Khác: Buồng trứng đa nang

Thảo luận trong 'Mang thai' bởi lamykhach1412, 26/12/2008.

1. lamykhach1412

lamykhach1412 Thành viên mới

Em xin mở chủ đề Buồng trứng đa nang, không biết đã có mẹ nào trên diễn đàn này có mở chưa. Các mẹ nào đang bị bệnh này vào đây chia sẻ kinh nghiệm ạ

Xem thêm các chủ đề tạo bởi lamykhach1412
    Đang tải...

2. mailinh405

mailinh405 Thành viên mới

Mình cũng bị BTĐN, mong chờ tin vui 3 năm rồi mà vẫn chưa được. Mình bắt đầu điều trị và đi khám hơn 2 năm nay rồi. Thực sự là bây giờ nản quá rồi. Hic hic.

3. bac binhi

bac binhi Bắt đầu tích cực

minh cung da bi mot lan, nhung bac sy bao la dieu tri mot vai thang, no tuy thuoc vao tung nguoi, co nguoi het, co nguoi van con bi. hom roi minh di kham lai thi bac sy bao la da het. may qua

meocon79 thích bài này.
  4. bonbon08

bonbon08 Em Bon Lịch Tịch Bịchhhhh

Trước khi có bầu mình cũng đi canh trứng (vì mình lấy chồng gần 2 năm mà không thấy gì) tháng đầu tiên đi canh thì bác sĩ phát hiện buồng trứng đa nang, sau đó chi bác sĩ cho mình uống thuốc điều hòa nội tiết, tháng tiếp theo mình đi siêu âm thì thấy hết và trong tháng đó mình dính luôn một nhóc hì, mình cũng thấy có vẻ may mắn vì thấy bệnh này khó có bầu lắm. Nhưng chắc cũng tùy từng cơ địa hoặc mình gắp bác sĩ và hợp thuốc.

5. lamykhach1412

lamykhach1412 Thành viên mới

Mình thì lấy chồng hơn 1 năm rồi, có lẽ bị BTĐN nặng nên là uống thuốc kích trứng rồi không ăn thua nữa. Trứng vẫn lít nhít 2 bên. Đang nghỉ để đợi ra tết không biết là theo Đông hay Tây y nữa. Chán quá
    ôi mong được một đứa con quá đi thôi

6. bonbon08

bonbon08 Em Bon Lịch Tịch Bịchhhhh

Cứ kiên trì bạn ạ, lo lắng quá cũng không tốt đâu. Mình thấy mọi người bảo có bà bác sĩ ở Mỹ đình cũng chữa bệnh này tốt lắm, để mình về thử tìm địa chỉ (vì hồi mình bị cũng định đi khám ở đây nhưng chưa kịp khám thì đã khỏi rồi) rồi nhắn cho bạn.

7. sumi83

sumi83 Thành viên tập sự

8. Toycity Online

Toycity Online Thành viên tích cực

Mình viết chung cho các mẹ nè, đừng lo quá, chính căng thẳng mới khó đấy. Bệnh này điều trị sẽ có con mà. Mình cũng khám 2-3 năm giờ 2 nhóc rồi.

Trước mắt kinh nghiệm của mình là thế này: giữ người đừng mập (tập thể dục đều), ăn sữa ong chúa hàng ngày (như mật ong nhưng màu trắng), uống Vitamine E (viên nhộng vàng to). Giữ tinh thần thoải mái và theo đúng chỉ định của Bác sỹ nhé.

Quan trọng nhất là vợ đừng căng thẳng làm cho chồng căng thẳng theo nhé.

Chúc các mẹ mau có tin vui...

