Cần giúp: Bé Không Chịu Ăn Sau Tiêu Chảy

Thảo luận trong 'Dinh dưỡng' bởi Thai Anh, 16/12/2008.

1. Thai Anh

Thai Anh

Bé nhà em được 18 tháng , trước tiêu chảy bé nặng 14,5kg ăn ngày 3 bát cháo , và uồng 300ml sữa+ váng sữa , sữa chua , nước cam.
    Bé bị tiêu chay phải truyền 2 ngày , đến hôm nay là ngày thứ 5 rồi bé tạm ko đi nữa nhưng vẫn nôn trớ nhiều, cháo em nấu lỏng , cho uống sữa của trẻ tiêu chảy ... nhưng bé chẳng chịu ăn . Nhìn con tiêu chảy gầy sút đi ko chịu ăn mà sốt ruột quá. Các mẹ có kinh gnhieemj cahwm sóc con bị tiêu chảy giúp em với.Tnks:rolleyes:

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Thai Anh
    Đang tải...

2. mẹ bé Chí Hiển

mẹ bé Chí Hiển Thành viên tích cực

Mình ko phải quảng cáo gì đâu nha:finga:, chỉ là tư vấn giúp mẹ nó thui nhé. Nếu bé đã hết tiêu chảy rùi thì dùng cho bé men vi sinh hoặc mẹ nó cho bé đến nhà Giáo sư Khánh ở 22 Hàng hòm khám thử xem. Sau tiêu chảy bao h hệ tiêu hóa của bé cũng bị ảnh hưởng khá nhiều nên bé chưa thể ăn uống như trước được nên có thể bổ sung cho bé thêm men vi sinh để nhanh chóng phục hồi hệ tiêu hóa. Mẹ nó có thể xem thêm ở link này nhé: http://www.lamchame.com/forum/showthread.php?t=28459

3. Thai Anh

Thai Anh

cảm ơn mẹ nó , mình đã order dùng thử ở topic của mẹ nó rồi đấy, mẹ nó ship thử cho tớ nhé

4. subin1308

subin1308 Thành viên chính thức

Bạn mua cà rốt ( 1kg cà rốt nấu lấy khoàng hơn 1 chén nước)nấu nhừ rồi chắt nước cho bé uống như kiểu uống nước lọc vậy đấy. Mua loại sữa Free lactose pha cho bé uống rồi uống kèm theo men vi sinh L-Bio.Có thể uống thêm nước biển khô nữa! Con tớ 18 tháng mà vượt qua 3 trận tiêu chảy rồi đấy. Trận nào trận đó chí mạng, nhưng cũng may là chưa đế nỗi phải nhập viện truyền dịch, BS cho về nhà theo dõi vì cũng ngăn chặn kịp thời bằng mấy thứ trên đấy! Bây giờ cu cậu 18.5 tháng rồi cũng chỉ có hơn 11kg thôi. Kéo không lại mấy trân TC đó!:(

5. Haiauinc

Haiauinc Bắt đầu nổi tiếng

Theo mình hiện tại để cho bé an mẹ nên chế biến những món ăn dễ nuốt dễ ăn không gây nhàm chán cho bé vì bé đang mệt nên có thể bé ăn ít vị giác bé chưa kích thích vì thế mẹ nên cố gắng chăm sóc bé.

6. tranghoang13

tranghoang13 Thành viên sắp chính thức

bé lười ăn vậy bạn cho bé uống siro herokid gold đi, con mình chịu ăn hơn, tiêu hóa tốt hơn khi dùng nó đấy

7. mật ong thiên nhiên số 1

mật ong thiên nhiên số 1 Mật ong thiên nhiên nguyên chất 100%

con nhà mình cũng lười ăn kinh khủng, chán nản quá