giác nó thế nào. Nhưng mà các mẹ có uống bổ sung canxi không ạ, hình như là nếu mẹ ăn uống đầy đủ canxi thì không bị chuột rút hay sao ấy, hay là tại cơ địa của từng người nhỉ :roll: .

10. Mẹ Trọng

En thì không uống bổ sung canxi tại vì Bsĩ không chỉ định uống. Nhưng em thấy mẹ em bảo chửa to mới chuột rút sâo của em từ lúc hai ba tháng nó đã rút cho tơi bời. Hay là tại em tuổi chuột :?:

11. MeChoe

Thế thì bạn có thể yên tâm rồi, mình và những người quen của mình siêu âm ở chỗ bác sỹ Thực đều đúng chưa thấy ai có kết quả khác với siêu âm đâu, chúc mừng mẹ cháu nhé:rock: :rock: :rock:

12. Mẹ Trọng

Vậy hả mẹ Choé :oops:
    Em thì lúc Bsĩ bảo con trai em cũng thấy bt thôi chỉ mỗi tội ông bà nội ngoại và nhất là bố cháu thì mừng ra mặt. Thật là.....

13. mebebach

mebebach Thành viên chính thức

Các chị bị chuột rút thử hỏi lại bác sỹ xem có phải bổ sung canxi ko nhé . Em cũng nghe nói như bác Janine ấy , bị chuột rút là do thiếu canxi.
    Em thì chẳng bị chuột rút gì cả :lol:
    @ me Cukhoai : em cũng hồi hộp lắm ạ, chỉ mong con gái thôi, sợ thêm con trai nữa lắm vì đứa trước nó nghịch như quỷ ấy . Hai thằng con trai mà gần tuổi nhau thế suốt ngày chúng nó đánh nhau thì chít ạ .

14. MeChoe

Chả bù cho mình lúc BS Thực bảo con trai em nhé, mình mừng quá vì chồng mình là con trai một, ông bà nội lại thích có cháu trai lắm, thế nên sau khi đi siêu âm về mới tinh vi với chồng thế này "anh yên tâm thế nào em cũng đẻ cho anh một thằng cu để nối dõi, bằng không cho anh đi tìm bên ngoài rồi mang về đây em nuôi cho" :lol: :lol: :lol: ,

15. Mẹ Trọng

Mẹ Choé ơi mấy hôm nay em bị cảm cúm nặng quá sốt 2 ngày liền. Em nghe nói đang có thai mà bị cúm là..... danger lắm. Nhưng mà mọi người cứ bảo là 4 tháng rồi không sao đâu nhưng em với ông xã lo quá các mẹ ơi.... help me!!!

16. MeChoe

Bạn đừng lo lắng quá ảnh hưởng đến em bé, ngày trước chị bạn mình có thai được 14 tuần cũng bị sốt mất 3-4 ngày liền vừa sốt vừa đau khắp người, chị đấy cũng là người rất cẩn thận đi khám ở 3 BS khác nhau, tất cả đều nói là sang tháng thứ tư rồi thì không sao, chỉ uống hạ sốt và viên bù nước HYDRYT là được, bây giờ con trai chị ấy được 3 tuổi rồi rất khoẻ mạnh, thông minh, nhanh nhẹn, à lúc sinh nó được 4,1Kg cơ đấy,

Nếu còn băn khoăn thì tốt nhất bạn nên đi khám BS cho thật yên tâm, chúc bạn mọi điều tốt lành

17. janine

Đúng như mẹ Chóe nói đấy, nếu có thai ở thai kỳ 3 tháng giữa thì là không bị ảnh hưởng nhiều đâu. Nhưng cẩn thận thì bạn cứ đi khám bác sĩ xem sao nhé.
    Quên chúc mừng mẹ Chó con nhé (hi hi trước mình cứ mong được con trai mà không được, nhưng bây giờ con gái cũng yêu lắm :lol: :lol: ). Siêu âm ở bsĩ Thực hầu như là chính xác hết, ông ấy đọc siêu âm giỏi lắm.

18. Mẹ Trọng

Cảm ơn mẹ cChoé nhé! Đúng là lần đầu nên chả biết gì cả chị ạ. Hai vợ chồng cứ lo lắng gọi đt hỏi khắp nơi. Dù sao cũng sợ thật đấy. Mà mọi người bảo em là yếu quá vì em cứ bị ho hay là hắt xì hơi là em ......tè ra quần luôn :oops:
    Em thấy mọi người bảo phải đẻ đến đứa thứ 2 thì mới bị như thế trời ạ. Thê thảm quá đi làm cứ phải mang theo 1 bọc quần ý chị ạ cứ hắt xì hay ho một cái là chạy luôn.....

19. janine

Có một bài tập để cho cơ hoành (tớ không nhớ rõ) khoẻ để tránh hiện tượng như mẹ Chó con nói ấy, bài tập Kergel (không biết có chính xác không) ở trong cuốn sách chăm sóc bà mẹ mang thai ấy, cuốn sách do bác sĩ Nguyễn Lân Đính dịch. Bạn thử tìm đọc xem có giúp gì được không.

20. Vu Thanh Nga

Vu Thanh Nga Thành viên mới

Cac chi oi, hien tai em moi co bau khoang 4- tuan bi cam cum , ko bi sot, nhung cu hat xi hoi, ngua hong.E cung lo qua, lieu co van de gi ko nhi? Co gi bao giup em voi?