đào lan hương thích bài này.
  9. bibi-baby

bibi-baby Bắt đầu tích cực

Quan trọng nhất là bạn giữ cho tinh thần thoải mái, rất nhiều bạn bị BTĐN đã có bầu đúng trong lúc mệt mỏi quá, chán quá "thôi kệ, tháng này không làm gì hết, qua tết tính sau..." chẳng hạn. Bản thân mình cũng vậy, cũng giống bạn là dùng Clomid không hề có tác dụng, đến ngày thứ 20 mà vẫn chỉ 6mm, 8mm... Đúng tháng mình nghỉ thì có, và mãi đến khi em bé 6-8 tuần tuổi mới biết khi đã bị nghén ý.

À, trong lúc nghỉ ngơi đó mình có uống metformin (tên thuốc là glucophage, điều trị tiểu đường). Hay mình đáp ứng tốt với metformin, giờ cũng ko biết nữa. Giới thiệu với bạn mấy trang web mình tìm hiểu hồi điều trị nhé:

http://www.ivftudu.com.vn/article/1186/

http://www.*********/forum/showthread.php?page=4&t=37504

Chúc bạn sớm có tin vui

10. mailinh405

mailinh405 Thành viên mới

Mình cũng uống thuốc kích trứng 3 tháng liền nhưng cũng ko tiếp ứng với thuốc, chuyển sang đông y cùng một cô bạn thân gần nửa năm bạn mình có bầu, mình thì ko. Rôi chuyển sang tiêm mà vẫn chưa kết quả gì. Cả 2vc mệt mỏi cả về tinh thần và vật chất và áp lực gia đình chồng nữa. Hic hic.

11. meounan

meounan Thành viên mới

Có nhà em đây nữa ạ. Em bị buồng trứng đa nang, em đã uống thuốc nội tiết, đi canh trứng mấy tháng sau đó em có bầu, con zai em giờ đã được 10 tháng rồi. Em nghĩ là (trộm vía) em cũng may mắn, giờ em đang muốn có luôn tập 2 (hơi tham lam, hi hi), chắc lại phải uống thuốc và đi canh. Em xin mạo muội được chia sẻ 1 chút kinh nghiệm của bản thân. Trước hết tâm lý phải thật thoải mái ạ (cái này các bác biết rồi), uống viên vitamin tổng hợp bà bầu ngay từ khi bắt đầu canh, uống Vitamin E ngày 1 viên, tuân thủ nghiêm ngặt chỉ định của BS, em theo 1 BS ở Viện C. Ngoài ra em cũng thực hiện 2 mẹo nhỏ về phong thủy và tâm linh. Mẹ nào quan tâm em sẽ share nhưng nói ở đây mất linh, hihi... mail của em thu_hanht@yahoo.com. Chúc các mẹ sớm toại nguyện.
    À, 1 chị bạn em cũng bị BTĐN, đứa đầu đẻ bt cháu đã 7 tuổi, chị ý đi canh hơn 1 năm nay ko được, sau bấm huyệt thì trong tháng có bầu luôn, giờ bầu 3 tháng rồi. Các mẹ cần thông tin em sẽ hỏi cụ thể

12. mother_day

mother_day Thành viên tập sự

me bonbon08 đi khám ở viện nào vậy chỉ cho mình biết nha. mình cũng bị buồng trứng đa nang mình đang uống thuốc cũng lo lắng lắm.Cho mình số điện thoại nhé. ok

13. heocon1983

heocon1983 Thành viên mới

Em đây cũng bị buồng trứng đa nang nè, lấy chồng hơn 2 năm mà chưa có con(buồn lắm).Em đang uống thuốc clomid hy vọng tháng này đậu.NĂm ngoái em uống thuốc clomid thì có bầu nhưng bị thai ngoài bây giơ quay lại uống tiếp.CHị em minh cùng cố gắng nha.Chúc mọi điều tốt lành đến với chị em mình

14. Luni.baby

Luni.baby Thành viên chính thức

Mình đi khám bị phán ngay BT có nang, ĐNBT làm lo chết đc, BS còn chỉ trên màn hình sa nhưng xâu chuỗi trứng kết lại với nhau cho xem... Rung... Canh trứng, bs cũng bảo thế nào khó lắm, phải kiên nhẫn... CT thật khổ cứ phải xxx theo lịch, chán và ko có hứng.
    Thế là tìm đến thuốc Bắc... Uống 12 thang... vô tư xxx (thầy bắt mạch bảo ko có j fai ko); 1 tháng sau 2v đó chói... Mà CK mình kinh lắm 3 tháng có, 5 tháng có tháng nào điên lắm thì đc 45 ngày đó các mẹ ạ!
    Nên tinh thần vui vẻ, hứng thú xxx, quên vụ ĐN đi sẽ có bé yêu thôi mà!

15. heocon1983

Buồn quá các mẹ ơi, tháng rồi em uống 6 viên clomid .Ngày 10 ck đi siêu âm thì 2 bên đều có noãn .BÁc sỉ bảo em nhạy với thuốc thấy vậy cũng mừng.Ngày 20 trứng phóng noãn nhưng không rụng nên không có thai.NGày 4/6/2009 co kinh .Ngày 6/6/2009 siêu âm thấy cái trứng tháng trước không rụng mà bây giờ thành cái nang to đùng 30*22.THế có buồn không chứ.Tháng này em không uống thuốc nữa , để tinh thần thoải mái .Đường con cái mình sao mà lận đận quá.Chị em mình cùng cố lên nha

16. Luni.baby

Cứ thoải mái đi heocon1983, rồi sẽ có kết quả thôi mà! Tinh thần thoải mái \\:D/\\:D/ Hai vợ chồng cứ vui vẻ mà hành động :partyman: Đừg nghỉ tới con cái khi lâm trận mà tận hưởng sự lãng mạng, hưng phấn... Xong hãy lo kê gối dưới mông nằm im nhe! (tuy theo BT ngã trước hay sau nữa)...:-({|=
    Bé sẽ về trong nay mai thôi![-o<:heart::heart::heart:

đào lan hương thích bài này.
  17. heocon1983

Cám ơn chị Luni.Baby nhieu lam.Tháng này em sẽ cố để cho tinh thần thoải mái.Em mới uống hết 12 thang thuốc bắc ở Cao Chánh Đường .Chị cũng hốt thuôc ở đó phải không?

18. Luni.baby

Uhm, chị cũng uống thuốc ở Cao Chánh Đường đấy! Sao em biết hay vậy?! Chỉ k 1 tháng hơn là 2v. Thấy có dặn em sau 3 tháng ko j thì quay lại ko?! Mà khi có thai đc 6 tuần, chị có quay lại cho thầy bắt mạch xem thai thế nào. Thầy có bắt đc mạch xem trai hay gái đấy! Hay lắm và bắt rất chính xác nhe!
    Giờ thì thoải mái đi nhe! Đừng nghĩ ngợi nhiều.... Vui vẻ...Vui vẻ....:D:D:D:D:D:D Bé sẽ về với em thôi!

19. heocon1983

Chị ơi, chị uống ở Cao Chánh Đường bao lâu thì có thai.Em uống lần đầu 12 thang , 4 tháng không có kinh cũng không có thai.Thầy cho em uống tiếp 12 thang ,chu kỳ em dai lắm có đền 4,5 tháng mới có.Tháng rồi em uống thuốc Bắc kết hợp clomid mà có trứng to đùng nhưng không đậu.Thầy có dặn dò gì không hả chị, sao em không thấy thầy nói gì hết.Chị có đi siêu âm trứng không.Cám ơn chị nhiều lắm

20. trangdh

trangdh Thành viên tập sự

các chị ơi, em cũng bị buồng trứng đa nang. kinh nguyệt của em ko đều, trước đây, em cũng từng đi chữa bệnh này bằng nhiều thuốc lắm, hết thuốc nam rồi đến thuốc bắc, nhưng mà ko có j khả thi hết cả, kinh nguyệt vẫn ko đều. liệu sau này có em bé được ko hả chị? tháng 10 này em lấy chồng, chồng tương lai chưa biết em bị bệnh này, có nên cho anh í biết ko hả chị?các chị giúp em với